TIN TÀI TRỢ.

Bà Quỳnh Trang: Có 3 thí sinh VN's Next Top Model phải bồi thường 5 tỷ đồng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.5K Lượt đọc
  • 97 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 959 Bài viết

• 1,892 Được cảm ơn

“Không chỉ có Hoàng Oanh, cả Phương Nghi và một thí sinh nữa tôi không tiện nói tên đều sẽ bị xử lý vì đã vi phạm cam kết bảo mật thông tin của chương trình”, bà Lê Thị Quỳnh Trang - Giám đốc sản xuất chương trình Vietnam’s Next Top Model khẳng định.

Bà Quỳnh Trang cho biết, theo thỏa thuận, thí sinh phải giữ bí mật và không tiết lộ với bất kì bên thứ ba nào tất cả thông tin mật – được định nghĩa là bất kì thông tin, tư liệu nào có liên quan đến chương trình như quy định, kết quả các vòng thi, bí mật kinh doanh, phương pháp và quá trình sản xuất, tuyển chọn thí sinh, nhân thân của thí sinh, địa điểm sản xuất... Đặc biệt, ở điều 13 của hợp đồng có ghi rõ, nếu vi phạm, mức bồi thường là 5 tỷ đồng.

Bị loại ở tập 8, ngay lập tức Hoàng Oanh vào facebook cá nhân "tố" chương trình, giám khảo thiếu sự công bằng khiến cô mất đi tất cả. Chia sẻ này đã gây chú ý, tranh luận sôi nổi qua lại giữa cô và bạn bè và một số thí sinh khác của Vietnam's Next Top Model 2011.

Vh-2611-dmc-in1
    Vụ việc Hoàng Oanh và Đỗ Mạnh Cường chưa có điểm dừng?

Giám khảo Đỗ Mạnh Cường cũng ngay lập tức phản ứng gay gắt về hành động của Hoàng Oanh, đồng thời tuyên bố sẽ không cho cô góp mặt trong bất kỳ sô diễn, chương trình thời trang nào mà anh tham gia. Các vị giám khảo Nam Trung, Xuân Lan cũng đưa ra quan điểm riêng của mình về vấn đề này.

Vụ việc tưởng như qua đi nhưng những thông tin kết quả chương trình lộ ra ngày càng nhiều làm Vietnam’s Next Top Model 2011 giảm uy tín. Nhiều người xem bày tỏ rằng không còn hồi hộp đợi đến chủ nhật theo dõi chương trình nữa vì đã biết trước kết quả. Theo bà Quỳnh Trang, đây là việc hết sức nghiêm trọng. “Mấy ngày qua việc này khiến rất nhiều người hoang mang, chúng tôi nghĩ việc này cần xử lý nghiêm để là cảnh cáo đối với tất cả mọi người cam kết bảo mật thông tin cho chương trình. Chương trình là sự đầu tư của bao nhiêu con người, bao nhiêu khán giả hồi hộp đón xem. Chúng tôi có quy chế bảo mật rất chặt chẽ, kín tới ba lần: vòng bán kết ký một lần, tới ngôi nhà chung ký một lần và trước khi ra khỏi chương trình lại ký một lần nữa. Chúng tôi răn đe liên tục về chuyện này mà họ vẫn cố tình vi phạm, các bạn ấy là người trưởng thành cả rồi. Theo hợp đồng các bạn ấy đã vi phạm và cần bị xử lý. 5 tỷ là con số ước lượng được đưa ra vì để bồi thường cho chương trình cả tổn thất về tiền bạc và uy tín của chương trình nữa”, bà Quỳnh Trang nói.

Vh-2611-dmc-in3
    Đầu tuần tới Hoàng Oanh sẽ được luật sư mời tới văn phòng làm việc.

Giám đốc chương trình cũng tiết lộ, khi tham dự cuộc thi chương trình có yêu cầu các thí sinh kê khai các thông tin cá nhân: tên tuổi, địa chỉ liên lạc với người thân, địa chỉ facebook... Những địa chỉ các bạn thí sinh đã đăng ký với chương trình về nguyên tắc là không được phép sử dụng đến chương trình phát sóng. Đây là một trong số điều các thí sinh vi phạm. “Chúng tôi đưa ra quy định là không được sử dụng facebook mạng xã hội. không thể nói người nhà dùng, kể cả người thân dùng các bạn ấy cũng phải có trách nhiệm”, bà Quỳnh Trang phân tích.

