TIN TÀI TRỢ.

6 loại trái cây giúp bụng phẳng như mơ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.79K Lượt đọc
  • 57 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 648 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi contau Xem bài viết
    Tui ăn tuốt luốt mấy trái này mà bụng đâu có phẳng. Tại sao ta?:Sigh:
    E cũng thế, nhất là Táo và Bưởi, mà sao bụng vẫn toa toa là, sao kỳ vậy :Sigh:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Chờ kích hoạt
    • 10 năm
    • 733 Bài viết

• 644 Được cảm ơn

Ăn trái cây 1 tiếng trc bữa ăn hoặc ít nhất 3 tiếng sau ăn mới là cách ăn đúng. Có nhìu người chưa biết điều này. Tớ có 1 cuôn sách nói về cách ăn uống và kết hợp thức ăn j với nhau để giảm và duy trì cân nặng lý tưởng. Anh của chồng tớ thành công với cách này nên gửi cho tớ xem. Cơ mà sách bằng tiếng Anh nên tớ cũng hơi lười. Nếu các mẹ động viên thì tớ có động lực dịch từ từ đưa lên wtt. Cuốn này hay lắm các mẹ ạ.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 578 Bài viết

• 1,318 Được cảm ơn

Muốn bụng phẳng đẹp, mà ko mất sức khỏe vì ăn kiêng thì :
    1- Ăn sáng thật đúng giờ và thật no ( 7h)
    2- Luyện tập thể dục (đặc biệt đi bộ 6km/ ngày hoặc chạy bộ 3km/ngày)
    3- Ăn trưa vừa đủ no
    4- Chỉ ăn rau hoặc trái cây bữa tối, hoặc ăn thật nhẹ
    5- Uống nước nhiều để sạch ruột , sạch độc chất cơ thể
    6- Nói ko với buffet và fastfood, không ăn mỡ thịt, chỉ ăn cá
    7-Ngủ đủ và đúng giờ.

Đây là kinh nghjiệm thực tế từ chính miềng và các bạn người Australia . Hiệu quả 100% bất cứ cơ địa hay dòng giống nào.

Nhân chuyện bạn nào bảo ăn táo tốt. Điều này chỉ đúng với Âu - Mỹ thôi
    An apple a day keeps the doctor away mà !

Nhưng ở VN sai bét và rất nguy hiểm.
    An apple a day keeps the doctor closer than you !

táo ở VN bị người trồng phun thuốc trừ sâu cực dày, khi gần thu hoạch hầu như phun 7/7 ngày! ( Vì ko phun sâu làm trái liền!)
    Do đó dư lượng thuốc trừ sâu ở táo VN luôn vượt mức cho phép cả 100 - 500 lần!
    Bạn nào mua táo ở chợ hay xe đầy ngoài đường, sau khi ăn sẽ có cảm giác rất chóng mặt buồn ói và đau đầu.

Tóm lại hãy tránh xa táo VN (và cả táo của bọn Tầu)
    “Một dân tộc được truyền cảm hứng bởi nền dân chủ, quyền con người và cơ hội phát triển kinh tế … sẽ nhất định quay lưng lại với chủ nghĩa cực đoan”
    A nation that is inspired by democracy, human rights and economic opportunity will turn its back decisively against extremism
    Benazir Bhutto
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 94 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Nhiều quả , mà quả nào nhà em cũng mê mới chết. Riêng với ổi nếu chỉ ăn phần thịt chứ không ăn hạt thì cũng không gặp vấn đề với đầu ra đâu ạ. Mà chưa thấy đề cập nhiều đến món táo nhỉ. Đợt này rẻ, ăn suốt thôi. Mua cho cả họ hàng nội ngoại luôn.
    :Laughing::Laughing::Laughing: Cười cả ngày.
    • 909 Bài viết

• 1,471 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_kientruc Xem bài viết
    Nan giải nhỉ? Công nhận cái vụ v2 này nó ám ảnh dã man, các vòng khác còn fake được chứ v2 này có bao nhiêu khoe hết bấy nhiêu. Tớ chả nghĩ là ăn hoa quả mà bụng đang to thành phẳng được, nếu mà được thế, thì ăn trừ bữa luôn. Hơn nữa bây giờ ở VN, ăn hoa quả gì cũng sợ, khéo chưa phẳng được bụng thì đã chết bố nó mất vì ung thư. Thui, sống chung với mỡ vậy:Laughing:
    Thích vì kí chưn dài miên miên man man - càng thích vì slogan "Ko off"! :Rose:

Măm bưởi đi chị - Hớn chén suốt vì nghĩ bưởi made in VN mà vỏ lại rất dày nên tạm an toàn với các loại thuốc
    Lê Thị Hơn Hớn đã viết, đã ký và đã quên comment này!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,643 Bài viết

