TIN TÀI TRỢ.

6 món ngon nên ăn khi đến Sài Gòn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.8K Lượt đọc
  • 95 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 237 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Mình sắp vào SG rồi. Cho mình chính xác địa chỉ cơm Tấm ngon với mọi người ơi :X

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,080 Bài viết

• 1,399 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rock_kizz Xem bài viết
    vào SG ăn uống vỉa hè rẻ hơn HN bao nhiêu ý bị thèm bún thịt nướng quáaaaaa
    Bún thịt nướng trong khu cư xá Bắc Hải ngon lắm đó mẹ nó, hic... thèm
    NB: 3,65kg, 50cm; 1m: 5,3kg, 56cm; 2m: 6,5kg, 59cm; 3m: 7,2kg, 63cm; 4m: 7,8kg; 65cm; 5m:8kg; 6m: 9,3kg, 69cm; 7m: 9,8kg, 71cm; 12m:10,7kg,76cm; 16m: 11,8kg, 78cm; 18m: 13,5kg, 81cm; 24m: 16.5kg, 90cm; 29m: 19kg, 94cm
    2m2,5w:lật; 5m3w: trườn; 6m: ngồi vững; 12m chính thức biết đi;

DJ5qp7YrAzp7
    • 3,080 Bài viết

• 1,399 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi flyingindance Xem bài viết
    Có tớ nè, nhà ngay 1 bên luôn nên ăn ở đó mút chỉ. Giờ lâu ngày đi xa về, nó lên giá rồi, cứ tưởng còn 500đ . Mỗi lần ăn tớ không tính chén đâu, tính theo... chồng chén.
    hihi,... hồi năm nhất đại học mình ăn 500đ/ chén, đến năm cuối là 1.500đ/ chén rồi. Giờ chắc lên giá khoảng 3000 quá! thời kỳ bão giá mà!
    NB: 3,65kg, 50cm; 1m: 5,3kg, 56cm; 2m: 6,5kg, 59cm; 3m: 7,2kg, 63cm; 4m: 7,8kg; 65cm; 5m:8kg; 6m: 9,3kg, 69cm; 7m: 9,8kg, 71cm; 12m:10,7kg,76cm; 16m: 11,8kg, 78cm; 18m: 13,5kg, 81cm; 24m: 16.5kg, 90cm; 29m: 19kg, 94cm
    2m2,5w:lật; 5m3w: trườn; 6m: ngồi vững; 12m chính thức biết đi;

DJ5qp7YrAzp7
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy cơm tấm là ngon nhất và đặc trưng nhất. Ngon nhất là ăn ở quán Cơm tấm Ba Ghiền chỗ Đặng Văn Ngữ. Nghĩ đến lại thèm. Chẹp chẹp
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,002 Bài viết

• 1,202 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi midan Xem bài viết
    Mình mới về SG 1 tháng, ăn đủ thứ các món cả tháng nhưng vẫn thấy chưa đủ. Giờ về lại, ngồi ngẫm nghĩ thì mới thấy là đã bỏ sót, chưa kịp ăn 1 vài món ngon rùi (như bánh canh cua, xôi mặn và bánh chuối hấp nước cốt dừa). Vào topic này thấy thèm kinh khủng lên được và nhớ SG quá đi mất .
    Đồng tâm trạng. Mặc dù mới về cách đây lâu nhưng vào topic này tự nhiên thấy nhớ SG, nhớ gia đình da diết . Còn bao nhiêu món ngon chua kịp ăn.
    • 6,674 Bài viết

• 19,544 Được cảm ơn

Tựa báo khiêm tốn quá, SG có đến cả trăm món nên ăn mới đúng
    Thử sức với chè mâm 12 món
    bjXCq

10411268_667971889939285_6197991174699016601_n
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 297 Bài viết

