TIN TÀI TRỢ.

6h chiều nay, vẻ đẹp Sơn Đoòng sẽ được truyền hình trực tiếp tới 6 triệu thuê bao Mỹ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 28.7K Lượt đọc
  • 84 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 859 Bài viết

• 948 Được cảm ơn

Chương trình thám hiểm Sơn Đoòng và hang Én sẽ được chương trình Good Morning America truyền trực tiếp tới hơn 6 triệu thuê bao của mình.

Vào lúc 18h chiều nay, tức 6h sáng của Mỹ, chương trình Good Morning America sẽ phát sóng trực tiếp những hình ảnh thám hiểm hang Én và Sơn Đoòng tới 6 triệu người Mỹ đang theo dõi qua màn ảnh nhỏ.

Trong chương trình này, 12 thành viên của đoàn làm phim Mỹ cùng hơn 100 cộng sự - sẽ có mặt ở hang Én và Sơn Đoòng để truyền trực tiếp những hình ảnh kỳ vĩ, ngoạn mục của hang động được mệnh danh là đẹp và lớn nhất thế giới. Bên cạnh đó, xuyên suốt chương trình, những cảnh đẹp Hạ Long cũng sẽ được xen giữa để người xem có được cái nhìn toản cảnh nhất về cảnh sắc thiên nhiên độc đáo của Việt Nam.

Clip về hang Sơn Đoòng đẹp vĩ đại đến "sởn da gà".

Đây sẽ là một cơ hội tuyệt vời cho du lịch Việt Nam cũng như vẻ đẹp tiềm ẩn, huyền bí của Sơn Đoòng được tiếp thị ra thế giới. Bản thân Good Morning America cũng là một trong những chương trình thời sự buổi sáng ăn khách bậc nhất nước Mỹ, với hơn 6 triệu thuê bao theo dõi. Chưa kể đến việc, kể từ khi được phát hiện cho đến nay, Sơn Đoòng luôn nằm trong danh sách các kỳ quan thiên nhiên vĩ đại nhất và khao khát được khám phá nhất. Được biết, để đầu tư cho chương trình này, đài truyền hình ABC đã chi hơn 300k USD và có hơn 85k USD tiền tài trợ cho việc ăn ở, đi lại của đoàn quay.

Hang-Son-Doong-Vietnam-HD-Background-wallpaper-a9b7b-03ad0

c0ca2c035413e9abb254296a896f7cee-f2d9b

Hang Sơn Đoòng được phát hiện vào năm 2009 và từ đó đến nay, nơi này vẫn nắm giữ vị trí là hang động tự nhiên lớn nhất thế giới. Sơn Đoòng là một phần của hệ thống hang động nối với hơn 150 động khác ở Việt Nam. Bản thân hang Sơn Đoòng có thể chứa gọn một toả nhà 44 tầng ở NewYork. Hiện nay, cách duy nhất tham quan Sơn Đoòng là tham gia tour thử nghiệm của một công ty du lịch Anh, với khoảng hơn 60 triệu cho một chuyến đi 7 ngày 6 đêm.

2470960_6-jpg-03ad0

696794-03ad0

Anh1-5796-1415242195-03ad0

hang-son-doong-03ad0
    Những cảnh đẹp kỳ vĩ của Sơn Đoòng.

Nguồn : http://ttvn.vn/nhip-song/6h-chieu-na...3512357599.htm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 414 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Vẻ đẹp thật kỳ vĩ,đáng để tự hào.
    .....lang thang, vô định.........
    • 214 Bài viết

• 1,904 Được cảm ơn

Ả Cave này công nhận khủng thiệt . Ủng hộ VN chào hàng ra thế giới .
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 72 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi candy_funny Xem bài viết
    Hiện nay, cách duy nhất tham quan Sơn Đoòng là tham gia tour thử nghiệm của một công ty du lịch Anh, với khoảng hơn 60 triệu cho một chuyến đi 7 ngày 6 đêm.
    Cho em hỏi tí: Cách duy nhất tham quan? Vậy là nếu là người VN mà muốn vào đây tham quan cũng phải tham gia tour của cty du lịch Anh với giá 60tr ư?
    • 584 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Việt Nam có công ty Chua Me Đất, được độc quyền khai thác du lịch khám phá Sơn Đoòng.

TrWnp7
    eAuap7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 33 Bài viết

• 825 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi come_in712 Xem bài viết
    Việt Nam có công ty Chua Me Đất, được độc quyền khai thác du lịch khám phá Sơn Đoòng.
    Chính xác Công ty TNHH du lịch lữ hành Chua Me Đất có tên tiếng Anh là Oxalis, nó có trụ sở tại Quảng Bình.

Đây là công ty đc độc quyền khai thác 3 hang: Sơn Đong, Tú làn, và Hang Én ơ Quảng Bình.

