TIN TÀI TRỢ.

Angela Phương Trinh hứng chịu hậu quả đáng sợ của phẫu thuật

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16.4K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 937 Bài viết

• 1,163 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nghĩ vậy thiệt thòi cho em nó quá, hihi.

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangyen69 Xem bài viết
    Cảm ơn Xa và Hoa vàng, hihi, mình lại cứ tưởng em này có con rồi!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 307 Bài viết

• 357 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Tu_Ca_Thuong_Hai Xem bài viết
    PTTM liên quan gì đến đạo Phật
    Nói thì dài nhưng nôm na là khi Trinh đẹp thì phúc của Trinh có 7đ chẳng hạn, vậy mà Trinh muốn đẹp 9, 10 nên pttm, vậy là hưởng quá số phúc mình có. Theo luật nhân quả thì em hưởng quá thì em sẽ bị đòi lại phần đó, tức là giờ chỉ còn 5,6 thôi
    Má nào quan tâm muốn tìm hiểu đạo Phật thì tìm nghe bài: Sự bù trừ của luật nhân quả của thầy Thích Chân Quang, thầy nói khá rõ về vấn về PTTM
    Em chọn anh là em chọn BÌNH YÊN
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 242 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Đi ngược lại tự nhiên, kể cả bên ngoài mà có lỡ xấu xí do tự nhiên mà lòng ấm áp thì vẫn có thể chuyển dần mặt mũi và hào quang tự nhiên của thân thể, từ đó có thể cảm hoá người đối diện.
    Cái quan trọng nhất chưa phải là mặt mà là nhãn thần, tức là sức mạnh phát ra từ đôi mắt, mắt chuyển ý và tinh thần mình cho người đối diện, giúp cho họ bình tâm hay thất ý là nhờ vậy.
    Nói vo lại thì "tâm sinh tướng" câu này ông bà hay dạy.
    Nói cao siêu tí thì do ảnh hưởng của nghiệp lực nhiều đời, do sức mạnh của trường năng lượng các vì sao tác động vào bào thai lúc còn trong bụng mẹ và di truyền từ thế hệ cha mẹ lên con cái. Nhưng tu lâu năm thì thân thể phát hào quang, hào quang này có thể giúp người đối diện ấm lòng, cảm nhận được sự yên bình và tình cảm xung quanh họ.

Nhờ MOD xoá account dùm, sao không thấy phản hồi gì hết vậy?????
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 677 Bài viết

• 2,470 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn trên nói PTTM có liên quan đến Phật giáo là vì nhìn vào khía cạnh định luật nhân quả. Sanh ra xấu đẹp, nó có quan hệ mật thiết với tu Tâm. Ai sinh ra có tướng mạo đẹp là do những đời quá khứ họ có tu tâm thiện lành ( tức là biết điều tiết tham sân si của mình) . Đẹp cũng có nhiều kiểu loại, nhưng đẹp hiền hậu, các nét tròn đầy, ánh mắt từ ái, thần thái hiền sang mới là vẻ đẹp có phúc nhất. Các vẻ đẹp khác như sắc sảo, ác, kiêu đều là sự hiếm khuyết về Tâm. Tuy nhiên, đời này đc quả báo xinh đẹp nhưng lại ko chịu tu tâm tiếp, thì tướng mạo sẽ biến đổi. Quá trình thay đổi của nó ko phải như mũi bạn đang cao thì nó thấp đi, mà nó thay đổi dung nhan khái quát, cái thần thái của bạn. Nó mất đi cái duyên cảm mến trong mắt ng khác.

PTTM là sự can thiệp thay đổi dung mạo ko thuận với nghiệp báo đáng có của bạn. Bạn đảo lộn phước nghiệp, trái với định luật nhân quả thì nó cũng sẽ tự đảo lộn lại cho phù hợp. Bởi vậy mà chúng ta thấy những người PTTM đc thời gian đầu nhưng sau đó thì xuống cấp, thậm chí còn xấu hơn trước.

Đấy là đối với những người ko đẹp đã đành. Nhưng nghiêm trọng nhất là những người xinh đẹp sẵn rồi, nhưng tham lam cực độ lại muốn xinh đẹp hơn, liền đi PTTM. Nếu bạn quan sát tỉ mỉ thì sẽ thấy dung nhan của họ về sau ko những xấu đi, mà mặt trông thật khủng khiếp. Trong Phật giáo, sự tham lam sẽ phải đoạ cảnh giới ngạ quỷ sau khi chết. Tham sắc hay tham bất cứ cái gì đều sẽ có kết cục như vậy. Muốn cải tướng mạo, tốt nhất nên bắt đầu tu tâm. Một thời gian sau, soi gương sẽ thấy mình khác hẳn. Ko nên PTTM sẽ biến dạng khuân mặt trở nên ác tướng. Tuổi trung niên cho đến lão niên mặt mũi tự nhiên phúc hậu mới là dấu hiệu lành. Chứ nhìn tướng mạo mà ứng với cõi ngạ quỷ là dấu hiệu ko tốt đâu. Thậm chí nghề nghiệp như Bs, ytá chuyền về PTMM cũng ko phải là chánh nghề nghiệp, cũng chịu nhân quả cả đấy.

