Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Angelina Jolie giải thích lý do con không tới trường

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.89K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 15,982 Bài viết

• 33,085 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    Angelina Jolie giải thích lý do con không tới trường

(Dân trí) - Hệ thống giáo dục hiện hành không phù hợp với các con của “Ông bà Smith” và vì thế, Angelina Jolie cho các con học gia sư tại nhà thay vì tới trường.

Gia đình Angelina Jolie ít khi ở cố định một nơi, họ thường xuyên di chuyển tới các thành phố trên khắp thế giới và vì thế, rõ ràng việc đi học tại một ngôi trường cố định là khó phù hợp với các cô cậu nhóc của gia đình này.

Trả lời phỏng vấn ngày 3/6, nữ diễn viên 35 tuổi Angelina Jolie cho biết: “Gia đình tôi sống một cuộc sống khác và hệ thống giáo dục hiện nay không bắt kịp với cách sống của các con tôi.”

an23611_f18e3
    Gia đình lớn của Angelina Jolie

“Gia đình tôi thường xuyên di chuyển và nếu các con tôi tới trường thì tôi sẽ là người đầu tiên phải nói với chúng rằng: “Các con hãy làm bài tập nhanh nhất có thể để sau đó chúng ta cùng đi khám phá thế giới.”

“Thay vì để các con ngồi trong lớp học. Tôi thà đưa con tới viện bảo tàng, học chơi đàn và đọc những cuốn sách chúng yêu thích,” Angelina Jolie khẳng định.

Brad Pitt, người tình lâu năm của Angelina Jolie cũng thừa nhận, gia đình anh sống cuộc sống “nay đây, mai đó” và vì thế họ luôn cần tới những gia sư có trình độ, vú em chuyên nghiệp.

Angelina Jolie là mẫu người thích di chuyển, vì thế, cả gia đình cũng “cuốn” theo cách sống này của cô, các con cô đã từng sống dài ngày ở Ý, Pháp, Mỹ, Bulgari, Séc…

an33611_bbeeb
    Angelina Jolie

Vĩnh Ngọc
    Theo DM

http://dantri.com.vn/c23/s23-486588/...toi-truong.htm
    "Người Phụ Nữ và bông hoa là hai kỳ công tuyệt vời của Thượng Đế. Tuy nhiên bông hoa là kỳ công tuyệt vời hơn vì…nó không biết nói"
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 165 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

sướng nhỉ :Laughing: sau này có con nhất định noi gương chị jolie
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy còn một ngày nữa để...:Battin ey:đươc yêu thương :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,323 Bài viết

• 1,314 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ở Mỹ nhiều nhà giàu có họ không cho con tới trường đầy, họ thuê gia sư về dạy cho con họ và tới mùa thi hay ngày kiểm tra, họ cho tụi nhỏ tới trường thi, kiểm tra bình thường như những học sinh học ở trường. Người ta gọi là home school.
    Mời mọi người ghé nhà mình chơi https:https://www.youtube.com/channel/UCn5..._as=subscriber
    • 869 Bài viết

• 1,107 Được cảm ơn

Em thấy như vậy cũng tốt, nhưng em vẫn ko muốn cho con của em theo cách này. Trường hợp chị này là vì gia đình chị phải thường xuyên thay đổi chỗ ở, nếu ko thì cho con đến trường vẫn tốt hơn chứ nhỉ. Con cái ra ngoài xã hội, gặp gỡ nhiều bạn bè, học hỏi nhiều thứ từ cuộc sống xung quanh, có kỹ năng giao tiếp khi tiếp xúc với mọi người tốt hơn là chỉ quanh quẩn trong nhà với gia sư. Ý kiến của em thôi ạ :Smiling:
    Yêu gia đình ta!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,623 Bài viết

• 3,776 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeugiadinhta Xem bài viết
    Em thấy như vậy cũng tốt, nhưng em vẫn ko muốn cho con của em theo cách này. Trường hợp chị này là vì gia đình chị phải thường xuyên thay đổi chỗ ở, nếu ko thì cho con đến trường vẫn tốt hơn chứ nhỉ. Con cái ra ngoài xã hội, gặp gỡ nhiều bạn bè, học hỏi nhiều thứ từ cuộc sống xung quanh, có kỹ năng giao tiếp khi tiếp xúc với mọi người tốt hơn là chỉ quanh quẩn trong nhà với gia sư. Ý kiến của em thôi ạ :Smiling:
    Ặc , mấy đứa con nhà này thì có quanh quẩn với gia sư đâu. Đi khắp nơi trên thế giới còn gì. Tiếp xúc với nhiều người, nhiều tầng lớp chứ ko chỉ có bạn bè cùng tuổi, học cũng thực tế chứ ko chỉ qua sách vở nên trưởng thành và nhiều kinh nghiệm sống hơn nhiều. Với lại học cùng gia sư thì ko thể dấu dốt được, phải học nghiêm túc cho thật hiểu. Tóm lại là không thể nói học ở trường hoàn toàn tốt hơn
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 869 Bài viết