• 568 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi midori_hana Xem bài viết
    Mình sắp vào SG rồi. Cho mình chính xác địa chỉ cơm Tấm ngon với mọi người ơi :X
    Vài nơi cơm tấm hợp khẩu vị mình nè :
    1. khúc đừng An Dương Vương Q5 - đoạn từ đương Huỳnh Mẫn Đạt đến Nguyễn Văn Cừ. có hàng loạt quán từ sang trọng đến vỉa hè. Quán sang trọng ngay ngã 4 Huỳnh Mẫn Đạt và ADVương tên là cơm tấm DVương bán từ sáng đến tối. Quán vỉa hè thì đối diện quán sang trọng ngay trước nhà hàng Duyên Hải chỉ bán buổi sáng (quán này mình xơi hàng tuần nè)
    2. Cơm tấm Thuận Kiều : ăn cũng ok mà giá hơi chát - bạn chịu khó search anh Gud tìm địa chỉ nhé
    3. Đường Cách mạng Tháng 8 khúc ngã 4 Điện Biên Phủ và CMT8- bán buổi tối
    4. Hệ thống cơm tấm Cali, cơm tấm Bụi, cơm tấm Mộc cũng tạm được
    ..và muốn ăn bụi thì cứ chạy vỏng vòng sẽ thấy hàng loạt quán treo cái bảng nhỏ xíu cơm tấm đêm (đặc trưng SG luôn). Nhà mình ở P5 Q8 thì nổi tiếng nhất là cơm tấm hòm vì nó bán ở trước trại hòm, nghe hơi sợ mà ác cái nó ngon quá nên tối nào cũng đen nghẹt người
    Nếu có thời gian thì chạy ra khúc Sư Vạn Hạnh ăn thử CHÈ MÂM và cà ry dê Musa + lẫu khổ hoa cho bít nha bạn
    khi nào bạn đến Sg cần gì thì cứ hú lên, Sg sẽ tiếp đón tận tình há
    Cầu mong những năm về sau mình vẫn cần nhau như lúc ban đầu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 297 Bài viết

• 568 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tutrinh0110 Xem bài viết
    Bún thịt nướng trong khu cư xá Bắc Hải ngon lắm đó mẹ nó, hic... thèm
    cho mình xin địa chỉ đi bạn, muốn ruột của mềnh nè
    Cầu mong những năm về sau mình vẫn cần nhau như lúc ban đầu
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,740 Bài viết

• 1,505 Được cảm ơn

Ai thích chè, thích sầu riêng. nhớ ghé chè Thái Ý Phương 380 ng tri phương nha.
    eNortjK1UrIwNDcyVbIGXDASwQKj20
    • 645 Bài viết

• 2,890 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái này mình phải nhảy vào giải thích cho các bạn Sài gòn một chút để các bạn không giận người Bắc nè. Thời bao cấp, tất cả dân miền Bắc phải ăn cơm độn sắn khô (củ mì), hạt bo bo hoặc gạo tấm, một thứ gạo mùi rất kì lạ và cực kỳ khó ăn, ăn để tồn tại mà thôi. Bởi vậy, trong tiềm thức người Bắc, gạo tấm là một thứ tồi tệ, trong khi đó cơm tấm của SG lại là một dạng khác hẳn. Kể chuyện cho những người chưa được ăn cơm tấm SG, họ đều có một phản ứng tương tự, chỉ khi nào được thưởng thức rồi, họ mới hiểu. Nếu các bạn đọc post này của mình thì mong các bạn hết giận và đừng nghĩ mấy bạn kia "zo zien" ghen!

Trích dẫn Nguyên văn bởi lovelyfoxxy5 Xem bài viết
    ...............................................
    Mình còn nhớ hồi đó có con bạn đi HN hỏi ăn cơm tấm thì bị bảo là cơm nát đó là cơm cho heo chứ người mà ăn gì cái đó (ặc ặc)
    Ai mà trả lời thế này vô duyên dễ sợ, ăn với chẳng nói.[/QUOTE]
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 235 Bài viết

