TIN TÀI TRỢ.

Ăn cắp áo phao còn đổ vạ cho nhân viên an ninh hàng không

• 2 Lượt chia sẻ
  • 7.62K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • alo
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,448 Bài viết

• 7,709 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minhrau2014 Xem bài viết
    Theo tôi đây là hành vi ăn cắp, chia tay bạn trai như vậy là vừa.
    Nên nhớ là khách sạn có thể cung cấp xà phòng, bàn chải đánh răng, lược. Nhưng để dùng chung, vì bạn dùng không thể hết 1 cục xà phòng và còn khách khác đến sau.
    Ngoài ra, dầu gội, dầu tắm thì họ không cung cấp vì đắt tiền hơn. Hơn nữa, dầu gội nếu cung cấp thì chỉ một gói nhỏ (giá 500 đồng) chứ không thể cả chai được.
    Ngoài ra, nếu bạn yêu cầu chai dầu gội hay dầu tắm chẳng hạn thì khách sạn sẽ đem lên và tính phí.
    Ối giời ơi!

Tưởng tượng bánh xà phòng trong khách sạn, được khách dến trước chà xát các kiểu lên các bộ phận cơ thể của vị khách ấy, rồi mình là khách đến sau, dùng lại. Mà kinh con bà dị.

Bạn này rõ thật là....
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,110 Bài viết

• 9,424 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đồ dùng khách sạn thì khác nhé. Những thứ như gối, chăn, khăn, ly, cốc ... là những thứ tài sản cố định của khách sạn, nếu bạn mang về thì họ sẽ tính phí. Các khách sạn như Singapore, khi check-in, họ sẽ tạm tính ở thẻ credit cards của bạn 1 số tiền cỡ phải gấp đôi gấp 3 tiền phòng- bạn có trốn hay bỏ đi thì họ cũng tính được tiền kiểu nắm đằng chuôi.

Những đồ dùng như bàn chải đánh răng, kem đánh răng, các loại dầu tắm dạng lọ ... thì khách sạn đã tính trong khấu hao hằng ngày ( họ tính là bạn sẽ dùng nó hết trong ngày) nên đem về hay không là quyền của bạn.
    ................
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 359 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi taiuong Xem bài viết

Bạn đi ks lần cuối cùng năm nào thế?
    Mình chửa thấy ks nào để cục xà phòng từ khách trước cho khách sau cùng. Toàn loại dùng 1 lần, 1 ngày, các chị dọn phòng đa số là gạt đám đó vào sọt rác khi khách trả phòng.
    Haha đọc tới câu "bạn đi ks lần cuối cùng năm nào thế" mà em cười xém phun nước ra cả màn hình ạ ^^, chị nói chỉ chuẩn.
    • 3,877 Bài viết

• 5,050 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi htdt Xem bài viết
    Em đã đi nhiều hãng hàng không của Mỹ và châu Á, châu Âu, thấy cái ly nào đẹp đẹp thì hỏi tiếp viên là tao lấy về được không. Và câu trả lời của họ luôn luôn là "yes" mà.
    Singapore Airlines là k cho lấy đâu nhé. Con tớ hồi tầm 2 tuổi chơi đống cốc khay nhựa đó, tới khi tiếp viên đi thu dọn đồ thì họ nói khi nào xuống máy bay thì nhớ để lại vì đó là tài sản của hãng.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,208 Bài viết

• 1,149 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tdna Xem bài viết
    Đồ dùng khách sạn thì khác nhé. Những thứ như gối, chăn, khăn, ly, cốc ... là những thứ tài sản cố định của khách sạn, nếu bạn mang về thì họ sẽ tính phí. Các khách sạn như Singapore, khi check-in, họ sẽ tạm tính ở thẻ credit cards của bạn 1 số tiền cỡ phải gấp đôi gấp 3 tiền phòng- bạn có trốn hay bỏ đi thì họ cũng tính được tiền kiểu nắm đằng chuôi.

Những đồ dùng như bàn chải đánh răng, kem đánh răng, các loại dầu tắm dạng lọ ... thì khách sạn đã tính trong khấu hao hằng ngày ( họ tính là bạn sẽ dùng nó hết trong ngày) nên đem về hay không là quyền của bạn.
    Thực ra đơn giản mà các mẹ, trong sách hướng dẫn của KS luôn luôn có bảng giá các vật dụng trong phòng để khách tham khảo, nếu thích thì cứ cầm vế, vd ly, khăn, bình trà, hay đồ dùng trong mini bar. Nhưng các mặt hàng đồ dùng trong phòng tắm là miễn phí nên không liệt kê trong đấy, mình được quyền lấy thoải mái.

Đôi khi, có những loại mình thích, mình cũng hay hỏi xin nhân viên dọn phòng thêm vài chai. Còn loại nào không thích thì mình vẫn để nguyên chứ không bóc ra, để tránh phí phạm cho khách sạn và ảnh hưởng đến môi trường chung
    NB: 2.5kg & 48 cm - 1st M: 4kg & ko dám đo - 2nd M: 5kg2 & 55 cm - 3rd M: 6kg150 & 59cm
    4th M 6kg7 & 63cm - 5th M 7k2 & 65cm - 6th M 7k8 & 69cm - 7th M 8k1 & không đo -
    8th 8k5 & vẫn 69cm
    • 3,633 Bài viết

• 13,918 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    http://nld.com.vn/thoi-su-trong-nuoc/kho-xu-ly-hinh-su-vu-cong-chuc-hai-quan-hai-phong-cam-ao-phao-may-bay-vna-20140926162847222.htm

Khó xử lý hình sự vụ công chức hải quan Hải Phòng "cầm" áo phao máy bay VNA

(NLĐO)- Công an quận Tân Bình (TP HCM) đề nghị Cảng vụ Hàng không miền Nam và Vietnam Airlines cung cấp chứng cứ để có cơ sở pháp lý xử lý hình sự vụ việc gia đình ông Vũ Ngọc Quang, công chức Cục Hải quan Hải Phòng, cầm áo phao trên máy bay của Vietnam Airlines.

Tin từ Cảng vụ Hàng không miền Nam cho biết Công an quận Tân Bình TP HCM đang đề nghị Cảng vụ Hàng không miền Nam và Hãng hàng không Vietnam Airlines (VNA) cung cấp chứng cứ để có cơ sở pháp lý xử lý hình sự vụ việc gia đình ông Vũ Ngọc Quang, công chức Cục Hải quan Hải Phòng, bị cáo buộc có hành vi cầm áo phao trên máy bay của VNA.
    ...

-----------------------------
    Chả cần truy tố hình sự làm gì.
    Chỉ cần tên tuổi của ông trên mặt báo cho cả nước biết cũng đủ rồi.
    Một hành động "cầm nhầm" như vậy cho thấy công việc làm chính của ông ở Cục Hải quan cũng chả ra gì và có thể suy rộng hơn nữa.
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3