TIN TÀI TRỢ.

6 năm nuôi con cho tình cũ của vợ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10K Lượt đọc
  • 54 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 15,982 Bài viết

• 33,083 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    6 năm nuôi con cho tình cũ của vợ

Nhìn tờ giấy xét nghiệm ADN trong tay, anh Phong không thể tin được sự thật, rằng đứa con trai mà anh yêu quý và nuôi dưỡng suốt 6 năm qua lại không phải con ruột của mình.

Sét đánh giữa trời quang

Ngồi trong bệnh viện, anh Phong (Hà Đông, Hà Nội) thẫn thờ trước sự thật vừa mới biết. Trong khi Thanh Loan - vợ anh cùng một người đàn ông lạ mặt đang chăm sóc bé Lâm – con trai anh thì anh liên tục được bố mẹ, anh em chất vấn mà không biết phải trả lời thế nào. Sau hai ngày nằm viện, tình trạng của bé Lâm vẫn còn nguy kịch nên hàng loạt câu hỏi mà anh muốn nóng lòng muốn vợ trả lời còn bỏ ngỏ.

Hai hôm trước, trong lúc bé Lâm đang chơi ở trường thì vô tình bị ngã và một vật nhọn đâm vào bụng, mất khá nhiều máu nên phải chuyền. Nhưng khi hai vợ chồng xét nghiệm thì không ai có nhóm máu phù hợp với con.

Giữa lúc nguy kịch, bệnh viện cũng không có nhóm máu O, ông bác sĩ quát lên: “Vợ chồng nhà này lạ thật, sao chồng A, vợ AB, con lại là nhóm máu O”. Nói đến giữa chừng, ông bác sĩ bỗng dừng lại, hết nhìn anh rồi lại nhìn sang Loan. Đang trong lúc lo lắng, lại thấy ánh mắt dò xét của bác sĩ, hai vợ chồng chợt sực tỉnh. Rồi Loan bỗng dưng tái mét mặt thì thào: “Không thể nào, không thể nào…”

Đến khi bác sĩ nhắc nhở: “Nếu cô biết bố đứa bé là ai thì tốt nhất nên gọi anh ta đến đây, thằng bé cần rất nhiều máu”, anh hoang mang nhìn vợ, còn vợ run run lục tung túi xách tìm chiếc điện thoại.

Hơn 20 phút sau, một người đàn ông xa lạ tên Quang xuất hiện ở phòng xét nghiệm máu. Nhóm máu của anh ta phù hợp với nhóm máu của con trai anh.

Mọi người tất bật lấy máu, chuyền máu, còn anh, người bố nuôi dưỡng bé Lâm hơn 6 năm qua lại trở nên thừa thãi, không biết phải làm gì. Lòng anh bứt rứt không yên, phần vì lo cho bé Lâm, phần vì băn khoăn muốn hỏi vợ cho rõ trắng đen sự thật bất ngờ này.

Tình cũ không rủ cũng tới

Ngày con ra viện, Loan quỳ trước mặt anh kể lại lỗi lầm mà chị phạm phải 5 năm trước.

Cưới nhau được hơn một tháng, vợ anh vô tình gặp lại Quang - người yêu cũ của chị thời sinh viên. Quang là người đã khiến trái tim con gái của chị lần đầu run rẩy, hai người quấn quýt bên nhau suốt 4 năm đại học. Sau khi ra trường, để thuận lợi cho công việc, Quang nhanh chóng vào Sài Gòn lập nghiệp nên hai người chia tay nhau.

Ba năm sau khi chia tay Quang, trước sự theo đuổi nhiệt tình của anh, Loan đã rung động và quyết định quên đi hình bóng người yêu cũ để đến với anh.
    Đột nhiên, sau ngày cưới một tháng, chị nhận được điện thoại của Quang. Lúc này, sự nghiệp đã vững vàng, Quang chuyển hẳn ra Hà Nội làm việc. Gặp lại nhau, những xúc cảm xưa kia lại trỗi dậy, dù biết có lỗi với chồng, chị vẫn không ngăn được bước chân đến với Quang.

Rồi chị phát hiện mình có thai. Không thể xác định được là con của Quang hay con của chồng nhưng với suy nghĩ có con rồi phải sống có trách nhiệm hơn, chị quyết định dứt khoát với Quang.

