TIN TÀI TRỢ.

Ai “dám” thay thế Khánh Ly, Hồng Nhung hát nhạc Trịnh?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.3K Lượt đọc
  • 81 Trả lời

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4,298 Bài viết

• 18,653 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi haithanh339 Xem bài viết

Những bài trước 75 thì ko thể hát bằng giọng lạc quan. ko thể hú rú. Cái chính là ko phải ai cũng thích cái giọng khê khê khàn khàn, buồn não của K Ly.
    Như cái clip vừa rồi, thấy mẹ ấy hết áo đen lại chuyển sang áo trắng tang tóc. Đáng ra phải thêm cái gậy với tóc trắng xõa rũ rượi. Cuộc sống phải lạc quan tiến về phía trước, chứ ko thể ngồi mà mơ mộng ban phước, cơ hội được.
    Hàng triệu người VN (cả 2 phía) đã chết trong thời kỳ chiến tranh. "Hát trên những xác người" và "Bài ca cho những xác người" của TCS ra đời trong hoàn cảnh đó (Huế 1968).
    KL hát trong bối cảnh đó, bài hát TCS cũng như người thể hiện (Khánh Ly) - là những nhân chứng sống trong giai đoạn đó - do đó họ hiểu nhất họ viết-hát và cảm xúc cái gì. Như nta nói với Ca khúc Da vàng "Khánh Ly hát là một cách để tang cho những người đã chết."

Còn giờ mấy thím ca xĩ đi văng nhãi nhép ngoài bắc, hát là cứ phải hân hoan tươi sáng vì có xxx soi đường chỉ lối, miệng cười chúm chím, mắt chớp chớp làm duyên làm dáng khi hát về 1 giai đoạn đau thương nhất của VN, thử hỏi ngoài những thể loại bần nông chuyên nghe văn công mậu dịch, có ai ngửi được ko?

hue-massacre1968a

P/S: "Ngồi mà mơ mộng ban phước, cơ hội" thì nghe "Cảng đã cho ta 1 mùa xuân bla bla...." là hợp nhứt!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,505 Bài viết

• 5,552 Được cảm ơn

• 939 Bài viết

• 2,320 Được cảm ơn

Ngoài Khánh Ly mình thấy có người hát ăn đứt chụy Bống đó là....THÁNH BÀN CHẢI
    Cũng những người Phụ nữ ấy, trong ánh mắt của những người đàn ông khác ngoài chồng...
    họ trở nên dịu dàng, nữ tính và quyến rũ lạ thường
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 348 Bài viết

• 400 Được cảm ơn

Hồng Nhung hát nhạc Trịnh không hay, dù sao cũng cảm ơn HN vì có cái cho TCS giải tỏa bức xúc hihi...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 34 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Theo mình nhớ,mình nghe nhạc Trịnh từ Hồng Nhung và Khánh Ly là chính,vì chất giọng của 2 chị đó phù hợp với nền nhạc của bác Trịnh,thêm vào đó là câu từ trong lời bài hát thì viết cho những con người thời đó hát lại sẽ truyền cảm hơn,có hồn hơn
    Luôn luôn tìm tòi cái mới !
    • 1,651 Bài viết

• 9,412 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chamomile Xem bài viết
    Không phải không bênh nổi mà do ở đọc báo giùm bạn ai đi ngược đám đông thì sẽ bị đập tơi bời.
    Cá nhân mình thích Hồng Nhung hát nhạc Trịnh hơn Khánh Ly. Mình không hợp nghe giọng Khánh Ly. Chính cách hát nhạc Trịnh với một chút lạc quan của Hồng Nhung lại làm mình thích. Mình cũng phân tích điều này ở f26 một lần rồi nên không nhắc lại nữa.
    Mình cũng ko thích chất giọng Khánh Ly. Ngày bé nghe băng cát xét của cô ấy ra rả cả ngày, cứ tự hỏi không biết cô nào hát mà như khóc đám ma thế, nghe cứ nghe kéo cưa, nhức tai và mỏi mệt kinh khủng. Chắc ko có hạp. Sau này lớn hiểu được lời bài hát thì thừa nhận cô ấy hát rất đau đáu, rất cảm xúc, nhưng chất giọng thì vẫn ko thích nghe.
    Nhạc Trịnh thì tùy bài, như Đóa hoa vô thường thì mình thích nhất bản thu của Hồng Nhung, Phôi pha thì thích bản của Tùng Dương... Nhìn chung nhạc Trịnh mình thích 1 số bài nhưng cũng ko cuồng nên ko quan tâm lắm.
    Trịnh cũng chỉ là một nhạc sĩ, ai thích hát thì cứ hát, ai nghe hạp ca sĩ nào thì cứ nghe. Ghét kiểu nâng cao quan điểm của 1 số người
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 465 Bài viết

