Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bác sĩ vô tình làm chết trẻ khi đỡ đẻ (#38)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.3K Lượt đọc
  • 61 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 15,982 Bài viết

• 33,087 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    Bác sĩ làm đứt đầu trẻ khi đỡ đẻ

Các bác sĩ ở Brazil đã tình cờ giật đứt đầu một em bé trong khi cố gắng đỡ đẻ. Vụ việc khủng khiếp trên được nhiều báo đăng tải hôm 19/5.

Vụ việc xảy ra khi đứa trẻ bị mắc kẹt trong lúc chào đời ở Aracaju, đông bắc Brazil. Thi thể không đầu của bé trai vẫn nằm trong cơ thể mẹ và sau đó được đưa ra ngoài bằng cách mổ.

Một nhóm 5 bác sĩ tại bệnh viện phụ sản Santa Isabel đã mất nhiều giờ để cố đưa cậu bé ra khỏi bụng mẹ hôm 15/5.

Người mẹ 22 tuổi, đã có 3 con, nói với gia đình rằng cô biết có điều gì đó không ổn khi nghe thấy một tiếng răng rắc.

Gilmara Azevedo dos Santos, anh họ người mẹ trên nói với trang web Globo G1 của Brazil rằng: "Cô ấy đã trải qua nhiều đau đớn, kéo dài hàng giờ trong khi các bác sĩ ấn bụng và cố làm mọi thứ để đứa trẻ chào đời. Có một thời điểm, cô ấy nghe thấy tiếng động lớn và một trong các bác sĩ nói: Marcos, anh điên à?".

Santos nói, bà mẹ có hỏi điều gì đang diễn ra nhưng không nhận được câu trả lời.

Sau đó, người mẹ được mổ khẩn cấp và thi thể không đầu của đứa bé được đưa ra ngoài.

Giám đốc bệnh viện là Debora Leite cho biết, một ủy ban gồm những chuyên gia đã được thành lập để xem xét vụ việc trên.

Gia đình nạn nhân tuyên bố, họ sẽ kiện bệnh viện vì tính cẩu thả.

Theo Lê Nguyễn
    VietNamNet

http://megafun.vn/tin-tuc/quoc-te/20...-do-de-204131/
    "Người Phụ Nữ và bông hoa là hai kỳ công tuyệt vời của Thượng Đế. Tuy nhiên bông hoa là kỳ công tuyệt vời hơn vì…nó không biết nói"
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,170 Bài viết

• 933 Được cảm ơn

Kinh dị.
    • 18,618 Bài viết

• 11,523 Được cảm ơn

• 1,059 Bài viết

• 711 Được cảm ơn

Nghe sợ quá. May mà mình đã sinh bé rồi. NHưng còn 1 lần nữa. Cầu trời bác sỹ làm việc cẩn trọng hơn, đừng gây ra những hậu quả đáng tiếc làm đau lòng sản phụ và bác sỹ
    NB: 3.7kg - 56cm/ 1m: 5.2 kg -60 cm/ 2m: 6.6kg-63cm/ 3m: 7.4 kg - 65cm/ 3m3w3d: 8.5 kg - 66cm/ 4m: 9kg -70 cm/ 5m: 9.3kg - 73cm, 5 tháng chính thức biết lẫy, 6m: 10kg-75cm, 6m2w2d-nhú 2 răng xinh, 7m: 10.5kg, 8m: 11kg, 80cm , 8m2d biết vịn cũi đứng dậy, 8m2w: nhú thêm 2 răng cửa trên xinh xắn , 9m: 11,2kg , 10m: 11,4kg 5 răng xinh xắn ; 10m1w chính thức biết bò ; 11m: 7 răng xinh xắn , 11m1w: Chập chững bước đi , 12w: 12,5kg - 83cm, 12w5d: Nhú thêm 1 răng xinh - Tổng 8 chiếc; 13m10d: Chạy ầm ầm; 14m: 13kg, đang nhú 5 răng xinh
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,551 Bài viết

• 20,486 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Khủng khiếp quá , bs gì mà ác như sát nhân vậy trời
    Có kiến thức thì không nghi ngờ, có lòng nhân thì không ưu tư, có dũng cảm thì không sợ hãi
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 279 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Hồi mình sinh em bé, cũng có cảm giác họ lôi đầu em bé ra rất mạnh, mình cứ khóc và nghĩ, con bé tí thế kia, tay người lớn thì to, lôi ko cẩn thận sơ sểnh thì nguy khốn cả đời. Cứ thế này thì lại thấy sinh mổ có thể an toàn hơn sinh thường nhỉ ?
    Tội nghiệp hài nhi kia quá, mẹ em bé chắc là chết mất vì shock, 9 tháng trời mang thai để rồi nhận kq khủng khiếp như vậy.
    Mình bị lều báo núp ở wtt bêu danh vì tin liên quan đến E 102 ở trong mì tôm. https://www.webtretho.com/forum/f26/a...g-mang-837488/
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 994 Bài viết

