Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bác sĩ 'dính' nghi án sàm sỡ nữ bệnh nhân

• 0 Lượt chia sẻ
  • 75.7K Lượt đọc
  • 306 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,346 Bài viết

• 2,629 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BANKIER Xem bài viết
    Bạn có vẻ bị ám ảnh từ thời niên thiếu đến giờ.

Hãy cố thoát khỏi cảm giác đó đi. Những trường hợp tà tâm trỗi dậy chỉ là hãn hữu thôi, không phải bác sỹ nào cũng vậy.

Còn đi chụp dạ dạy, X- quang... phải thoát y là hoàn toàn bình thường. Những trường hợp vẫn để bệnh nhân mặc đồ trên người là do Bác sỹ lười hoặc ngại bị đánh giá lợi dụng.
    Chụp X Quang mà để bệnh nhân trần như nhộng nằm trên giường thì chỉ có kém phát triển mới thô thiển vậy thôi, chứ bây giờ người ta có quần áo mặc để chụp X Quang mà, mặc nguyên một cái váy trùm từ cổ đến đầu gối màu xanh nhé. Mình đi các bệnh viện lớn thì thấy người ta đều cho mặc vậy. Mẹ cái đất nước này càng đọc càng thấy nhiều cái thối không thể ngửi được. Xin lỗi cả nhà mình chửi bậy nhưng thấy bức xúc lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 19 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

vụ này các báo cũng có nói tới, nhiều người nhiều quan điểm, thôi thì cứ để cơ quan có thẩm quyền điều tra làm rõ đi! dù là vị bác sĩ này theo mình là vị oan!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,679 Bài viết

• 4,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hamabeoi Xem bài viết
    Hết bác sĩ nữ khám cái này rồi hay sao. Tốt nhất khám vùng nhạy cảm thế này nên để bác sĩ nữ làm, tránh những chuyện như thế này xảy ra khó giải thích lắm. Mình đi khám phụ khoa mà gặp bác sĩ nam là mình chào Bác cháu ngược ngay. Thiếu gì bác sĩ Nữ làm việc này mà phải chềnh ềnh ra cho một anh đàn ông hem phải chồng mình ngắm nghía. Nghĩ đến thôi đã thấy tởm rồi. Xin lỗi đây là ý kiến cá nhân của mình.
    Chẳng may rơi vào tay một bs lesbo thì còn thảm gấp trăm lần ấy chứ, thảm nữa là mình bị lợi dụng mà không biết! Mình đùa thôi, nhưng nếu cứ đề phòng thế này thì chẳng có ai an toàn thật! Tốt nhất với bs thì mình không nên để ý đến giới tính, tuổi tác của họ mà nên coi họ là một professional theo đúng nghĩa. Còn theo sách báo nói thì đúng là bs nam thường tế nhị, nhẹ nhàng và chú ý đến sự ngại ngùng của bệnh nhân nữ hơn, có cách để làm cho bệnh nhân đỡ căng thẳng hơn, mà thường khám những cái tế nhị thì bệnh nhân hay ngại ngùng, dù là nam, nữ, hay robot khám cũng vậy.
    Những gì ta cho đi một cách thật lòng thì mãi mãi là của ta!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 862 Bài viết

• 3,026 Được cảm ơn

Hết bác sĩ nữ khám cái này rồi hay sao. Tốt nhất khám vùng nhạy cảm thế này nên để bác sĩ nữ làm, tránh những chuyện như thế này xảy ra khó giải thích lắm. Mình đi khám phụ khoa mà gặp bác sĩ nam là mình chào Bác cháu ngược ngay. Thiếu gì bác sĩ Nữ làm việc này mà phải chềnh ềnh ra cho một anh đàn ông hem phải chồng mình ngắm nghía. Nghĩ đến thôi đã thấy tởm rồi. Xin lỗi đây là ý kiến cá nhân của mình.
    Ừ, tiếp tục dạy con gái bạn như thế nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,346 Bài viết

• 2,629 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi choichoi Xem bài viết
    Chẳng may rơi vào tay một bs lesbo thì còn thảm gấp trăm lần ấy chứ, thảm nữa là mình bị lợi dụng mà không biết! Mình đùa thôi, nhưng nếu cứ đề phòng thế này thì chẳng có ai an toàn thật! Tốt nhất với bs thì mình không nên để ý đến giới tính, tuổi tác của họ mà nên coi họ là một professional theo đúng nghĩa. Còn theo sách báo nói thì đúng là bs nam thường tế nhị, nhẹ nhàng và chú ý đến sự ngại ngùng của bệnh nhân nữ hơn, có cách để làm cho bệnh nhân đỡ căng thẳng hơn, mà thường khám những cái tế nhị thì bệnh nhân hay ngại ngùng, dù là nam, nữ, hay robot khám cũng vậy.
    Không phải ngại cái chuyện an toàn hay xâm hại, mà bản thân mình thấy không đủ can đảm nằm chềnh ềnh cho một anh đàn ông lạ dòm ngó vào chỗ ấy hehe. Đấy là nói đi khám bình thường thôi thì mình sẽ cố gắng tránh, chứ còn đã có bệnh và phải điều trị thì phải tìm bác sĩ tốt mà làm chứ, lúc đấy thì còn ngượng với ngùng gì nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 215 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BANKIER Xem bài viết
    Bạn có vẻ bị ám ảnh từ thời niên thiếu đến giờ.

