TIN TÀI TRỢ.

Bác sĩ “bỗng dưng” giàu có!?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.24K Lượt đọc
  • 107 Trả lời

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,597 Bài viết

• 6,158 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tienty Xem bài viết
    Nếu chỉ nhờ tiền phong bì của bệnh nhân mà giàu có như bài báo nói, em đây sẵn sàng đập đầu vào tường. Những bác sĩ giàu có thường ngoài công việc ở bệnh viện họ làm thêm chẳng hạn mở phòng mạch, mở công ty nhập thuốc, cho thuê bằng, khám cho các bệnh viện tư. Gần nhà em có bác sĩ mở phòng mạch có rất đông bệnh nhân vì bác sĩ đó giỏi, chỉ riêng tiền khám bệnh 50 ngàn/lần khám cũng đủ để bác sĩ đó mỗi ngày bỏ túi mấy triệu, chưa kể tiền bán thuốc hay làm phẫu thuật.
    Nhà báo dạo này sao lắm kẻ chỉ biết ngồi tưởng tượng ra để viết bài.
    Bác sĩ nào mà được làm cái in đậm bạn. Chắc bạn lộn với dược sĩ rồi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 319 Bài viết

• 892 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jellyrose1 Xem bài viết
    Úi giời, có phải ai cũng mở được phòng khám đâu. Mà chỉ làm công ăn lương ở bệnh viện, thì dù có phong bì cũng chả đáng bao nhiêu. Ví dụ, 1 bác sỹ mổ cứng, chuyên ngành rất phức tạp, được trực cọc 1 ở 1 viện trung ương to vật vã nhé, một tuần mổ 2 ca chính và 3 ca phụ. Vặt vãnh không tính. Ca chính giỏi được 2-3 tr, ca phụ 1 tr. Mà mổ toán ca khó và phức tạp, 6-7 tiếng 1 ca, đứng chùn cả chân, mờ cả mắt, ăn trưa tầm 2-3 h chiều hay không ăn trưa là chuyện hàng ngày. Đấy, 1 tháng mọi người tính ra được bao nhiêu tiền, max cả lương, thưởng, phong bì này kia, chưa được 50 tr. Xin lỗi mọi người, nghe 50 tr là to, chỉ bắng 1/2 lương vợ làm nước ngoài. Mãi chả mua được nhà riêng mà ở. Thế mà khổ sở 6-8 năm ở trường học, thêm 5-10 năm ở bênh viện mới dc lên mổ chính, còn mang tiếng đủ điều về chuyện fong mì này kia, rồi có sai sót 1 chút là đi cả sự nghiệp. Nói túm lại là không phải ai cũng kiếm được tiền đâu cả nhà ạ. Mà như vừa kể ra đây cũng là bs hàng danh giá, khổ luyện và học tập ở trong nc, nc ngoài chán chê về đấy ạ.
    Mình xin nhắc lại, là do anh chọn nghề bs, chứ chẳng ai kề dao vào cổ bắt anh chọn cả, đừng than nghèo kể khổ . Muốn làm giàu nhanh, sống sung túc nhanh chóng ở VN thì nhiều khi chả cần học hành chi, đi làm ca sĩ cũng giàu sụ. Còn đã chọn nghề này thì làm ơn có lương tâm một chút, trau dồi nghề nghiệp cho vững rồi thì cũng được đền đáp xứng đáng, không cần phải đi làm những chuyện thất đức như lấy phong bì của bệnh nhân, bán rẻ lương tâm cho những hãng thuốc độc quyền giá trên trời !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 267 Bài viết

• 368 Được cảm ơn

Cho em lạc đề tí! Thế học ngành Y cũng mất chưa đến 10 năm đúng k ah? Thế thì chưa bằng ngành em rồi, 15 năm lận ^^
    • 1,541 Bài viết

• 999 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rose_girl89 Xem bài viết
    Cho em lạc đề tí! Thế học ngành Y cũng mất chưa đến 10 năm đúng k ah? Thế thì chưa bằng ngành em rồi, 15 năm lận ^^
    Ngành gì mà học dài vậy bạn???
    • mkk
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,672 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Winter09 Xem bài viết
    Mình nghĩ chắc bạn đã nhầm lẫn rồi , từ 5:30- 8:00 tức là chỉ có 2:30 , 150 phút làm sao có thể khám cho 150 trẻ và ở đâu ra cả 150 trè như vậy .
    Khám bệnh nhanh lắm là 10 phút 1 bé , 150 phút thì coi mạch được 15 -20 bé , quá lắm là 30 bé chứ 50 bé mình nghĩ làm không nổi nói gì đến 150 trẻ em
    Hi hi, bạn cho con đi khám chưa vậy, có khi chưa đến 3 phút đâu ạ. Chủ yếu là viết đơn thuốc cho bố mẹ cháu đi mua thôi. Hix, có con rồi mới thấy mỗi lần đi bệnh viện là một lần ớn; chỉ lạy giời lạy phật cho bố mẹ bệnh cũng được nhưng con khỏe cho đỡ tội.
    Chuyện có thật của gđ mình luôn nhé, con mình hồi được 1 tháng, bệnh phải vào viện, chị y tá đâm mấy lần mà không lấy được ven ( vì con còn nhỏ quá), trời lúc đấy thì mẹ khóc con khóc, thương con kinh khủng. Nhưng lúc sau ba cháu đến, dúi cho cô y tá 100k, lấy ven thêm lần nữa được luôn, còn tốt bụng làm giúp cháu cái ổ ( hình như gọi là cái mà) cố định để lần sau chỉ luồn kim thôi, khỏi cần lấy ven lại đau con. Hơ hơ, lần sau có kinh nghiệm roài, cứ đổi sẵn ít tiền 50k với 100k để con đỡ đau và được hỏi han nhẹ nhàng hơn.
    Nothing is impossible
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

"Nha sỹ cũng giàu lắm đấy", chữa răng giá cắt cổ
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đã thế "NHA SỸ" còn tính ra usd
    1000 USD CÒN KÊU CHẲNG CÓ GÌ MẮC
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,859 Bài viết

• 3,009 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhanquatuanhoan Xem bài viết
    đã thế "NHA SỸ" còn tính ra usd
    1000 USD CÒN KÊU CHẲNG CÓ GÌ MẮC
    Mấy Bác sĩ răng ở bệnh viện tràng thi rất mất dậy, các mẹ đi chữa răng cẩn thận đừng để chúng nó cò quay, bọn này lật lọng chụo giật quá kẻ cướp, nhất là con BS H..g tien sư cha nó
  • Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6