Suốt 9 tháng mang thai, không lúc nào chị hết hoang mang, lo lắng. Ngày con chào đời, chị thở phào nhẹ nhõm vì gương mặt Lâm giống hệt mẹ. Chị rất tò mò muốn biết ai mới chính là cha đứa trẻ nhưng lại không đủ can đảm đưa con đi xét nghiệm ADN.

Từ đó đến nay, chị không hề gặp lại Quang. Biết tội “tày trời” của mình đã mắc phải, sáu năm qua, chị toàn tâm, toàn ý chăm sóc con và anh, vun vén xây dựng gia đình hạnh phúc...

Chị vừa khóc, vừa cầu xin anh: “Em biết, anh khó chấp nhận, cũng khó mà tha thứ cho em nhưng xin anh hãy tin em, đó là lỗi lầm duy nhất em mắc phải từ ngày làm vợ anh. Có thể anh không tin, anh cho là em bao biện, nhưng giờ người em yêu thương nhất chỉ có anh và con. Dù anh quyết định tha thứ hay không em đều chấp nhận…”.

Tha thứ hay chia tay? Anh như người đứng giữa ngã ba đường, lòng rối bời không biết đi về đâu.

Điều khiến anh thêm lăn tăn là sau khi sinh bé Lâm, chị đã phải cắt bỏ tử cung nên không thể có con được nữa. Chia tay, anh không nỡ vì thực sự anh vẫn còn yêu thương chị và con. Còn tiếp tục, anh chẳng dám chắc mình đủ bao dung để quên đi nỗi đau bị “cắm sừng” mà hàng ngày, hàng giờ hình ảnh chị và con trai lại khơi lên trong lòng anh.

Rồi còn bạn bè, người thân của anh nữa… Nếu anh chọn cách tha thứ thì cả đời này, có lẽ anh sẽ không bao giờ có được đứa con của chính mình.

Viet Bao.vn (Theo *******)

http://vietbao.vn/Doi-song-Gia-dinh/...131570622/118/
    "Người Phụ Nữ và bông hoa là hai kỳ công tuyệt vời của Thượng Đế. Tuy nhiên bông hoa là kỳ công tuyệt vời hơn vì…nó không biết nói"

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 105 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giữa lúc nguy kịch, bệnh viện cũng không có nhóm máu O, ông bác sĩ quát lên: “Vợ chồng nhà này lạ thật, sao chồng A, vợ AB, con lại là nhóm máu O”. Nói đến giữa chừng, ông bác sĩ bỗng dừng lại, hết nhìn anh rồi lại nhìn sang Loan. Đang trong lúc lo lắng, lại thấy ánh mắt dò xét của bác sĩ, hai vợ chồng chợt sực tỉnh. Rồi Loan bỗng dưng tái mét mặt thì thào: “Không thể nào, không thể nào…”
    đm bọn lều báo
    bà vợ AB thì thần thánh cũng chả cho ra nổi đứa con máu O =))
    133

Tiểu Đông Tà Tiêu Dao Khách
    • 1,454 Bài viết

• 4,224 Được cảm ơn

Báo chí bây giờ quá đáng thật!!!
    Con bị ốm.
    Mẹ : Mẹ ru con ngủ nhé.
    Con : Đừng, coi chừng mẹ lây ốm đấy!
    Mẹ : K0 sao, mẹ ốm thì con chăm mẹ.
    Con : Ừ, mẹ lại đây.

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 562 Bài viết

• 796 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hai hôm trước, trong lúc bé Lâm đang chơi ở trường thì vô tình bị ngã và một vật nhọn đâm vào bụng, mất khá nhiều máu nên phải chuyền. Nhưng khi hai vợ chồng xét nghiệm thì không ai có nhóm máu phù hợp với con.
    Phải "chuyền" là phải gì?
    • 724 Bài viết

• 3,875 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các trường hợp kết hợp nhóm máu:

Cha Me Con
    O x O = O
    O x A = O,A
    O x B = O, B
    O x AB = A, B
    A x A = O,A
    A x B = O, A, B, AB
    A x AB = A, B, AB
    B x B = O, B
    B x AB = A, B, AB
    AB x AB = A, B, AB
    People from different cultures have different conceptions of the world.

