TIN TÀI TRỢ.

6 món ngon ở Cần Thơ dễ làm say lòng người

• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.3K Lượt đọc
  • 111 Trả lời

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,007 Bài viết

• 11,883 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    thịt cá rô béo ngậy..hi...cá rô kho tộ hoặc cá rô rang muối mà ăn với cơm gạo huyết rồng là ngon lắm đó
    Cha đó đòi ăn cá Rô hai chưn đó

Trở lại bài: hồi xưa nghèo mới ăn ốc bưu, giờ ốc bưu thành món đặc sản của các nhà hàng, mắc gần chết.

Còn món vịt nấu chao ai chưa ăn thì nên thử đi, làm món ăn hoặc món nhậu đều ngon. Nói tới mới nhớ hồi đó chiều chiều tan sở xong là cả phòng rủ nhau đi nhậu vịt nấu chao, lừng xừng cái rồi đi karaoke vui đáo để.

Có ai ăn món ba khía cơm cháy chưa? Hồi đó nghèo ăn cơm cháy gần chết, giờ món cơm cháy vào nhà hàng mà họ làm ngon lắm, giòn rụm, chấm với ba khía mặn, ngọt, chua, cay ngon bá cháy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 122 Bài viết

• 317 Được cảm ơn

Ở Cần Thơ có chỗ nào bán canh chua cá bông lau không nhỉ? Mình không thích cá hú lắm, ở Sài Gòn không thấy siêu thị nào bán cá bông lau hết
    • 2,895 Bài viết

• 7,109 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    hôm qua xem topic này tối nằm mơ thấy tự chạy xe máy xuống Cần Thơ chơi
    • 78 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    canh chua cá lóc ngon hơn cá hú, con gái mình nói vậy
    • 167 Bài viết

• 859 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đợt rồi mình đi công tác Cần Thơ, trước khi đi tìm hiểu rất nhiều món ăn ngon ở Cần Thơ như ốc nướng tiêu, cháo cá lóc... nhưng món ngon ấn tượng nhất với mình là món tôm nướng mắm nóng, cơm cháy tại nhà hàng Hoa Sứ. Món tôm nướng ngọt đậm đà và thơm nức mũi luôn, cơm cháy ở nhà hàng này giống như cơm cháy nhà mình ý thơm ngon cực kỳ chấm với kho quẹt ngon tuyệt vời chứ ko giống cơm cháy khô khốc như các nơi khác đâu. Mình thấy nhà hàng này nấu món ăn rất vừa miệng và ko ngọt quá, khung cảnh lại sát bờ sông đẹp lắm. Trời nghe giống quảng cáo quá cơ, nhưng thực sự đi công tác về cả đoàn đều hào hứng chỉ muốn năm sau lại đi công tác ở đây để đến quán này ăn. Ngoài ra mình thấy món bánh tét lá cẩm, sầu riêng Cần Thơ cũng ngon lắm, mấy chị em đi công tác hơn 1 tuần về mà ai cũng tăng từ 1 đến 3 kg mới ghê chứ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,707 Bài viết

• 9,675 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuonglan05 Xem bài viết
    Chẹp chẹp! Bánh xèo củ hũ dừa mẹ nào ăn chưa? Thèm quá! Sao bông so đũa ở chợ bán toàn màu trắng chứ kg phải màu tím như trong hình nhỉ?
    So đủa có 2 loại trắng và tím, canh chua so đủa ngon lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,719 Bài viết

• 25,488 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mrvitrans Xem bài viết
    Ở Cần Thơ có chỗ nào bán canh chua cá bông lau không nhỉ? Mình không thích cá hú lắm, ở Sài Gòn không thấy siêu thị nào bán cá bông lau hết
    bạn ghé quán cơm 16 đường Võ Văn Tần hoặc quán Ngọc Hiền đường Xô Viết Nghệ Tĩnh nha, mình hay ăn 2 quán này, đông vui, sang hơn thì ghé cơm Nam Đô nhưng không nhiều món bằng 2 quán mình kể đâu mà giá cao ngất ngưởng.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 458 Bài viết

• 638 Được cảm ơn

Có bạn nào chỉ cho mình cách làm món kho quẹt với, mình gốc Băc, mê món đó lắm mà ko biết làm. Ở NN có bạn nào làm thành công chia sẻ cho mình bí kíp nhé. Thank iu!

