Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bác sĩ sốc nặng vì bị buộc tiêm thuốc độc tử tù

• 1 Lượt chia sẻ
  • 11.8K Lượt đọc
  • 53 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,440 Bài viết

• 23,924 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweetapple Xem bài viết
    Chắc mình máu lạnh nên mình cứ nghĩ khi cần là mình xuống tay được tất. Chẳng hạn, lúc chiến tranh, cầm súng phơ vào kẻ thù thì chả ai phải lăn tăn là tôi đang giết người hay đang bảo vệ tổ quốc; hoặc, làm công nhân quốc phòng, sản xuát ra bom đạn, thuốc nổ, vũ khí các loại, đương nhiên là 1 phần trong số đó sẽ dùng để giết người chứ còn để làm gì nữa. Chả lẽ mỗi người trong cái dây chuyền sản xuất hay trong quân ngũ đều phải áy náy mất ăn mất ngủ hay sao.

Tử tù là kẻ đã gây ra tội ác và bị kết án tử chứ không phải là người lương thiện vô tội, mình có xót thì chỉ xót xa cho nạn nhân, sau đó là thân nhân của chúng, sinh ra con khỏe mạnh lành lặn, bao ngày tháng chăm sóc bú mớm bế bồng yêu thương, để rồi 1 ngày kia nhận cái xác của nó về chôn 1 cách âm thầm nhục nhã, không kèn không trống không ai xót thương. Chết vì 1 viên đạn hay 1 liều thuốc độc thì vẫn là quá nhẹ nhàng và nhân đạo cho chúng, vì nạn nhân của chúng chết đau đớn và thảm khốc hơn nhiều.
    Em chỉ thấy buồn cười vì mấy ông lãnh đạo làm việc chả có kế hoạch gì. Nghĩ ra thuốc độc thì phải lên kế hoạch đào tạo tiêm thuốc luôn từ đầu chứ, khi không bắt một ông bác sĩ đi tiêm thuốc cho tử tù là sao?

Còn việc giết một thằng mang tội danh nặng như tử tù thì có gì mà phải suy nghĩ? Vấn đề là làm gì cũng phải có kế hoạch, cả 1 quá trình loằng ngoằng như vậy xong việc cơ bản nhất là giết thằng tử tù đi lại khúc mắc là sao nhỉ?

Cứ nghĩ cái cảnh mấy thằng mang đủ trọng tội như giết người, hiếp dâm, chặt đầu, đã đi ăn cắp lại còn xả súng bắn lại người ta, tham nhũng đến hủy hoại cả một thế hệ... Thì có gì phải luyến tiếc cho cái sinh mạng chúng nó? Treo cổ chúng nó lên lắc lư giữa chợ như thời Trung cổ cũng là ý kiến hay í chứ
    f56bc6b8e03d0ea3025a3b97b539184d
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 612 Bài viết

• 3,242 Được cảm ơn

Đến sợ với cái thói hùa của mấy mẹ, 1 người chưởi được rồi, cứ thấy ai chưởi có nhiều thanks là nhào vào chưởi theo, gớm gớm là, vào top Cát Tường cũng đầy mụ nhảy đong đỏng lên vơ cả nắm bác sĩ là đồ tể như nhao đấy thây.
    Về vấn đề nài thì cử 1 anh công an đi học tiêm là xong, tiêm dễ hơn bắn nhiều, cứ nhìn bọn nghiện thì biết, có học lớp nào đâu.
    Don't underestimate the thing that I will do
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,656 Bài viết

• 80,820 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao ko để 1 bs cắm kim truyền nước biển cho tử tù
    5 ông còn lại mỗi ông 1 ống tiêm cắm vào lọ dịch truyền, trong đó có 1 ống là thuốc độc, chả ai biết là ai cầm kim có thuốc độc
    Bàn tay trồng hoa hồng bao giờ cũng ngát hương.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 523 Bài viết

• 1,024 Được cảm ơn

Chuyện đưa kim vào tĩnh mạch rất đơn giản nhưng sau khi mình đưa kim vào mà tử tù chết thì rất kinh khủng.Khả năng mấy ông CA cũng không muốn nên mời bác sĩ ra tay.
    • 1,651 Bài viết

• 9,420 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BINHANHANHPHUC Xem bài viết
    Nhà chị thấy hàng trăm ngàn Bs tốt là việc của nhà chị, tôi ko thấy thế là việc của tôi, tôi ko mượn nhà chị kết luận tôi Hồ đồ, thế nhé!
    Bạn như kiểu Chí Phèo ấy, bị 1 mình thằng Bá Kiến tống vào tù xong đến lúc quay về thì chửi tất cả làng Vũ Đại. Bạn có quyền chửi cá nhân 2 ng bác sỹ/ y tá cư xử thất đức với ng thân của bạn, nhưng bạn chửi gom hết y bác sỹ cả nước này thì hàng trăm hàng nghìn người đã từng đc bác sỹ cứu chữa thành công cũng có quyền chửi bạn vì bạn xúc phạm những ng mà họ yêu mến, mang ơn nhé. Bạn ko mượn ng khác kết luận bạn hồ đồ, thế ai mượn bạn vào đây chửi tung hê hết cả những y bác sỹ mà bạn ko quen biết thế?