Tóm lại, chăm chỉ tu tâm, chịu khó cúng dường hoa, ngắm hình Phật và Bồ Tát tướng mạo sẽ đẹp lên. Cái này mình trải nghiệm rồi.
    _()_ Namo A Di Đà Phật _()_ "Mọi dấu hiệu họa phước sắp xảy đến đều nảy mầm từ nội tâm rồi biểu hiện ra ngoài hành vi con người. Như người nhân hậu rộng lượng sẽ có thái độ chững chạc bình tĩnh, thường được phước. Người khắt khe hẹp hòi sẽ có thái độ bộp chộp nóng nẩy, thường gặp họa. Người thường không thấy xa, tưởng rằng họa phước là việc hên xui may rủi không thể tiên đoán được. Theo nguyên tắc, lòng chân thành là lòng hợp ý trời...Muốn tìm phước tránh họa, điều cần thiết nhất là việc sửa lỗi bản thân, sau mới nói đến việc làm thiện." ( Trích: Liễu Phàm Tư Huấn )
    • 741 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

Là mình hưởng cái phước mà mình ko có. Ví dụ bạn đẹp 5/10 thôi nhưng đi phẫu thuật để đẹp 8/10. Đc hưởng sự ngưỡng mộ từ ng khác mà lẽ ra theo số phận vs nhan sắc 5/10 bạn ko đc hưởng. Hưởng cái ko phải của mình thì sẽ phải trả lại bằng thứ khác.
    "Tôi từng mơ ước nhiều
    cứ bên ai buồn vui sớm chiều
    cứ cho ai tin yêu rất nhiều
    mà tình yêu ai người thấu hiểu"
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 452 Bài viết

• 557 Được cảm ơn

Thực ra ai cũng muốn đẹp hơn. Nói như vậy thì mình trang điểm cũng sẽ bị quả báo ở mức độ nào nhỉ ?
    • 30 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Nghe các chị mở tầm nhìn ra quá
    em lại chỉ nghĩ ra la tại hậu quả của PTTM
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 307 Bài viết

• 357 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hathao Xem bài viết
    Thực ra ai cũng muốn đẹp hơn. Nói như vậy thì mình trang điểm cũng sẽ bị quả báo ở mức độ nào nhỉ ?
    Đúng thế bạn ạ, thậm chí dùng thuốc bổ cho cơ thể cũng thế. Nó là bị quả báo thì nghe hơi to tát nhưng nó là sự bù trừ của Luật nhân quả thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 133 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Vụ dùng thuốc bổ là thế nào nhỉ? Mình thiếu màu nên uống sắt, hổng lẽ sẽ phải chịu hậu quả.@@.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 307 Bài viết

• 357 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Min.kyah Xem bài viết
    Vụ dùng thuốc bổ là thế nào nhỉ? Mình thiếu màu nên uống sắt, hổng lẽ sẽ phải chịu hậu quả.@@.
    Mẹ nó nghe bài giảng này để hiểu thêm nhé https://youtu.be/P3gkK_MbVQA
    • 609 Bài viết

• 1,135 Được cảm ơn

Tội nghiệp con bé, còn nhỏ tuổi mà gia đình định hướng không kỹ nên giờ thấy thương ghê.

Nhân quả khỉ gì các chị nghĩ nhiều cho mệt đầu.
    Cứ nhân hiện tại soi quả tương lai, phẫu thuật tất nhiên có hạn sử dụng, ăn nhiều thì ỉa chảy, lạm dụng tiền bạc có ngày trắng tay. Nghĩ đơn giản thôi cần chi sâu xa quá, những cái nhỏ nhặt bỏ qua đi cho nhẹ não. Giết thêm 1 con kiến hay ăn thêm 1 cái đùi gà mà lo nghĩ sợ xuống địa ngục thì chết quách sớm cho sướng thân.
    • 301 Bài viết

• 1,391 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beebee_bee Xem bài viết
    Tội nghiệp con bé, còn nhỏ tuổi mà gia đình định hướng không kỹ nên giờ thấy thương ghê.

Nhân quả khỉ gì các chị nghĩ nhiều cho mệt đầu.
    Cứ nhân hiện tại soi quả tương lai, phẫu thuật tất nhiên có hạn sử dụng, ăn nhiều thì ỉa chảy, lạm dụng tiền bạc có ngày trắng tay. Nghĩ đơn giản thôi cần chi sâu xa quá, những cái nhỏ nhặt bỏ qua đi cho nhẹ não. Giết thêm 1 con kiến hay ăn thêm 1 cái đùi gà mà lo nghĩ sợ xuống địa ngục thì chết quách sớm cho sướng thân.
    Like gấp.

Luật nhân quả là một lý thuyết, ứng dụng lý thuyết như thế nào là do con người, lý luận làm sao cũng là do con người.

