Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Án mạng tại vựa ve chai, 2 mẹ con chết thảm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.24K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 62 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

lại thêm 1 vụ án đau lòng nữa. Nghĩ đến TH nhà mình đợt trước mà thấy mình vẫn may. ! thằng trộm vào nhà mình 2 lần trong vòng 1 tuần. cũng là lỗi do nhà minh sơ hở. chỉ chốt cửa trong mà không khóa, trộm vẫn có cách đẩy chốt để đột nhập từ ban công t2, t3 vào nhà. 2 lân mặt đối mặt với trộm làm mình mất ngủ đến mấy tháng. May mà nó nhìn thấy mình thì chạy đi chứ không manh động gì. Lạy trời, lạy phật. Sau vụ đấy nhà mình mất vài triệu cho tiền khóa, tối đi ngủ khóa cửa kỹ càng từ tầng 1 lên tầng 5, kể cả các cửa sổ. Tôi nào cũng mất 20p đi khóa cửa. thế mà vẫn giật mình thon thót

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,414 Bài viết

• 5,425 Được cảm ơn

Giá như Bác Hồ của chúng ta sống lại. Giá như nước ta có hai tướng Giáp... Đời con cháu mình mới bình yên.
    Tội nghiệp em bé quá!!!
    • 3,405 Bài viết

• 7,685 Được cảm ơn

Thế mới thấy ở căn hộ lại thấy thoải mái và an toàn hơn ở nhà dưới đất vì chỉ cần khóa cửa sắt và cửa gỗ là xong. Dưới tầng 1 thì có bảo vệ chung cư nên cũng đỡ sợ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 921 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Lũ dã thú này thì giết luôn để sống bẩn xã hội.

:Rose:Tình yêu đầu trôi xa dư âm để lại
    Và nếu thuộc về nhau em sẽ trở lại
    Và anh được thấy hoa rơi như cơn mưa
    Tươi thắm những con đường
    :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 132 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

hôm qua em đi làm về ngang chỗ này, thấy mọi người đứng coi đông nghẹt, sáng nay lên đọc mới biết. cầu mong linh hồn 2 mẹ con được yên nghỉ.
    hjx, dạo này em toàn phải ở nhà 1 mình vào buổi tối, càng đọc những tin này càng sợ. hjx. Mà chỗ em dân tứ xứ lại nhiều...
    • 257 Bài viết

• 575 Được cảm ơn

Hôm qua đi công việc về ngang chỗ này, thấy hàng trăn người tụ tập để xem cứ tưởng tai nạn GT hay đánh nhau gì, sáng mới biết là có vụ này.
    So với các tỉnh lân cận, có thể nói tình hình trật tự của BD phức tạp và loạn nhất, dân nhập cư tứ xứ đổ về, đi làm thì sợ mệt cứ tụ tập ăn chơi, quậy phá...không có tiền thì đi cướp. Bên CA cũng trấn áp liên tục, cộng với lực lượng hiệp sĩ hùng hậu, thế nhưng vẫn không đủ nhân lực để làm việc, hầu như không có ngày nào mà không xảy ra trộm cướp đâm chém.

Mình ở khu VietSing, cách đây hơn 10 ngày ( 20/08) cũng xảy ra một vụ gần nhà...nhưng phải đọc báo mình mới biết, mới khoảng 3g trưa mà mấy thằng loai choai nó chặn đường cướp xe và tài sản của người ta và hôm sau thì bị bắt
    http://baobinhduong.org.vn/newsdetai...g_cuop_9x.aspx

Nhiều lúc định cho thuê nhà về để về lai SG, nhưng công việc làm ăn của mình tấc cả đang đặt ở đây, cũng chẳng biết thế nào...chứ thật sự mình thấy an ninh ở đây rất phức tạp.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3