TIN TÀI TRỢ.

80% các loại kem chống nắng chứa chất độc hại

• 4.31K Lượt chia sẻ
  • 39.5K Lượt đọc
  • 60 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 10,332 Bài viết

• 5,341 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo báo cáo mới công bố của Trung tâm Hoạt động vì Môi trường (EWG) đã phát hiện ra rằng 80% sản phẩm kem chống nắng trên các kệ hàng là không có tác dụng hoặc có chưa thành phần gây hại cho sức khỏe của người sử dụng.

Theo báo cáo mới công bố của Trung tâm Hoạt động vì Môi trường (The Environmental Working Group - EWG) đã phát hiện ra rằng 80% sản phẩm kem chống nắng trên các kệ hàng là không có tác dụng hoặc có chưa thành phần gây hại cho sức khỏe của người sử dụng. Trước đó, EWG đã đánh giá về thành phần và hiệu quả của 1.700 sản phẩm bao gồm kem chống nắng, kem dướng ẩm có SPF và son dưỡng môi.

Dave Andrews, nhà khoa học cao cấp tại EWG cho biết, "Nghiên cứu của chúng tôi xác nhận rằng không phải tất cả các loại kem chống nắng đều như nhau. Nhiều sản phẩm không đủ khả năng để bảo vệ làn da khỏi các tia cực tím UVA và UVB”. Cả hai tia UVA và UVB đều là tia cực tím gây ra bệnh ung thư và làm tăng nguy cơ mắc ung thư da, nhưng tác dụng của một số loại kem chống nắng lại không hướng tới việc ngăn chặn hai loại tia này, hầu hết các sản phẩm kem chống nắng trên thị trường mới chỉ có tác dụng ngăn chặn tia UVA.

kem-chong-nang-1
    Kem chống nắng chứa thành phần có thể gây ung thư da

Báo cáo của EWG cũng chỉ ra rằng nhiều sản phẩm còn chứa các thành phầm độc hại như oxybenzone gây rối loạn hormone và gây dị ứng hay retinyl palmitate - một dạng của vitamin A có thể gây tổn thương da, thậm chí làm tăng nguy cơ mắc ung thư da. Theo Cục Quản lý Dược phẩm và Thực phẩm Mỹ (FDA), các sản phẩm kem chống nắng có chỉ số SPF cao lên tới 110 chưa chắc có khả năng bảo vệ da như người dùng vẫn nghĩ.

Để bảo vệ làn da khỏi ánh nắng gay gắt vào mùa hè, chị em phụ nữ không nên chọn kem chống nắng dạng bột hay xịt, cũng như tránh sản phẩm có chỉ số SPF trên 50+, loại chứa Vitamin A/oxybenzone gây hại cho da. EWG khuyên người dùng nên chọn những loại kem chống nắng có thành phần là oxide kẽm hay dioxit titan, avobenzone. Những thành phần này có tác dụng ngăn chặn các loại tia cực tím tốt nhất.

Cục Quản lý Dược phẩm và Thực phẩm Mỹ (FDA) cũng khuyên cáo những sản phẩm chống nắng nên dùng đã trải qua các thử nghiệm khắt khe để chứng minh tính hiệu quả của chúng như: Neutrogena, Mexoryl hoặc La Roche-Posay…

http://vietq.vn/kem-chong-nang-chua-...da-d62254.html

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 554 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

M dùng Neu. Thấy khá tốt, k bị bí, nhờn...
    • Thành viên tích cực 2015
    • 7 năm
    • 2,312 Bài viết

• 4,455 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bongyeucuabome Xem bài viết
    M dùng Neu. Thấy khá tốt, k bị bí, nhờn...
    Neu hình như có cái chất độc trên hay sao á (( mình cũng đang dùng Neu mà chắc hết ống này mua loại khác (( thấy biore nhiều người khen mỗi tội nhiều cồn. LRP thì tốt nhưng đắt, một chai kcn mình dùng tầm 1-2 tháng là xong, bỏ 5-600k mua thì phí.
    To be or not to be
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chời vậy xài cái gì bây giờ
    • 554 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gammy_bn Xem bài viết
    Neu hình như có cái chất độc trên hay sao á (( mình cũng đang dùng Neu mà chắc hết ống này mua loại khác (( thấy biore nhiều người khen mỗi tội nhiều cồn. LRP thì tốt nhưng đắt, một chai kcn mình dùng tầm 1-2 tháng là xong, bỏ 5-600k mua thì phí.
    Ó, cái đoạn cuối thì Neu được FDA khuyên dùng mà mn. Cuối cùng thì lúc thì bảo phải dùng kcn, lúc thì bảo kcn độc hại, chả biết đường nào mà lần
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,232 Bài viết

• 1,483 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chỉ biết là giờ ko có kem chống nắng là không được.

Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...
    • 7 năm
    • 2,312 Bài viết

• 4,455 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bongyeucuabome Xem bài viết
    Ó, cái đoạn cuối thì Neu được FDA khuyên dùng mà mn. Cuối cùng thì lúc thì bảo phải dùng kcn, lúc thì bảo kcn độc hại, chả biết đường nào mà lần
    Hic mới lôi lại chai Neu ra coi thấy có oxybenzone 6% ngay chỗ active ingredients
    To be or not to be
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đúng là chả biết đường nào mà lần. Không dùng cũng độc hại mà dùng cũng độc hại.
    Bây giờ có cả các bạn tự làm ra kem chống nắng nữa ạ, các bạn í siêu thặc. Kem chống nắng handmade từ thiên nhiên an toàn chống nắng hiệu quả bla bla bla... .
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 86 Bài viết

• 417 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình recommend "Nivea Watergel Spf50" made in Japan nhé, dùng rất ổn (mình đã dùng hầu như gần hết các loại KCN thông dụng trên thị trường rồi, kể cả Neutro. Mỗi tội đắt quá, 250k / tuýp 50g dùng vèo đã hết, mình toàn phải mua mấy tuýp một lần.
    • 5 năm
    • 3,797 Bài viết

• 5,181 Được cảm ơn

Theo báo cáo mới công bố của Trung tâm Hoạt động vì Môi trường (EWG) đã phát hiện ra rằng 80% sản phẩm kem chống nắng trên các kệ hàng là không có tác dụng hoặc có chưa thành phần gây hại cho sức khỏe của người sử dụng.
    May chưa dùng cái này bao giờ, mà sao bây giờ mới "phát hiện" ra nhỉ?
    • 598 Bài viết

• 4,354 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có 1 vài thông tin bài báo chưa khớp với EWG (mọi người search trên mang EWG sunscream là ra ngay báo cáo)
    - Báo cáo này đánh giá ở Mỹ
    - Do đó, hơn 1 nửa kem chống nắng ở Mỹ không tồn tại ở EU
    - Kem chống nắng có xuất xứ từ EU tác dụng tốt hơn Mỹ
    - Hơn 80% sản phẩm của Neutrogena có chứa oxybenzone (đoạn cuối khuyên mua KCN của Neutrogena là mâu thuẫn với báo cáo)

Thực tế, tỷ lệ Ung thư da ở VN là bao nhiêu?. cứ xõa đi. Đen đen xấu xấu cũng có cái hay của nó
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 578 Bài viết

• 1,328 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Gammy_bn Xem bài viết
    Hic mới lôi lại chai Neu ra coi thấy có oxybenzone 6% ngay chỗ active ingredients
    Cái báo cáo EWG viết rất phiện diện, oxybenzone là chất chống UVB rất tốt, có khả năng 1 phần chống UVA. Nghiên cứu chứng minh nó độc hại còn nhiều tranh cái lắm. Lương consume cũng phải cực kỳ lớn, thời gian thì dăm 3 chục năm mới may ra. Tóm lại em này tốt chán, bạn cứ an tâm mà dùng.
    19 Forever
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 256 Bài viết

• 568 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em đang dùng kem chống nắng vật lý Think baby vì kiểm tra thành phần ko có oxybenzone, dùng cho trẻ em, review khá tốt.
    Cô gái đến từ hôm qua!
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Neutrogena mua ở đâu vậy cm? Mình không nhìn thấy ở đâu bán cả? Cm dùng rồi chỉ cho mình với. Mà sử dụng KCN xong cuối ngày cm có phải tẩy trang không? Haizz, nhiều băn khoăn wa'
    • 7 năm
    • 2,312 Bài viết

• 4,455 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaonguyenxanh_ims Xem bài viết
    Neutrogena mua ở đâu vậy cm? Mình không nhìn thấy ở đâu bán cả? Cm dùng rồi chỉ cho mình với. Mà sử dụng KCN xong cuối ngày cm có phải tẩy trang không? Haizz, nhiều băn khoăn wa'
    Neu bán phổ biến lắm mà, mình thấy các tiệm mỹ phẩm lớn đều có bán cả còn dùng kcn tất nhiên phải tẩy trang rồi không sẽ lên mụn đó
    To be or not to be
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 59 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Em đang dùng kem chống nắng vật lý Think baby vì kiểm tra thành phần ko có oxybenzone, dùng cho trẻ em, review khá tốt.
    Mình đọc review ở nước ngoài thấy khá tốt nhưng có 1 chị ở webtretho thì kêu là bị nhờn, bí, mùi kinh và bôi lên mặt bị trắng. Bạn dùng có thấy bị thế không? Nếu không thì mình cũng đổi sang dùng luôn.
    nick cũ 6 năm cryinginrain đã bị mất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 168 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tn_1111 Xem bài viết
    Mình recommend "Nivea Watergel Spf50" made in Japan nhé, dùng rất ổn (mình đã dùng hầu như gần hết các loại KCN thông dụng trên thị trường rồi, kể cả Neutro. Mỗi tội đắt quá, 250k / tuýp 50g dùng vèo đã hết, mình toàn phải mua mấy tuýp một lần.
    Uh mình cũng dùng loại Nivea Watergel SPF 30 made in Japan thấy khá ổn.
    • 98 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

kem chống nắng hại hay không bàn sau, phải xem nó có dị ứng hay không trước đã mình dị ứng mấy lần rồi
    • 19 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi với, em dùng Neutrogena clear face khi mới bôi lên mặt thì thấy hơi rát rát 1 lúc xong thôi. Như vậy có phải do kem không phù hợp hay bị kích ứng không?
    • 27 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

chỉ số chống nắng cao chưa trắc đã tốt!
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4