Mọi thứ đều có nhân-quả. Ăn thêm một cái đùi gà thì chắc chắn là phải có "quả" rồi, đủ thứ "quả": mập lên; hoặc có tiền cho người bán gà làm những việc xyz, những việc xyz này lại dẫn đến abc, những cái abc này lại dẫn đến def, ...

Giải thích hậu quả của PTTM mà phải mang đến Luật Nhân Quả nhưng lại theo cái hướng "ăn hết phúc" thì ... tội cho đạo Phật quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 312 Bài viết

• 1,994 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dù con người em vô thần nhưng cũng có niềm tôn kính đạo Phật, mà nghe các chế bàn luật nhân quả khiến em... hãi hãi à.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 133 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi star05 Xem bài viết
    Mẹ nó nghe bài giảng này để hiểu thêm nhé https://youtu.be/P3gkK_MbVQA
    Cảm ơn mẹ star05.. Nhưng mà pttm phải sửa toàn diện, chứ sửa 1 phần sẽ thấy không hài hoà và muốn sửa tiếp, mà nhiều quá gương mặt sẽ phải chịu gánh nặng, găp bs không mát tay là xuống cấp còn nhanh nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 322 Bài viết

• 1,200 Được cảm ơn

mình chỉ thấy ai đẹp quá rồi mà còn muốn PTTM cho đẹp lên thì mới thấy đúng với luật nhân quả thôi, chứ vài trường hợp PTTM xong đẹp lên thì sự nghiệp, cuộc đời đi lên mà thôi như Thuỷ Tiên hay Hà Hồ là 1 ví dụ vì theo tướng học thì mặt mũi đẹp , hài hoà thì số mới sướng mà!
    Em Phương Trinh giờ hot quá! đánh bật hết tất cả các em khác!
    • 508 Bài viết

• 1,880 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    MÌnh thấy vụ PTTM (kể cả trang điểm cho xinh đẹp hơn) dính dáng tới luật nhân quả của đạo Phật nghe không logic chút nào!
    Cái gì lạm dụng nhiều thì tương lai bị lãnh hậu quả thôi, làm chút chút cho đẹp lên thì chả sao cả, cứ đem đạo ra để hù người ta, rồi răn đe ko được làm đẹp nghe nó cứ sao sao ấy!
    Do đặc thù công việc của mình, gặp người xin việc mà cười thấy răng sún, lộn xộn khấp khiểng là bị loại từ vòng đầu. Thử hỏi người ta PTTM răng một chút thôi thì cơ hội tới biết bao nhiêu, sao cứ phải gò bó rồi tự an ủi là "mình không cần làm gì hết, không nên cải thiện bề ngoài gì hết để giữ nguyên cái "phước"" được? TK21 rồi mấy mẹ ơi, cái gì nói hợp lý thì tin, mà tin ít ít thôi, mình thấy không thẹn với lòng thì được rồi. Mình cũng tiếp xúc với rất nhiều người PTTM, mới có, 2,30 năm rồi cũng có, thì phần lớn ai cũng hài lòng với quyết định PTTM của họ hết, miễn không lạm dụng thôi, và nhờ sửa sang nhan sắc mà họ gặp nhiều thành công trong cuộc sống nữa, nhất là hài lòng về bản thân vì không phải sống chung cả đời với điểm xấu trên chính cơ thể mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình thấy pttm làm tự nhiên thì đẹp và để được lâu chứ ai cứ làm quá đi rồi lạm dụng quá thì chả được lâu đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 31 Bài viết

• 439 Được cảm ơn

em chỉ thấy cái ảnh ở tựa của báo, em PT cười mỉm tủm tỉm, chả hiểu sao em cứ thấy giống chuyển giơis thôi 😰😰 chắc tại cái lông mày sâu róm và điệu cười móm mém của ẻm

Gởi từ ứng dụng Webtretho của xiupao
    • 2,895 Bài viết

• 7,105 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi TieuGiaNghi Xem bài viết
    TK21 rồi mấy mẹ ơi, cái gì nói hợp lý thì tin, mà tin ít ít thôi, mình thấy không thẹn với lòng thì được rồi. Mình cũng tiếp xúc với rất nhiều người PTTM, mới có, 2,30 năm rồi cũng có, thì phần lớn ai cũng hài lòng với quyết định PTTM của họ hết, miễn không lạm dụng thôi, và nhờ sửa sang nhan sắc mà họ gặp nhiều thành công trong cuộc sống nữa, nhất là hài lòng về bản thân vì không phải sống chung cả đời với điểm xấu trên chính cơ thể mình.
    uhm, mấy người bạn của mình PTTM sửa chút chút vài lỗi nhỏ xong ai cũng đều hạnh phúc và thành công hơn rất nhiều. đặc biệt là sửa mũi công nhận thấy ảnh hưởng rõ tới đường công danh sự nghiệp
    còn sửa te tua thì gánh hậu quả xuống cấp là phải rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,565 Bài viết

• 22,842 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chưa tính đến yếu tố tôn giáo, chỉ nói về sức khỏe thì sự tự nhiên bao giờ cũng tốt. Mình cho cái gì vào cơ thể cũng phải biết có ngày nó giở chứng, có thể gây nguy hại cho cơ thể.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2