• 12,505 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honeypie Xem bài viết
    Ăn trái cây 1 tiếng trc bữa ăn hoặc ít nhất 3 tiếng sau ăn mới là cách ăn đúng. Có nhìu người chưa biết điều này. Tớ có 1 cuôn sách nói về cách ăn uống và kết hợp thức ăn j với nhau để giảm và duy trì cân nặng lý tưởng. Anh của chồng tớ thành công với cách này nên gửi cho tớ xem. Cơ mà sách bằng tiếng Anh nên tớ cũng hơi lười. Nếu các mẹ động viên thì tớ có động lực dịch từ từ đưa lên wtt. Cuốn này hay lắm các mẹ ạ.
    :Applause:Mẹ nó có động lực chưa?
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,343 Bài viết

• 2,370 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi calacala Xem bài viết
    Muốn bụng phẳng đẹp, mà ko mất sức khỏe vì ăn kiêng thì :
    1- Ăn sáng thật đúng giờ và thật no ( 7h)
    2- Luyện tập thể dục (đặc biệt đi bộ 6km/ ngày hoặc chạy bộ 3km/ngày)
    3- Ăn trưa vừa đủ no
    4- Chỉ ăn rau hoặc trái cây bữa tối, hoặc ăn thật nhẹ
    5- Uống nước nhiều để sạch ruột , sạch độc chất cơ thể
    6- Nói ko với buffet và fastfood, không ăn mỡ thịt, chỉ ăn cá
    7-Ngủ đủ và đúng giờ.

Đây là kinh nghjiệm thực tế từ chính miềng và các bạn người Australia . Hiệu quả 100% bất cứ cơ địa hay dòng giống nào.

Ăn mỡ, thịt ko bao giờ gây béo. Quan niệm ăn mỡ, thịt bị béo là 1 sai lầm vĩ đại của ngành dinh dữong VN và thế giới trứoc kia.

Ăn nhiều hoa quả có đường, cơm, gạo, bún, phở sẽ gây béo phì rất nhanh

Chế độ ăn lành mạnh phải là như sau:

- Nhiều thịt, trứng, cá, chất béo động vật, rau xanh và các loại hoa quả ít ngọt

Bạn nào ăn được như mình nói thì người đẹp như mẫu, chuẩn ko cần chỉnh luôn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,343 Bài viết

• 2,370 Được cảm ơn

À quên, những điều trên mình nói có thể gây tranh cãi với 1 số bạn. Mình cũng xin nói luôn mình là người chuyên nghiên cứu về dinh dữong, ăn kiêng, fitness. Cho nên, nếu bạn nào ở đây kiến thức về dinh dưỡng chỉ dừng ở mức đọc Vnexpress, dantri, ngoisao.net. Thì đề nghị lên mạng tìm hiểu cho kĩ những điều mình nói, rồi hãy viết bài phản bác mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 470 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Mình nghĩ bụng phẳng là do cơ địa nên tập cho săn lại là tốt rồi.
    • 1,300 Bài viết

• 2,415 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ha-misi Xem bài viết
    À quên, những điều trên mình nói có thể gây tranh cãi với 1 số bạn. Mình cũng xin nói luôn mình là người chuyên nghiên cứu về dinh dữong, ăn kiêng, fitness. Cho nên, nếu bạn nào ở đây kiến thức về dinh dưỡng chỉ dừng ở mức đọc Vnexpress, dantri, ngoisao.net. Thì đề nghị lên mạng tìm hiểu cho kĩ những điều mình nói, rồi hãy viết bài phản bác mình.
    Ăn kiêng tức là ko ăn đường, bột, và ăn thịt, mỡ thoải mái hả chuyên gia dinh dưỡng ơi?:Laughing:
    Tớ hỏi nghiêm túc, ko có ý phản bác đâu nhá, vì đang rất quan tâm vụ này. Nếu bạn giỏi về vấn đề này thì chỉ giáo cho mọi ngừoi biết nhỉ?
    Người thường như tớ nhìn cái thực đơn của bạn còn lăn đùng ra ngất nữa là người mẫu:Nottalkin:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,966 Bài viết

• 3,509 Được cảm ơn

Ha- misi giải thích giúp tớ với, cho tớ cái thực đơn ăn uống đi , tớ cần thật , cấp cứu cấp cứu
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,343 Bài viết

• 2,370 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_kientruc Xem bài viết
    Ăn kiêng tức là ko ăn đường, bột, và ăn thịt, mỡ thoải mái hả chuyên gia dinh dưỡng ơi?:Laughing:
    Tớ hỏi nghiêm túc, ko có ý phản bác đâu nhá, vì đang rất quan tâm vụ này. Nếu bạn giỏi về vấn đề này thì chỉ giáo cho mọi ngừoi biết nhỉ?
    Người thường như tớ nhìn cái thực đơn của bạn còn lăn đùng ra ngất nữa là người mẫu:Nottalkin:
    Đúng roài. Đây là chế độ ăn kiêng Low Carb cực kì nổi tiếng trên thé giới. Ở nứoc ngoài nó thịnh hành cả nửa thế kỉ nay rồi. VN thì vẫn còn ù ù cạc cạc chưa biết gì hết. cái này nó là revolutionary mà.