Trong cuộc sống đầm ấm yên vui, ta cùng cất tiếng cười :Laughing::Laughing::Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,719 Bài viết

• 25,488 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi giabach06 Xem bài viết
    Có bạn nào chỉ cho mình cách làm món kho quẹt với, mình gốc Băc, mê món đó lắm mà ko biết làm. Ở NN có bạn nào làm thành công chia sẻ cho mình bí kíp nhé. Thank iu!
    bạn tham khảo vài cách làm sau, mình thì thấy món này không cần thịt băm hay nhiều loại nguyên liệu quá đâu hihi:
    https://www.webtretho.com/forum/f216/...h-lam-1380345/
    http://ngoisao.net/tin-tuc/thu-gian/...c-2988405.html
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 458 Bài viết

• 638 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn Meocara nhé, hôm nào có dịp về Cần Thơ mình nhắn tin riêng hỏi bạn địa chỉ ăn uống nhé

Trong cuộc sống đầm ấm yên vui, ta cùng cất tiếng cười :Laughing::Laughing::Laughing:
    • 170 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình mê cả món ăn và con gái Cần Thơ lun ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,737 Bài viết

• 31,018 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị mèo Cà Rá: Hủ tiếu bèo là hủ hiếu gì vại?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,719 Bài viết

• 25,488 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Gauna Xem bài viết
    Chị mèo Cà Rá: Hủ tiếu bèo là hủ hiếu gì vại?
    Hi vọng em Gấu không nghĩ là moi bèo dưới ao lên nấu nước súp hủ tiếu nha.
    "bèo" là bèo nhèo quá đó mà, riết chết tên luôn. Ban đầu nó chỉ là hủ tiếu không người lái ( không thịt không gì hết) chỉ có 1 cục huyết heo mềm bằng 2 ngón tay gọi là có mùi vị, ai thích ăn thêm huyết thì gọi 1 tô súp có được 5-7 cục huyết thêm, giá bằng tô hủ tiếu. Đặc biệt là hủ tiếu khô có cái sốt ngọt ngọt mặn mặn ăn rất ngon, hồi đó ( năm 9x) ăn ghiền luôn, giờ hết ngon nên ế. Giờ có thêm loại có đủ thịt nữa, mà ăn vẫn chán chán là.
    Sao google không có hình nào hết vại kà, hông lẽ hôm nào phi về phải đi ăn để chộp hình nhỉ.

Trích dẫn Nguyên văn bởi giabach06 Xem bài viết
    Cảm ơn bạn Meocara nhé, hôm nào có dịp về Cần Thơ mình nhắn tin riêng hỏi bạn địa chỉ ăn uống nhé
    Hì, mình không biết nhiều, nhưng sẵn sàng móc hết các địa chỉ "tủ" của mình.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 128 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuonglan05 Xem bài viết
    Chẹp chẹp! Bánh xèo củ hũ dừa mẹ nào ăn chưa? Thèm quá! Sao bông so đũa ở chợ bán toàn màu trắng chứ kg phải màu tím như trong hình nhỉ?
    Nhưng bông màu trắng ăn sẽ ngon hơn đó bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 128 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecop_botrau_conty Xem bài viết
    mình mê cả món ăn và con gái Cần Thơ lun ^^
    Hà hà .. Thế bạn có "tóm" được cô nào chưa?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 128 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sun & Moon Xem bài viết
    Đợt rồi mình đi công tác Cần Thơ, trước khi đi tìm hiểu rất nhiều món ăn ngon ở Cần Thơ như ốc nướng tiêu, cháo cá lóc... nhưng món ngon ấn tượng nhất với mình là món tôm nướng mắm nóng, cơm cháy tại nhà hàng Hoa Sứ. Món tôm nướng ngọt đậm đà và thơm nức mũi luôn, cơm cháy ở nhà hàng này giống như cơm cháy nhà mình ý thơm ngon cực kỳ chấm với kho quẹt ngon tuyệt vời chứ ko giống cơm cháy khô khốc như các nơi khác đâu. Mình thấy nhà hàng này nấu món ăn rất vừa miệng và ko ngọt quá, khung cảnh lại sát bờ sông đẹp lắm. Trời nghe giống quảng cáo quá cơ, nhưng thực sự đi công tác về cả đoàn đều hào hứng chỉ muốn năm sau lại đi công tác ở đây để đến quán này ăn. Ngoài ra mình thấy món bánh tét lá cẩm, sầu riêng Cần Thơ cũng ngon lắm, mấy chị em đi công tác hơn 1 tuần về mà ai cũng tăng từ 1 đến 3 kg mới ghê chứ.
    Nét đặc biệt của Cần Thơ là có rất nhiều quá nằm sát bờ sông, mát mẻ, dễ chịu, sông nước hữu tình. Nếu có dịp đi du thuyền vừa thưởng thức ẩm thực vừa nghe ca cổ thì còn gì bằng, chắc chắc các bạn sẽ nhớ mãi về Cần Thơ hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,862 Bài viết