• 898 Được cảm ơn

Biết mình đi ngược quan điểm số đông thì chui vô đây nói làm gì??? có thấy mình dị hợm hông 2 mụ điên????
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,023 Bài viết

• 10,554 Được cảm ơn

Các mẹ thích giọng hát trong sáng có hồn, mà phải hùng hồn thì nghe mấy bài cô gái vót chông, đường tàu quê hương, mỗi bước ta đi ...Nghe chi nhạc Trịnh xong roài gán ghép mụ HM vào.
    catcatard20060418_7_be+Nhim
    Chớ thấy đông tàn hoa rụng hết
    Đêm qua sân trước một nhành mai
    ?action=view&current=Hnhnh164
    • 482 Bài viết

• 3,423 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    HN được mỗi bài "Đóa hoa vô thường" còn không hát được bài nào của Trịnh cho ra hồn. Giọng HN bây giờ phải nói là rất kém. Hát lên gân lên cốt mà chẳng ra đâu vào đâu, lại còn thêm các quả thảo mai mỗi khi tháng 4 về tưởng nhớ TCS nữa nên càng làm cho mọi người ghét
    • 626 Bài viết

• 1,277 Được cảm ơn

Ngay mat bac trinh ma khà khà. Hồng nhung hát trịnh mình k yeu dc

Gởi từ ứng dụng Webtretho của bagialamchuyen
    • 626 Bài viết

• 1,277 Được cảm ơn

Chuẩn HN có mỗi bài đoá hoa vô thường là hay hhii

Gởi từ ứng dụng Webtretho của bagialamchuyen
    • 1,651 Bài viết

• 9,412 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DAM-THI-MI_HUNG Xem bài viết
    Biết mình đi ngược quan điểm số đông thì chui vô đây nói làm gì??? có thấy mình dị hợm hông 2 mụ điên????
    Topic này là Đọc báo giùm bạn, ko phải Fanclub Khánh Ly, ai chui vô nói chả được?
    Tôi thấy có bạn vào trình bày quan điểm giống tôi nên tôi quote riêng trả lời, trao đổi với bạn ấy, có động gì đến bầy đàn các mụ đâu?
    • 442 Bài viết

• 894 Được cảm ơn

Ai nói gì thì nói Khánh Ly hát Đóa hoa vô thường vẫn hay nhất. Bản trước 75 thì liêu trai, bản sau 75 thì mặn mà sắc sảo, đúng chất "vô thường" ko thể trộn lẫn vào đâu được. ĐHVT là 1 trườngca với những tốc độ, chất nhạc thay đổi liên tục, KL hát đoạn nào ra đoạn đó, phát âm từng từ từng chứ "hương trầm", "sen hồng".... cực kỳ chuẩn xác, cực kỳ tượng hình và thuần Việt!
    HN hát ĐHVT thì nhịp phách vội vàng, tươi vui nhí nhảnh hoàn toàn ko phù hợp với nội dung bài hát,phát âm theo kiểu opera Liên xô, hoàn toàn ko ăn nhập gì với chất nhạc trong tp!

Ver. sau75

Ver.1973
    • 2,895 Bài viết

• 7,119 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi banglangtim196 Xem bài viết
    Ai nói gì thì nói Khánh Ly hát Đóa hoa vô thường vẫn hay nhất.
    lên youtube và zing nghe 1 loạt ca sĩ hát Đóa hoa vô thường, từ Khánh Ly, Hồng Nhung đến Mỹ Tâm-Thanh Hà, Thanh Ngọc, Cẩm Vân, Trịnh Vĩnh Trinh, CLB Guitar LNT ,... tới phiên bản của Nguyễn Hữu Thái Hòa mình cảm thấy hay nhất từ tiếng đàn nhẹ nhàng, trong trẻo, sâu lắng tới giọng hát, bởi nội dung bài hát này hình như là tâm trạng của người nam nói với người yêu bé nhỏ nên có lẽ với mình phong cách của Nguyễn Hữu Thái Hòa phù hợp hơn các nữ ca sĩ

Tìm em tôi tìm mình hạc xương mai
    Tìm trên non ngàn một cành hoa khôi ....
    Từ nay tôi đã có người có em đi đứng bên đời líu lo
    Từ nay tôi đã có tình có em yêu dấu lẫy lừng nói thưa ...
    Mời các bạn nghe http://mp3.zing.vn/bai-hat/Doa-hoa-v.../IW8Z8OBU.html
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 730 Bài viết