Mẹ nào muốn hiểu thì vào đây tham khảo nhé

https://www.webtretho.com/forum/f69/a...ng-2-a-595472/
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,343 Bài viết

• 2,370 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi songdong Xem bài viết
    Ha- misi giải thích giúp tớ với, cho tớ cái thực đơn ăn uống đi , tớ cần thật , cấp cứu cấp cứu
    Bạn an tâm, rất nhiều người ở WTT này bị như bạn. Nhưng khi ăn kiêng theo LC đều okie hết . Bạn có thể vào đây để tìm hiểu thêm nhé:

https://www.webtretho.com/forum/f69/a...ng-2-a-595472/
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,525 Bài viết

• 1,919 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ăn ổi tốt vì ổi có nhiều vitamin C nhất trong tất cả các loại trái cây, nhiều hơn cam nữa . Chỉ khổ bác nào có răng giả thì ko ăn được ổi thôi :Laughing:
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 739 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Đúng là ăn bưởi rất tốt, ko biết có phải do ăn bưởi ko mà sau khi sinh xong vòng bụng của em có 62, y hệt như thời con gái. Ngày nào em cũng chén 1 quả bưởi đều như vắt chanh.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,966 Bài viết

• 3,509 Được cảm ơn

Bạn ha-misi yêu quý ơi , tớ ý thấy cứ phải có kết quả , chứ chỉ nghiên cứu thì phu nữ tụi mình hết cơ hội mất .

Tớ nhớ thời bố mẹ mình ý thời còn bao cấp ý tiêu chẩn nhân dân có 100 gam thịt một tháng , cán bộ công nhân viên thì được 350 gam thịt , còn bột trưởng ý được 1,5kg thịt .... gạo thì ăn thoải mái luôn , thế mà thời ấy có thấy ai bị béo phì đâu ?
    Giờ lại thấy bảo thịt cá , chất béo chén lia lịa thì sẽ giảm cân tớ thấy nghi hoặc quá . Có khi tớ ăn kiểu bao cấp vậy -- ít nhất thì thời phụ huynh đã làm vật thí nghiệm thành công rồi .
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 446 Bài viết

• 635 Được cảm ơn

Bạn ha-misi yêu quý ơi , tớ ý thấy cứ phải có kết quả , chứ chỉ nghiên cứu thì phu nữ tụi mình hết cơ hội mất .

Tớ nhớ thời bố mẹ mình ý thời còn bao cấp ý tiêu chẩn nhân dân có 100 gam thịt một tháng , cán bộ công nhân viên thì được 350 gam thịt , còn bột trưởng ý được 1,5kg thịt .... gạo thì ăn thoải mái luôn , thế mà thời ấy có thấy ai bị béo phì đâu ?
    Giờ lại thấy bảo thịt cá , chất béo chén lia lịa thì sẽ giảm cân tớ thấy nghi hoặc quá . Có khi tớ ăn kiểu bao cấp vậy -- ít nhất thì thời phụ huynh đã làm vật thí nghiệm thành công rồi .
    Ha-misi nói đúng đấy bạn ạ. Mình là 1 trong số chuột bạch đã và đang thực hiện thành công rồi. Riêng vụ này thì phải vote cho em Ha-misi.
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,343 Bài viết

• 2,370 Được cảm ơn

Ngày xưa, các cụ phải lao động quần quật cả ngày ra, về nhà còn phải nuôi lợn, làm việc nhà. Cái này tương tự như ngừoi lao động chân tay ăn cơm gạo, thoải mái no nê đâu có béo bao giờ

CÒn bây giờ hiện đại rồi, thì chỉ có ăn xong ngồi chơi nên mới béo phì

Ngày xưa ko có gạo trắng mà ăn thoải mái đâu bạn. Mỗi nhà chỉ có số lượng nhỏ giới hạn thôi, mà chủ yếu là ăn bo bo, ngô, khoai sắn.

Bạn cứ vào link mình trích ở trên bạn sẽ hiểu, tất cả là sự thật có rất nhiều mẹ đã thành công ở trong wtt . Đây hoàn toàn là sự thật ko phải quảng cáo hay lí thuyết gì cả
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3