TIN TÀI TRỢ.

Ai “dám” thay thế Khánh Ly, Hồng Nhung hát nhạc Trịnh?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.2K Lượt đọc
  • 81 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4,228 Bài viết

• 18,278 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoang_mac Xem bài viết
    Em thấy Tuấn Ngọc hát nhạc Trịnh cũng hay, hay hơn QD
    Ờ, tui quên, Tuấn Ngọc, Lệ Thu hát TCS từ hồi con lều báo vs thím Nhung còn đang tập nói, chưa cưa răng .... vậy mà chúng nó dám vỗ ngực huênh hoang nói láo!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 655 Bài viết

• 1,936 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng đoá, Lệ Thu hát mấy bản nhạc Trịnh cũng rất hay, thích nhất là nghe cô hát bản "Hạ Trắng"
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 6 năm
    • 2,502 Bài viết

• 11,396 Được cảm ơn

Sao mình thấy dàn ca sĩ nội địa VN mắc lỗi vô cùng to lớn khi hát là: Cố tình khoe giọng cao, điêu luyện mà quên mất chất tình, truyền cảm trong bài hát.
    Nghe Hồng Nhung hát chỉ thán phục: ôi sao giọng khỏe thế, cao thế mà chả nhớ nội dung bài nhớ là cái gì. Nói cho cùng ông Trịnh Công Sơn nhẽ rất bùn điều này vì khi bả hát chả ai biết bài hát của ông.
    Nghe Khánh Ly hát cảm tưởng như cuộc đời mình, cuộc sống mình hiện diện trong bài hát đó.
    533654_4525803961732_822850116_n

553997_4525806081785_1928330125_n
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 661 Bài viết

• 1,749 Được cảm ơn

Nói về Nhạc Trịnh thì bên cạnh Khánh Ly còn có Lệ Thu , rất nhiều người thích nghe Lê Thu hát nhạc Trịnh hơn cả Khánh Ly, chưa kể bài như cánh vạc bay chính là bài đóng mộc Lê Thu, đc do ni đóng giày cho chính Lê Thu. Còn Hồng Nhung thì chưa chắc nằm trong top ten chứ đừng nói là hát không ai qua bằng.
    Nhất kỳ nhất hội.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,363 Bài viết

• 3,074 Được cảm ơn

bài Ướt mi Hưng ưng nhất cô Thanh Thúy hát, chài ui hum nào mưa rĩ rã trên mái nhà mà nằm nghe cô hát bài ni là chì có nước chớt há há
    • 276 Bài viết

• 932 Được cảm ơn

Đặt bà HN bên cạnh KL là 1 sự sỉ nhục ghê gớm. Hồi trước thấy top nào có HN là cả 1 đám nhào vô ca ngợi điên cuồng tít mấy chục tầng mây sao dạo này im ru bà rù vậy nè, hình như cũng hết bênh nổi rồi hay sao í.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 248 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin2014iii Xem bài viết
    Ngoài Khánh Ly không tính thì có Lệ Thu pre75, sau này thì có Quang Dũng hát 1 vài bài được (như "Đêm thấy ta là thác đổ"), đâu đến lượt mụ Nhun suốt ngày toe toét nhe răng bất kể bài vui bài buồn, hét thì ông ổng như hò đò chả ra cái gì mà suốt ngày lên báo, lên sk kể lể "quan hệ" nọ kia vs TCS, đúng là tài neng có hạn thủ đoạn vô biên!
    Bin dùng từ "ông ổng" là siêu chuẩn. Từ ngày đầu tiên nghe chị Bống "ông ổng" nhạc Trịnh, tớ đã nghĩ chắc bác Sơn lúc ấy bắt đầu lẩm cẩm rồi nên mới để giọng hát kiểu này "hấp diêm" nhạc của mình rồi. Hoá ra là cũng nhiều người nghĩ như mình.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,007 Bài viết

• 11,883 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mua_quyt Xem bài viết
    Khó tìm được ai thay thế Khánh Ly hát nhạc Trịnh vì giọng hát của bà khàn khàn, truyền cảm, bà hát nhạc Trịnh như đang tâm tình.