• 7,077 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Còn mình thì mới mắc cười lấy chồng Cần Thơ chính gốc bảo đi ăn lẩu mắm, ox bảo ko ăn rồi còn diễn tả món đó "ghê" thế nào cho mình đừng ăn?! :-
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 197 Bài viết

• 842 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoCara Xem bài viết
    Hi vọng em Gấu không nghĩ là moi bèo dưới ao lên nấu nước súp hủ tiếu nha.
    "bèo" là bèo nhèo quá đó mà, riết chết tên luôn. Ban đầu nó chỉ là hủ tiếu không người lái ( không thịt không gì hết) chỉ có 1 cục huyết heo mềm bằng 2 ngón tay gọi là có mùi vị, ai thích ăn thêm huyết thì gọi 1 tô súp có được 5-7 cục huyết thêm, giá bằng tô hủ tiếu. Đặc biệt là hủ tiếu khô có cái sốt ngọt ngọt mặn mặn ăn rất ngon, hồi đó ( năm 9x) ăn ghiền luôn, giờ hết ngon nên ế. Giờ có thêm loại có đủ thịt nữa, mà ăn vẫn chán chán là.
    Sao google không có hình nào hết vại kà, hông lẽ hôm nào phi về phải đi ăn để chộp hình nhỉ.

Hì, mình không biết nhiều, nhưng sẵn sàng móc hết các địa chỉ "tủ" của mình.
    Hi Nàng Mèo. Sorry bữa qua mình mới lóc cóc vô lại topic về Ben Affleck và thấy cái post của nàng, mà topic 1 week old rùi nên đành hỏi thăm nàng ở đây vậy Bữa rày nàng khoẻ hả? Thấy nàng lội các đều đều nên chắc mọi thứ đều ổn heng.

Thuở nào giờ mình mới đi được đến chỗ Bến Tre khúc mấy cái Cồn thui à, quá thiếu sót. Mình muốn có dịp đi cho thỏa thích nhưng chưa biết khi nào. Mình chỉ biết đến miền tây qua những cuốn truyện của Hồ Biểu Chánh, Nguyễn Ngọc Tư hay Đoàn Giỏi, qua tiếp xúc với những người miền tây gốc xa xứ hay qua những topic như vầy. Chỉ mới sơ sài vậy mà mình đã thấy yêu lắm cái hồn, con người và sản vật phong phú của đất miền tây rùi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,007 Bài viết

• 11,883 Được cảm ơn

Sao mình không thích ăn bông so đũa, nó cứ nhẫn nhẫn sao ý.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 410 Bài viết

• 2,190 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trời ơi toàn món mình thích mới chết chứ.

Mình có về Cần Thơ dạy học mấy lần (mình dạy thỉnh giảng ở Đại học Cần Thơ). Với mình, món ăn Cần Thơ ngon nhất miền Tây. Ngoài các món nêu trên, mình còn cực kỳ ấn tượng với món lẩu cua đồng, phải nói ngon rụng rời luôn ý.

Con gái Cần Thơ thì khỏi nói, đẹp từ vóc dáng tới làn da, mái tóc luôn. Mấy nữ sinh trong lớp mình đã đẹp mà đi ăn trưa ngắm cô chủ quán cơm bình dân mình còn sốc nữa. Trời ơi làm nghề vất vả lam lũ mà sao nước da đẹp quá trời là đẹp, trắng như bông bưởi luôn, tóc dài ngang lưng suôn mượt cột gọn gàng, dáng người cao thon chân tay dài mềm mại đẹp gì đâu ý. Về nhà toàn đùa ông xã là sau này anh đi công tác ở đâu thì đi, em cấm đi Cần Thơ đó, hi hi.
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6