• 2,102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThoXanh2012 Xem bài viết
    lên youtube và zing nghe 1 loạt ca sĩ hát Đóa hoa vô thường, từ Khánh Ly, Hồng Nhung đến Mỹ Tâm-Thanh Hà, Thanh Ngọc, Cẩm Vân, Trịnh Vĩnh Trinh, CLB Guitar LNT ,... tới phiên bản của Nguyễn Hữu Thái Hòa mình cảm thấy hay nhất từ tiếng đàn nhẹ nhàng, trong trẻo, sâu lắng tới giọng hát, bởi nội dung bài hát này hình như là tâm trạng của người nam nói với người yêu bé nhỏ nên có lẽ với mình phong cách của Nguyễn Hữu Thái Hòa phù hợp hơn các nữ ca sĩ

Tìm em tôi tìm mình hạc xương mai
    Tìm trên non ngàn một cành hoa khôi ....
    Từ nay tôi đã có người có em đi đứng bên đời líu lo
    Từ nay tôi đã có tình có em yêu dấu lẫy lừng nói thưa ...
    Mời các bạn nghe http://mp3.zing.vn/bai-hat/Doa-hoa-v.../IW8Z8OBU.html
    Nghe link thím gửi, chả biết là ai, chỉ thấy như sau:
    1. Hát phô chênh cao độ (xem giây 00:59 "Một hồn giấy MỚI..." và nhiều chỗ ở sau)
    2. Hát điệu rơi điệu rụng, cách ngân giọng, uốn éo (Sén hồng, Ém buồn,..) sến sẩm quê quê kiểu ca xĩ nhạc Đỏ (Ngọc Tân).
    3. Đoạn nhanh (Từ nay tôi đã có người....): Hát gì hùng hồn như kêu gọi lên đường nhập ngũ zị .
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 279 Bài viết

• 566 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ai thích KL thì cho là KL hay, ai thích HN thì cho HN hay, kể cả ai thích Cindy Thái Tài hát nhạc TCS thì cho là TT hát hay. TCS sáng tác 2 màng rõ ràng: ca khúc Da Vàng và Tình ca. Nói các ca khúc Da Vàng thì KL vô đối, còn nói về Tình ca thì KL có nhiều bài kinh điển do là ngừoi hát đầu và phù hợp, còn lại HN là ngu7òi đi sau và đa số hàng mảng ca khúc tình ca thì hay cũng vô đối. Cho nên nói đến TCS là nói đến KL và HN, các ca sĩ còn lại cũng hay nhưng ko mang chất Trịnh. HN bớt làm màu khi hát nhạc Trịnh thì chẳng có cs hiện tại nào hát nhạc Trịnh hay bằng HN.
    Quan điểm cá nhân.
    • 465 Bài viết

• 898 Được cảm ơn

Giọng opera liên xô hát nghe mắc gớm, giờ bã hông làm màu cũng nghe hông lọt lỗ tai
    • 730 Bài viết

• 2,102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cavuive Xem bài viết
    Ai thích KL thì cho là KL hay, ai thích HN thì cho HN hay, kể cả ai thích Cindy Thái Tài hát nhạc TCS thì cho là TT hát hay. TCS sáng tác 2 màng rõ ràng: ca khúc Da Vàng và Tình ca. Nói các ca khúc Da Vàng thì KL vô đối, còn nói về Tình ca thì KL có nhiều bài kinh điển do là ngừoi hát đầu và phù hợp, còn lại HN là ngu7òi đi sau và đa số hàng mảng ca khúc tình ca thì hay cũng vô đối. Cho nên nói đến TCS là nói đến KL và HN, các ca sĩ còn lại cũng hay nhưng ko mang chất Trịnh. HN bớt làm màu khi hát nhạc Trịnh thì chẳng có cs hiện tại nào hát nhạc Trịnh hay bằng HN.
    Quan điểm cá nhân.
    Con điên, thím Nhun nhí nhảnh hò đò xách dép cho Tuấn Ngọc, Lệ Thu ko đáng nhóe!. Chưa kể đàn em Quang Dũng còn hát TCS hơn tỷ lần mụ Nhun!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 88 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn gì ở trên bẩu là cám ơn HN vì đã cho TCS giải tỏa bức xúc thì tự dưng lại nhớ đến đoạn: *...rừng đã cháy và rừng đã tắt, em hãy ngủ đi...*
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 418 Bài viết

• 713 Được cảm ơn

Khánh Ly hát như vịt, Hồng Nhung điệu chảy nước !
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5