Cũng khó tìm được ai thay thế Hồng Nhung hét nhạc Trịnh vì tìm đâu ra người hát không hợp mà còn hay khoe, hay làm quá lố như vậy
    Và cũng chẳng tìm đâu ra ai hiếp nhạc Trịnh tanh bành mụ Đàm. Nghe mủ cất cái giọng lên cái là muốn nhào vô bóp cổ
    • 214 Bài viết

• 970 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chuyện hát em không dám lạm bàn, các mẹ đã mổ xẻ hết rồi
    Em thích nghe nhạc Trịnh, thích nhạc tình ca ông viết, nhưng yêu nhất là các ca khúc bị cấm (nhạc Da Vàng), em không thích nói về chính trị trong âm nhạc, nhưng các bài hát này mới để lại trong em nhiều ám ảnh nhất, khi nghe em hay mơ tưởng vu vơ vào thời kỳ đó ở Sài Gòn cũ, em nhớ về các bức hình đen trắng cũ kỹ chụp ở Sài Gòn thời kỳ đó.
    Nếu một ngày nào đó những điều bị cấm này không còn bị cấm nữa và em có thể sản xuất (không mơ đạo diễn) một bộ phim điện ảnh, em sẽ làm phim về thời kỳ này ở Sài Gòn, và chắc chắn sẽ có những phòng trà phát những bài hát Da Vàng và do cô Khánh Ly hát
    Sẽ có khói lửa, tin vùng chiến trận đưa về, sẽ có những cuộc biểu tình phản chiến của các thế hệ học sinh sinh viên thời đó,...
    Hahaha, thấy mình điên thật
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,867 Bài viết

• 7,087 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kaneshiro.Takeshi Xem bài viết
    Em thích nghe nhạc Trịnh, thích nhạc tình ca ông viết, nhưng yêu nhất là các ca khúc bị cấm (nhạc Da Vàng), em không thích nói về chính trị trong âm nhạc, nhưng các bài hát này mới để lại trong em nhiều ám ảnh nhất, khi nghe em hay mơ tưởng vu vơ vào thời kỳ đó ở Sài Gòn cũ, em nhớ về các bức hình đen trắng cũ kỹ chụp ở Sài Gòn thời kỳ đó.
    Nếu một ngày nào đó những điều bị cấm này không còn bị cấm nữa và em có thể sản xuất (không mơ đạo diễn) một bộ phim điện ảnh, em sẽ làm phim về thời kỳ này ở Sài Gòn, và chắc chắn sẽ có những phòng trà phát những bài hát Da Vàng và do cô Khánh Ly hát
    Sẽ có khói lửa, tin vùng chiến trận đưa về, sẽ có những cuộc biểu tình phản chiến của các thế hệ học sinh sinh viên thời đó,...
    Bạn coi video "Một đời cho Việt Nam" bạn sẽ thấy tất cả những gì bạn mơ ước sẽ hiện ra nơi đó, coi video này hơi ngắn nhưng tâm trạng thật khó tả, bồi hồi, tiếc cho những gì đã qua, đã mất, cảnh chạy giặc thê lương, .... Coi xong buồn ghê gớm, chắc mình già rồi nên nhạy cảm quá chăng?!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,524 Bài viết

• 3,061 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lola-lola Xem bài viết
    Đặt bà HN bên cạnh KL là 1 sự sỉ nhục ghê gớm. Hồi trước thấy top nào có HN là cả 1 đám nhào vô ca ngợi điên cuồng tít mấy chục tầng mây sao dạo này im ru bà rù vậy nè, hình như cũng hết bênh nổi rồi hay sao í.
    Ca sĩ thì cũng có thời thôi, trước đây còn trẻ Hồng Nhung hát tốt hơn bây giờ, nhiều bài của TCS do cô ấy hát tới giờ mình vẫn thấy rất hay mà. Khánh Ly hay Lệ Thu mỗi người có một đặc điểm riêng, tóm lại đều thổi hồn được cho các ca khúc của TCS với những cảm xúc khác nhau. KHánh Ly thì buồn da diết, nghe não nề buồn bã, Hồng Nhung lại làm ca khúc trở nên trong trẻo, mượt mà và trẻ trung hơn. Dù gì Hồng Nhung vẫn là 1 trong những ca sx hát nhạc Trịnh rất hay. Còn đương nhiên thời hoàng kim của cô ấy đã xa rồi, nhưng dư âm thì còn mãi.
    • 549 Bài viết