• 993 Được cảm ơn

Trời ơi, đọc cái tít kinh hãi quá!
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 279 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Hồi mình sinh em bé, cũng có cảm giác họ lôi đầu em bé ra rất mạnh, mình cứ khóc và nghĩ, con bé tí thế kia, tay người lớn thì to, lôi ko cẩn thận sơ sểnh thì nguy khốn cả đời. Cứ thế này thì lại thấy sinh mổ có thể an toàn hơn sinh thường nhỉ ?
    Tội nghiệp hài nhi kia quá, mẹ em bé chắc là chết mất vì shock, 9 tháng trời mang thai để rồi nhận kq khủng khiếp như vậy.
    Mình bị lều báo núp ở wtt bêu danh vì tin liên quan đến E 102 ở trong mì tôm. https://www.webtretho.com/forum/f26/a...g-mang-837488/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 246 Bài viết

• 325 Được cảm ơn

Bác sỹ này có đi nhầm nghề không mà hành xử giống đồ tể vậy trời, thương cho bé con và gia đình bé quá
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 299 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

bác sĩ gì mà ác quá vậy
    • 211 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Trường hợp này do bác sĩ sử dụng forceps để hỗ trợ đứa bé trong trường hợp sinh khó, thủ thuật này đòi hòi bác sĩ sản khoa phải cực kỳ có kinh nghiệm và nhẹ nhàng kiên nhẫn, nếu nôn nóng mạnh tay lập tức có tai biến liền; kỹ thuật này hiện nay ngày càng ít sử dụng. Các bà mẹ tham khảo trong link này để có thêm kiến thức: http://en.wikipedia.org/wiki/Forceps_in_childbirth
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,489 Bài viết

• 1,095 Được cảm ơn

Kinh khủng quá !
    • 2,151 Bài viết

• 6,432 Được cảm ơn

Híc đổi hộ cái tiêu đề cái đọc kinh quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,334 Bài viết

• 4,101 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngominhman Xem bài viết
    Trường hợp này do bác sĩ sử dụng forceps để hỗ trợ đứa bé trong trường hợp sinh khó, thủ thuật này đòi hòi bác sĩ sản khoa phải cực kỳ có kinh nghiệm và nhẹ nhàng kiên nhẫn, nếu nôn nóng mạnh tay lập tức có tai biến liền; kỹ thuật này hiện nay ngày càng ít sử dụng. Các bà mẹ tham khảo trong link này để có thêm kiến thức: http://en.wikipedia.org/wiki/Forceps_in_childbirth
    Ở Việt Pháp vẫn thường dùng Forceps mà, nhưng quan trọng là bác sĩ phải có tay nghề tốt nhiều kinh nghiệm.
    Vì Hộp tin của WTT dùng không thuận tiện nên nếu mọi người cần liên lạc thì vui lòng gửi email cho mình theo địa chỉ: mekennems@gmail.com nhé!

Thông tin cơ bản về Dính buồng tử cung: Topic trên Webtretho, Google Sites
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 116 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Chả hiểu dịch kiểu gì mà dịch "Tình cờ......" phải sử dụng từ "vô tình...." mới đúng chứ nhỉ
    • 23,100 Bài viết

• 34,981 Được cảm ơn

Nghĩ đến chuyện đó, tôi rùng hết cả mình!
    Tôi thấy văn hóa tranh luận ở WTT rất có vấn đề. Nhờ Mod hủy nick của tôi đi. Xin cảm ơn.
    Những địa điểm nên ghé thăm: HỘI QUÁN NHỮNG TẤM LÒNG NHÂN ÁI
    Hoạt động từ thiện của nhóm - Trái tim nhân ái: https://www.webtretho.com/forum/f479/
    Đề xuất hỗ trợ: https://www.webtretho.com/forum/f343/
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 183 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Sợ quá, bác sỹ hay là đồ tể đây ?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,900 Bài viết

• 1,763 Được cảm ơn

có 1 0 2
    • 12,258 Bài viết

• 9,833 Được cảm ơn

Kinh dị quá.
    An lạc - Tự tại

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,570 Bài viết

• 22,907 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bác sĩ gì giống quỷ quá, tay với chân thô kệch vụng về thế này thì đi cuốc đất đi, làm bác sĩ làm gì?
    Con người ta mang nặng chín tháng, em bé khỏe mạnh vậy mà cuối cùng bị chết thảm.
    English is tough stuff

Dearest creature in creation,
    Study English pronunciation.
    I will teach you in my verse
    Sounds like corpse, corps, horse, and worse.
    I will keep you, Suzy, busy,
    Make your head with heat grow dizzy.
    Tear in eye, your dress will tear.
    So shall I! Oh hear my prayer.
    Just compare heart, beard, and heard,
    Dies and diet, lord and word,
    Sword and sward, retain and Britain.
    ...
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4