TIN TÀI TRỢ.

Ba nữ ca sĩ tạo nên trường phái riêng trong nhạc Việt

• 0 Lượt chia sẻ
  • 20.2K Lượt đọc
  • 171 Trả lời

• Trang 2/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 9

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,600 Bài viết

• 1,562 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chouchoumom Xem bài viết
    TL mà cũng đc vào ds này là sao nhỉ .
    Mình thích Ngọc Lan, chị ấy hát nhạc Pháp hay .
    Bà Thái Thanh thì mình chỉ biết đến tên trong bài "giọt buồn không tên" chứ chưa được nghe bà hát
    Đọc cả bài viết đi rồi phán, vì sao người ta nói TL là "một trường phái mới" tạo ra một phong cách nhạc Việt mới từ đầu thập niên 90 đến nay.
    Thái Thanh thì mình hay nghe bà ta hát bằng giọng soprano thính phòng những bài rất thành công như Tình ca, Hẹn hò, Suối mơ, Hội trùng dương... rất đỉnh, chứ cái bài nhạc sến Giọt buồn ko tên làm sao sánh được

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 17,573 Bài viết

• 26,560 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi haithanh339 Xem bài viết
    Đọc cả bài viết đi rồi phán, vì sao người ta nói TL là "một trường phái mới" tạo ra một phong cách nhạc Việt mới từ đầu thập niên 90 đến nay.
    Thái Thanh thì mình hay nghe bà ta hát bằng giọng soprano thính phòng những bài rất thành công như Tình ca, Hẹn hò, Suối mơ, Hội trùng dương... rất đỉnh, chứ cái bài nhạc sến Giọt buồn ko tên làm sao sánh được
    Ý bạn là trường phái nhắm mắt rồi gào rú phải ko ?
    METOOVN: Nạn nhân bị quấy rồi tình dục có quyền lên tiếng tố cáo kẻ quấy rối.
    Tẩy chay ca sỹ Phạm Anh Khoa vì đã quấy rồi tình dục nhiều cô gái trẻ.

Topic: https://www.webtretho.com/forum/f26/pham-lich-to-dich-danh-pham-anh-khoa-ga-tinh-bang-loi-le-tuc-tiu-2659212/index43.html
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,363 Bài viết

• 3,072 Được cảm ơn

tao nghe ra chất LX cơm sườn trong mấy bài đó, vại nha
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,600 Bài viết

• 1,562 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi DAM_THI_MI-HUNG Xem bài viết
    tao nghe ra chất LX cơm sườn trong mấy bài đó, vại nha
    Cụ thể đi, đừng nói kiểu đó. chất LX là gì, định nghĩa, khái niệm hộ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,363 Bài viết

• 3,072 Được cảm ơn

thôi đi con ngựa, hông biết thì dựa cột mà nghe, bà TT mần gì có hát bài GBKT, trong cái bài GBKT có nhắc tới tên bà, bày đặt ngựa ngựa riết quen
    anyway, mà mày cũng hông đủ trình độ để nghe nhạc này đâu, heng

Giọt Buồn Không Tên

Vừa chiều hôm nao anh với tôi đi dạo phố
    Hai đứa vòng tay âu yếm như đôi tình nhân
    Cười tươi như cô gái thơ ngây vui tin xuân
    Chúng mình thân quá thân

Phòng trà Mỹ Trân nghe Thái Thanh ca biệt ly
    Anh ngước nhìn tôi qua khói hương thơm cà phê
    Giọt buồn không tên lén qua tâm tư đê mê
    Mình thức đêm thật khuya

Qua ngày đó
    Tôi nghe người nói anh lên đường xa thật rồi
    Tôi buồn nhớ
    Tim đau rạng vỡ ôi thương anh thương nhất đời

Bàng hoàng như trong cơm chiêm bao tôi thầm nghĩ
    Non nước điêu linh yêu quê hương anh phải đi
    Can đảm lên đường
    Nên đàn em bé ngồi nhớ anh những đêm trường

