TIN TÀI TRỢ.

'' Bà mẹ nhí Phương Trinh'' người yêu tôi rất thật thà

• 1.76K Lượt chia sẻ
  • 10.2K Lượt đọc
  • 88 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 561 Bài viết

• 1,329 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Winter09 Xem bài viết
    Yes, bọn con gái Mỹ có thể có sex từ 15-16 tuổi nhưng về văn hóa , các ngôi sao hình tượng của Disney phải sạch sẽ , chả lẽ bạn không biết điều này ? Miley bị phản đối dữ dội vì cái clip gì mang cô nàng mang đôi cánh thiên thần áo quần thì thiếu vải , tí nữa nếu có giờ rảnh mình sẽ kiếm cho bạn , lý do bị phản đối là vì Miley chưa đủ 18 tuổi

Cứ nhìn Tiger Wood thì biết ngay , dính vào scandal tình ái , ngoại tình là mất đứt nhiều hợp đồng bạc triệu . Dân Mỹ sống phóng khoáng thật nhưng hình tượng tuổi teen cần phải sạch sẽ . Có 1 anh chàng đóng trong chương trình Blue Clue cho thiếu nhi phải xin nghĩ dù kiếm khá nhiều tiền . Lý do : phải đi ngủ sớm , không thể la cà ở các quán bả , không thể ăn mặc cẩu thả mà lúc đó Steve đã quá tuổi 21 rồi nên cuối cùng chàng ta tự động xin nghĩ để có thể sống cuộc đời của người trưởng thành
    Vấn đề là em Miley Crus ràng buộc với hình ảnh teen Disney. Nên bị ném đá.

Còn em Trinh thì chả ràng buộc cái gì hết. Tự do, tự kiếm sống, chả cần giữ hình ảnh cho ai. Làm gì thì làm miễn là vẫn được nhận show, đi diễn, báo chụp hình và kiếm ra tiền.

Đơn giản thế thôi. Chứ như Paris Hilton ăn chơi sa đọa bằng mấy Tiger Wood nhưng vẫn kiếm tiền đều đều đó thôi. Thậm chí càng ăn chơi thì Paris lại kiếm càng nhiều tiền nhờ hình ảnh của mình.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• JAL
      Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 3,227 Bài viết

• 3,834 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ha_misi_return38 Xem bài viết
    Bạn đừng chém gió linh tinh nữa. Tôi cũng làm giảng viên và nghiên cứu khoa học. Ngành của tôi là cơ khí máy chế tạo. Nên tôi biết rõ lương giảng viên những ngành kĩ thuật nó ra làm sao.

SV mới ra trờng đi làm giảng viên thì 2 triệu rưỡi là kịch. Làm 10 năm lương cứng cũng chỉ 5 triệu là hết đất. Còn chủ yếu là phải đi làm thêm ở ngòa ( nhờ thấy giáo của mình chỉ đường ).

Ko có cái chuyện thạc sĩ mà đòi 25 triêu đâu ( trừ khi là dậy lâu năm và dậy ngành hot - rất ít ).
    Mình đã bảo mình làm việc trong ngành GD, mình cũng không có truyền thống chém gió giống bạn.

Mình bonus cho bạn thêm một số môn có thể chạy sô ở bậc đại học nè: (mình phục mình quá cơ! Sao lại có thể kiên nhẫn (hay nhiều chuyện) thế này cơ chứ?!)

GĐ1 : Kinh tế chính trị, Triếthọc Mác Lê, Lịch sử Đảng ... Kinh tế vĩ mô, kinh tế vi mô, Toán cao cấp, Anh văn, Tin học, Luật....
    GĐ2 : phong phú vô cùng với các chuyên ngành: Anh văn , Tin học, Kế toán, Du lịch, Điện tử, Điện lạnh, Môi trường, Luật, Kiến trúc, Xây dựng ...

SV của mình, chỉ là Cử nhân CNTT ra trường 4 năm (trước tên nó chỉ có mỗi chữ CN trơ trọi thôi nhé) , chạy sô các môn Tin học căn bản cho mấy lớp Kinh tế, chuyên ngành CNTT cho mấy trung tâm Lập trình viên trong CV phần mềm Quang trung và 1,2 lớp chuyên ngành CNTT bậc ĐH ở trường dân lập : thu nhập 22r/tháng.

Nhắc bạn biết CN ở VN là bậc thấp nhất trong xếp loại GV nhé, rồi đến Th.s rồi đến Giảng viên chính CN, rồi TS rồi PGS.TS rồi GS.TS.