Còn nữa, bác sỹ tha hóa đến mấy đi nữa thì có thể họ đòi tiền mới chịu cứu người, ko có tiền họ ko chịu cứu. Nhưng "không chịu cứu" nó không đồng nghĩa với "cố ý giết" nhé. Mấy thằng bác sỹ ham tiền mà nhìn thấy bệnh nhân nghèo có thể chúng nó sẵn sàng bỏ mặc ko cứu, nhưng nếu đưa cho chúng nó 1 xi lanh thuốc độc rồi bảo tiêm cho bệnh nhân chết đi thì lúc ấy ko phải thằng nào cũng dám nhận tiền để tiêm đâu. Bạn nên phân biệt đc điều đó.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,656 Bài viết

• 80,820 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BeKetXinhXinh Xem bài viết
    Bạn như kiểu Chí Phèo ấy, bị 1 mình thằng Bá Kiến tống vào tù xong đến lúc quay về thì chửi tất cả làng Vũ Đại. Bạn có quyền chửi cá nhân 2 ng bác sỹ/ y tá cư xử thất đức với ng thân của bạn, nhưng bạn chửi gom hết y bác sỹ cả nước này thì hàng trăm hàng nghìn người đã từng đc bác sỹ cứu chữa thành công cũng có quyền chửi bạn vì bạn xúc phạm những ng mà họ yêu mến, mang ơn nhé. Bạn ko mượn ng khác kết luận bạn hồ đồ, thế ai mượn bạn vào đây chửi tung hê hết cả những y bác sỹ mà bạn ko quen biết thế?

Còn nữa, bác sỹ tha hóa đến mấy đi nữa thì có thể họ đòi tiền mới chịu cứu người, ko có tiền họ ko chịu cứu. Nhưng "không chịu cứu" nó không đồng nghĩa với "cố ý giết" nhé. Mấy thằng bác sỹ ham tiền mà nhìn thấy bệnh nhân nghèo có thể chúng nó sẵn sàng bỏ mặc ko cứu, nhưng nếu đưa cho chúng nó 1 xi lanh thuốc độc rồi bảo tiêm cho bệnh nhân chết đi thì lúc ấy ko phải thằng nào cũng dám nhận tiền để tiêm đâu. Bạn nên phân biệt đc điều đó.
    Kệ bạn ấy đi mẹ nó
    Chắc mẹ bạn ấy ko đc bs đỡ đẻ. Vì nếu bạn ấy đã từng đc cứu chữa một lần trong đời thì ko thể " cứu vật vật trả ân, cứu nhân nhân trả oán" đc.
    Bàn tay trồng hoa hồng bao giờ cũng ngát hương.
    • 200 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

Ngoài lề xíu xiu: Mình có nhỏ bạn thân, trước kia nàng iu một BS, sau anh này không iu nàng nữa. Thế là đối với nàng, cứ hễ anh nào là BS thì anh đó có máu phản bội.
    • 612 Bài viết

• 3,242 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi taiuong Xem bài viết
    Sao ko để 1 bs cắm kim truyền nước biển cho tử tù
    5 ông còn lại mỗi ông 1 ống tiêm cắm vào lọ dịch truyền, trong đó có 1 ống là thuốc độc, chả ai biết là ai cầm kim có thuốc độc
    Đỉnh cao trí tuệ, thay vì 1 thằng bs bị ám ảnh thì nay 5 thằng cùng nhau ám ảnh không biết mình có phải là tên giết người không.
    Don't underestimate the thing that I will do
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 523 Bài viết

• 1,024 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweetapple Xem bài viết
    Chắc mình máu lạnh nên mình cứ nghĩ khi cần là mình xuống tay được tất. Chẳng hạn, lúc chiến tranh, cầm súng phơ vào kẻ thù thì chả ai phải lăn tăn là tôi đang giết người hay đang bảo vệ tổ quốc; hoặc, làm công nhân quốc phòng, sản xuát ra bom đạn, thuốc nổ, vũ khí các loại, đương nhiên là 1 phần trong số đó sẽ dùng để giết người chứ còn để làm gì nữa. Chả lẽ mỗi người trong cái dây chuyền sản xuất hay trong quân ngũ đều phải áy náy mất ăn mất ngủ hay sao.
    Bạn so sánh không chuẩn rồi.
    Chiến tranh, ngoài nghĩa vụ bảo vệ tổ quốc còn là cuộc chiến một mất một còn. Mình không giết đối phương thì đối phương sẽ giết mình. Mình thua trận thì gia đình mình không được an toàn.
    Về công nhân quốc phòng: Vũ khí trước hết là răn de, ngăn ngừa chiến tranh. Đấy mới là tác dụng chính của vũ khí. Họ sản xuất vũ khí nhưng vẫn không mong nó giết người.
    Đương nhiên, trong xã hội vẫn cần một số lượng nhỏ những người thi hành án tử hình. Ngay từ thời phong kiến cũng chọn những đao phủ chuyên nghiệp chứ không bất thình lình chọn một ông cha vơ chú váo nào đó rồi bắt ông ta chém đầu tử tội.
    • 3,632 Bài viết