Từ ngày xa nhau chinh chiến đưa anh về đâu
    Vai súng vượt biển mưa nắng xa xôi rừng xâu (*)
    Người thân ai cũng nhắc tên anh trong thương yêu
    Biết giờ anh chốn nào

Bạn bè của ta mỗi đứa tha phương một nơi
    Khu phố ngày xưa nay vắng anh không còn vui
    Và hàng cây me trút lá khô trên vai tôi
    Càng nhớ thương bạn ơi !
    • 1,600 Bài viết

• 1,562 Được cảm ơn

thôi đi con ngực, hông biết thì dựa cột mà nghe, bà TT mần gì có hát bài GBKT, trong cái bài GBKT có nhắc tới tên bà, bày đặt ngựa ngựa riết quen
    Bài đó có câu thế này "Phòng trà ko tên nghe Thái Thanh ca Biệt ly", nhạc sến nó vỗn dĩ rất dễ thuộc lời nên trả lời ngay bạn chứ mình ko bảo TT hát GBKT. Còn bài Biệt ly, thì TT hát từ lâu nhưng hát hay nhất ko phải bà này. Đừng có lảng tránh trả lời đi, về TL ảnh hưởng LX, cho bài, ca sĩ cụ thể, cho biết khai niệm về phong cách LX, ko thì coi như thua kiến thức âm nhạc rồi nhé.

Đừng đánh lạc hướng, lảng tránh
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,363 Bài viết

• 3,072 Được cảm ơn

Bài đó có câu thế này "Phòng trà ko tên nghe Thái Thanh ca Biệt ly", nhạc sến nó vỗn dĩ rất dễ thuộc lời nên trả lời ngay bạn chứ mình ko bảo TT hát GBKT. Còn bài Biệt ly, thì TT hát từ lâu nhưng hát hay nhất ko phải bà này. Đừng có lảng tránh trả lời đi, về TL ảnh hưởng LX, cho bài, ca sĩ cụ thể, cho biết khai niệm về phong cách LX, ko thì coi như thua kiến thức âm nhạc rồi nhé.

Đừng đánh lạc hướng, lảng tránh
    lãng cái qq, tao nghe mụ TL hát ra chất cơm suon LX thì tao nói, mày muốn thì mày đi kiếm nhạc com suon LX mà mày mở nghe, vại đi ngựa
    • 4,206 Bài viết

• 18,196 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Tôi đang bảo bạn chứng minh TL hát theo phong cách Liên Xô, vậy cho bài cụ thể đi, và cho đối chiếu ca sĩ LX hát cụ thể đi, đừng lảng tránh
    Ý thým Hung là mụ Lam, Linh có kiểu ngân giọng ông ổng kiểu ô bê ra học mót của ca sĩ LX.
    Chứ ca sĩ pop LX xịn như Pugacheva thì mấy mụ đi ra đi vô zịt nem xách dép cho bả ko đáng.Mà ngay cả các diva thế giới cũng ko được dùng thuật ngữ "trường phái" (trường phái M. Carrey, trường phái Celin Dion bla bla) đừng nói con ngan già TL.
    À, mà con mụ Ngan già bất tài vô xỉ có công vụng trộm chôm chỉa được kiểu áo cánh bướm vs danh hiệu "Người đàn bà hát" của Alla Pugacheva thì phải Mụ lều báo viết thuê nên phong cho Ngan già đứng đầu chườn phái chôm chỉa!

Alla Pugạcheva
    stock-photo-moscow-march-singer-alla-pugacheva-a-star-of-the-russian-stage-performance-in-the-kremlin-at-27647071
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,206 Bài viết

• 18,196 Được cảm ơn

nghe nè ngựa, bài hát trầm buồn thì con mụ rống hét lên như bị giựt kinh phong, mắc ói quớ há há
    Hung đừng có quất con mụ ngan già nhăn nhó hú hét vô học ra đây cho nó bẩn tô bích.

