TIN TÀI TRỢ.

Ánh Viên: 'Tôi sẽ thắng lại VĐV Singapore'

• 0 Lượt chia sẻ
  • 42.2K Lượt đọc
  • 373 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Fed
      Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 548 Bài viết

• 635 Được cảm ơn

Thua VĐV Singapore ở 2 cự ly không phải sở trường, Ánh Viên bày tỏ quyết tâm sẽ bơi tốt hơn để thắng lại đối thủ ở nội dung 200 m tự do.

Video
    Ánh Viên bứt phá về đích nhưng vẫn nhận HCB

"Cô gái vàng" bơi Việt Nam một lần nữa bày tỏ sự không hài lòng của mình với thành tích trong buổi tối 8/6. Ở nội dung 50 m ngửa, Ánh Viên chỉ về đích thứ ba với 29 giây 40, kém xa người về đầu là Tao Li (Singapore, lập kỷ lục SEA Games 28 giây 90). Thành tích tốt nhất của Ánh Viên ở cự ly này là 29 giây 26 tại Á vận hội trẻ 2013.
    Trong nội dung 100 m tự do, Ánh Viên giành HCB với thành tích 56 giây 05. Đây là chỉ số phá kỷ lục quốc gia do Viên đang giữ (57 giây 49). Tuy nhiên, cô gái Cần Thơ vẫn không hài lòng và coi buổi tối 8/6 là thất bại.
    boi_loi_zing_8
    Ánh Viên không hài lòng với kết quả ngày thi đấu 8/6. Ảnh: Hoàng Hà.
    Ánh Viên cho biết: "Tôi đã thi đấu không thành công nên sẽ quyết tâm làm tốt hơn vào tối 9/6. Tôi thua VĐV Singapore ở 100 m nhưng sẽ thắng lại họ ở 200 m tự do".
    Sở dĩ Ánh Viên tự tin tuyên bố thắng lại tân kỷ lục gia 100 m tự do Quah Ting Wen vì cô đã có 50 m sau lấn lướt đối thủ (Viên bơi 50 m sau mất 28,61 giây, còn Quah Ting Wen là 29,3 giây). Từ vị trí thứ 8 sau khi xuất phát rồi thứ tư sau 50 m đầu, cô vươn lên đứng thứ nhì sau 100 m.
    Một trong những nguyên nhân khiến Ánh Viên chưa đạt chỉ số như mong muốn là khâu xuất phát chưa được tốt. Chỉ số phản xạ của Viên là 0,77 giây, kém nhất trong số 8 VĐV thi chung kết 100 m tự do.
    HLV Đặng Anh Tuấn lý giải: "Nguyên nhân là do Viên thi nhiều nội dung nên khi tập luyện, HLV phải chú ý đến sức bền tốc độ hơn là sức nhanh. Thế nên, chỉ số phản xạ của Viên không thích hợp với những cự ly ngắn". Ông Tuấn cũng cho biết ở những giải đấu mà Viên tham dự ít nội dung, cô vẫn đạt mức chỉ số phản xạ tốt là 0,6-0,65 giây.
    Phía trước Ánh Viên vẫn còn 6 nội dung nữa, trong đó buổi tối 9/6 sẽ rất quan trọng với 3 nội dung tranh chấp HCV là: 200 m bướm, 100 m ngửa và 200 m tự do. Nếu giành thêm 2 HCV, Viên sẽ sớm đạt chỉ tiêu.
    Video
    Ánh Viên giành HCĐ nội dung 50 m bơi ngửa nữ

Hành trình phá 5 kỷ lục SEA Games trong 2 ngày của Ánh Viên

Kình ngư Nguyễn Thị Ánh Viên đạt phong độ xuất sắc tại SEA Games 28. Trong hai ngày thi đầu tiên, cô gái 18 tuổi đoạt 4 tấm HCV và phá 5 kỷ lục SEA Games.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 390 Bài viết

• 508 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    có thể xem Ánh Viên thi trực tiếp trên kênh nào? giờ nào không các mẹ?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,814 Bài viết

• 374 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ocxinh Xem bài viết
    có thể xem Ánh Viên thi trực tiếp trên kênh nào? giờ nào không các mẹ?
    Xem trên VTV6 nhé, bơi vòng loại vào buổi sáng đúng 8h02 phút, chung cuộc buổi chiều lúc 18h.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,235 Bài viết

• 9,428 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    VTV6 - 6 giờ chiều nay.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

cố lên Ánh Viên !
    • 6,556 Bài viết

• 3,712 Được cảm ơn

Tối nay AV sẽ thi chung kết 2 nội dung 200m bướm và 200 tự do. Bạn nhớ đón xem trên VTV6 vào lúc 18:00 và 19:20 nhé.

