Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Án mạng tại vựa ve chai, 2 mẹ con chết thảm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.24K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 3,533 Bài viết

• 4,532 Được cảm ơn

dạo này sao những đứa bé vô tội chúng cũng ko tha, xã hội tha hóa đến mức này rồi sao....

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 150 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

hic....dạo này lên mạng đọc báo toàn án mạng kinh hoàng, giết người ko gớm tay, tàn sát cả những bé con vô tội :Crying:. Riết rồi ám ảnh quá, sợ cho gia đình mình, con mình :Worried:...
    Nhìn lại nền giáo dục thời nay, đạo đức suy đồi, con người sống với chữ "con" nhiều hơn chữ "người", hở ra 1 tí là choảng nhau, đánh nhau, mạt sát nhau, trả thù nhau... Ra đường thì tai nạn giao thông, ở nhà thì trộm cướp. Cuộc sống bây giờ chỉ cầu xin Ơn trên cho chúng ta 2 chữ BÌNH AN!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,534 Bài viết

• 1,508 Được cảm ơn

Những vụ án kiểu cướp giết này, tội nhất là những em bé còn quá nhỏ mà bọn sát nhân nỡ ra tay giết hại.. Mấy vụ án gần đây, mình đọc mà thấy thật xót xa, xã hội này ngày càng loạn mất rồi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,013 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Lại thêm nỗi đau của gia đình người khác và thêm nỗi sợ trong lòng mình.
    • 392 Bài viết

• 1,064 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBuomXinh Xem bài viết
    Nhìn cái mặt thằng này chỉ muốn oẹ, đúng là đồ dog.

Cầu cho 2 mẹ con sớm yên nghỉ!
    Mẹ nó ơi, chó còn không giết đồng loại. Đừng mắng nó tội nghiệp. Thẳng này nhìn mặt đã thấy bất nhân rồi. Em muốn đạp vào mặt nó quá!!!!!!!!!
    Thương cho 2 mẹ con quá, nhất là cháu bé mới 2 tuổi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 326 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chắc lang thang nhiều ngày đói quá nên định ăn cắp cuộn nilon đi bán làm bát phở , chỉ vì cái đói cái khát mà ra , haizzz !
    • 455 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

trời ơi, loạn loạn hết cả rùi, dạo này toàn thấy các vụ thảm sát thật là kinh khủng, làm sao để được an toàn đây....
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,062 Bài viết

• 7,289 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    trời ơi giàu nó cũng không tha mà nghèo cũng không từ. Ông trời có mắt không? Chẳng biết trách ai đành trách ông trời cho thoả miệng....
    • 2,226 Bài viết

• 1,070 Được cảm ơn

sau vụ giết người ở Bắc Giang giờ đến vụ này làm mình cứ thấy hoang mang quá! sao giờ con người có thể giết đồng loại như vậy nhỉ? cháu bé sinh năm 2009 có biết gì đâu?
    rồi bé con 18 tháng con anh chị Sinh ở Bắc Giang cũng thế? bé có biết gì đâu mà bọn cầm thú này nỡ ra tay?
    GXPbp7
    fFOIp7
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 1,397 Bài viết

• 3,395 Được cảm ơn

trời ơi e bé mới có 2 tuổi,nó làm sao tự vệ đc,làm sao làm hại thằng khốn nạn đó đc mà giết bé chứ? Đọc xong mà ức k thở nổi,chết là quá nhẹ,tử hình là quá nhẹ,cần có thêm hình phạt nữa dành cho lũ vô nhân tính,man rợ, bệnh hoạn...thế mới có tính răn đe,để những đứa ngu nhất nó phải biết sợ..Việc này nên học TQ về khoản nghiêm trị mới khá lên đc.. Chúng nó thấy giết ng vào tù đc ăn 3 bữa có chỗ ăn ngủ đàng hoàng nên k sợ,chúng nó thấy giết ng,đâm
    chết ng tù có vài năm nên nhơn nhơn ra đấy,giờ lại còn tiêm thuốc độc chứ k xử bắn...Ko sửa đổi, thêm luật thì muôn đời dân lành vẫn sống trong lo sợ...Thử hỏi việc nhỏ nhất như k đội mũ bảo hiểm phạt 5-700/ng thì chẳng phải huy động thêm lực lg cũng đội hết ngay..việc bé k xong nói gi đến việc lớn...haizzzz
    • 2,669 Bài viết