Hãy cố thoát khỏi cảm giác đó đi. Những trường hợp tà tâm trỗi dậy chỉ là hãn hữu thôi, không phải bác sỹ nào cũng vậy.

Còn đi chụp dạ dạy, X- quang... phải thoát y là hoàn toàn bình thường. Những trường hợp vẫn để bệnh nhân mặc đồ trên người là do Bác sỹ lười hoặc ngại bị đánh giá lợi dụng.
    Sao "chụp X-Quang phải thoát y là hoàn toàn bình thường"????.... Chụp X- Quang thì cởi hết áo của mình rồi mặc cái áo của bệnh viện để chụp mà... chả hở tý da thịt nào cả---> Đấy là mấy bv trong SG em khám đó ợ

Nhớ hồi còn ở HN, lúc đấy học cấp 3, đi chụp X-Quang cũng bắt bị cởi áo, da thịt lồ lộ, lúc ấy tự an ủi ai cũng giống mình. Đến hồi vào SG thấy bv họ phát cho mình cái áo, đàng hoàng lịch sự, mới thấy HN sao mà...

Còn vụ đi khám phụ khoa, ở HN mới khiếp. Em nhớ hồi SV bị rong kinh, đi BV C khám, thấy bệnh nhân cởi truồng, nằm lên bàn hướng cái ấy của mình ra cửa, lồ lộ, bệnh nhân và người nhà bệnh nhân ra ra vào vào cứ như chỗ không người (có cả đàn ông ý ạ) (he he, đó cũng là lần đầu tiên và duy nhất em nhìn thấy cái ấy của chị em khác mềnh...). Bà bác sĩ bắt em cởi, em bẩu em chưa quan hệ, em ko cởi cho chọc quáy gì hết, bà bắt đi xét nghiệm máu ...>kết quả em có bầu... Hố hố, bà ý chửi em 1 trận ầm ĩ, còn em thì vừa khóc vừa nói khăng khăng "Chưa quan hệ làm sao có bầu được?"... bà ý chửi em đủ thứ, đến khi thấy em nhất quyết là chưa quan hệ, ko có bầu, thì bả ý mới cho thử lại que...Hic hic hóa ra là xét nghiệm nhầm...Em cứ thắc mắc mãi không biết người nhầm kết quả với mình hôm ấy, có bầu mà lại bị ghi là ko có bầu rồi sẽ ra sao?

Đến khi vào SG, đi khám phụ khoa, bác sĩ bẩu cởi quần, mặc cái váy ba tà lồng của bệnh viện vào, rồi kể cả cái giường nằm quay vào trong, nên chả ai thấy cái ấy của chị em cả, trừ bác sĩ. Haiza, không biết HN sau 10 năm đã khác trước chưa?
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,346 Bài viết

• 2,629 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi DotCom Xem bài viết
    Ừ, tiếp tục dạy con gái bạn như thế nhé.
    Mình không có con gái, sao tự nhiên lại lôi con cái vào đây? mình nói đây là ý kiến cá nhân của mình rồi mà. Còn nếu có con gái chắc mình cũng sẽ dạy con vậy đó, nên hạn chế đến mức có thể những tình huống có thể gây tổn thương đến cho bản thân mình. Thiếu gì bác sĩ nữ trừ khi có bệnh tật thì phải tìm bác sĩ tốt.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,480 Bài viết

• 1,638 Được cảm ơn

Hix, nhắc tới vụ tồng ngồng làm tớ nhớ lại lúc siêu âm đầu dò ở BV Hùng Vương quá. Lúc đó tớ mang thai được 6w3d, đi khám bác sỹ bắt phải cởi quần nằm ra đó, phòng siêu âm lúc đó ngoài 1 bác sỹ siêu âm cho mình còn có 3-4 bác sỹ nam + 1 bác sỹ nữ nữa. Ban đầu tớ ngại không cỡ đồ ra, bị la cho 1 trận, xong đành phải làm theo. Vừa siêu âm bác sỹ vừa giải thích cho tớ sao phải siêu âm đầu dò, mà lúc đó ngại quá tớ chẳng còn đầu óc để nghe, tai thì lù bù. Hix, sao người ta không tế nhị cho mình mặc 1 cái váy có đỡ hơn không. Dù có chồng rồi nhưng lúc đó về tớ vẫn bị sốc.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 78 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi adua Xem bài viết
    Sao "chụp X-Quang phải thoát y là hoàn toàn bình thường"????.... Chụp X- Quang thì cởi hết áo của mình rồi mặc cái áo của bệnh viện để chụp mà... chả hở tý da thịt nào cả---> Đấy là mấy bv trong SG em khám đó ợ

Nhớ hồi còn ở HN, lúc đấy học cấp 3, đi chụp X-Quang cũng bắt bị cởi áo, da thịt lồ lộ, lúc ấy tự an ủi ai cũng giống mình. Đến hồi vào SG thấy bv họ phát cho mình cái áo, đàng hoàng lịch sự, mới thấy HN sao mà...