• 1,107 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thảo_Mai Xem bài viết
    Ặc , mấy đứa con nhà này thì có quanh quẩn với gia sư đâu. Đi khắp nơi trên thế giới còn gì. Tiếp xúc với nhiều người, nhiều tầng lớp chứ ko chỉ có bạn bè cùng tuổi, học cũng thực tế chứ ko chỉ qua sách vở nên trưởng thành và nhiều kinh nghiệm sống hơn nhiều. Với lại học cùng gia sư thì ko thể dấu dốt được, phải học nghiêm túc cho thật hiểu. Tóm lại là không thể nói học ở trường hoàn toàn tốt hơn
    Chị ơi chị hiểu nhầm ý em rồi. Em nói trường hợp nhà này vì thường xuyên thay đổi chỗ ở nên áp dụng cách này thì được, chứ nếu là em thì em thấy cho đến trường sẽ tốt hơn ạ. Ý kiên của nhà em í hihi
    Yêu gia đình ta!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,286 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Học ở Ta mà theo kiểu này chắc là đúp, vì chương trình của ta nặng, vừa cồng kềnh, vừa lằng nhằng.

Nhưng học ở Tây nó khác...
    bjUXp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 710 Bài viết

• 2,138 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dù sao tới trường vẫn hay hơn chứ nhỉ, ngoài kiến thúc còn có bạn bè đồng lứa nữa
    • 6,932 Bài viết

• 10,729 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    học ở trường bạn bè mới đa dạng, nhiều tầng lớp, nhiều chủng tộc, có nhiều hoạt động học tập và vui chơi. Mấy bé này đi đâu chắc cũng có 1 đám người hộ tống bảo vệ tầng tầng lớp lớp.

tuy nhiên, với kiểu sống rày đây mai đó của gia đình này thì học với gia sư là phương pháp phù hợp hơn.

mình nghĩ nếu mấy bé được tới trường vài tháng hay 1 năm thì cũng tốt, có thêm cơ hội tiếp xúc với môi trường học đường
    • 929 Bài viết

• 898 Được cảm ơn

Dù gì thì em vẫn thấy bé Pax Thiên quá sướng đi! Giờ đám trẻ ở trại mồ côi đó chắc hẳn ngưỡng mộ Pax lắm!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 266 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Qua chuyện cậu bé Pax Thiên mình thấy đúng là con người có số phận. Xuất thân cậu bé này hình như Bố Mẹ nghiện, sống ở trại mồ côi. Một ngày nào đó giữa hàng trăm trẻ ở trại thì cậu được Jolie Angelina nhận làm con nuôi. Cuộc sống thay đổi hoàn toàn không thể ngờ được. :Angel:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,264 Bài viết

• 3,392 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Madeleine Xem bài viết
    Qua chuyện cậu bé Pax Thiên mình thấy đúng là con người có số phận. Xuất thân cậu bé này hình như Bố Mẹ nghiện, sống ở trại mồ côi. Một ngày nào đó giữa hàng trăm trẻ ở trại thì cậu được Jolie Angelina nhận làm con nuôi. Cuộc sống thay đổi hoàn toàn không thể ngờ được. :Angel:
    Em đồng ý với ý kiến chị này^^. Em cũng chứng kiến nhiều người sướng từ bé, sinh ra đã giầu có xinh đẹp còn có những người sinh ra trên đời chịu bao thiệt thòi rồi cả cuộc đời chịu bao nhiêu bất hạnh.
    You give to make a life.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,662 Bài viết

• 8,976 Được cảm ơn

Em có 2 đứa bạn đều home school đến năm học đh mới học ở trường. Theo quan sát thì các bạn này hiền lành, dễ gây thiện cảm nơi ng khác và chơi rất đc. Tuy home school nhưng đâu phải chỉ ru rú ở nhà đâu ạ, vì gd họ theo đạo nên vẫn đi lễ, tham gia các hoạt động trong nhà thờ, và tích cực với các hoạt động xh khác nên ko thể nói là giao tiếp kém hơn ng khác đc. Mà nói chứ có đi học trong trường thì cũng chỉ từng đó kiến thức thôi, gd có điều kiện thì với mấy môn năng khiếu họ mời luôn giáo sư về dạy riêng cho thì còn dễ tiếp thu hơn hẳn so với lớp học 10 mấy ng. Mấy bé nhà Jolie đc đi khắp nơi trên thế giới là cũng sướng hơn ng rồi, khiến em nghĩ đến 1 cô trong giới thời trang gd cũng đi khắp nơi như thế từ bé và bây h cô ấy trở nên rất nổi tiếng, một phần cũng nhờ đi khắp nơi mà nhận biết đc phong cách ăn mặc của nhiều nc khác nhau và học đc nhiều cái hay cho sự nghiệp của mình sau này.

Pax Thiên đc là con của ng nổi tiếng cũng mừng cho bé chứ nhiều ng nhà giàu ở Mỹ họ ko thích nhận con nuôi khi có con rồi đâu, một phần là lo chuyện chia chác tài sản nên dù họ có đi làm từ thiện nhiều cũng chưa mấy ai dám làm như Jolie.