Mình chưa đi Sơn Đoong, nhưng năm ngoái đã đi Tú Lan. Và theo chia sẻ của mình, trc khi đi Sơn Đoong, hãy đi Tú Làn trước. Vì Tú Làn cũng được mệnh danh là Cung điện trong rừng thẳm. Đẹp ko thua bất cứ cái hàng nào trên thế giới. Ko nói điêu.!

Tour đi du lịch Sơn Đoong, Tú lan, Hang én, được gọi là du lịch mạo hiểm, vì vậy. giá tour hơi chat hoặc quá chat là đúng.

Để thực hiện chuyến du lịch khám phá mạo hiểm này, người tham gia sẽ được trang bị tất cả các thiết bị an toàn và cắm trại như: áo phao, găng tay, mũ bảo hiểm, đèn đội đầu, giày đi rừng, dây leo núi, thiết bị lọc nước, lều, võng, túi ngủ, nệm hơi và thiết bị liên lạc khẩn cấp như bộ đàm, điện thoại vệ tinh do Oxalis trang bị.

Lúc mình đi Tú làn, mình vẫn thấy có một vài người đi phượt đi chui, thì chi phí nó sẽ rẻ hơn, nhưng mình cho rằng ko an toàn, vì rừng sâu, đi bộ nhiều và có sông ngầm.

Nếu các bạn đang độ tuổi sung sức, thích khám phá du lịch mạo hiểm, thì có thể đi Tú Làn trước để làm quen, và đi tour 3 ngày, tour này thì dành cho người tham gia có nhiều kinh nghiệm với loại hình du lịch mạo hiểm. Sẽ khám phá hang Chuột, đi xuyên qua thung lũng La Ken, vượt ngọn núi cao để đến thung lũng Hung Ton, bơi trong hang tối 700m (hang Hung Ton và hang Kim), bơi trong hang Ken (200 m).

Về trang phục đi hang như thế này thì các bạn nhớ chuẩn bị áo dài tay nhưng thật nhẹ. vì các bạn phải đi bộ nhiều, và balo thì loại chịu nước vì phải lội nc và mang thêm 1 đôi giày chuyên dụng cho việc đi khám phá, nhẹ, bền và giày ko thấm nc (giày leo núi cũng đc)

Mình hi vọng sau chuyến thám hiểm Tú làn, mình sẽ có dịp đi Sơn Đoong trong tương lai gần (có thể là năm sau khi về VN). Đi những tour du lịch như vậy. ngoài tiền bạc, thì 2 thứ quan trong nhất là "Sức khoẻ và thời gian"! Tiếc là những thứ này hiện giờ mình lại ko có đạt yêu cầu.

Có đi rồi mới thấy, VN có nhiều nơi rất rất rất đẹp, bí ẩn. Mình chỉ ước mình có điều kiện đi khắp các nơi ở VN trc khi mình die. VN mình đẹp lắm luôn, nhưng cách làm du lịch quá kém. Cưs để bọn nc ngoài như bọn Oxalis nhảy zô khai thác là nhìn khác ngay.

Một số hình ảnh Tú Làn, mọi người xem cho đỡ ghiền nhé.

Đường đi bộ dẫn vào Hang
    image

Đ ây là một cái hồ tự nhiên, và kia là cái hang, nhưng zô trong này. phải có máy ảnh chuyên dụng cơ.
    image

Nhũ trong hang tạo cho hang giống hình hài một cái sân khấu.
    image

Đứng trong hang có cảm giác như đang đứng trong một cái trứng khổng lồ.....lúc đó mình nghĩ mình giống như cái con khủng long ở trong cái trứng vậy.
    image

image

Phía trước cửa hang....
    image

Các bạn hãy đi Tú Làn và Hang én trước khi đi Sơn Đoong, các bạn sẽ đc nghỉ qua đêm trong lều, thú vị vô cùng. Giá tour Tú làn lúc năm ngoái mình đi là 6.5tr/1 ng, hành trình là từ trụ sở công ty bắt đầu vào hang. Hình như bây h là 7.2tr ~ 338 usd/ 1 pax

Còn Son Doong thì 64,5tr ~ 3000usd/ 1 pax .
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,138 Bài viết

