TIN TÀI TRỢ.

9 bé gái bị xâm hại khi chơi trong công viên

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.69K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 265 Bài viết

• 647 Được cảm ơn

http://ngoisao.net/tin-tuc/thoi-cuoc/24h/9-be-gai-bi-xam-hai-khi-choi-trong-cong-vien-3226153.html
    9 bé gái bị xâm hại khi chơi trong công viên

Các bé gái trong lúc chơi trò ống trượt ở công viên cùng Bùi Hoàng Hải (30 tuổi) đã bị anh ta giở trò đồi bại.

Công an phường Thuận Phước (Hải Châu, Đà Nẵng) vừa chuyển hồ sơ lên Công an quận để tiếp tục điều tra theo thẩm quyền với Bùi Hoàng Hải (30 tuổi) về hành vi dâm ô, quấy rối tình dục trẻ em

cv2-2666-1432866357

Hải khi bị bắt.
    Theo điều tra, khoảng một tuần trước, bé Hoa (6 tuổi) ra công viên Đầm Rong 2 (phường Thuận Phước) chơi. Lát sau, cô bé hớt hải chạy về nhà với vẻ mặt sợ hãi, kể cho bố mẹ nghe việc bị Hải giở trò dâm ô khi cùng chơi trò máng trượt. Sau trình báo của gia đình bé Hoa, Hải bị bắt.
    Nghi can khai, từ đầu năm 2015 đã 9 lần thực hiện hành vi dâm ô với các bé gái tuổi từ 6 đến 8 tuổi bằng thủ đoạn rủ chơi trò ống trượt.
    Cảnh sát cho hay, trước đó nhiều phụ huynh đã phản ánh việc con bị xâm hại, nhưng không đủ chứng cứ xác định nghi phạm. Một phụ nữ sống gần công viên Đầm Rong 2 cho hay, các bé thường được cha mẹ đưa đến chơi vào buổi tối. Đa phần phụ huynh sau đó tìm đến các quán nước ngồi chờ con chứ không chơi cùng.
    "Thấy Hải vui vẻ chơi đùa với các bé gái, nghĩ là chuyện bình thường, ai ngờ lại có hành vi đốn mạt đến vậy", ông Võ Ngọc Phước (tổ trưởng 13B, phường Thuận Phước) nói.
    cv1-3920-1432866357

Công viên Đầm Rong 2 nơi xảy ra vụ việc. Ảnh: Ngọc Trường.
    Trung tá Ngô Văn Quảng, Trưởng Công an phường Thuận Phước, lưu ý các bậc phụ huynh cần quan sát khi đưa con em đi chơi ở công viên, đề phòng tội phạm lợi dụng sơ hở để giở trò đồi bại, bắt cóc…

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,849 Bài viết

• 3,629 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thấy 1 thằng mon men lại gần con mình mà ko ra xem thì cũng nể độ vô tư ngu ngơ của mấy bậc cha mẹ này. Mấy thằng này trc khi giao c.a nên lôi nó ra đạp cho dập dá...cho nó hết ngo ngoe dc nữa mới đáng kiếp chúng nó
    • 666 Bài viết

• 1,229 Được cảm ơn

con chơi j ba mẹ fai để mắt tới chứ hic

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Thusang80
    • 113 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Thời buổi loạn lạc như thế này mà các bậc phụ huynh có thể để con chơi một mình mà không giám sát, đúng là lơ là hết sức.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,731 Bài viết

• 19,672 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bố mẹ ngoi quán nước để con gái chơi cả 1 người lạ mặt k quen biết? ????
    Em iêu gâu gâu nhà em
    • 514 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thằng này bị bệnh loạn dâm, việc điều trị là phải cắt phăng cái hco64 gây bệnh thì mới mong điều trị dứt được.
    • 80 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Hầu hết các bé là bé gái mà để 1 người thanh niên khoảng 30t chơi với con mình ko một chút mảy may suy nghĩ. Các bé còn quá nhỏ, có gì hấp dẫn đâu nhỉ, có nhiều tên biến thái trên đời này thật.
    • 1,677 Bài viết