À, mà nói về giọng nữ trung của Việt Pop thì ngan già xách dép cho Mỹ Tâm về phong cách còn chưa xong, đừng nói tới các tên tuổi vượt thời gian như Thái Thanh, Lệ Thu
    • 363 Bài viết

• 1,542 Được cảm ơn

hát thì sửa lời tè le, rên rĩ thì quá lố, nguoi ta ngân cái miệng rất duyên còn mũ ngân cái miệng giựt giựt mắc gớm

nghe bà Ngọc Lan hát cho nó thanh thản giảm xì trét, đi mần cả ngày mệt hơi đâu nghe cái bà điên rống bài hãi bài hãi, nghe xong 1 trời 1 vực

Ối zời đi so 1 giọng đẹp giày vang thế kia với cái giọng Ngọc Lan nhạt nhẽo chả có quái gì bên dưới, lại còn hát nhép nữa Nói thật chứ giọng như vậy thì tìm ở quán cà phê thì đầy rẫy Đủ biết trình độ cảm thụ âm nhạc của cô Mỹ Hưng đến đâu rồi
    Tìm clip để so thì tìm cái nào nó xứng xứng chút, mà có tìm được clip không hát nhép cũng hơi khó đấy. Trẻ còn hát nhép thế này giờ già rồi thở chắc còn không ra hơi
    Không phải cứ lớp trước là giỏi, họ chỉ là người đi trước thôi. Còn giọng thì cứ bấm vào nghe đấy, nhạt nhẽo và tầm thường
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 363 Bài viết

• 1,542 Được cảm ơn

Chưa nghe chưa biết Ngọc Lan, nhờ cô Mỹ Hưng show clip tôi mới biết gớm đến vậy mỏng quẹt, hát thì nhép... Chưa đủ tầm để so với Thùy Chi nữa chứ chưa nó diva di vủng cái gì
    Tung hô như đúng rồi,haha... gu nghe nhạc sao rẻ tiền quá đỗi.
    • 1,363 Bài viết

• 3,072 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tungcojchuong Xem bài viết
    Ối zời đi so 1 giọng đẹp giày vang thế kia với cái giọng Ngọc Lan nhạt nhẽo chả có quái gì bên dưới, lại còn hát nhép nữa Nói thật chứ giọng như vậy thì tìm ở quán cà phê thì đầy rẫy Đủ biết trình độ cảm thụ âm nhạc của cô Mỹ Hưng đến đâu rồi
    Tìm clip để so thì tìm cái nào nó xứng xứng chút, mà có tìm được clip không hát nhép cũng hơi khó đấy. Trẻ còn hát nhép thế này giờ già rồi thở chắc còn không ra hơi
    Không phải cứ lớp trước là giỏi, họ chỉ là người đi trước thôi. Còn giọng thì cứ bấm vào nghe đấy, nhạt nhẽo và tầm thường
    tao bình dân nên tao nghe nhạc bình dân cho nó đỡ tăng xông máu khi nghe con mụ Thanh lam sư tử rống, mà chưa chắc mụ Thanh Lam có lượng fan bằng bà Ngọc Lan heng
    sao mày biết nguoi ta hát nhép vại??? chứng minh đi con ngựa há há
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,206 Bài viết

• 18,196 Được cảm ơn

tao bình dân nên tao nghe nhạc bình dân cho nó đỡ tăng xông máu khi nghe con mụ Thanh lam sư tử rống, mà chưa chắc mụ Thanh Lam có lượng fan bằng bà Ngọc Lan heng
    sao mày biết nguoi ta hát nhép vại??? chứng minh đi con ngựa há há
    Ý con Tungcoichuong là mụ Lam ngan già giọng dày mượt cỡ bà Lông Nhựt ý mà, cho nó tự sướng mụ Lam vs mụ Lông Nhựt là 2 chường phái hàng đầu zịt nem đi
    • 4,206 Bài viết

• 18,196 Được cảm ơn

Nghe "Kỷ vật cho em" với đề tài nhân văn về thân phận con người trong chiến tranh qua những giọng ca nữ hàng đầu VN để thấy phong cách của từng ca sỹ nổi bật và khác biệt thế nào nhóe

