Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bác sĩ 'dính' nghi án sàm sỡ nữ bệnh nhân

• 0 Lượt chia sẻ
  • 75.7K Lượt đọc
  • 306 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 23,100 Bài viết

• 34,981 Được cảm ơn

Chị Xuân đến Bệnh viện Bưu Điện Hà Nội khám phụ khoa. Trong quá trình khám, thấy có hiện tượng lạ, bệnh nhân nhổm dậy phát hiện nam bác sĩ kéo khóa quần lộ "cậu nhỏ" ra ngoài bèn hô hoán. Bệnh viện lập biên bản, tạm đình chỉ công tác bác sĩ dù anh này kêu oan.

bvbd-jpg-1356517848_500x0
    Bệnh viện nơi hai vợ chồng chị Xuân đến khám. Ảnh: H.G.

Nữ bệnh nhân kể, sáng 26/12 vợ chồng chị đến Bệnh viện Bưu Điện (Hoàng Mai, Hà Nội) khám sức khỏe sinh sản để chuẩn bị sinh em bé. Trong khi chồng đi lấy máu, tinh trùng ở trên tầng 2 thì chị được một bác sĩ nam khoảng 30 tuổi siêu âm, khám phụ khoa, lấy dịch âm đạo xét nghiệm ở tầng 1.

Trưa cùng ngày có kết quả xét nghiệm, hai vợ chồng đến gặp vị bác sĩ trên. Chồng không có vấn đề gì bất thường, còn vợ bị viêm nhẹ nên bác sĩ bảo "tý anh xem lại cho", không nói là khám hay lấy dịch để xét nghiệm lại. Lúc này chồng đứng ở ngoài đợi, còn vợ vào trong phòng với bác sĩ ở trên tầng 2. Theo tường thuật của bệnh nhân, chị cởi quần nằm lên giường để bác sĩ khám. "Trong quá trình khám, thấy có hiện tượng lạ tôi đã nhổm người lên thì đã thấy bác sĩ kéo khóa quần ra và để lộ dương vật ra ngoài".

Nữ bệnh nhân lập tức hô hoán gọi chồng vào để chứng kiến. Đại diện bệnh viện cũng đến tiến hành lập biên bản sự việc. "Vợ tôi chỉ bị viêm nhẹ, bác sĩ cũng đã khám lấy dịch rồi thì việc gì phải khám lại", chồng chị Xuân bức xúc nói.

Còn trong bản tường trình gửi lãnh đạo bệnh viện, nam bác sĩ bác tố cáo của bệnh nhân. "Vì phát hiện bệnh nhân có viêm nên tôi bảo bệnh nhân lên bàn khám lại và lấy dịch xét nghiệm. Khám sản thì việc cởi quần lên bàn khám và lấy dịch xét nghiệm là bình thường. Tôi không hiểu tại sao bệnh nhân lại nói tôi sàm sỡ", bác sĩ này giải thích.

Ông Đỗ Văn Tráng, Giám đốc Bệnh viện Bưu điện cho biết, bệnh viện đã thành lập hội đồng kỷ luật để xem xét sự việc. Tạm thời nam bác sĩ trên bị đình chỉ công tác. "Nếu đúng như tố cáo của người bệnh, bệnh viện sẽ xử lý rất nghiêm, không bao che. Đây là sự việc rất đau lòng. Hình thức kỷ luật nặng nhất là sa thải", giám đốc bệnh viện nói.

Khoa hỗ trợ sinh sản là một đơn vị mới tại Bệnh viện Bưu điện. Vị bác sĩ bị tố mới được cử sang Pháp học và được đánh giá là người có ý thức cầu tiến, có chuyên môn, hiếu học.

Phương Trang

* Tên nhân vật đã được thay đổi.

http://giadinh.vnexpress.net/tin-tuc...n-2406858.html
    Tôi thấy văn hóa tranh luận ở WTT rất có vấn đề. Nhờ Mod hủy nick của tôi đi. Xin cảm ơn.
    Những địa điểm nên ghé thăm: HỘI QUÁN NHỮNG TẤM LÒNG NHÂN ÁI
    Hoạt động từ thiện của nhóm - Trái tim nhân ái: https://www.webtretho.com/forum/f479/
    Đề xuất hỗ trợ: https://www.webtretho.com/forum/f343/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 871 Bài viết

• 495 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Haizzz, bác sĩ trẻ cầm cương chưa lành nghề nên "ngã ngựa" rồi. Ngày đi học bsi trẻ này có chăm học, chăm thực tập không hay là mới học nhiều trên sách thôi!?
    "When in doubt, wear RED" - Bill Blass (Khi còn do dự, hãy mặc màu đỏ)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 491 Bài viết

