Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

9 công dụng làm đẹp đáng ngạc nhiên của vaseline

• 0 Lượt chia sẻ
  • 18.2K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7,816 Bài viết

• 29,503 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    9 công dụng làm đẹp đáng ngạc nhiên của vaseline

Ngoài lợi ích dưỡng ẩm da thông thường, loại kem này còn có nhiều công dụng làm đẹp bất ngờ khác mà có thể bạn chưa biết.

Vaseline là loại mỡ lấy từ dầu mỏ màu vàng nhạt dùng để làm mỡ bôi hoặc dầu bôi trơn. Được phát hiện tại giếng dầu Pennsylvania, Mỹ vào năm 1859, vaseline dùng để làm dịu những vết bỏng và dưỡng ẩm da. Tuy nhiên, ngoài những lợi ích đó, loại kem này còn có những công dụng làm đẹp bất ngờ khác mà có thể bạn chưa biết.

1. Trước khi quét sơn móng tay, bạn có thể thoa chút vaseline lên móng để tạo độ bóng và dưỡng móng chắc khỏe. Ngoài ra, cách này còn giúp các nàng dễ dàng loại bỏ lớp sơn móng cũ.

2. Để tẩy tế bào chết bằng vaseline, phái đẹp trộn loại kem này với đường nâu theo tỷ lệ 1:1 rồi chà nhẹ nhàng lên môi trong vòng 60 giây. Phương pháp này sẽ lấy đi những tết bào không còn hoạt động, kích thích sự phát triển và nuôi dưỡng lớp tế bào mới trên môi.

3. Thoa một lớp mỏng loại kem này ở chân tóc trước khi nhuộm tóc sẽ giúp bảo vệ da đầu khỏi những tác hại của hóa chất từ thuốc nhuộm.

1-9934-1415415221

4. Vào mùa đông, chị em có thể ngăn chặn tình trạng da khô, ráp, nứt nẻ gót chân bằng cách áp dụng vaseline lên da, đặc biệt là những nơi như khuỷu tay, đầu gối nhằm cung cấp độ ẩm cần thiết, làm mềm da nhanh chóng.

5. Thoa kem vaseline xung quanh móng tay trước khi dùng sơn móng nhằm tránh tình trạng sơn bị lem và dính vào da.

6. Trước khi xịt nước hoa, chị em áp dụng chút kem vaseline vào cổ tay, phía sau tai, gáy... để lưu giữ mùi hương lâu hơn.

7. Dùng chổi nhỏ chuốt lông mi với vaseline nhằm kích thích mi nhanh dài và rậm hơn.

8. Nếu thích bơi lâu, bạn dùng bông thấm chút kem vaseline rồi nhét vào tai nhằm ngăn chặn nước vào tai.

9. Khi bị bỏng hoặc cháy nắng, bạn thoa vaseline lên vùng da bị tổn thương. Loại kem này sẽ làm dịu da nhanh chóng, đồng thời cung cấp độ ẩm giúp da mềm mại hơn.

Mimie

http://ngoisao.net/tin-tuc/phong-cac...e-3104407.html
    Muốn trở về giao diện cũ, các bạn bấm vào đây: https://www.webtretho.com/forum/f26/?styleid=50

Sống là động nhưng lòng luôn bất động
    Sống là thương nhưng lòng chẳng vấn vương
    Sống yên vui danh lợi mãi coi thường
    Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,588 Bài viết

• 5,241 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hả, vaseline làm từ dầu mỏ? Vậy mà mình mua về bôi trát mặt đã đời luôn. Thấy da mịn, mướt mát lắm. Thôi vĩnh biệt mày, vaseline.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 6 năm
    • 1,666 Bài viết