• 12,596 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi trời!
    Thương mẹ con em Lan quá, cái chết thật đau xót...cái thằng cầm thú kia nhìn mặt đã thấy lưu manh rồi...tử hình cũng không hết tội...Lại thêm 1 vụ án đau lòng nữa.

Mẹ Chic nói đúng quá, xã hội loạn rồi, người giàu người nghèo đều bị bọn lưu manh rình rập, giết người, cướp của, hãm hiếp...chả biết trách ai bây giờ????

Dạo này chồng đi công tác suốt, mình ở nhà 1 mình 3 tầng, 5 cái khóa cửa mà sao không ngủ được. Gần nhà lại có hội thợ xây choai choai nữa càng thêm sợ, Cứ bị ám ảnh vụ thảm sát ở trên BG chưa bắt được thủ phạm, lại thêm vụ này và vụ mất ô tô ở Yên Hòa (dù nhà cao cửa rộng, khóa chắc chắn mà nó còn còn cưa cả song sắt)...chỉ 1 tiếng động nhỏ mình cũng giật mình thon thót...đêm ngủ k yên giấc, bây giờ ngồi gõ những dòng này mà vẫn run run...

cầu mong linh hồn các nạn nhân yên nghỉ và mong công an sớm bắt được hết bọn thủ phạm để PL trùng trị...Thương quá các cháu nhỏ...mong các con sớm siêu thoát.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,756 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi megauTeddy Xem bài viết
    Ôi trời!
    Thương mẹ con em Lan quá, cái chết thật đau xót...cái thằng cầm thú kia nhìn mặt đã thấy lưu manh rồi...tử hình cũng không hết tội...Lại thêm 1 vụ án đau lòng nữa.

Mẹ Chic nói đúng quá, xã hội loạn rồi, người giàu người nghèo đều bị bọn lưu manh rình rập, giết người, cướp của, hãm hiếp...chả biết trách ai bây giờ????

Dạo này chồng đi công tác suốt, mình ở nhà 1 mình 3 tầng, 5 cái khóa cửa mà sao không ngủ được. Gần nhà lại có hội thợ xây choai choai nữa càng thêm sợ, Cứ bị ám ảnh vụ thảm sát ở trên BG chưa bắt được thủ phạm, lại thêm vụ này và vụ mất ô tô ở Yên Hòa (dù nhà cao cửa rộng, khóa chắc chắn mà nó còn còn cưa cả song sắt)...chỉ 1 tiếng động nhỏ mình cũng giật mình thon thót...đêm ngủ k yên giấc, bây giờ ngồi gõ những dòng này mà vẫn run run...

cầu mong linh hồn các nạn nhân yên nghỉ và mong công an sớm bắt được hết bọn thủ phạm để PL trùng trị...Thương quá các cháu nhỏ...mong các con sớm siêu thoát.
    dạo gần đây đi ngủ mình luôn bấm chốt cửa phòng thế mà có tiếng động lạ cũng giật mình rồi tự trấn an rằng chốt dân phòng sát cạnh. có bận trộm cũng vào nhà mình, định trộm xe nhưng dân phòng bắt quả tang được í thế mah chẳng bắt giam được.tức thế
    • 142 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Em mới có tý cái tuổi đầu mà đã thấy xã hội loạn đảo loạn điên vì mấy cái thằng dã thú nầy. Sợ
    • 9,374 Bài viết

• 17,339 Được cảm ơn

Nhìn mắt và mũi thằng sát nhân thấy ghê ghê
    Con thích bố mẹ cứ vui như thế này!