Mình yêu cô bé này ghê. Em rất đẹp, đặc biệt lúc bơi ngửa, đẹp kinh khủng, lại khiêm tốn, thông minh. Mỗi lần trước khi thi đấu bức tường quay ra em ấy xuất hiện là tim mình rung lên mấy nhịp, còn lúc em ấy thi đấu thì mình muốn ngạt thở luôn. Thương em lắm, mấy nước khác còn có nhiều vận động viên để back up cho nhau ở nhiều nội dung, còn VN mình thì em ấy bao luôn cho cả team. Cứ 200m trở lên là sở trường của em ấy, tối nay hy vọng em ấy được 2 cái vàng. Hôm qua hụt mất cái vàng có 1 gang tay, giá như ai kéo giùm cái hồ ra dài thêm 10m nữa thôi là ngon rồi
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 3,797 Bài viết

• 5,180 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Tí Xinh Xem bài viết
    Tối nay AV sẽ thi chung kết 2 nội dung 200m bướm và 200 tự do. Bạn nhớ đón xem trên VTV6 vào lúc 18:00 và 19:20 nhé.
    Vừa vào đọc dc cái này xong bật V6 luôn, đúng lúc thấy AV lại giành 1 HC Vàng nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 740 Bài viết

• 2,930 Được cảm ơn

Tuyệt vời, Ánh Viên đã làm được những gì mà cô bé nói là giành chiến thắng trước VĐV nước chủ nhà Quah Ting Wen (đã giành HCV nội dung 100m tự do ngày hôm qua)ở nội dung 200m bơi bướm và lần thứ 6 phá kỷ lục Seagames của Tao Li đang nắm giữ
    • 243 Bài viết

• 773 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em ý lại đc vàng, lại phá kỉ lục các Mẹ ạ
    Xem cổ vũ mà khách đang uống bia bên ngoài ngó vào hỏi " bóng đá à em " 😂😂

Gởi từ ứng dụng Webtretho của VuLanKieu
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 870 Bài viết

• 1,955 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Em muốn hét toáng lên khi Viên về đích mà bỏ xa các vận động viên sau cả thân người!!! Chúc mừng em!

Tối nay 18:45 Trần Duy Khôi thi 400m hỗn hợp

19:24 Ánh Viên thi 200m tự do.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 năm
    • 1,477 Bài viết

• 5,954 Được cảm ơn

Ngày nào e cũng hóng 6h tối để xem AV. Còn ck 200m tự do nữa, dự là e ấy lại đc vàng. Tự hào và ngưỡng mộ e ấy qá
    • 197 Bài viết

• 572 Được cảm ơn

Các mẹ có link xem trực tiếp AV bơi 200m tự do k ạ, VTV6 ngừng tường thuật rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 870 Bài viết

• 1,955 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thieuhiepquanhoa Xem bài viết
    Các mẹ có link xem trực tiếp AV bơi 200m tự do k ạ, VTV6 ngừng tường thuật rồi
    https://www.youtube.com/watch?v=EL6DkZT8Ljc

Đây nè bạn! 19h24 mới tới Viên thi 200m tự do.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 870 Bài viết

• 1,955 Được cảm ơn

Ánh Viên LẠIIIIIIIIII có 1 huy chương vàng và 1 kỷ lục mới nha các mẹ!
    • 128 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

Em phát sốt mấy hnay vì Ánh Viên mà hôm nay mới thấy topic này được dính. Chúc mừng AV đã đạt mục tiêu 6 hcv, phá 7 kỷ lục. Nhìn em bơi bỏ xa đối thủ mà thấy tự hào ghê! Có được thành tích như ngày hôm nay, ngoài tài năng bẩm sinh, tiền bạc đầu tư, phải kể đến công lớn của HLV Đặng Anh Tuấn - người luôn đồng hành, định hướng và bảo vệ em mọi lúc mọi nơihttp://m.kenh14.vn/sport/anh-vien-duoc-cham-soc-dac-biet-the-nao-sau-moi-chang-boi-20150607011819664.chn
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình đi nhậu mà vẫn theo dõi Ánh Viên, đang dzô mà hết toáng lên làm bạn nhậu và bàn bên nhìn làm mình ngại quá. Chúc mừng AV, cứ cự li TB là em lấy HCV dễ hơn ăn kẹo, thật không thể tin nổi@Quảng nổ.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,681 Bài viết

• 924 Được cảm ơn

Thiệt là giỏi ghê!
    • 2,631 Bài viết

• 9,550 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mấy mẹ vui lòng cho mình xin link xem 2 nội dung doạt HCV mới nhất của AV dc ko ạ, mình tìm mãi ko ra, thêm cái clip em ấy bức phá ngoạn mục về nhì nữa ạ
    • 5 năm
    • 3,797 Bài viết

• 5,180 Được cảm ơn

'Tôi sẽ thắng lại VĐV Singapore'
    Muốn thắng là thắng, vậy có khi hôm truoc là nhường chủ nhà 1 tý chứ ko lẽ thắng hết
    • 1,288 Bài viết

• 955 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em thích cô bé này quá. Em rất giỏi và khiêm tốn, là gương mặt tiêu biểu cho thế hệ vàng của thể thao Việt Nam sau này.