• 3,970 Được cảm ơn

Vaseline có thành phần chủ yếu từ dầu mỏ,k tốt đẹp j hết
    • 1,975 Bài viết

• 5,255 Được cảm ơn

Làm từ dầu mỏ thì có sao đâu. Cũng như các loại mặt nạ bùn đất, tro núi lửa, rồi thì nước khoáng, đâu có phải mỹ phẩm là phải làm từ đồ ăn đâu. Vaseline dùng để bôi lên vết thương hở rất lành, da mình nứt chảy máu là bôi vaseline, không dám bôi các loại mỹ phẩm khác vì không biết có đảm bảo hay không, chứ vaseline thì được chứng thực là bôi lên cả vết thương to đùng rồi quấn gạc cũng vô tư, giúp mau liền da.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 758 Bài viết

• 6,173 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dầu mỏ thì dưỡng ẩm nhưng cũng làm bí da, nên các mẹ có dùng vaseline thì cũng nên dùng ở mức độ vừa phải thôi ạ, và nên dùng ở những vùng da khó bị mụn như bàn tay bàn chân chẳng hạn.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vết bỏng nhỏ bôi vaseline là tuyệt vời

Gởi từ ứng dụng Webtretho của girl_candy77640
    • 170 Bài viết

• 520 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hababy1102 Xem bài viết
    Vaseline có thành phần chủ yếu từ dầu mỏ,k tốt đẹp j hết
    Ai nói với bạn là vaseline làm từ dầu mỏ vậy trời? Bạn đọc thông tin trên các blog liếc thì phải chọn lọc nhé!
    • 485 Bài viết

• 2,824 Được cảm ơn

Thì vaserline hay còn gọi là pertroleum jelly mà,tuy nhiên e chả biết nó hại hay xấu nhưng đó là vật bất li thân bn năm nay của em.môi e bị bệnh lý khô kinh khủng thêm 1 tật xấu là bóc da môi nữa nên thiếu vaserline là môi nứt nẻ chảy máu thậm chí k cười dc.mà loại e dùng chỉ 10k 1 lọ dùng nhòe mua ở viện da liễu.chứ em đi tây tàu mua k đâu tốt bằng loại này.bôi 1 lớp dầy thiệt dầy sáng đánh răng nhân tiện chà qua môi,tada môi căng bóng mịn màng
    • 170 Bài viết

• 520 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dầu khoáng sản thô và dầu dùng trong mỹ phẩm rất rất khác nhau về cấu trúc chuỗi hydrocarbon. Vaseline hoàn toàn an toàn để sử dụng, có tác dụng làm mềm và giữ ẩm. Thành phần kem La Mer chủ yếu là vaseline đấy thôi.

Chẳng qua mấy cái bài viết nói mineral oil, vaseline, parabens, … không tốt là do các hãng mỹ phẩm organic tung ra, dọa dẫm chị em sợ mà mua đồ organic của mấy hãng đó í mà. Kiểu như sản phẩm này không chứa alcohol, parabens, mineral oil, sulfates, blah blah… Vô hình chung gán vô đầu người mua là những chất này không tốt. Tớ cực kỳ không thích với kiểu truyền bá này. Mà nói thật là các sản phẩm organic không tốt bằng các hãng lớn đâu, còn an toàn hay dị ứng cho da thì chưa biết ai hơn ai đâu.
    • 982 Bài viết

• 3,724 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em mua cái lọ nhựa nắp xanh như trong minh họa ý, xài cả năm mà chưa hết 1/2, chỉ thoa lên môi và tay trước lúc ngủ thôi. Mềm mịn vô cùng luôn
    • 499 Bài viết

• 2,068 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có 1 thời mình cũng cuồng các sản phẩm organic, nhưng dùng mãi mà cũng chẳng thấy đẹp lên, cách rách lắm, có sản phẩm lại dị ứng nên vứt đi cả hộp, tốn tiền kinh vì tiêu chí là phải thử cho hợp. Bây h mình quay lại dùng các hàng truyền thống : Channel, Guelain, Lancome..chả sao cả, thấy ổn định chả bao h dị ứng, từng sản phẩm thì đắt, nhưng chất lượng của các hãng lớn yên tâm, vả lại là hàng phổ thông (trên thế giới mọi người dùng nhiều) nên kiểu gì review cũng lắm, skincare thì k dị ứng mà chất lượng mỹ phẩm thì gần như lúc nào cũng như mong đợi.
    Mà mỹ phẩm dùng lâu hết lắm, nên nếu k phải bỏ thì dù mua đắt 1 sản phẩm tính ra lại kinh tế.
    • 6 năm
    • 1,666 Bài viết

• 3,970 Được cảm ơn

- Không nên dùng Vaseline cho việc dưỡng môi, vì chúng có thành phần chủ yếu được chiết xuất từ dầu mỏ, (còn gọi là petroleum jelly), mineral oil (còn gọi là liquid paraffin, white oil, liquid petroleum).