When you judge someone, you don't define them, you define yourself.

Do not argue with an idiot. He will drag you down to his level and beat you with experience

Weak people revenge. Strong people forgive. Intelligent people ignore.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,073 Bài viết

• 1,788 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngày tháng đã xa Xem bài viết

Cha Me Con
    A x A = O,A
    A x B = O, A, B, AB
    B x B = O, B
    Ồ, cái này mình ko biết này. Hèn chi người máu O có tỉ lệ cao như vậy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 776 Bài viết

• 912 Được cảm ơn

Cha Me Con

AB x AB = A, B, AB
    Ô thật như này á, sao thằng con nhà mình lại là O nhỉ hay mình nhầm.
    • 11,553 Bài viết

• 18,185 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jinglelovely Xem bài viết
    đm bọn lều báo
    bà vợ AB thì thần thánh cũng chả cho ra nổi đứa con máu O =))
    Chắc gì đã con ruột của vợ? Lúc sinh hộ lý đưa nhầm thì sao?

VUA HÒA GIẢI
    584Uong-sua-dau-nanh-giup-tang-vong-1-phai-khong-AloBacsi
    Xữa Đậu Lành lúc lào chả được
    • 724 Bài viết

• 3,875 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hatran: hồi mình làm xét nghiệm máu để sinh con, bệnh viện ghi là nhóm AB. Khi phải phẫu thật, BV khác lại ghi mình nhóm máu A

Từ từ bạn ơi, BV bên VN mình xét nghiệm nhóm máu khá vui, chắc phải đến BV chuyên môn về xét nghiệm nhóm máu mới chắc chắn. Hơn nữa AB là hàng hiếm nên có tới 2 AB lấy nhau thì khó xảy ra, bạn thử kiểm tra lại.
    People from different cultures have different conceptions of the world.

When you judge someone, you don't define them, you define yourself.

Do not argue with an idiot. He will drag you down to his level and beat you with experience

Weak people revenge. Strong people forgive. Intelligent people ignore.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,679 Bài viết

• 4,815 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Cha Me Con
    O x O = O
    O x A = O,A
    O x B = O, B
    O x AB = A, B
    A x A = O,A
    A x B = O, A, B, AB
    A x AB = A, B, AB
    B x B = O, B
    B x AB = A, B, AB
    AB x AB = A, B, AB
    Oài, thế nếu chồng nhóm A+, vợ B+ thì con có khả năng là O ! Vậy nếu con có vấn đề gì thì bố mẹ không thể truyền máu cho con rồi, đây là trường hợp nhà mình!
    Những gì ta cho đi một cách thật lòng thì mãi mãi là của ta!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,656 Bài viết

• 80,782 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi choichoi Xem bài viết
    Oài, thế nếu chồng nhóm A+, vợ B+ thì con có khả năng là O ! Vậy nếu con có vấn đề gì thì bố mẹ không thể truyền máu cho con rồi, đây là trường hợp nhà mình!
    Mình nhóm máu O, thế là bố mẹ mình ko cho máu mình đc hả ? còn mình thì cho tất cả mọi người trong nhà đc phải ko? hôm trước thấy mẹ mếu máo '' Cháu TN p đi mổ rồi, con lên ngay BV để cho máu nhé" Bác có chắc chắn là cho cháu cháu gái đc ko?
    Bàn tay trồng hoa hồng bao giờ cũng ngát hương.
    • 11,553 Bài viết

• 18,185 Được cảm ơn

Cái nhóm máu ghi trong BHYT chưa chắc đúng đâu nha, vì khi khám họ làm hàng loạt dễ lẫn ống nghiệm hoặc ghi nhầm lắm ( do phải ghi quá nhiều hồ sơ 1 lúc ) vì vậy trước khi cho máu cứ thử lại cho chắc

VUA HÒA GIẢI
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,656 Bài viết

• 80,782 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Xua_Dau_Lanh Xem bài viết
    Cái nhóm máu ghi trong BHYT chưa chắc đúng đâu nha, vì khi khám họ làm hàng loạt dễ lẫn ống nghiệm hoặc ghi nhầm lắm ( do phải ghi quá nhiều hồ sơ 1 lúc ) vì vậy trước khi cho máu cứ thử lại cho chắc
    Đi khám bệnh theo yêu cầu chứ, lúc bác sĩ tích vào phiếu xét nghiệm thì mình yêu cầu kiểm tra nhóm máu luôn ( đằng nào chả mất máu, mất tiền, mất thời gian, làm 3 lần cho khỏi sai)
    Bàn tay trồng hoa hồng bao giờ cũng ngát hương.
    • 817 Bài viết

