Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bác sĩ sốc nặng vì bị buộc tiêm thuốc độc tử tù

• 1 Lượt chia sẻ
  • 11.8K Lượt đọc
  • 53 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,487 Bài viết

• 4,986 Được cảm ơn

giết người chứ có phải ăn cái bánh bao đâu? bác sĩ thì đâu phải ai cũng thế? con người có linh hồn, hơn nữa tử tù lại không phải những người bình thường, 99% là những người cần phải loại khỏi xã hội vì là những thành phần quỷ đội lốt người. hơn nữa trước khi chết tâm trạng hỗn loạn, mà khi hỗn loạn thì dễ dẫn đến ngã quỹ hay thù oán. là tớ tớ sợ lắm, cho tiền cũng không dám làm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8,192 Bài viết

• 9,060 Được cảm ơn

Ủa tưởng phải đào tạo bác sĩ trong ngành CA mà tiêm chứ , bác sĩ ko chịu làm thì tuyển riêng đội ngũ bác sĩ chuyên thi hành án mà làm chứ , thi hành án với bọn đáng chết để trừ hại cho xã hội là việc tốt chứ có phải việc xấu đâu mà phải xấu hổ hay e ngại
    • 2,600 Bài viết

• 6,699 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khổ thân các bác sĩ, họ chưa được chuẩn bị về tâm lý để làm việc này. Đây là vấn đề cũng khá quan hệ, không phải là chuyện đơn giản mà bắt bác sĩ phải làm.

Thử tưởng tượng mình là bác sĩ??? Mình cũng không thể tiêm như thế, chỉ sợ bị ám ảnh.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 209 Bài viết

• 245 Được cảm ơn

Thật sự là, mình chỉ cầu mong sao xã hội mình tiến đến bỏ án tử, để không phải bàn về việc này. Nhưng để đạt được cần rất nhiều vấn đề.... chỉ là mong muốn thôi!!!
    • 54 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TutiMit Xem bài viết
    Thật sự là, mình chỉ cầu mong sao xã hội mình tiến đến bỏ án tử, để không phải bàn về việc này. Nhưng để đạt được cần rất nhiều vấn đề.... chỉ là mong muốn thôi!!!
    Xã hội này còn nhiều cái cần phải lo, khi nào kinh tế giàu mạnh, dân trí tiến hóa được như các nước phương Tây thì lúc đó hẵng bàn đến chuyện tử hình hay không tử hình. Dân số lừa 90 trẹo rồi, tiếc gì cái mạng cùi của mấy thằng tội phạm. Các chị toàn lo những chuyện nhảm !!!!

Tôi mà là thủ tướng, thằng nào mà đã đi tù về, tái phạm đến lần thứ 3 là mang ra bắn luôn khỏi nghĩ, vì đằng nào chúng nó cũng có chịu cải tạo đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 469 Bài viết

• 1,044 Được cảm ơn

Đúng là chẳng bác sĩ nào muốn giết bệnh nhân nhưng tai nạn nghề nghiệp thì nghề nào cũng có. Giải pháp cho trường hợp tiêm thuốc tử tù là bác sĩ nào vi phạm quy định bệnh viện thì phạt bằng cách bắt đi tiêm thuốc cho tử tù.
    • 113 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

BS đúng là không bao giờ phải làm những việc này, chắc bên Mỹ người ta có loại chuyên gia y tế riêng để tiêm thuốc độc cho tử tù. Cái dở hơi của VN là thích bắt chước người khác mà không biết mình là ai,nên loay hoay đến mức các nước sx thuốc độc không cung cấp cho nữa.
    Trong phim Bangkok Hilton do diễn viên Nicole Kidman đóng có đoạn xử tử bằng súng máy, người thực hiện và phạm nhân bị ngăn cách bởi một bức màn vải và chỉ việc gạt khoá chứ không trực tiếp bóp cò súng.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPad
    • 452 Bài viết

• 615 Được cảm ơn

Aizaaaa... Đọc bài báo xong, nhìn số lượt > 1000 người đọc, > 1000 người mà ko 1 cái cmt, 1 vấn đề khá nóng hổi mà dân tình bàng quan ko ý kiến. Vậy mà 1 cái còm trớt quới của mình nhận Đc nhiều quan Tâm vậy?

Đồng ý là ko phải tất cả các Bs đều là đồ tể, đồng ý là con sâu làm rầu nồi canh, chỉ tiếc rằng nồi canh thời nay là nồi canh sâu.