• 2,542 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lola-lola Xem bài viết
    Không phải không bênh nổi mà do ở đọc báo giùm bạn ai đi ngược đám đông thì sẽ bị đập tơi bời.
    Cá nhân mình thích Hồng Nhung hát nhạc Trịnh hơn Khánh Ly. Mình không hợp nghe giọng Khánh Ly. Chính cách hát nhạc Trịnh với một chút lạc quan của Hồng Nhung lại làm mình thích. Mình cũng phân tích điều này ở f26 một lần rồi nên không nhắc lại nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,420 Bài viết

• 3,302 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khủng khiếp, Mình rất thích cô Khánh Ly, cũng ko thích Hồng Nhung chút nào, nhưng cho dù ko thích thì Hồng Nhung cũng là một ca sỹ có giọng hát hay, HN dĩ nhiên là hát nhạc Trịnh ko bao giờ đặc sắc, có hồn và thêm một tình cảm rất là khó diễn tả được khi nghe cô Khánh Ly hát, nhưng mà có cần phải chửi HN một cách quyết liệt và dữ dội vậy ko chài, "con mụ" mới ghê

Mà cũng ngộ, hình như chẳng có ca sỹ nữ nào sau cô Khánh Ly thể hiện đc nhạc Trịnh nữa thì phải, nam ca sỹ thì có một hai người và hát đc một hai bài, nhưng nữ ca sỹ thì không có thì phải.
    I need a Doctor
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,867 Bài viết

• 7,087 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chamomile Xem bài viết
    Không phải không bênh nổi mà do ở đọc báo giùm bạn ai đi ngược đám đông thì sẽ bị đập tơi bời.
    Cá nhân mình thích Hồng Nhung hát nhạc Trịnh hơn Khánh Ly. Mình không hợp nghe giọng Khánh Ly. Chính cách hát nhạc Trịnh với một chút lạc quan của Hồng Nhung lại làm mình thích. Mình cũng phân tích điều này ở f26 một lần rồi nên không nhắc lại nữa.
    Không ai phản đối nếu như ko có mấy cái tít " Ai dám thay thế HN hát nhạc Trịnh?" (Đầy người hát tốt hơn HN), rồi nào là "Hồng Nhung là người làm cho Trịnh hạnh phúc nhất, đàn ông nhất” (nghenhư kiểu tự sướng vậy) -Bạn nghĩ như thế là xứng, là đúng thì ko có gì để bàn cãi nữa, mọi người cũng như tui là phản đối cái tít đó, sao phản đối thì bạn Vy Caro đã phân tích rõ ràng ko phải mụ Bống làm nên tên tuổi của TCS.
    • 4,228 Bài viết

• 18,278 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kaneshiro.Takeshi Xem bài viết
    Tui lại mong bọn nó cứ cấm càng tốt, còn hơn để mấy con mẹ đi văng, đi veo tự phong sau này được thể thò mồm vào "làm mới" những bài phản chiến (cũng như tình ca) ra đời ở SG thời pre75 mà trong đầu chúng rỗng tuếch, ko hiểu chút gì về hồn vía bài hát, về SG xưa & về âm nhạc nói chung!

Thử tưởng tượng những "Hát trên những xác người, Gia tài của Mẹ..." mà rơi vào mồm mấy mụ Nhun hay mụ Ngan già mắt chớp chớp mồm đớp đớp, tay múa múa, mồm cười nụ làm ruyên rồi thỉnh thoảng rú lên như bị chọc tiết (như chúng đang làm với nhạc xưa SG) ... mà phát ói!