Chưa bao giờ nghe, chưa bao giờ thấy không có nghĩa là không có. Chỉ là tại mình chưa đủ "duyên" để thấy và biết thôi. Tôi thấy tội nghiệp cho bạn 1 phần vì bạn không có "duyên" 1 phần chém gió dữ quá rồi tưởng ai cũng giống bạn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 561 Bài viết

• 1,329 Được cảm ơn

Ko nói chuyện xuông nữa. Cứ dẫn chứng cho nó thực tế.

Thu nhập giảng viên trẻ: Bi kịch?

http://vietbao.vn/Giao-duc/Thu-nhap-.../20670148/203/

Bi kịch với các giảng viên trẻ là thu nhập không đủ sống, khiến chúng tôi phải làm thêm. Mà làm thêm thì không chuyên nghiệp” - một giảng viên trẻ bức xúc.

“Làm khoa học, làm giảng viên thực chất là phải có bi kịch. Nếu anh chưa đủ kiên nhẫn, chưa biết chấp nhận thực tại nghĩa là chưa đủ yêu nghề"một giảng viên già thẳng thắn.

Bài 1: Giảng viên trẻ... thời @!

Bài 2: "Chiếu hoa"...có chờ giảng viên trẻ-

Nhận lương mà thấy tủi thân (!)
    Ai trong số những thủ khoa này sẽ chọn con đường ở lại làm giảng viên? (Ảnh: Phạm Hải)

Ai trong số những thủ khoa này sẽ chọn con đường ở lại làm giảng viên? (Ảnh: Phạm Hải)
    Tốt nghiệp thạc sỹ tại Ấn Độ năm 2004, Nguyễn Quốc Anh về ĐHKHXH&NV Hà Nội làm giảng viên khoa Đông phương học, chuyên ngành Ấn Độ.

Hàng tháng, ngoài bậc lương theo hệ số của trình độ thạc sỹ, anh nhận tiền theo số giờ đứng lớp, với mức 8.500 đồng/giờ giảng. Trung bình, dạy 1 chuyên đề 3 trình nhận thu nhập vào khoảng 400-500 ngàn đồng.

“Hiện tại, lương và tổng cộng các khoản thu nhập ở trường của tôi được khoảng 1,5 triệu/tháng, trong khi trăm thứ phải chi tiêu: thuê nhà, điện nước, xe cộ, ăn ở, chưa tính đến các nhu cầu giải trí, học hỏi.... Nói thẳng là không thể đủ”.

“Như vậy, thu nhập từ nghề chưa thể duy trì được con người về mặt cơ học chứ chưa nói đến duy trì bộ não để làm việc. Nhiều lúc nhận lương mà thấy tủi thân” - Quốc Anh bức xúc.

Quốc Anh đương nhiên không phải là thành phần thiểu số trong đội ngũ giảng viên có nhận định này.

Vì vậy, nói đến thu nhập bình quân của giảng viên các ĐH vào khoảng 3 - 5 triệu đồng, nhưng trên thực tế, thu nhập của các giảng viên trẻ thấp hơn mức bình quân này rất nhiều. Tình trạng phổ biến ở nhiều ĐH hiện nay là giảng viên trẻ dạy 5-8 năm nhưng thu nhập vẫn chỉ khoảng 1,5 - 2 triệu đồng/tháng.
    http://www.tinmoi.vn/Thu-nhap-giang-...-10100367.html
    • 561 Bài viết

• 1,329 Được cảm ơn

Giảng viên đã thế. Còn lực lượng trí thức thực sự ở các viện nghiên cứu thì còn thê thảm hơn nữa. Đến Ngô Giáo Sư có 5 triệu thôi. Thì đừng hy vọng gì người khác cao hơn.
    • 740 Bài viết

• 748 Được cảm ơn

Giảng viên đã thế. Còn lực lượng trí thức thực sự ở các viện nghiên cứu thì còn thê thảm hơn nữa. Đến Ngô Giáo Sư có 5 triệu thôi. Thì đừng hy vọng gì người khác cao hơn.
    riêng cái dzu lương bổng này thì em đồng ý đấy ạ , nhưng ông anh em còn thê thảm hơn cơ , nói ra thì mang tiếng mà không nói thì chán đời . đi du học về , bằng tiến sĩ . còn trẻ măng , tốt nghiệp kho vật lý . thiên về nước và lụt lội .vn mình đang cần lắm ạ . thế mà đi dạy cho 1 trường cũng quá nổi tiếng ở sài gòn , lương 2tr500 đồng 1 tháng . chỉ ăn mắm thôi . chán ghê chưa .
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • JAL
      Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 3,227 Bài viết