Kể nghe 2 câu chuyện, chuyện thứ nhất : 4h sáng ngày 1/1/2001, anh trai mình nằm phòng cc viện bỏng QG, lúc đó có 1 mình mình ngồi trông anh, khắp người anh dây nhợ chằng chịt, máy móc 1 mớ, người anh trắng toát từ đầu tới chân, giây phút anh hấp hối và ra đi chỉ có mình chứng kiến, gọi Đc cô y tá trực vào thì cô ý kiểm tra đồng tử và thông báo anh ấy đi rồi, em rút máy ra cho chị, mình đưa tay ra rồi kịp định thần rụt lại, người bủn rủn như vừa trúng gió, mình bảo em ko thể, chị tự làm việc của chị đi, chị ấy tháo rút máy, ống mà hậm hực và mạnh tay cả với người đã chết ngay trước mắt mình, ấn tượng đó ko bao giờ quên.
    • 452 Bài viết

• 615 Được cảm ơn

Chuyện thứ 2 từ thời đầu những năm 199 mấy, hồi đó còn nghèo đói lắm, bố mình bị ung thư giai đoạn cuối, ngày cuối cùng khối u vỡ ra trong ổ bụng, đau đớn tột cùng, họ hàng buộc cái võng vào cây Tre khiêng bố mình vào Bv, tay Bs khám xong ngoắc mẹ mình ra bảo, chị đưa ít tiền em bảo y tá nó tiêm cho anh mũi moocphin cho anh đỡ đau đớn.
    Giờ tay Bs đó đã là giám đốc 1 Bv lơn lớn ở 1 tỉnh nho nhỏ rồi.
    Đấy, quý anh chị xem, với bệnh nhân là người lương thiện, trong giờ phút lâm chung còn Đc các y Bác sỹ đối xử như vậy, tôi cho rằng họ chả sốc xếch gì với đám tử tù lđâu. Có chăng bên ca nên cho họ biết trước nhiệm vụ và nên có tiền thù lao cho xứng đáng.
    Nhắn anh/ chị nào bảo tôi ko có đầu; anh/chị nên dùng cái đầu của mình để suy nghĩ xem trong lúc nói người khác ko có đầu thì cái đầu của anh / chị nó để đâu vậy ?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 230 Bài viết

• 328 Được cảm ơn

sao ko cho tự uống thuốc độc như phim trung quốc nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,077 Bài viết

• 1,791 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi GauMeo2 Xem bài viết

Bắn súng, ghế điện thì kêu vô nhân đạo, tiêm thuốc thì cũng khác gì nhỉ. Lại tốn tiền nữa, nghe bảo vn đang thiếu thuốc độc để xử tử...
    Cũng là đưa đến cái chết, nhưng tiêm thuốc dù sao cũng nhân đạo hơn là bắn hoặc ngồi ghế điện.
    • 3,632 Bài viết

• 7,010 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Binhanhanhphuc: chuyện của bạn thế, ko có nghĩa hàng trăm ngàn bác sỹ khác cũng thế. Bạn càng nói người ta chỉ càng kết luận bạn hồ đồ!
    IMG_6883_zpsd1adae4c
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,077 Bài viết

• 1,791 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jenny_jenny9 Xem bài viết
    Tiêm thuốc độc cho tử tù không phải đơn giản là tiêm 1 mũi thuốc vào rồi người ta từ từ lịm đi đâu bạn. Từ lúc tiêm xong tới lúc chết cũng phải 10 phút, 10 phút ấy mà chứng kiến cảnh 1 người đang rất khao khát sự sống từ giãy giụa, la hét, than khóc đến tím tái, sùi bọt mẹp, co giật....cho tới cái chết. Ngày xưa mình học chỉ coi clip thôi mà mình cũgn thấy rất ảm ảnh rồi.
    Mình nghĩ sau khi tiêm thì người tử tù có thể không chết ngay mà sẽ chìm vào trạng thái hôn mê chẳng hạn, rồi sau đó sẽ chết. Chứ làm gì mà "giãy giụa, la hét, than khóc đến tím tái, sùi bọt mép, co giật...." như bạn tả. Họ có giãy giụa, la hét, than khóc... là lúc chuẩn bị tiêm thôi, đó là phản ứng kháng cự tự nhiên.

Bạn nào rành vào confirm cái nhỉ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,551 Bài viết

• 20,459 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Bác sĩ là bác sĩ, người hành quyết là hành quyết, sao lại bắt bs hành quyết, vô lý. Gặp ông bs trẻ mới ra trường lù khù, thiếu bản lĩnh sợ bị đì nên không dám chống đối chứ gặp tay tui rồi biết.
    Trên wtt, có nhiều mẹ rất hùng hồn, đòi cắt ch..., tùng xẻo, phanh thây mấy tên tội phạm lắm nè, đề nghị cho mấy mẹ đó làm tình nguyện viên cho đội thi hành án được không ta?
    Có kiến thức thì không nghi ngờ, có lòng nhân thì không ưu tư, có dũng cảm thì không sợ hãi
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 359 Bài viết

