TIN TÀI TRỢ.

6 món ngon nên ăn khi đến Sài Gòn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.8K Lượt đọc
  • 95 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 425 Bài viết

• 450 Được cảm ơn

mọi người hco em hỏi ở trung tâm Q1 có chỗ quán bún hay lẩu nào giá phải chăng ko ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 546 Bài viết

• 947 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rongvang123 Xem bài viết
    Bánh canh cua thì bạn ghé đường Trần Khắc Chân Q1 đoạn gần cầu Trần Khánh Dư, quán bán từ 14g và rất đông khách nên bạn nên ghé sớm, đến trễ sẽ hết đồ ngon. Còn có bánh canh ghẹ ngay dưới chân cầu Bông Q Bình Thạnh, bạn nên ghé thử. Cơm tấm mình thấy hình như quán vỉa hè ngon hơn quán sang trọng

Sài Gòn có món bánh mì thịt cũng ngon mà không thấy nói tới.
    Sẵn đây em báo các mẹ cái quán Bánh canh ghẹ đối diện cv Lê Thị Riêng cmt8 nha, quán này cực kì tệ.
    Nước lèo trong như bánh canh bình thường, em ko àn con ghẹ, bảo lấy thịt xé thôi thì con nhân viên bảo bán hết rồi, thế là em ăn đại. Hãi hùng nhất là cảnh nguyên nồi lèo to chảng, nó múc ra 1 cái nồi bé hơn, đem qua cái bếp điện từ hâm lên, rồi xách muối, knor, ajinomoto và bắt đầu nêm nếm.

Lúc đó chỉ muốn đứng dậy đi về thôi. Xem nó nấu giống như con nít chơi đồ hàng ghê :-

*quán cơm Tấm em thấy ngon là quán cơm tấm Bụi q7 gần lotte, q4 gần chợ Xchieu và cơm tấm trên đường Ng Văn Cừ, kế bên AMA...sườn rất to, ngon, thơm
    -Thu này vẫn giống thu xưa
    Vẫn ngồi 1 xó, vẫn chưa có bồ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 832 Bài viết

• 1,541 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi wig_fashion Xem bài viết
    Bánh mì thịt là bá chấy nhất á !
    Bánh tráng trộn mới bá chấy nhất!
    Mà nói chung ở SG, mún ăn món nào cũng có, và món nào cũng bá chấy, keke.
    Hồn em là hoa cỏ may,
    Một chiều cả gió bám đầy áo anh.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,333 Bài viết

• 992 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Yun. Xem bài viết
    Em ăn phở Hn bị lạnh sóng cổ do có bột ngọt hic.

Thích bánh canh cua ở Sg cơ chỗ nào ăn bánh canh cua và cơm Tấm ngon thế các chị
    Bánh canh cua chợ Ng.Tri Phương, cơm tấm Ba ghiền Đặng Văn Ngữ :-) .. ..
    • 258 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Đúng là thiếu các món bánh canh: bánh canh cua, bánh canh giò heo..chẹp thèm. Về phở, thì phở HN nổi tiếng hơn phở SG, nhưng người SG thì chỉ thấy ngon khi ăn phở SG , mình cũng vừa ăn phở Bát Đàn, quán gì kiểu thời bao cấp đó các bác, tự phục vụ, hay hay..nhưng thiếu rau hic..còn hơn cô gái đẹp kém duyên nữa. Về độ ngọt trong các món ăn ở SG mà các bạn từ nên khác đến rất khó ăn...mình sống ở SG hơn 20 năm rồi, mình cũng sợ nữa là các bạn, nhưng những quán đó không thể gọi là ngon, quán nấu ngon phải có độ ngọt vừa phải từ xương heo, gà... là chính chứ không phải từ đường hay bột nêm.
    " Cá tính của một con người chính là định mệnh của người đó " - Triết gia Heraclitus
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,866 Bài viết

• 5,923 Được cảm ơn

Mình mới về SG 1 tháng, ăn đủ thứ các món cả tháng nhưng vẫn thấy chưa đủ. Giờ về lại, ngồi ngẫm nghĩ thì mới thấy là đã bỏ sót, chưa kịp ăn 1 vài món ngon rùi (như bánh canh cua, xôi mặn và bánh chuối hấp nước cốt dừa). Vào topic này thấy thèm kinh khủng lên được và nhớ SG quá đi mất .
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 103 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi midan Xem bài viết
    Mình mới về SG 1 tháng, ăn đủ thứ các món cả tháng nhưng vẫn thấy chưa đủ. Giờ về lại, ngồi ngẫm nghĩ thì mới thấy là đã bỏ sót, chưa kịp ăn 1 vài món ngon rùi (như bánh canh cua, xôi mặn và bánh chuối hấp nước cốt dừa). Vào topic này thấy thèm kinh khủng lên được và nhớ SG quá đi mất .
    món này cũng ngon bá chấy luôn à !
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,866 Bài viết

• 5,923 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi wig_fashion Xem bài viết
    món này cũng ngon bá chấy luôn à !
    Đúng rồi. Ngon lắm luôn ha bạn. Nhất là chỗ nào làm khéo thì bánh chuối dai dai, ngọt vừa phải thôi. Chan với nước cốt dừa béo béo, rắc mè rang lên . Có nhiều chỗ họ bán còn có kèm theo bánh lọt (bánh màu xanh xanh hay trắng) nữa. Mình đang định tự làm chuối hấp đây, nhưng kẹt là ở chỗ mình ở ko có bán chuối sứ . Sợ thay bằng chuối già thì ko giống duoc.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,345 Bài viết

• 3,364 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi flyingindance Xem bài viết
    Phở Bắc toàn bột ngọt, ăn lần nào xong cũng ngứa cổ, khát nước phát điên lên.
    Mình mà ăn món có nhiều bột ngọt là "tim đập chân run" liền. Lần sau là tránh quán đó ra.
    Có quán phở gì trên cư xá trên đường Nguyễn Văn Trỗi mình thấy nhiều người khen đúng vị Bắc, họ để bột ngọt đầy ắp trong chén sẵn trên bàn. Ai muốn ăn thì múc vô .
    Mình ăn 1 lần cũng chẳng thấy hương vị gì hay ho.