Bà Quỳnh Trang cho biết, hiện ban tổ chức đã làm việc với luật sư, đầu tuần tới, các thí sinh sẽ được luật sư gọi tới văn phòng làm việc. Họ đã có hồ sơ, luật sư cũng đã thu thập chứng cứ. “Thông tin về chương trình sau này là do khán giả dự đoán, có thể đúng, có thể không đúng, nhưng bằng chứng vi phạm đã quá rõ ràng. Phương Nghi, Hoàng Oanh và một thí sinh chưa tiện nêu tên (vì tập phát sóng của bạn ấy chưa đến) đang được công chúng biết đến mà không hiểu điều đó, các bạn không biết mình quan trọng như thế nào, không ý thức được nên các bạn phải trả giá thôi”, bà Quỳnh trang nhắc lại.

Vh-2611-dmc-in2
    Nếu có đủ chứng cứ, rất có thể Hoàng Oanh, Phương Nghi và một thí sinh bị loại trong tập tới đây sẽ phải bồi thường chương trình số tiền 5 tỷ đồng.

Bà Trang nói về mục đích thực hiện việc kiện các thí sinh là để khẳng định với mọi người chương trình thực sự nghiêm túc còn việc để lộ thông tin bởi những thí sinh kém ý thức là điều ngoài tầm kiểm soát. Đây cũng là lời cảnh cáo tất cả các bạn thí sinh hoặc những người trong ekip chương trình, những người ký bảo mật thông tin sẽ phải chịu trách nhiệm nếu thông tin chương trình bị ai đó tiết lộ.

Nói về việc có cách nào là lối thoát cho các thí sinh sẽ bị kiện, bà Trang cho biết: “Chúng tôi đã có hết bằng chứng trong tay, chúng tôi trông chờ thái độ làm việc của các bạn thế nào. Vì nghề rất phức tạp nên chúng tôi rèn các thí sinh dữ lắm, cái chúng tôi cần là nhân cách. Nếu có thái độ tốt chúng tôi sẽ xem xét nhưng lúc này chúng tôi chưa nói trước điều gì”.

Từ những chuyện lùm xùm quanh chương trình thời gian qua và những điều Giám đốc sản xuất chương trình Vietnam’s Next Top Model Quỳnh Trang khẳng định, rất có thể, những thí sinh này sẽ phải bồi thường 5 tỷ đồng cho chương trình nếu ban tổ chức có đủ chứng cứ về hành vi vi phạm. Tuy nhiên, để xảy ra những vụ việc gần đây, thí sinh tố ban giám khảo, ban giám khảo cảnh cáo thí sinh, ban tổ chức kiện thí sinh… thì dư luận hiện đang quan tâm tới chương trình theo một hướng khác không mấy tốt đẹp.

Phạm Thủy

http://baodatviet.vn/Home/vanhoa/Ba-...180134.datviet
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 384 Bài viết

• 556 Được cảm ơn

Thùy Dương là ng` thứ 3 chăng
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,268 Bài viết

• 3,144 Được cảm ơn

cứ kiện rồi đến mùa sang năm chả ma nào nó dám tham dự, rồi chương trình phá sản lại còn thiệt hại hơn í chứ
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cái hôm trước khi phát sóng tập Phương Nghi bị loại em thấy chị ấy đi mua đồ trong BigC mà đi có 1 mình, thắc mắc sao e tưởng ở trong nhà chung là ko đi đâu linh tinh chứ @@
    “Người ta sống trên đời này! Không phải tìm kiếm một người hoàn hảo để yêu mà học cách yêu thương một người không hoàn hảo một cách trọn vẹn nhất!”
    • 362 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi silentRain Xem bài viết
    cái hôm trước khi phát sóng tập Phương Nghi bị loại em thấy chị ấy đi mua đồ trong BigC mà đi có 1 mình, thắc mắc sao e tưởng ở trong nhà chung là ko đi đâu linh tinh chứ @@
    mấy tập này được quay lâu rồi chị, phải được edit và làm hậu kỳ này nọ nữa nên 1 thời gian sau mới được phát sóng ah. Thí sinh thứ 3 chắc chắn là Thùy Dương rồi, chưa đến tập em í bị loại mà em í cũng đã lên fb rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,241 Bài viết

• 2,401 Được cảm ơn

Chưa bàn đến ctrình có ổn ko, có dàn xếp hay BGK có vấn đề hay ko. Đây là cuộc thi (hay cuộc chơi cũng đc). Hay dở đã có khán giả, dư luận nhìn nhận và đánh giá. Đã là người trong cuộc thì nên tôn trọng luật chơi. Chẳng lẽ lúc ký hợp đồng ko đọc mà cứ ký roẹt roẹt hay sao? Ai đó có nói là biết đâu chính ng trongBTC, thành viên BGK đã tiết lộ đáp án thì các thí sinh cũng nói đc. Nói thế hoá ra thấy ng khác làm sai thì mình cũng làm theo à?