• 7,010 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BINHANHANHPHUC Xem bài viết
    Nhà chị thấy hàng trăm ngàn Bs tốt là việc của nhà chị, tôi ko thấy thế là việc của tôi, tôi ko mượn nhà chị kết luận tôi Hồ đồ, thế nhé!
    đúng là mình rỗi hơi nên mới đi dây vào cái đứa như thế này! Có bảo là Chí Phèo thì gân cổ lên cãi bằng sống bằng chết. Nhưng mọi hành động nó nói lên tất cả!
    IMG_6883_zpsd1adae4c
    • 7,551 Bài viết

• 20,459 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Tôi thì cứ nghĩ vẩn vơ, lỡ tay BS kiêm đao phủ đó tiêm cho tử tù quen tay, rồi khi chữa bệnh cứ tưởng đang thi hành án thì kinh lắm. Chả dám để chữa bệnh cho mình đâu. Thôi cái nào ra cái đó, ông nào đủ bản lĩnh, chấp nhận công việc đó thì chỉ chuyên đi tiêm thuốc độc thôi cho tôi nhờ, dĩ nhiên công việc khó khăn đó phải có chế độ đãi ngộ, không thì ít ai muốn làm lắm.
    Có kiến thức thì không nghi ngờ, có lòng nhân thì không ưu tư, có dũng cảm thì không sợ hãi
    • 452 Bài viết

• 615 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi taiuong Xem bài viết
    Kệ bạn ấy đi mẹ nó
    Chắc mẹ bạn ấy ko đc bs đỡ đẻ. Vì nếu bạn ấy đã từng đc cứu chữa một lần trong đời thì ko thể " cứu vật vật trả ân, cứu nhân nhân trả oán" đc.
    Chị Taiuong:
    Tất nhiên là em có Bs đỡ đẻ và cả khám chữa bệnh khác, nhưng ko phải đám Bs chăm chăm chờ đợi khoản bồi dưỡng và những cái phong bì.

Bạn Ngocbich:

bạn rỗi hơi thì đừng đi kết luận tôi là kẻ Hồ đồ và Chí phèo, tôi nói chuyện với bạn lịch sự và đàng Hoàng như 2 người lớn, chứ ko Cần gân cổ lên cãi bạn nhé, gân cổ lên cãi chỉ có mấy đứa trẻ trâu mới lớn mới hành động vậy thôi.

Hẳn là mọi người ko hiểu Đc cảm giác chứng kiến người thân mất ngay trước mắt mà y Bs lại hành xử phũ phàng thô lỗ ngay giây phút đó.
    Các bạn có ý kiến riêng thì cứ nêu ý kiến của mình về bài báo, còn việc chỉ trích tôi Chí phèo, máu lạnh ... ko làm tôi thay đổi cái nhìn về nhân cách của hầu hết y Bs trong các Bv công hiện nay.
    • 2,429 Bài viết

• 2,396 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi me bebi 2008 Xem bài viết
    Tôi thì cứ nghĩ vẩn vơ, lỡ tay BS kiêm đao phủ đó tiêm cho tử tù quen tay, rồi khi chữa bệnh cứ tưởng đang thi hành án thì kinh lắm. Chả dám để chữa bệnh cho mình đâu. Thôi cái nào ra cái đó, ông nào đủ bản lĩnh, chấp nhận công việc đó thì chỉ chuyên đi tiêm thuốc độc thôi cho tôi nhờ, dĩ nhiên công việc khó khăn đó phải có chế độ đãi ngộ, không thì ít ai muốn làm lắm.
    Mình cũng nghĩ như bạn. Có thể không quen tay vì chắc họ sẽ thay đổi liên tục, nhưng khi tâm lí bác sĩ đã cảm thấy bình thường với việc mình làm chết 1 người khác thì thật nguy hiểm. Bs được giáo dục là phải cứu người trong mọi tình huống thành như một phản xạ tự nhiên, giờ phản xạ đó bị thay đổi thì sẽ ra sao? Đúng ra phải đào tạo bs thi hành án riêng chứ như thế này thì không ổn. Hoặc tiêm qua máy hoặc phải có cách nào đó. Nếu như mình được một bác sĩ điều trị mà biết rằng bs đó từng tiêm thuốc để làm chết người khác thì thật sự cũng không thỏa mái tí nào.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,808 Bài viết

• 6,163 Được cảm ơn

Nhưng mà cái chuyên ngành bs "thi hành án" nếu có thì chắc điểm đầu vào thấp hơn trung cấp may ra mới tuyển được người nhỉ. Mà cũng lạ, cả đời chỉ làm mỗi một việc là bơm một mũi để gết người như thế thì cần gì phải học đến 6,7 năm nhỉ. Ở cái xứ này cái gì rồi cũng éo le khó xử cả. Chán.
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3