Thái Thanh

Lệ Thu
    • 363 Bài viết

• 1,542 Được cảm ơn

Nói chung giờ mới biết cái giọng nhiều fans của Ngọc Lan nó rẻ tiền và tầm thường vậy
    Lắm fans mà chắc toàn fans già, thảo nào nghe khen thì nhiều mà làm gì thấy có ai chuyên môn người ta công nhận đánh giá khỉ gì đâu
    Không biết có phải 1 dạng Đàm Vĩnh Hưng thời kỳ trước không nữa :3
    • 4,206 Bài viết

• 18,196 Được cảm ơn

Khánh Ly

Ngọc Lan
    • 1,363 Bài viết

• 3,072 Được cảm ơn

Fan già, trẻ gì cũng có hết heng, hông tin vô fanpage của bà NL mà ngó
    còn cái mụ sư tử rống chắc fan toàn lổ tai trâu nên mới ghen tị đóa há há
    • 363 Bài viết

• 1,542 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin2014eee Xem bài viết
    Nghe "Kỷ vật cho em" với đề tài nhân văn về thân phận con người trong chiến tranh qua những giọng ca nữ hàng đầu VN để thấy phong cách của từng ca sỹ nổi bật và khác biệt thế nào nhóe

Thái Thanh

Lệ Thu
    Ba cái thể loại nẫu ruột này cũng show lên được, nhạc rẻ tiền, giọng hát cũng thường nốt luôn
    Nhạc nhẽo loại này thì đóng góp cái quái gì cho âm nhạc được, chưa nói đến sáng tạo trong âm nhạc thì gần như là con số 0. Nghe loại này tổ ngu người đi chứ được cái gì
    Thời này rồi mà còn đi nghe và tung hô ba cái thứ này
    Hôm nay mới được mở mang cái thứ âm nhạc của mợ binbin người nào nhạc nấy, rẻ rúm quá ko biết mấy anh lính vnch xưa có phải hay nghe loại này mà chưa đánh đã đầu hàng không nữa
    • 4,206 Bài viết

• 18,196 Được cảm ơn

Nói chung giờ mới biết cái giọng nhiều fans của Ngọc Lan nó rẻ tiền và tầm thường vậy
    Lắm fans mà chắc toàn fans già, thảo nào nghe khen thì nhiều mà làm gì thấy có ai chuyên môn người ta công nhận đánh giá khỉ gì đâu
    Không biết có phải 1 dạng Đàm Vĩnh Hưng thời kỳ trước không nữa :3
    Thường bất tài thì mới phải to mồm thuê lều báo tự phong đi ra đi vô, nữ hàng nữ háng nọ kia, ngan già là chường hợp tiêu biểu. Về độ rẻ tiền, quê kệch đú bẩn thì mụ L ngan già là xố 1 dồi, nhìn và nghe bả ôm 2 quả bòng dạng háng ra gào rên chả khác gì mấy con kve hết đát gào rú rên rỉ với khứa!
    • 4,206 Bài viết

• 18,196 Được cảm ơn

Ba cái thể loại nẫu ruột này cũng show lên được, nhạc rẻ tiền, giọng hát cũng thường nốt luôn
    Nhạc nhẽo loại này thì đóng góp cái quái gì cho âm nhạc được, chưa nói đến sáng tạo trong âm nhạc thì gần như là con số 0. Nghe loại này tổ ngu người đi chứ được cái gì
    Thời này rồi mà còn đi nghe và tung hô ba cái thứ này
    Hôm nay mới được mở mang cái thứ âm nhạc của mợ binbin người nào nhạc nấy, rẻ rúm quá ko biết mấy anh lính vnch xưa có phải hay nghe loại này mà chưa đánh đã đầu hàng không nữa
    Rẻ tiền mà đám đi va đi vong ngan già nhà mụ tối ngày dí mồm rúc vào xin hát còn chả được đấy .
    Mà có vớ được bài nào thì toàn gào rú vô học như mụ Lam gào Diễm sưa, mụ Linh gào "Tình ca Phạm Duy" nghe phát ói
  • Trang 2/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 9