Còn vụ đi khám phụ khoa, ở HN mới khiếp. Em nhớ hồi SV bị rong kinh, đi BV C khám, thấy bệnh nhân cởi truồng, nằm lên bàn hướng cái ấy của mình ra cửa, lồ lộ, bệnh nhân và người nhà bệnh nhân ra ra vào vào cứ như chỗ không người (có cả đàn ông ý ạ) (he he, đó cũng là lần đầu tiên và duy nhất em nhìn thấy cái ấy của chị em khác mềnh...). Bà bác sĩ bắt em cởi, em bẩu em chưa quan hệ, em ko cởi cho chọc quáy gì hết, bà bắt đi xét nghiệm máu ...>kết quả em có bầu... Hố hố, bà ý chửi em 1 trận ầm ĩ, còn em thì vừa khóc vừa nói khăng khăng "Chưa quan hệ làm sao có bầu được?"... bà ý chửi em đủ thứ, đến khi thấy em nhất quyết là chưa quan hệ, ko có bầu, thì bả ý mới cho thử lại que...Hic hic hóa ra là xét nghiệm nhầm...Em cứ thắc mắc mãi không biết người nhầm kết quả với mình hôm ấy, có bầu mà lại bị ghi là ko có bầu rồi sẽ ra sao?

Đến khi vào SG, đi khám phụ khoa, bác sĩ bẩu cởi quần, mặc cái váy ba tà lồng của bệnh viện vào, rồi kể cả cái giường nằm quay vào trong, nên chả ai thấy cái ấy của chị em cả, trừ bác sĩ. Haiza, không biết HN sau 10 năm đã khác trước chưa?
    hồi mình học lớp 9 tự nhiên bị đau bụng k rõ nguyên nhân,làm đủ kiểu k biết rõ tsao.bà bsi cũng bảo thăm khám xem có u k.và chọc vào hậu môn vì bà í bảo chưa qhe thì k thể chọc vào chỗ đó đc mà..nhưng đau đến giờ vấn khiếp =.=
    Thời gian là một công cụ hữu ích, đặc biệt là đối với mối quan hệ giữa người với người. Bởi lẽ cứ theo sự trôi chảy của thời gian, nhiều người sẽ dần dần trở nên quen thuộc hơn, hoặc là nhạt nhòa hơn..
    • 2,465 Bài viết

• 4,170 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bác sĩ, bất kể nam hay nữ, họ thực hiện cv là khám và tìm ra bệnh, chữa bệnh cho bạn, thế thôi. Chứ họ ko hơi đâu đi ngắm nghía cái của bạn đâu ạh
    Nam Mô Đại Từ Đại Bi Quán Thế Âm Bồ Tát
    • 173 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình ko tin vị bác sĩ này có thể làm được điều đó, bởi các lý do sau:
    - Mẹ này tới khám bệnh tại bệnh viện vì vậy dù khám phụ khoa hay siêu âm đều có 1 y tá 1 bác sĩ.
    - Khi khám phụ khoa thì sẽ nằm lên 1 cái giường ở đó có đủ dụng cụ này kia nếu có kéo khóa để lộ hàng thì ko thể làm ăn gì vì ko thuận tiện. Mà phía ngoài đảm bảo còn nhiều mẹ đứng ngoài chờ.
    - Chị này có ck đi cùng thì ai biết được ck xuống lúc nào vả lại chả ai dại gì thực hiện hành vi này khi phụ nữ có ck đi cùng lại còn đnag bị viêm, bs nó khôn lắm ko dại gì dính bẫy viêm này đâu.
    - Là vị bs có kiến thức chuyên môn và từng chữa hiếm muộn nhiều chả tội gì người ta làm vậy, bởi họ thừa hiểu làm vậy họ sẽ mất tất cả.
    - Vị bs này chắc bị bs nào đó ghen ăn tức ở nên chơi xấu, hành vi này nếu bắt được mong rằng pháp luật xử phạt thật nặng, bởi giờ chị em hiếm muộn rất nhiều, thông tin như này làm chị em mất lòng tin ở bác sĩ, mà như vậy thfi nhân tài có chả thể chữa trị được cho chị em hiếm muộn, mà chị em thì cần lắm một đứa con.
    - Mong rằng chị em đủ tỉnh táo để lựa chọn bác sĩ tốt cho mình, dù bác sĩ ấy có thế nào họ ko làm điều đó đâu, vì dù ở đâu họ vẫn ko cần thèm chị em hiếm muộn và viêm nhiễm cả.

Mong sẽ dập tắt sớm vụ này, truyền thông của VN sẽ xử đẹp vụ này cho bác sĩ .
    Cầu cho các con của mẹ có bến đỗ mới hạnh phúc - bình yên!
    Mong lần này mẹ lấy hơi từ mẹ "Huong.Nguyen.1608" với số may mắn
    272 hạnh phúc đong đầy, CON IU VỀ VỚI MẸ KHỎE MẠNH 9m10d.
    BỐ MẸ IU CÁC CON NHIỀU
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)