• 830 Được cảm ơn

Theo mình.
    Bác sỹ tiêm thuốc độc là trái với mục 3 lời thề : HYPOCRAT.(*) tất nhiên nói về mặt tiêu cự thì tớ thấy 80%bác sỹ vi phạm lời thề này sau khi ra trường
    Xem phim gì không nhớ có tên tội phạm giết người hàng loạt, bị cảnh sát bắn gần chết..bò vào bệnh viện bác sỹ biết nhưng vẫn cứu cảnh sát đứng ngoài, sau này cứu xong BS mới giao cho cảnh sát.
    Ở Mỹ có vụ bác sỹ bị đi tù vì tiêm thuộc độc cho bệnh nhân dù bệnh nhân viết đơn yêu cầu và cả nhà bệnh nhân chứng kiến
    Dùng bác sỹ tiêm thuốc độc là trái với lẽ thường.
    Hãy dùng mấy đ/c chuyên tử hình bằng súng đi đào tạo tiêm thuốc là được.
    Không biết ở VN tiêm có bằng máy không vì 1 số nước người ta tiêm máy. nv chỉ việc bấm nút.

(*)Tôi sẽ không trao thuốc độc cho bất kỳ ai, kể cả khi họ yêu cầu và cũng không tự mình gợi ý cho họ; cũng như vậy, tôi cũng sẽ không trao cho bất cứ người phụ nữ nào những thuốc gây sẩy thai.
    Đến những con lợn cũng không nói giống loài mình là Vịt.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 456 Bài viết

• 946 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me bebi 2008 Xem bài viết
    Bác sĩ là bác sĩ, người hành quyết là hành quyết, sao lại bắt bs hành quyết, vô lý. Gặp ông bs trẻ mới ra trường lù khù, thiếu bản lĩnh sợ bị đì nên không dám chống đối chứ gặp tay tui rồi biết.
    Trên wtt, có nhiều mẹ rất hùng hồn, đòi cắt ch..., tùng xẻo, phanh thây mấy tên tội phạm lắm nè, đề nghị cho mấy mẹ đó làm tình nguyện viên cho đội thi hành án được không ta?
    Chỉ nổ to thôi, đến mấy chú đội hành quyết còn toàn phải uống rượu, thắp hương tạ lỗi trước và sau khi ra tay. Khi tử tù bị dẫn đi hành quyết phần lớn họ sợ hãi đến nỗi ngất xỉu, ỉa đái ra quần, không đứng lên nổi ... thê thảm lắm.

Tui có ý kiến hay hơn: cứ bắt vài thằng cướp của giết người cho đi thi hành án, có báo oán thì ... kệ tụi nó ! Tiết kiệm kinh phí bằng cách đánh đấm đến chết cũng được !
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 523 Bài viết

• 1,024 Được cảm ơn

Quý vị làm ăn luộm thuộn quá.
    • 452 Bài viết

• 615 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocbich9385 Xem bài viết
    Binhanhanhphuc: chuyện của bạn thế, ko có nghĩa hàng trăm ngàn bác sỹ khác cũng thế. Bạn càng nói người ta chỉ càng kết luận bạn hồ đồ!
    Nhà chị thấy hàng trăm ngàn Bs tốt là việc của nhà chị, tôi ko thấy thế là việc của tôi, tôi ko mượn nhà chị kết luận tôi Hồ đồ, thế nhé!
    • 942 Bài viết

• 1,594 Được cảm ơn

E rất hiểu và thông cảm với tâm trạng của chị binhanhanhphuc
    Cơ mà,chị gặp 2 hay 100 người bác sỹ như vậy,không có nghĩa tất thảy bs đều tệ

Cuối cùng,chúc chị sẽ luôn bình an và hạnh phúc
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,371 Bài viết

• 75,070 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chắc mình máu lạnh nên mình cứ nghĩ khi cần là mình xuống tay được tất. Chẳng hạn, lúc chiến tranh, cầm súng phơ vào kẻ thù thì chả ai phải lăn tăn là tôi đang giết người hay đang bảo vệ tổ quốc; hoặc, làm công nhân quốc phòng, sản xuát ra bom đạn, thuốc nổ, vũ khí các loại, đương nhiên là 1 phần trong số đó sẽ dùng để giết người chứ còn để làm gì nữa. Chả lẽ mỗi người trong cái dây chuyền sản xuất hay trong quân ngũ đều phải áy náy mất ăn mất ngủ hay sao.

Tử tù là kẻ đã gây ra tội ác và bị kết án tử chứ không phải là người lương thiện vô tội, mình có xót thì chỉ xót xa cho nạn nhân, sau đó là thân nhân của chúng, sinh ra con khỏe mạnh lành lặn, bao ngày tháng chăm sóc bú mớm bế bồng yêu thương, để rồi 1 ngày kia nhận cái xác của nó về chôn 1 cách âm thầm nhục nhã, không kèn không trống không ai xót thương. Chết vì 1 viên đạn hay 1 liều thuốc độc thì vẫn là quá nhẹ nhàng và nhân đạo cho chúng, vì nạn nhân của chúng chết đau đớn và thảm khốc hơn nhiều.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)