Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

'Bác sĩ' 15 tuổi đỡ đẻ, sản phụ tức giận

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.16K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 816 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

VTC News) - Một phụ nữ quốc tịch Thuỵ Điển vừa sinh con đã hết sức tức giận sau khi biết được một sự thật phũ phàng rằng, bệnh viện đã để cho một nữ sinh thực tập chỉ mới 15 tuổi đỡ đẻ cho cô.

Sự việc này được người phụ nữ giấu tên trên phát hiện khi cô đọc được thông tin ở các báo địa phương. Lúc đầu, cô cũng không tin rằng tờ báo đang nói về trường hợp của mình.

Sau khi biết được sự thật ấy, cô đã vô cùng tức giận và đưa ra những lời chỉ trích nặng nề nhắm vào Bệnh viện Đại học Malmon (nơi cô vừa trải qua ca sinh nở) vì coi thường tính mạng bệnh nhân.

"Tôi thật sự không tin được một cô bé chỉ mới 15 tuổi đã đỡ đẻ cho mình, thậm chí không ai tại bệnh viện thông báo cho tôi biết điều này".

Với những lời chỉ trích có phần châm biếm, cô cho biết thêm: "Cũng đúng thôi, đây là bệnh viện đại học, vì thế chúng tôi phải chuẩn bị tâm lý để đối mặt với các em sinh viên thực tập".

Theo tiết lộ, nữ sinh trên có mối quan hệ bà con với một bác sĩ tại bệnh viện, và bệnh viện đã cho phép cô bé đỡ đẻ cho bệnh nhân.

Để tránh những rắc rối, ngay sau đó bệnh viện đã có gửi lời xin lỗi đến bệnh nhân của mình.

Hùng Phú

http://vtc.vn/321-356455/suc-khoe/ba...u-tuc-gian.htm

Trường hợp này không biết ở Việt Nam có không
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,392 Bài viết

• 9,542 Được cảm ơn

Thực tập chơi hay thực tập theo chương trình đào tạo thế, nếu đào tạo thì đào tạo từ lúc mấy tuổi trời.
    • 2,517 Bài viết

• 6,888 Được cảm ơn

Quan trọng nó có tài hay không chứ tuổi mà làm cái gì?!
    Sống đừng quá cầu toàn nhưng không có nghĩa là không cầu toàn!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 190 Bài viết

• 392 Được cảm ơn

nhà báo chắc con cháu nhà bà kim Tiến rồi
    CHỮ XẤU NÊN EM Ứ KÝ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 816 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Lỡ nó làm chết con người ta thì sao nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,738 Bài viết

• 2,943 Được cảm ơn

Mẹ mình cũng làm đỡ đẻ từ lúc 15 tuổi. Được hướng dẫn trước đó nhiều lần, bản thân thực tập sinh là người cẩn thận chu đáo và có nữ hộ sinh hỗ trợ ở bên cạnh thì cũng không có gì rủi ro đâu.
    Hồi đó bác dâu mình là nữ hộ sinh, đêm bác đi trực mẹ mình hay ra ngủ cùng ở viện, nên độ 1 năm là thạo việc rồi. Sau này đi học y, tuy không học chuyên ngành sản khoa nhưng hai năm liền ở bệnh viện thiếu người, mẹ mình làm luôn bên khoa sản nhờ có kinh nghiệm từ thời niên thiếu.
    Nhưng thời mẹ mình lâu lắm rồi, thiếu bác sĩ y tá kinh khủng nên có sao dùng vậy. Bác sĩ ở Thụy Điển có tiếng là cẩn thận mà lại có vụ này thì cũng ngạc nhiên nhỉ. Với lại trẻ con 15 tuổi sao đã được phép đi làm?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 182 Bài viết

• 640 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Em-Oi-Em-A Xem bài viết
    Lỡ nó làm chết con người ta thì sao nhỉ
    Thành thật xin lỗi, chúng tôi sẽ rút kinh nghiệm lần sau!!!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 816 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhiNho06 Xem bài viết
    Mẹ mình cũng làm đỡ đẻ từ lúc 15 tuổi. Được hướng dẫn trước đó nhiều lần, bản thân thực tập sinh là người cẩn thận chu đáo và có nữ hộ sinh hỗ trợ ở bên cạnh thì cũng không có gì rủi ro đâu.
    Hồi đó bác dâu mình là nữ hộ sinh, đêm bác đi trực mẹ mình hay ra ngủ cùng ở viện, nên độ 1 năm là thạo việc rồi. Sau này đi học y, tuy không học chuyên ngành sản khoa nhưng hai năm liền ở bệnh viện thiếu người, mẹ mình làm luôn bên khoa sản nhờ có kinh nghiệm từ thời niên thiếu.
    Nhưng thời mẹ mình lâu lắm rồi, thiếu bác sĩ y tá kinh khủng nên có sao dùng vậy. Bác sĩ ở Thụy Điển có tiếng là cẩn thận mà lại có vụ này thì cũng ngạc nhiên nhỉ. Với lại trẻ con 15 tuổi sao đã được phép đi làm?
    Mẹ này không đọc dòng chữ: "Nữ sinh này có quan hệ họ hàng với một bác sĩ tại bệnh viện à", nó muốn làm gì mà không được
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)