• 982 Được cảm ơn

Mình tin anh bác sĩ này bị oan.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,493 Bài viết

• 8,306 Được cảm ơn

Mình hoan nghênh hành động của chị vợ. Ở VN, những trường hợp bị sàm sỡ, bị quấy rối, nạn nhân thường bị người khác nhìn bằng 1 con mắt là 1 kẻ tội phạm, là kẻ quyến rũ đàn ông, là kẻ lẳng lơ, họ phải có hành động thế nào thì đàn ông mới làm như vậy cho nên nạn nhân rất ngại hô hoán, ngại va chạm. Mình mong cho dù chỉ là nghi ngờ thì cũng nên la to, cẩn tắc vô ưu.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,096 Bài viết

• 9,541 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chú bác sĩ này khám phụ khoa bằng chim à. Thế này các anh nông dân có thể khám cả ngày.
    ................
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,629 Bài viết

• 5,919 Được cảm ơn

Anh này học ở Pháp về thì phải có tương lai, tiền đồ rực rỡ nhất là làm ở Hà Nội vậy mà bị cú này toi hết công lao cơm áo gạo bài xưa nay!
    Hay là bị đồng nghiệp ganh tị nên "gài" thế hiểm ?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 400 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Mình tin anh bác sĩ này bị oan, bênh viện bưu điện không thể xảy ra những chuyện như thế này được
    • 81 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Ủa lạ nhỉ, mình đưa bà xã đi khám đều thấy có nữ y tá đứng cạnh, không thì bác sỹ mời mình vào đứng cùng
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,838 Bài viết

• 1,520 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chipta Xem bài viết
    Mình tin anh bác sĩ này bị oan, bênh viện bưu điện không thể xảy ra những chuyện như thế này được
    chắc anh này học giỏi nên bị gài rồi, có lẽ nên gắn camera trong phòng bệnh quá
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 163 Bài viết

• 566 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi testtichip9x Xem bài viết
    Ủa lạ nhỉ, mình đưa bà xã đi khám đều thấy có nữ y tá đứng cạnh, không thì bác sỹ mời mình vào đứng cùng
    Bạn nói đúng, thường là như vậy.
    Đường tuy gần không đi không bao giờ đến, việc tuy nhỏ không làm chẳng bao giờ nên.
    • mkk
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,672 Bài viết

• 3,994 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng tin là Bác sỹ bị oan, ngọai các lý do như các mẹ Nội ở trên như là có nữ y tá thì Bác sĩ này là người có tiền đồ rông mở, ngu gì tự hủy hoại khơi khơi vậy. Hơn nữa, có dở hơi mới định dê một bệnh nhân đang bị phụ khoa, haha
    Nothing is impossible
    • 817 Bài viết

• 2,261 Được cảm ơn

Vụ này có vấn đề. Chả ai dại j xxx với Bà bị viêm, chưa nói ko rõ chị Xuân này có sạch sẽ hay ko, kinh chết. Nhưng cũng khó Minh oan anh này vì ko có camera. Nghe Kể cứ thế nào ý nhở.
    • Veg
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 624 Bài viết

• 3,325 Được cảm ơn

Buồn cười nhỉ, sao vài Mẹ lại cho rằng tên bác sĩ này bị oan?

Bị oan mà kéo dương vật ra để làm gì??????????????????????????????????
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 532 Bài viết