Chắc chỉ hợp mấy món bình dân như bún bò, bún riêu, bún chả... Nhưng món yêu thích nhất của mình vẫn là hủ tiếu, bánh xèo và bánh tráng cuốn thịt.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,576 Bài viết

• 5,888 Được cảm ơn

Nhìn thèm quá, nhớ SG, nhớ tất tần tật các món ăn của SG
    Jag älskar dig inte på grund av vem du är, men på grund av vem jag är när jag är med dig.........
    • 1,689 Bài viết

• 4,598 Được cảm ơn

Mình ăn phở ở SG không ngon, thấy nước dùng nhạt nhẽo, không có vị ngọt của xương. Chắc không hợp khẩu vị.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,656 Bài viết

• 80,792 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sài gòn chè, ôi tôi đi chết đây 1
    Bàn tay trồng hoa hồng bao giờ cũng ngát hương.
    • 952 Bài viết

• 2,094 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình mê món cơm Tấm mỡ hành, ngon nhất quả đất luôn. Em mà ở Sài gòn chắc sáng trưa chiều tối bữa nào cũng cơm tấm.
    Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 46 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Yun. Xem bài viết
    Sẵn đây em báo các mẹ cái quán Bánh canh ghẹ đối diện cv Lê Thị Riêng cmt8 nha, quán này cực kì tệ.
    Nước lèo trong như bánh canh bình thường, em ko àn con ghẹ, bảo lấy thịt xé thôi thì con nhân viên bảo bán hết rồi, thế là em ăn đại. Hãi hùng nhất là cảnh nguyên nồi lèo to chảng, nó múc ra 1 cái nồi bé hơn, đem qua cái bếp điện từ hâm lên, rồi xách muối, knor, ajinomoto và bắt đầu nêm nếm.

Lúc đó chỉ muốn đứng dậy đi về thôi. Xem nó nấu giống như con nít chơi đồ hàng ghê :-

*quán cơm Tấm em thấy ngon là quán cơm tấm Bụi q7 gần lotte, q4 gần chợ Xchieu và cơm tấm trên đường Ng Văn Cừ, kế bên AMA...sườn rất to, ngon, thơm
    bánh canh cua mình ăn nhiều nơi có tiếng ở SG rùi, từ Nguyễn Thông, Chợ Nguyễn Tri Phương, Cầu Bông, Trần Khắc Chân q1, Hoàng Lan 484 Vĩnh Viễn nhưng mình thích ở 484 Vĩnh Viễn nhất ăn ngon hơn mấy chỗ kia nhiều, mình ăn ở đây rùi bỏ lun mấy chỗ kia mấy bạn có dịp thử ăn nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 46 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi taiuong Xem bài viết
    Sài gòn chè, ôi tôi đi chết đây 1
    chè SG là đã nhất vì xứ ngọt, xứ dừa mà hehe từ chè bắp, chà bà ba, chè thưng......
    • 65 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

sơ nhất là cái món phở HN......... nghĩ sao mà phở ăn voi dầu chao quẩy........ ăn phở mà hok có 1 miếng rau mà cũng khen ngon......... có cho tui tiền tui cũng hok bao giờ ăn phở HN
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 65 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rongvang123 Xem bài viết

Sài Gòn có món bánh mì thịt cũng ngon mà không thấy nói tới.
    Bánh mì thì mẹ mua ở tiệm trên đuong Lê thị riêng q1 hen......... bán bánh mì mà khách đông nghẹt......... tiệm j tui quên tên rùi
    • 65 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

ăn chè thì vô khu chợ lớn quán Hà ký hen....... chè nguoi Tàu ngon bá chấy luôn.......... tui khoái nhất món chè hạnh nhân lắm luôn....... món chè củ năng hột gà cũng ngon cực kì..... nói nghe thèm ghê chắc tối nay rủ xã lái xe vô đó ăn qua
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 65 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi noi-thang-noi-that Xem bài viết
    sơ nhất là cái món phở HN......... nghĩ sao mà phở ăn voi dầu chao quẩy........ ăn phở mà hok có 1 miếng rau mà cũng khen ngon......... có cho tui tiền tui cũng hok bao giờ ăn phở HN
    Với hong có tuơng đỏ- đen nữa. Mà ở đâu quen đó chị hen. Lỡ ăn rùi thì ăn cho biết với người ta, không ăn hợp thì hông quay lại nữa thôi hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,345 Bài viết

• 3,364 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi midan Xem bài viết
    Xôi mặn, chuối hấp mình thấy có nguyên liệu mà.
    Lạp xưởng, tôm khô, ruốc khô thấy bán đầy trong shop Tàu, Ấn. Chuối hấp, mít tươi đông lạnh, củ sen cũng thấy có trong shop Thái.

1 lần thèm chuối hấp nước cốt dừa cũng mua chuối hấp đông lạnh về làm. Mà không biết sao chuối hấp họ bán không ngọt như chuối ở VN mình nấu. Chắc Ở VN mình lựa được chuối già nên hấp nó ngọt hơn.
    Bột báng, bộ khoai, mắm ruốc... thứ gì cũng có.
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5