• 3,834 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lucbinhsongnuoc Xem bài viết
    riêng cái dzu lương bổng này thì em đồng ý đấy ạ , nhưng ông anh em còn thê thảm hơn cơ , nói ra thì mang tiếng mà không nói thì chán đời . đi du học về , bằng tiến sĩ . còn trẻ măng , tốt nghiệp kho vật lý . thiên về nước và lụt lội .vn mình đang cần lắm ạ . thế mà đi dạy cho 1 trường cũng quá nổi tiếng ở sài gòn , lương 2tr500 đồng 1 tháng . chỉ ăn mắm thôi . chán ghê chưa .
    Vậy bạn hỏi ông anh bạn xem có quen TS Hội ở Pháp về không? ANh Hội này chuyên ngành Vật lý nguyên tử (vốn xưa anh ấy TN ĐH Đà Lạt). Xưa về nước vài năm đầu cũng lao đao. Giờ có tiếng và khá rồi. Thử học hỏi kinh nghiệm xem

Mình thấy cuộc sống của nỗi người là do chính họ tự lên kế hoạch, tự quyết định sống thế nào, làm gì .... Không nhúc nhích tay chân mà cứ đổ tại, bị... thấy hơi...phiền, nhỉ?!
    mà đã chọn ngành rồi thì chắc biết rõ tương lai chứ! Sao không ở bên đó mà giảng dạy và nghiên cứu cho lành? Yêu nước quá chi cho khổ?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 282 Bài viết

• 826 Được cảm ơn

Thiết nghĩ không cần mất thời gian để tranh cãi với anh. Cách anh trả lời trong top này và các top khác là minh chứng rõ ràng cho những gì tôi nói. Chỉ thành thật mong anh đừng có con gái.
    Cá nhân tôi không ghét gì em Trinh mà chỉ thấy em thật đáng thương vì không được ba mẹ chỉ bảo con đường đi đúng đắn cho mình.
    Trước khi thêm bớt đặt điều cho ai đó hãy nghĩ đến cảm nghĩ của họ và cái gọi là KHẨU NGHIỆP.

Nói điều ác cũng như làm việc ác rồi sẽ lãnh hậu quả!
    • 2,479 Bài viết

• 5,039 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn đừng chém gió linh tinh nữa. Tôi cũng làm giảng viên và nghiên cứu khoa học. Ngành của tôi là cơ khí máy chế tạo. Nên tôi biết rõ lương giảng viên những ngành kĩ thuật nó ra làm sao.

SV mới ra trờng đi làm giảng viên thì 2 triệu rưỡi là kịch. Làm 10 năm lương cứng cũng chỉ 5 triệu là hết đất. Còn chủ yếu là phải đi làm thêm ở ngòa ( nhờ thấy giáo của mình chỉ đường ).

Ko có cái chuyện thạc sĩ mà đòi 25 triêu đâu ( trừ khi là dậy lâu năm và dậy ngành hot - rất ít ).
    Mai mốt có bài báo giật tít: Giảng viên Hà simi ritơn:"Con gái tôi đẹp nên tôi ko phản đối cháu nằm ngửa kiếm tiền".
    Ai đọc cũng hiểu em T là hạng j, thế mà cứ nhảy vào bênh chằm chặp
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 561 Bài viết

• 1,329 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memeconmeo Xem bài viết
    Thiết nghĩ không cần mất thời gian để tranh cãi với anh. Cách anh trả lời trong top này và các top khác là minh chứng rõ ràng cho những gì tôi nói. Chỉ thành thật mong anh đừng có con gái.
    Cá nhân tôi không ghét gì em Trinh mà chỉ thấy em thật đáng thương vì không được ba mẹ chỉ bảo con đường đi đúng đắn cho mình.
    Tóm lại mục đích của bạn vào đây thay vì tranh luận đưa quan điểm của mình 1 cách logic, hợp lẽ phải, thì lại chửi bới và tấn công cá nhân tôi.

Nếu bạn nghĩ làm thế mà tôi thay đổi quan điểm thì bạn hoàn toàn nhầm. Tôi chỉ thay đổi quan điểm và khuất phục thật sự khi gặp nhưng luận điểm hợp lẽ phải, hợp logic mà thôi. Còn hạng hàng tôm, hàng cá, vô học thì tôi chả bận tâm mấy đâu.

Bạn càng chửi thì càng chứng minh cái văn hóa vô học của mình ra cho thiên hạ nhìn mà thôi. Mà mẹ đã vô văn hóa thế, thì chả hy vọng con cái lớn lên nó khá hơn đâu.
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5