• 373 Được cảm ơn

Cơm tấm quán Ba Ghiền trên đường Đặng Văn Ngữ gần Lê Văn Sỹ, khói bóc nghi ngút, miếng thịt nướng to như...cái mặt mình. chẹp chẹp thèm quá. mấy quán Cali hay Mộc ăn ko ngon, chỉ được cái sang. Cơm tấm ngon là cơm phải thơm, miếng thịt nướng chín mềm, có chút khen khét, nước mắm đóng vai trò quan trọng lắm nha.
    Bánh canh cua,thì thật sự đại đa số toàn là ghẹ thôi. Nên thử ăn bánh canh ghẹ ở đốc cầu Bông- Đinh Tiên Hoàng, Bình Thạnh. Ăn xong, nếu chưa no, ghé qua chợ Tân Đình phía Nguyễn Hữu Cầu làm thêm 1 chén súp cua bà Hạnh, thêm 1 ly sâm bổ lượng hay sương sáo sương sa hột é.
    Nhắc SG mà ko nhắc bánh mì thịt dzậy mà cũng nói. Bánh mì thịt ở đường Trần Quang Khải khúc gần Hai Bà Trưng, tên Mỹ Dung, chỉ bán buổi chiều tối. mình ăn ở đây mấy chục năm rồi. ngon lắm, mà nhớ nói ng ta làm ít thịt thôi nha, giá ổ nhỏ hình như 25k, ổ lớn 30k. Không thôi thì ra Như Lan, bánh mì cũng ngon. 20k/ổ. Ở SG rất dễ tìm chỗ bán bánh mì thịt ngon nha.
    Ăn phở thì cũng ít chỗ bán ngon lắm, bạn nào đi chơi thì ghé ăn phở Pasteur xem sao.
    Cháo lòng cũng ngon nè. Có tiệm cháo trên đường Võ thị Sáu, đối diện karaoke Nike.
    Ăn món chay cũng nhiều chỗ bán ngon lắm.
    Nói chung, SG ăn gì cũng ngon, ngay cả hủ tíu gõ lóc cóc cũng ngon (mặc dù nó dơ dơ).
    Mình cũng khó ăn, đi các nơi khác thấy món ăn ko hợp lắm, nhưng ra HN thì thấy món gì cũng ngon vậy mà trước khi đi bạn bè cứ nói người SG ra ngoài đó ăn ko được đâu nhé.
    [SIGPIC][/SIGPIC]
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 32 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 1311981 Xem bài viết
    Mình thích phở SG, nhiều rau ăn kèm.
    Sợ nhất ra HN ăn phở, nước dùng toàn bột ngọt.
    Đồng ý với mẹ này. Phở SG co rau thơm, giá, tương đen tương đỏ, đậm đà làm sao. Mấy lần ra HN công tác, cố lắm cũng chỉ nuốt được vài mưỡng phở HN. Không rau gì cả toàn bánh phở bột ngọt, chán lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,896 Bài viết

• 8,029 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bimatID Xem bài viết
    Đồng ý với mẹ này. Phở SG co rau thơm, giá, tương đen tương đỏ, đậm đà làm sao. Mấy lần ra HN công tác, cố lắm cũng chỉ nuốt được vài mưỡng phở HN. Không rau gì cả toàn bánh phở bột ngọt, chán lắm
    Mình thì thấy bánh canh SG ngon hơn phở .
    • 1,223 Bài viết

• 693 Được cảm ơn

thèm bún đậu ngoài HN, trong này bán không ngon chút nào!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,631 Bài viết

• 5,026 Được cảm ơn

Vùng nào món nấy, ở đâu quen đó thôi! Mình thấy món đăc trưng từng vùng đều ngon, Bắc Trung Nam gì cũng ngon. Thêm nữa là di tùy khẩu vị, sở thích từng người nên ai thích gì thì cứ ăn, xong!

Dân Saigon nhưng mình lại thích phở, bánh cuốn, bún Hà Nội hơn hay tại ở lâu lại quen. Nhưng phải biết đúng chỗ ăn chứ như ăn kiểu phở Thìn Bờ Hồ hay bún chả Hàng Mành thì tội cho Hà Nội quá.
    Ví dụ như phở Hà Nội chỉ có nhiều hành lá với đầu hành thôi, có chỗ thì có thêm hành tây nhưng vẫn ngon vì ăn đậm đà, nước lèo không bị loãng ra. Phở kiểu miền Nam thì có thêm rau giá, tương đen ăn đỡ ngán nhưng lại mất đi mùi vị chính.
    Cũng như kiểu bún bò Huế với bún bò Đà Nẵng, tên gọi giống nhưng lại khác nhau hoàn toàn. Mình thì thích như bún bò Đà Nẵng hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,631 Bài viết

• 5,026 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me2tom Xem bài viết
    Mình thì thấy bánh canh SG ngon hơn phở .
    Hi... Sao ở Hà Nội lại không mấy ai hiểu bánh canh hay nui là gì chị ha!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5