Bạn nào ở trên nói rằng nếu BTC kiện thì sang năm ko có ma nào thi, hihihi, có mà lại đông ng thi hơn thì có, và đây là bài học cho những thí sinh năm sau k vướng phải
    Chốt lại, trong chuyện này rõ ràng là em H.O sai. Đừng vì những lý do liên quan đến BGK mà lý sự cùn rằng thì là mà...
    ap_20101105044355174IMG_0301IMG_01590128229421
    Thời gian thích hợp gặp một người thích hợp là hạnh phúc.
    Thời gian thích hợp gặp một người không thích hợp là sai lầm.
    Thời gian không thích hợp gặp một người không thích hợp là viển vông.
    Thời gian không thích hợp gặp một người thích hợp là nuối tiếc.
    • 2,264 Bài viết

• 11,583 Được cảm ơn

Bất cứ em nào ở cuộc thi này bị laọi tớ đều thấy xứng đáng, đơn giản vì các em quá xấu chứ k phải xấu. Qua bàn tay nhào lặn của ê kíp trông có vẻ ngon ngon hơn khi lên hình, các em lại tưởng mình là sao. Riêng em Hoàng Oanh thì chán ốm, hơi tí lại khóc lóc.
    Còn chuyện kiện tụng là cần thiết nếu mình ở cương vị nhà sản xuất, nếu không các em ấy thi rớt rồi thích nói gì thì nói, không chỉ vì một cá nhân mà làm ảnh hưởng tới cả tập thể. Đây là một cuộc thi các em ấy được đài thọ từ a-z, lên tivi rầm rầm, được một e kíp chuyên nghiệp uốn nắn dậy dỗ, không thành nhân cũng thành người. Hành động của mấy em như HO, PN người ta gọi là ăn cháo đá bát. Các em ấy phải biết mình là ai, đứng ở đâu và đừng quên cái hình ảnh của bản thân mình khi mới đến với cuộc thi
    • 787 Bài viết

• 875 Được cảm ơn

Chương trình càng về sau có vẻ càng chán...toàn thấy kiện tụng, dọa dẫm nhau. KO mún xem nữa!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 186 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

Xem ANTM thích bao nhiêu thì qua VNTM chán bấy nhiêu. Bên ANTM các thí sinh không chỉ có dáng mà còn có gương mặt tuyệt đẹp và ăn hình, còn VNTM thỉ nói thiệt xấu không thể tả...nhìn vô không chấm nổi em nào...thực tế dàn ng mẫu VN hiện nay đâu có xấu dữ vậy, đồng ý là người mẫu cần gương mặt cá tính hơn là đẹp, nhưng cá tinh như các em này mà đi diễn thỉ không dám mua mấy bộ trang phục đó về mặc...đặc biệt là của Quỳnh Paris hay C...ANTM sống qua 17 mùa vẫn hot, VNTM qua 2 mùa là chuẩn bị dẹp là vừa.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 818 Bài viết

• 3,080 Được cảm ơn

Không ủng hộ bà QT.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 299 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

càng lùm xùm to chuyện thì càng dở hơi.
    NẾu thật sự thí sinh muốn phá, người ta sẽ cho bạn người ta tugn tin chả hạn, làm gì nhau, đâu cứ phải thể hiện ra ngoài hay lộ mặt,
    Thiết nghĩ ban tổ chức nên răn đe, chứ không nên làm quá, tuyệt tình quá không tốt.
    Ngoài ra thì để mà nói giáo dục thì có nhiều cách, đâu cần thiết phải phản ứng như kiểu bị thọc sau lưng thế nhỉ
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,131 Bài viết

• 1,693 Được cảm ơn

Chối tỉ ---> hãm, hiếu thắng hơn cả thí sinh thế thì làm giám khảo làm j. Cả con mụ Trang kia nữa làm to chuyện ra chỉ để mọi ng sớm tẩy chay chương trình từ bây h cho đên về sau thôi.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,597 Bài viết

• 6,158 Được cảm ơn

Cắn nhau như chó với mèo hỉ, vui ghê!