• 2,932 Được cảm ơn

Đắt nhể
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 11 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Năm nay mình đã đến Tu Lan 3 lần tuy nhiên chưa lần nào đi trọn vẹn 1 cung của Tú Làn cả vì tính chất công việc chỉ đi khảo sát vài địa điểm. Nhưng cũng đến tất cả các hang mà bạn Vy Caro kể trên.
    Phải nói khi đến thị trấn Phong Nha mình ngỡ ngàng vì sự phát triển của nơi đây. Còn cảnh quan tuyệt đẹp. Kì vĩ, tiếc là người Việt mình hình như không thích du lịch mạo hiểm và khám phá. Mình ở đó tổng cộng khoảng 10 ngày, nửa thời gian ở tại trụ sở Oxalis luôn mà chưa gặp 1 người Việt nào đi du lịch. Trong khi đó tụi Tây đi quá trời luôn.
    • 86 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Quá đẹp luôn, hy vọng là dù chưa có người quản lí này nọ nhưng ai đến đây du lịch thì giữ gìn sự tự nhiên của nó chứ đừng để đến lúc mình đến đó chỉ thấy rác là rác. Cơ mà đẹp quá đi mất.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 34 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Theo mình được biết thì năm ngoái có khoảng 8 người Việt Nam (bao gồm cả Việt kiều) đã tham gia tour Sơn Đoòng, năm nay con số này đã tăng lên gấp 10 lần. Còn các tour khám phá các hang động khác như hang Én, hệ thống Tú Làn thì người Việt mình tham gia nhiều chứ ạ, mình cũng đã vài lần tham gia, và hay lê la ở quán cafe trong trụ sở Oxalis thì gặp nhiều bạn Việt Nam đi tour lắm.
    Vừa rồi Oxalis vừa tổ chức thử nghiệm một hình thức khám phá hang động Tú Làn mới rất thú v, là cuộc đua Thử thách Tú Làn, không biết năm sau có tiếp tục tổ chức nữa không http://dulich.tuoitre.vn/tin/2015050...ha/740681.html
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 16,061 Bài viết

• 33,658 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 415 Bài viết

• 3,576 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cho mình hỏi là nếu như đi thám hiểm tới mấy ngày trong hang động, thì tắm rửa thế nào ạ? mình cũng muốn tham gia, mắc cỡ nào cũng đc, nhưng vụ tắm rửa thì ko biết thế nào. Nước ngầm trong hang động mình nghĩ là khá lạnh, ko biết tắm có nổi ko.

À còn chuyện thứ 2 nữa đó là đi vệ sinh. Mình đoán chắc người ta đi vệ sinh trong hang luôn hả? nếu vậy một năm dẫn đoàn này qua đoàn khác, nếu ai cũng vệ sinh trong hang thì chẳng mấy chốc hang bốc mùi luôn à?

Nếu bạn nào đã đi thám hiểm rồi xin cho biết ý kiến. Cảm ơn nhiều.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,420 Bài viết

• 3,302 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hwa đi ngang cái poster quảng cáo tour đi Sơn Đoong đắt vãi luôn 6k6 AUS có cả vé máy bay rồi thôi thì vài năm nữa vậy sẽ cố gắng đat chân dzô đây chước khi...quá muộn
    I need a Doctor
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,007 Bài viết

• 11,887 Được cảm ơn

Mình chỉ lo lắng 1 điều: không biết người Việt có sẽ phá hoại kì quan thiên nhiên này trong tuơng lai? Mình biết mình nghĩ như thế này chắc bị nhiều người ném đá nhưng tự nhiên ước nó được phát hiện ở 1 đất nước mà ở đó người dân yêu và biết gìn giữ thiên nhiên hơn là VN.
    • 277 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

Hy vọng là giá tour luôn ở mức cao thế này để hạn chế người Việt Nam đi du lịch, vì dân mình trình độ phá hoại level cao luôn. Mình không đi được nhưng được ngắm thế này là đủ rồi.
    Suất ăn miễn phí Bệnh nhi nghèo Viện Nhi TW
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...om/forum/f343/
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 11 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Hiện giờ công ty Oxalis đang làm khá tốt việc tổ chức tour. Môi trường đc bảo vệ tốt, k có rác thải bừa bãi nhưng cũng có thể là lượng khách du lịch chưa nhiều.
    Mình sợ nhất cái dự án cáp treo, nó mà thành hiện thực thì ôi thôi xong.

http://abcnews.go.com/GMA/video/dron...-live-30999977
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 11 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Giá tour vào Sơn Đoong cao cũng phải thôi, 10 khách/đoàn mà có đến gần 30 người đi theo mang vác phục vụ ăn ở trong 6 ngày. Mà tour này ra, tour khác mới dc vào chứ không phải là ào ào vào 1 lúc bao nhiêu người cũng dc.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 748 Bài viết

• 1,824 Được cảm ơn

Cô MC chương trình ACB bảo hình như cô ấy không được tắm trong 5, 6 ngày trong hang. Thế cũng chấp nhận được đi, nhưng cái vụ đi vệ sinh chả biết ntn?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 251 Bài viết

• 419 Được cảm ơn

Ôi đẹp quá đi!!!!!
    • 1,813 Bài viết

• 9,039 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    đẹp quá. mong lũ lờ-đờ đầu đất sẽ ko xây cáp treo mà phá hoại Sơn Đoòng. chờ cho nhóc nhà mình lớn thêm chút, 2 v c gửi con cùng đi khám phá hang động.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5