- Vaseline được dùng để trị những vết thương ngoài da, vết bỏng, vết cắt.

- Trong khi đó làn môi của con người không tạo được độ ẩm và là nơi có vùng da mỏng nhất và rất dễ bị tổn thương. Khi bạn dùng Vaseline lên môi có tác động mạnh trực tiếp lên vùng môi, hãy thật cân nhắc khi dùng các sản phẩm có cortisone (hydrocortisone) vì sẽ làm cho da mỏng, để lại sẹo và gây nhiều hậu quả nghiêm trọng về sau.

- Cách tốt nhất để bảo vệ môi:
    Uống nhiều nước.
    Uống nhiều Vitamin C.
    Ăn nhiều các loại trái cây.
    Các loại thực phẩm chứa nhiều Collagen.
    ( cop nhặt)

Giờ mik còn thấy bán Vaseline được tuồn từ Viện bỏng quốc gia,số lượng hạn chế,tranh nhao mua đấy
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 217 Bài viết

• 346 Được cảm ơn

Sẵn mọi người cho em hỏi. Bạn chồng em sắp đi Châu Âu cuối tháng này, đi trúng đợt lạnh cũng khổ. Mua Vaseline để bôi mặt như kem có được không? hay là có loại kem nào cho mấy anh không ạ.
    Ở SG suốt năm nóng nên không biết những cái này bao giờ,
    • 6 năm
    • 1,666 Bài viết

• 3,970 Được cảm ơn

Thành phần Lamer chủ yếu là Vaselin thì quất Vaselin về bôi toàn thân cho rồi.Rẻ bèo
    Sao phải mua Lamer hàng nghìn $ về dùng

@ trên : Vaseline bôi chân,tay cho đỡ nẻ thôi.Trên hộp Vaseline nó cũng k ghi hdsd bôi cho mặt,môi
    Bôi mặt dùng cái khác đi,có nhiều sp mà
    • 348 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi katy.katy Xem bài viết

Chẳng qua mấy cái bài viết nói mineral oil, vaseline, parabens, … không tốt là do các hãng mỹ phẩm organic tung ra, dọa dẫm chị em sợ mà mua đồ organic của mấy hãng đó í mà. Kiểu như sản phẩm này không chứa alcohol, parabens, mineral oil, sulfates, blah blah… Vô hình chung gán vô đầu người mua là những chất này không tốt. Tớ cực kỳ không thích với kiểu truyền bá này. Mà nói thật là các sản phẩm organic không tốt bằng các hãng lớn đâu, còn an toàn hay dị ứng cho da thì chưa biết ai hơn ai đâu.
    Bạn ơi, cho mình thông tin là chắc chắn sản phẩm có chứa các chất bôi đỏ ở trên là không có độc hại phải ko? Mình chẳng rành mấy cái này, nhưng cũng hiểu các bên chơi qua lại, nhưng là hóa chất thì cũng phải có 1 vài chất độc hại như paraben, SLS phải ko?

http://khoe360.tienphong.vn/lam-dep/...-da-660477.tpo
    Thuở còn thơ ngày hai buổi đến trường
    Yêu quê hương qua từng trang sách nhỏ:
    "Ai bảo chăn trâu là khổ?"
    Tôi mơ màng nghe chim hót trên cao
    Những ngày trốn học
    Đuổi bướm cầu ao
    Mẹ bắt được...
    Chưa đánh roi nào đã khóc!
    Có cô bé nhà bên
    Nhìn tôi cười khúc khích...