Thi model mà thí sinh xấu mù trời, mặt quê kệch, da mốc meo, tay chần đầy phèn...thế này thì ai xem nhỉ?
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 1,234 Bài viết

• 1,532 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm nhận riêng của mình với ê kíp VNNTM rất chuyên nghiệp và họ rất kỹ càng trong từng khuôn hình, từng hoạt động của thí sinh. Ở VN nhg trò vi phạm HĐ kiểu này chưa bao giờ đc coi trọng. Ai cũng nghĩ nó đơn giản nên xảy ra nhg chuyện này thì bảo BTC làm trò, lắm chuyện, dọa rồ...... Họ có thể tha cho thí sinh nhg họ phải làm điều này. Và tớ nghĩ nên ủng hộ hơn là chửi họ. Có thế, các thí sinh khi đặt bút ký bất cứ 1 bản HĐ nào cũng cần phải đọc kỹ để có trách nhiệm với chính mình và chương trình mà họ tham gia.
    5AeB5AeBp7
    7odhLUb7odhp7
    • 1,354 Bài viết

• 3,897 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình chả thấy đây là chuyện chó mèo gì cả. Làm việc thì phải chuyên nghiệp và chấp nhận luật chơi chuyên nghiệp nếu như đã tham gia. VNTM đang muốn cố gắng tạo nên hình ảnh về một chương trình chuyên nghiệp và như khán giả thấy, XL hay các giám khảo khác luôn nhắc đi nhắc lại từ này trong việc tìm kiếm, đào tạo của mình. Rõ ràng việc lộ thông tin khiến rất nhiều khán giả mất hứng, mất niềm tin vào chương trình. Vậy tại sao lại không làm cho ra trò, truy cho đến cùng trách nhiệm thuộc về ai. Nếu đã không lấy lại được sự quan tâm, tín nhiệm của một bộ phận khán giả thì cũng đc an ủi ít nhiều về mặt tiền bạc. Nếu, mình nói là nếu nhé, thí sinh nào cũng có người nhà, làm những chuyện đâm bị thóc, chọc bị gạo như trường hợp PN thì có quá đáng ko?
    Vì đời là những giai điệu đẹp. Nên ta là những nốt nhạc xanh:Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 544 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Nhỡ BGK làm lộ thông tin thì sao nhể
    Vụ này căng
    ehtVp7

qvXCp7

r57jp7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,286 Bài viết

• 2,524 Được cảm ơn

5 tỉ, to quá, các em ó lấy đâu ra nhỉ, nếu k nộp phạt có bị đi tù k nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,837 Bài viết

• 7,264 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me-Kaka Xem bài viết
    Nhỡ BGK làm lộ thông tin thì sao nhể
    Vụ này căng
    Quan trọng là BGK có kí vào cái hợp đồng 5 tỷ nào ko
    Mình đồng ý với ý kiến của các bạn ủng hộ kiện. Đã làm việc thì phải chuyên nghiệp, nguyên tắc nó như thế. Mà đã ko chuyên nghiệp được thì phải làm sao cho người ta đừng nắm được cái đuôi của mình. Nhưng bà Trang đã nói là chờ xem thái độ thí sinh thế nào tức là bà ấy cũng mở đường cho chạy rồi. Với cả lôi luôn PN vào thì chuyện này sẽ nhanh chón chìm xuống thôi, ba bạn ấy sẽ có cách mà. Còn bạn Thùy Dương là gà của DMC rồi cũng chẳng phải lo. Khổ thân bạn HO thôi.
    Mà bạn HO sau khi xin lỗi 3 vị giám khảo, ko xin lỗi DMC thì thôi. Còn phát ngôn: nhà tôi ở quê, ba mẹ tôi ko có tiền thì anh nói như thế này, thế kia là xúc phạm tôi ko có học, nhà quê, nhà nghèo...bla...bla... Mình thấy bạn ấy cũng thật là vớ vẩn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 179 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

ôi giời, đến tổ chức CT còn chả chuyên nghiệp mà bây giờ lại đi kiện thí sinh cho ra vẻ chuyên với chả nghiệp, đúng là nửa mùa. Nẫu.
    Hồi đầu em thích XL lắm dưng mà bjo thấy chị đứng dạng chân, khoanh tay chỉ bảo thí sinh hết tập này đến tập khác thấy càng ngày càng chán, chưa kể bác DMC nhìn mặt đã thấy tiểu nhân rùi.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,390 Bài viết

• 2,328 Được cảm ơn

chán thế, gameshow nc ngoài hút khách vì sự chuyên nghiệp, chứ gameshow nhà mình toàn hút khách vì scandal kiện tụng, chửi bới nhau.
    đang thi mà kiện nhau tùm lum thế này các em còn lại sợ run thì còn tâm trí đâu mà thi với thố nữa, có khi pv trình diễn cũng chả dám nói lung tung vì sợ bị kiện thì chán lắm.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5