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,600 Bài viết

• 1,562 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Hôm qua nghe được đứa bạn cho nghe cái này
    Nhật nguyệt (í a) trên cao
    Ta ngồi (ôi à) dưới thấp
    Một dòng (í a) trong veo
    Sao lòng (ôi à) còn đục

Bầy vạc (í a) bay qua
    Kêu mòn (í a) tịch lặng
    Đường đời (í a) không xa
    Sao chồn (í a) gối chân

Nhật nguyệt (í a) trên cao
    Ta ngồi (ôi à) dưới thấp
    Một đường (í a) cong queo
    Nắng vàng (ôi à) đột ngột

Từ độ (í a) chim thiêng
    Hót lời (ôi à) mệnh bạc
    Từng giọt (í a) vô biên
    Trôi chìm (í a) tiếng tăm.

Ngán đến tận cổ những thứ này. Ko thể phủ nhận Trịnh là một tài năng lớn, nhưng ko phải lúc nào ca từ cũng hay trau chuốt, rõ nghĩa. Cái gì nó rõ nghĩa, dù đố nghĩa thì nó mới hay. còn vô nghĩa thì ... nhạt.

Những bài trước 75 thì ko thể hát bằng giọng lạc quan. ko thể hú rú. Cái chính là ko phải ai cũng thích cái giọng khê khê khàn khàn, buồn não của K Ly.
    Như cái clip vừa rồi, thấy mẹ ấy hết áo đen lại chuyển sang áo trắng tang tóc. Đáng ra phải thêm cái gậy với tóc trắng xõa rũ rượi. Cuộc sống phải lạc quan tiến về phía trước, chứ ko thể ngồi mà mơ mộng ban phước, cơ hội được.
    • 1,363 Bài viết

• 3,074 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bingo06 Xem bài viết
    Bạn coi video "Một đời cho Việt Nam" bạn sẽ thấy tất cả những gì bạn mơ ước sẽ hiện ra nơi đó, coi video này hơi ngắn nhưng tâm trạng thật khó tả, bồi hồi, tiếc cho những gì đã qua, đã mất, cảnh chạy giặc thê lương, .... Coi xong buồn ghê gớm, chắc mình già rồi nên nhạy cảm quá chăng?!
    coi cái video đó thích bài ni nhất

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,363 Bài viết

• 3,074 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin2014eee Xem bài viết
    Tui lại mong bọn nó cứ cấm càng tốt, còn hơn để mấy con mẹ đi văng, đi veo tự phong sau này được thể thò mồm vào "làm mới" những bài phản chiến (cũng như tình ca) ra đời ở SG thời pre75 mà trong đầu chúng rỗng tuếch, ko hiểu chút gì về hồn vía bài hát, về SG xưa & về âm nhạc nói chung!

Thử tưởng tượng những "Hát trên những xác người, Gia tài của Mẹ..." mà rơi vào mồm mấy mụ Nhun hay mụ Ngan già mắt chớp chớp mồm đớp đớp, tay múa múa, mồm cười nụ làm ruyên rồi thỉnh thoảng rú lên như bị chọc tiết (như chúng đang làm với nhạc xưa SG) ... mà phát ói!
    lọt vô tay thím này thì seo mụ Bin??? há há

• 46 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Giọng nam thì: Tuấn Ngọc

Giọng nữ thì: Ngọc Lan
    Họa hổ, họa bì nan họa cốt. Tri nhân, tri diện bất tri tâm.
    • 1,735 Bài viết

• 4,209 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghe Trịnh Công Sơn lúc nhỏ là qua băng cũ, thì tất nhiên là do Khánh Ly hát. Tuổi còn phải đi học chữ, tập viết ở trường mà cứ thế thuộc hết Diễm Xưa với Em còn nhớ hay em đã quên. Nhưng sau này lớn lên đúng lúc giọng Hồng Nhung chín nhất, mình cũng thích một số bài HN hát Trịnh như bài Đóa hoa vô thường trong băng nhạc 98 ấy. Nhiều người ghét HN chắc vì kiểu cách của HN nữa, còn giọng hát cô ấy thì dù sao vẫn thuộc hàng sáng, đẹp của nhạc nhẹ Việt mà.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5