• 2,248 Được cảm ơn

Người nhà mình mới đây cũng bị quấy rối trong thang máy. Gia đình mình quyết định post thông tin lên mạng để cảnh báo các gia đình khác vì khu chung cư mình ở, có rất nhiều cháu nhỏ thường chạy từ tầng này qua tầng khác chơi với bạn. Và mình nhận dc khá nhiều comment của các mẹ có 1-2 con gái nhỏ ở cùng khu/cùng chung cư với nội dung kiểu " anh đó hiền lắm. Con gái học cùng lớp con mình, chắc có j hiểu lầm", " có làm quá lên không, chuyện có j ầm ĩ", " sàm sỡ là như thế nào, đụng chạm thôi chứ gì"....thật sự thấy buồn vì sự chủ quan của các mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 17 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

haiz, cái bọn biến thái này làm mình lo sợ cho con gái nhỏ của mỉnh quá. Hic chẳng lẽ cứ phải ở bên cạnh mãi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 647 Bài viết

• 1,287 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kaka05 Xem bài viết
    haiz, cái bọn biến thái này làm mình lo sợ cho con gái nhỏ của mỉnh quá. Hic chẳng lẽ cứ phải ở bên cạnh mãi
    Chắc chắn là phải ở bên cạnh con từng giây từng phút khi mình có thể, cho tới khi con lớn, đủ kiến thức và năng lực tự bảo vệ mình và từ khi con còn bé hãy dạy cho bé những kỹ năng và hiểu biết căn bản. Bây giờ có nhiều sách dạy cho các bé kỹ năng này, ví dụ một cuốn rất hay là 45 cách dạy trẻ tự bảo vệ mình của tác giả Hàn Quốc. Trẻ cần có sự hiêủ biết về những dấu hiệu và yếu tố nguy hiểm, ví dụ như: trẻ phải hiểu khi một người muốn nhìn, đòi cho xem, đụng chạm vào chỗ kín là không được... Nói thật là đọc bài báo này bực mình ghê gớm vì có những bậc bố mẹ quá chủ quan như vậy. Thật tội nghiệp các cháu bé.
    Khi tức giận hãy đếm nhẩm từ 1 đến 10 để bình tĩnh lại nhé!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 60 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Nhìn mặt đã thấy gian mà sao mấy phụ huynh vẫn để ổng chơi với mấy đứa con nít vậy trời.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 17 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi twoboys Xem bài viết
    Chắc chắn là phải ở bên cạnh con từng giây từng phút khi mình có thể, cho tới khi con lớn, đủ kiến thức và năng lực tự bảo vệ mình và từ khi con còn bé hãy dạy cho bé những kỹ năng và hiểu biết căn bản. Bây giờ có nhiều sách dạy cho các bé kỹ năng này, ví dụ một cuốn rất hay là 45 cách dạy trẻ tự bảo vệ mình của tác giả Hàn Quốc. Trẻ cần có sự hiêủ biết về những dấu hiệu và yếu tố nguy hiểm, ví dụ như: trẻ phải hiểu khi một người muốn nhìn, đòi cho xem, đụng chạm vào chỗ kín là không được... Nói thật là đọc bài báo này bực mình ghê gớm vì có những bậc bố mẹ quá chủ quan như vậy. Thật tội nghiệp các cháu bé.
    Haiz, mình sẽ dạy trẻ tự bảo vệ bản thân , nhưng giở nó mới 2 tuổi chưa dạy đc nên phải chịu khó 1 chút thôi. huhu
    • 5,731 Bài viết

