Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

8 cách kho cá đậm đà đưa cơm

• 12 Lượt chia sẻ
  • 15.1K Lượt đọc
  • 108 Trả lời

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 13,781 Bài viết

• 11,391 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi eskimo Xem bài viết
    Em thích ăn cá kho khô dẻo dẻo : cá phèn, cá nục nhỏ như ngón tay , kho cay cay, ăn quên sầu . Cá nước ngọt thì chỉ ăn cá kho : cá lóc, cá rô mề, bống, cá rô bí .
    Chị thích ăn cá nhưng cá cờ, cá thu chứ cá bé bé chị không khoái lắm. Cá nhỏ chị thích ăn cá cơm xanh của Nha Trang đó (tuổi thơ của chị gắn liền với cá cơm xanh thôi).

Qua đây chị cũng thèm, bạn cho cá cơm Hàn Quốc chị không lấy vì bạn có ít chia cho chị lấy gì ăn, nên chị ra shop mua cá cơm khô về kho keo kẹo dẻo dẻo ăn. Cá này nó bé tí tí à. Trời lạnh bên này ăn ngon vô cùng.

154804_465838144196_2285883_n
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 13,781 Bài viết

• 11,391 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thich-Quan-Hy Xem bài viết
    ai pít kho cá kiểu miền trung hem, chỉ tiểu với, kho cá với Ớt cay và Giềng thui í... nhớ hồi đi tây, được ăn , ngon đả đời chym én
    Sao không hỏi lại bạn bên Tây cách nấu, hoặc chộp lấy gái nào miền Trung biết nấu ăn bày cho Hy ơi.

Đợi ròm nghen, ròm hỏi gái chính gốc Trung bày cho món này chứ ròm cũng chưa làm bao giờ. Mà giềng có phải là riềng không?
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 5,512 Bài viết

• 10,925 Được cảm ơn

Sao mình cứ kho hôm ngon hôm ko! Chắc do mình hôm vui hôm chán, hix.
    • 13,781 Bài viết

• 11,391 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Yellowtea Xem bài viết
    Sao mình cứ kho hôm ngon hôm ko! Chắc do mình hôm vui hôm chán, hix.
    Con gái nấu cho ăn lúc buồn là ổn thôi mà

Cô Nga ơi, có một loại kho mùa nước nổi gọi là kho mẳn không biết cô có biết không vì kho ngọt ngọt mặn mặn và nước nhiều, miền Trung gọi là mẳn, con rất thích kho kiểu này vì con ăn với bún. Có bạn thấy con kho mẳn chửi con là đồ không biết kho cá con cũng chả giận gì vì bạn ấy chắc sống chỉ 1 nơi duy nhất và chưa nghe từ kho mẳn bao giờ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 5,512 Bài viết

• 10,925 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Liên ròm Xem bài viết
    Con gái nấu cho ăn lúc buồn là ổn thôi mà

Cô Nga ơi, có một loại kho mùa nước nổi gọi là kho mẳn không biết cô có biết không vì kho ngọt ngọt mặn mặn và nước nhiều, miền Trung gọi là mẳn, con rất thích kho kiểu này vì con ăn với bún. Có bạn thấy con kho mẳn chửi con là đồ không biết kho cá con cũng chả giận gì vì bạn ấy chắc sống chỉ 1 nơi duy nhất và chưa nghe từ kho mẳn bao giờ.
    hihii, con gái ko thích ăn cá kho. Mà mấy món này quá phức tạp, nên nàng ý cũng ko thích nấu lắm. Nên mẹ cũng ko bắt nấu đâu chị ạ.
    Em cũng chưa nghe kho mẳn bao giờ. Chỉ biết trong nam hay có món cá kho nước để ăn với bún, hơi lạ với ngoài Bắc! Em đã từng ăn, cũng ngon lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 87 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Chị biết cá kho mẳn nha, còn rất thích nữa là khác. Em chồng chị k thích cá kho, thấy chị kho mẳn là cằn nhằn "sao kho cá mà chị cho nước lễnh lãng vậy?" hì, biết nói sao giờ?
    Mà món này cũng tùy cá, k phải cá nào cũng mẳn được. Má chị làm món này ngon lắm, với lại ở nhà cá tươi làm gì, nấu gì cũng ngon, bên này toàn đông đá, chán, chán, chán!!!
    • 13,781 Bài viết

• 11,391 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mausi Xem bài viết
    Chị biết cá kho mẳn nha, còn rất thích nữa là khác. Em chồng chị k thích cá kho, thấy chị kho mẳn là cằn nhằn "sao kho cá mà chị cho nước lễnh lãng vậy?" hì, biết nói sao giờ?
    Mà món này cũng tùy cá, k phải cá nào cũng mẳn được. Má chị làm món này ngon lắm, với lại ở nhà cá tươi làm gì, nấu gì cũng ngon, bên này toàn đông đá, chán, chán, chán!!!
    Ở trong trung tâm Zurich bên em có 1 chỗ bán cá tươi nhưng không phải cá VN, em cũng hay đi mua về ăn nếu em đi lên tt có việc đó chị. Còn mấy cá VN nếu thèm thì đành ăn đông đá vậy. Cá nấu mẳn ngoại em nấu với cá thu cho em ăn, em thấy cá thu hoặc cá ngừ nấu ngon.
    • 13,781 Bài viết

• 11,391 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khong.don.gian Xem bài viết
    Mẹ Liên dòm hay mẹ Lành cho em hỏi cá basa phi le kho cách nào thì ngon ạh? Em xin hậu tạ trước
    Em nên cho top mỡ vào nếu em kho fillet em à, nếu không có top mỡ thì thịt ba rọi bỏ vào thêm; còn lại cách kho như mấy loại cá khác thôi.

Xữa làm gì để sờ pa léo nhéo vậy? Nhìn hình của Xữa ròm không biết món gì, mà nói cá trắm rồi ròm cũng không nhìn ra nổi. Xữa lớn hay nhỏ để ròm xưng hô cho tiện, chứ lớn hơn mà bị ròm kêu em lại phiền lòng.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,424 Bài viết

• 616 Được cảm ơn

Tối qua em kho cá cam với chuối xanh, đương nhiên có biến tấu một chút cho phù hợp với khẩu vị cả nhà. Kết quả là ông chồng khó ăn em mới đi ăn cá tươi ở Đà Nẵng về vẫn có thể ăn được 2 chén cơm.
  • Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6