• 1,112 Được cảm ơn

Mềnh tin bác sĩ không ngu vậy đâu.
    • 897 Bài viết

• 1,097 Được cảm ơn

Mình thấy chuyên này cũng rất lạ và cần thiêt phải làm rõ những vấn đề sau:
    1. Hoàn cảnh và điều kiện xảy ra sự việc:
    - Chị Xuân khám vẫn ở trạng thái bình thường. Không ở trong tình trạng có tác động của thuốc gây mê hay bị bịt mắt.
    - Chồng chị đi cùng chị và đang làm xét nghiệm ở tầng 2 và chắc chắn bác sỹ biết anh chồng sẽ xuống phòng chị khi XN xong (không xác định thời gian: có thể sớm hoặc muộn tùy thuộc vào bệnh nhân có đông không). Bác sỹ khám cũng không thể biết rõ điều này ở khoa XN.
    - Phòng bác sỹ về nguyên tắc khi khám không được khóa chốt trong.
    - "Vị bác sĩ bị tố mới được cử sang Pháp học và được đánh giá là người có ý thức cầu tiến, có chuyên môn, hiếu học".
    Thông thường nếu bác sỹ muốn xxx bệnh nhân thì không dại gì mà công nhiên như vậy và đủ nhận thức rằng sẽ bị nạn nhân sẽ phải chống cự kếu la,...trong khi bệnh nhân có đủ điều kiện chống lại mà bác sỹ lại không ở trong điều kiện kín đáo, không bị ai phát hiện>>>>nếu chăng có việc xxx này thì cần phải xem xét lại vị bác sỹ có bị ....bệnh tâm thần, hay rối loạn phân liệt nhân cách hành vi tính dục,..
    - "bác sĩ cũng đã khám lấy dịch rồi thì việc gì phải khám lại". Nếu bác sỹ muốn xxx thì sao không xxx luôn ngay lúc đó??
    2. Động cơ tố cáo:
    Cần phải xem xét động cơ thực sự của hành vi tố cáo này vì sự việc xảy ra rất nhanh trong bối cảnh chỉ có 2 người, không có nhân chứng trực tiếp về việc anh bác sỹ có hành động xxx..
    Anh bác sỹ này khả năng sẽ tố cáo ngược lại chi Xuân
    Chứng cứ vật chất khác thì không có: camera ghi hình phòng khám, quần bác sỹ vẫn nguyên khi đang mặc bình thường khi mọi người xông vào phòng sau tiếng kêu của chị Xuân. (Nếu bắt quả tang mà quần bác sỹ vẫn bị tụt xuống đầu gối thì không có gì phải bàn)
    Như vậy vê hình thức tố cáo của 2 bên sẽ là 50/50
    Do đó cần phải đánh giá bản chất, động cơ mục đích tố cáo, hoàn cảnh khách quan khi xảy ra sự việc, nhân thân mỗi con người, có thực sự là vợ chồng đến khám sản để chuẩn bị sinh cháu không .Nếu sức khỏe bình thường, không bị gì , hoặc không có nghi nghờ vô sinh mà chỉ đến khám thì cũng cần phải xem xét đánh giá động cơ đến khám...
    Mình hy vong trên đây chỉ là 1 số quan điểm cá nhân của mình. Hy vọng sự việc sẽ được làm sáng tỏ. Nếu như anh bác sỹ mà có hành vi như vậy thì không thể chấp nhận được. Còn nếu động cơ tố cáo của chị Xuân không đúng thì cũng cần phải xử lý nghiêm khắc để trả lại danh dự cho bác sỹ. Tùy theo mức độ đúng sai của các bên có thể xử lý hành chính hoặc truy cứu TNHS.
    Cũng mong Bệnh viện sẽ phối hợp cùng Cơ quan CA tham gia giải quyết vụ việc. Có như vậy sự việc chắc chắn sẽ được sáng tỏ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 930 Bài viết

• 2,524 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DH12.2004 Xem bài viết
    Vụ này có vấn đề. Chả ai dại j xxx với Bà bị viêm, chưa nói ko rõ chị Xuân này có sạch sẽ hay ko, kinh chết. Nhưng cũng khó Minh oan anh này vì ko có camera. Nghe Kể cứ thế nào ý nhở.
    Khặc khặc, số người bị viêm phụ khoa hơi bị nhiều đó nha...
    • 97 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Thực ra khi bác sĩ nam khám bệnh cho bn nữ, là những bệnh buộc phải cởi quÀn cởi áo thì nên mời 1 y tá nữ vào, tiếc là ở vn chưa làm đc việc này, trừ 1 bsi mà mình đã đến khám, anh học ở nc ngoài về nên qui trình rất tây,
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 378 Bài viết

• 1,077 Được cảm ơn

ko biết tiền bồi thường là bi nhiu để dẹp yên chiện này?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 930 Bài viết

• 2,524 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Gốm Xem bài viết
    Mình thấy chuyên này cũng rất lạ và cần thiêt phải làm rõ những vấn đề sau:
    1. Hoàn cảnh và điều kiện xảy ra sự việc:

- "bác sĩ cũng đã khám lấy dịch rồi thì việc gì phải khám lại". Nếu bác sỹ muốn xxx thì sao không xxx luôn ngay lúc đó??
    .
    Lúc đó chưa nghĩ ra, sau trông cô ta xinh xinh, khoái khoái chẳng hạn, nên mới nghĩ ra trò khám lại. ấy là mình suy luận logic vậy chứ ko có ý kết tội bsi.
    • 182 Bài viết

• 655 Được cảm ơn

Bây h lắm thằng bệnh hoạn lắm, ối thằng cởi hẳn ngoài đường kia kia, chắc thấy chị kia xinh quá nên bỏ ra tự sướng.