• 19,672 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meheocon1612 Xem bài viết
    Người nhà mình mới đây cũng bị quấy rối trong thang máy. Gia đình mình quyết định post thông tin lên mạng để cảnh báo các gia đình khác vì khu chung cư mình ở, có rất nhiều cháu nhỏ thường chạy từ tầng này qua tầng khác chơi với bạn. Và mình nhận dc khá nhiều comment của các mẹ có 1-2 con gái nhỏ ở cùng khu/cùng chung cư với nội dung kiểu " anh đó hiền lắm. Con gái học cùng lớp con mình, chắc có j hiểu lầm", " có làm quá lên không, chuyện có j ầm ĩ", " sàm sỡ là như thế nào, đụng chạm thôi chứ gì"....thật sự thấy buồn vì sự chủ quan của các mẹ
    bực mình với cái thể loại bố mẹ vô tâm như thế. sàm sỡ thì k sao ư? hay đợi nó hiếp dâm rồi mới có vấn đề
    Em iêu gâu gâu nhà em
    • 242 Bài viết

• 498 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình k có con gái nhưng đối với con trai mình cũng dạy các bé về vđ ai được phép sờ vào các bộ phận trên cơ thể. Có rất nhiều mẹ rất chủ quan về vấn đề này. Bạn đồng nghiệp mình hôm trước định gửi con gái đi từ hn đến sg cùng với bạn của chồng ( nam giới) mình phản đối thì lại bảo mình cẩn thận quá, hoăc đi nghỉ mát thì cho 2 bé trai con đồng nghiệp trông giúp. Các bé trai đã học lớp 9 và lớp 11. Mình cũng phản đối việc này không biết do mình quá khó tính và cẩn thận k?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,013 Bài viết

• 6,425 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meheocon1612 Xem bài viết
    Bạn làm thế là đúng. Cô nào comment cái câu "đụng chạm thôi chứ gì" chắc có vấn đề về nhận thức về an toàn giới tính và bảo vệ bé gái. Thật kinh khủng, nhà mình cũng ở chung cư đây, bình thường con đi học, lúc ở nhà mình cũng không dám cho con đi mà không có ai giám sát, nhưng cũng có lúc cuối tuần hai vợ chồng không ở nhà để bgv trông, từ giờ mình phải dặn bác kĩ hơn. Cám ơn meheocon đã chia sẻ.
    Tẩy chay những sản phẩm sử dụng người đại diện không xứng đáng.
    #SAYNOTOHA #HOADONKOHA
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 294 Bài viết

• 1,739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ở Việt Nam mình có truyền thống ôm ấp, vồ vập, hôn hít, vỗ về trẻ con từ khi còn ẵm ngửa và coi đó là sự tốt bụng sởi lởi với con của bạn bè/hàng xóm/người thân.v.v... Nhưng có lẽ dân châu Âu người ta có lý khi đề ra nguyên tắc (code of conduct) là trừ những trường hợp bất khả kháng, nếu muốn bế, đụng chạm vào trẻ em thì phải được phép của cha mẹ. Trường hợp ngược lại, rất dễ bị khởi kiện với tội danh xâm phạm tình dục trẻ em!
    • 1,048 Bài viết

• 3,041 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tui ghét nhất là mấy bà già hay ôm con nít là hun chim, hun đít. Bây giờ bé gái bé trai gì đều phải được bảo vệ. Gay và biến thái đầy ra đấy. Một số nước con nít phải biết tự vệ sinh rồi mới đi học mẫu giáo. Còn VN mình cứ nuông chìu nên con nít không tự lo được.

Con mình 2 tuổi đã bắt đầu dạy rồi, các bẹ hiểu đấy bạn kaka05 ạ. Từ từ lớn sẽ càng hiểu biết. Thậm chí 2 bạn trai nhỏ mà hun nhau theo kiểu yêu thương mình còn không muốn cho nữa là người lạ đụng con mình. Thà mang tiếng chảnh còn hơn.
    Đến cuối đời mới biết ai ở bên mình.