Untitled_2_2600_1414748177
    • 170 Bài viết

• 520 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Kem La Mer có thành phần đứng thứ 2 là mineral oil (paraffinum liquidum), thành phần đứng thứ 3 là petrolatum (còn gọi là vaseline) bạn google thêm nhé. Còn vì sao nó mắc, những $150 cho cái lọ bé tí 1oz, đó là do hãng bỏ tiền cho việc PR, quảng cáo tạp chí, “sắm” các giải thưởng này nọ, nhân viên bán hàng (họ kiếm sơ sơ có 6 con số 1 năm thôi)
    Còn vì sao không mua Vaseline xài thay lamer, vì công dụng thành phần khác nhau bạn ạ. Cái vaseline là emollient và occlusive, chỉ có tác dụng làm mềm và ngăn không cho hơi nước thoát khỏi da (da không bị khô) chứ không có chất tạo ẩm như glycerin. Các kem dưỡng ẩm như lamer có vừa có chất tạo ẩm, vừa có cả emollient/occlusive. Dĩ nhiên là tốt hơn Vaseline. Vaseline dùng dưỡng môi và bàn tay rất tốt. Nhiều lip balm cũng có thành phần là Vaseline, đon củ là rosebud, được ưa chuộng và xài rất nhiều.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 143 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

MÌnh cũng có 1 hộp y chang như hình minh họa nhưng chưa dùng bao giờ.
    • 170 Bài viết

• 520 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi someone.like.you Xem bài viết
    Bạn ơi, cho mình thông tin là chắc chắn sản phẩm có chứa các chất bôi đỏ ở trên là không có độc hại phải ko? Mình chẳng rành mấy cái này, nhưng cũng hiểu các bên chơi qua lại, nhưng là hóa chất thì cũng phải có 1 vài chất độc hại như paraben, SLS phải ko?

http://khoe360.tienphong.vn/lam-dep/tranh-xa-chat-doc-hai-trong-my-pham-duong-da-660477.tpo
    Parabens có trong thực phẩm bạn ăn hàng ngày ấy. Giữa việc ăn và bôi thì cái nào tác động nhiều hơn với cơ thể bạn? Mà mỹ phẩm không có chất bảo quản thì bạn có dám bôi lên mặt không? Bạn có dám đắp đồ ‘ôi, thiu’ lên mặt mình?

Gốc sulfate có nhiều chất, ngoài SLS còn có SLES, ALS, ALES, … Nếu da bạn nhạy cảm thì không nên xài, nhưng da bạn không nhạy cảm thì chẳng có vấn đề gì cả, Vì gốc sulfate không tốt với những bạn có da nhạy cảm thôi. Tớ không phản đối chất tẩy rửa này trong dầu gội, còn cho da thì mình hoàn toàn có nhiều lựa chọn khác pk. Nhưng giả sử nó có trong sữa rửa mặt của bạn, bạn lưu nó trên da mình 1 phút mỗi ngày để nó tẩy lớp bụi bẩn, dầu mỡ rồi rửa nó trôi xuống cống, bạn có nghĩ là gây hại gì ghê gớm cho da bạn không? Hơn nữa là nồng độ của surfactant, cả độ pH nữa, rất rất nhiều thứ, tạo nên 1 sp tốt/ko tốt, nên chưa chắc là các SRM không chứa sulfate là tốt hơn loại chứa sulfate. Mỹ phẩm có người hợp loại này có người hợp loại kia, vậy thôi. Thích thì nhích (mua), nghĩ ngợi nhiều làm gì cho mau già
    • 5 năm
    • 3,797 Bài viết

• 5,202 Được cảm ơn

Mùa hanh thì vaseline tốt thật nhưng lấy từ dầu mỏ ko rõ độc hại thế nào
    • 82 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Dùng vasaline ma thoa lên móng tay trước khi sơn??? thật là ngớ ngẩn, lúc có móng tay có đầy chất dầu làm sao mà sơn, nói chi giữ nước sơn bền. mọi người nên kiểm chứng lại độ tin cậy của baì báo này, và tất cả những gì mình đọc.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2