https://www.youtube.com/watch?v=ZZ1ijNTYfOA
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 347 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

bọn trẻ bây giờ tha hóa nhiều đứa mất hết nhân tính thế nhỉ, chúng nó có thể giết người ko ghê tay. động tí là giết ngay kể cả đứa trẻ chưa biết gì. ngày nào cũng vào đọc báo thấy những tin như thế này mà cảm thấy bất an vì xã hội loạn rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 587 Bài viết

• 1,178 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Coc_Noir Xem bài viết
    Vì bây giờ internet quá phổ biến, báo mạng tràn lan, ai cũng có thể săn tin, đưa lên báo kiếm tiền nhuận bút ..... quá dễ hiểu, sống lâu mà ko hiểu hay cố tình phát biểu mang tính kích động vậy.
    Cũng cố AQ lắm mà chả được. Chả phải báo chí gì, cứ ra đường thì biết, chỉ cần nghe tin vỉa hè thôi. Chả có mấy ngày là không phải nghe tin tai nạn giao thông, cướp giật, đâm chém... Cuộc sống lúc nào cũng thấy nơm nớp, bất an, hết lo bão giá lại lo an toàn. Chết vì sì trét mất thôi.
    • 554 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

Cuộc sông bây giờ đáng chán thật. Hết lo lắng cơm áo gạo tiền, nuôi dạy con tốt, gia đình vui vẻ hạnh phúc, giờ lại lo đến an toàn giao thông, về đến nhà tưởng được yên thì lại lo trộm cướp. Đúng là từ sau vụ tiệm vàng ở BG, đêm mình ngủ cũng không ngon giấc, nghe động cái là tỉnh để nghe ngóng xem có phải từ trong nhà mình không, mà nhà cửa giờ có khoá với của sắt mà sao vẫn chẳng có chút nào yên tâm.
    Tội các bé quá, nhỏ thế đã biết gì đâu mà chúng nó nỡ.
    • 4,066 Bài viết

• 6,922 Được cảm ơn

Xã hội này sẽ đi về đâu..... Haizzz
    • 2,669 Bài viết

• 12,596 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi baxa5bau Xem bài viết
    dạo gần đây đi ngủ mình luôn bấm chốt cửa phòng thế mà có tiếng động lạ cũng giật mình rồi tự trấn an rằng chốt dân phòng sát cạnh. có bận trộm cũng vào nhà mình, định trộm xe nhưng dân phòng bắt quả tang được í thế mah chẳng bắt giam được.tức thế
    Mình cũng k hiểu sao giờ nhà toàn cửa sắt, cửa cuốn, cửa sổ khung sắt đặc...mà trộm nó vẫn vào nhà được mới đáng sợ. Mẹ nó chốt cửa phòng khi ngủ cũng giống nhà mình. Nhưng khi chốt cửa phòng ngủ mẹ nó phải đảm bảo toàn bộ chìa khóa của cả nhà cũng phải cất vào phòng ngủ chứ k để dưới tầng 1 hay ngoài phòng ngủ, mình toàn làm vậy dại mồm nhỡ trộm có vào nhà nó cũng k tìm đc chìa khóa cửa cổng, khóa phòng, khóa xe máy hay dùng chìa cắm vào lỗ khóa cửa phòng ngủ là mình k ra được... Nhà mình cũng có 1 bình xịt hơi cay để ở đầu giường, có 1 thanh kiếm treo trong phòng ngủ...từ trước đến giờ hễ nhà có động là ông xã mình dùng thanh kiếm ý đi rón rén kiểm tra chứ k tay k chạy xộc xuống đâu, hôm trc đọc có mẹ nào bảo Tây mà có động là nó cũng phải lấy vũ khí trước rồi mới đi kiểm tra mà...Giờ xã không có nhà, chả đêm nào mình ngon giấc

híc, cẩn thận thế mà vẫn sợ
    • 304 Bài viết

• 785 Được cảm ơn

xã hội ngày càng loạn lạc rồi. thêm nữa là phương tiện giải trí, các loại phim bạo lực làm ảnh hưởng quá thành ra càng ngày bọn thủ ác lại xuất hiện càng nhiều!