• 3,411 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi taiuong Xem bài viết
    Mình nhóm máu O, thế là bố mẹ mình ko cho máu mình đc hả ? còn mình thì cho tất cả mọi người trong nhà đc phải ko? hôm trước thấy mẹ mếu máo '' Cháu TN p đi mổ rồi, con lên ngay BV để cho máu nhé" Bác có chắc chắn là cho cháu cháu gái đc ko?
    Bố hoặc mẹ hoặc cả 2 bố mẹ bạn đều có thể có nhóm máu O mà. Mà phải là O- mới cho hết được tất cả mọi người nhé.
    O+ cho được O+, A+, B+, AB+
    A- cho được A-, A+, AB-, AB+
    A+ cho được A+, AB+
    B- cho được B-, B+, AB-, AB+
    B+ cho được B+, AB+
    AB- cho được AB-, AB+
    AB+ cho đượcc AB+
    O- nói chung khá hiếm. Đa số O đều là O+, chỉ khoảng 1/5 là O- thôi
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11,553 Bài viết

• 18,185 Được cảm ơn

Loằng ngoằng nhỉ? +,- là sao? ....mệt đầu quá
    • 2,813 Bài viết

• 6,135 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Loằng ngoằng nhỉ? +,- là sao? ....mệt đầu quá
    \
    Cùng chung câu hỏi ạ, em dốt sinh vật, mẹ nào giải thik giùm em được không ạ?
    • 11,553 Bài viết

• 18,185 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranthuy0101 Xem bài viết
    \
    Cùng chung câu hỏi ạ, em dốt sinh vật, mẹ nào giải thik giùm em được không ạ?
    mình đoán + là nhiều máu, còn - là thiếu máu

VUA HÒA GIẢI
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 776 Bài viết

• 912 Được cảm ơn

hatran: hồi mình làm xét nghiệm máu để sinh con, bệnh viện ghi là nhóm AB. Khi phải phẫu thật, BV khác lại ghi mình nhóm máu A

Từ từ bạn ơi, BV bên VN mình xét nghiệm nhóm máu khá vui, chắc phải đến BV chuyên môn về xét nghiệm nhóm máu mới chắc chắn. Hơn nữa AB là hàng hiếm nên có tới 2 AB lấy nhau thì khó xảy ra, bạn thử kiểm tra lại.
    Tớ và ông xã đều AB mà vì ông xã thì thường xuyên đi hiến máu tình nguyện còn tớ thì thần sầu vì hay ốm đau nên 2 vợ chồng tớ đều AB thì ko thể sai được chỉ còn thằng con thôi.
    • 817 Bài viết

• 3,411 Được cảm ơn

mình đoán + là nhiều máu, còn - là thiếu máu
    + là trong máu có 1 loại kháng nguyên (kháng nguyên D), - là ko có. Nói chung là - cho + và - đều được, nhưng + chỉ có thể cho + thôi. Ai - ở VN rất là hiếm và có nguy cơ chết cao nếu gặp tai nạn vì bệnh viên máu ít máu này
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,041 Bài viết

• 3,425 Được cảm ơn

Đọc cmt của 1 ng hài thật, ở nhà chăm con mọn đỡ căng thẳng bao nhiêu
    Cách tạo chữ ký

811f2990746cc068ceab7e18b74d0308_52139692.signature11
    SCx4W4sSCx4p7
    9Xhgp7
    --31/12/2011 : Em lên xe hoa
    --18/1/2012 : CKK,
    --16/2/2012 : thử que 2v
    -- Con yêu đòi ra sớm ở 35w2d: nặng 2,5kg lúc 3h20 phút sáng. Con và ba cùng sinh nhật 1 ngày. Happy birthday 2 ba con! Tình yêu lớn của mẹ. Hay ăn chóng lớn, mạnh khỏe, ngoan nha con yêu! :*
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3