TIN TÀI TRỢ.

5 vị đại hiệp 'đốn tim' phái nữ trong phim võ hiệp Kim Dung

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.86K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 811 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

mình vote cho Trương Vô Kỵ, chủ yếu do thích Đặng Siêu hehe, cái mặt đẹp trai vừa phải, hiền hiền đần đần nhìn đã thấy yên tâm, đáng tin, dễ dạy rồi. Chả thế mà làm to đến đâu về nhà cũng vẽ chân mày cho vợ, ngoan thấy yêu.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9,583 Bài viết

• 16,084 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lonelywhale Xem bài viết
    M ị a, bố khỉ. Trả lời cái bọn xì bam này không thì chúng cứ nhì nhằng.

Tiêu Phong: khi làm Bang chủ thì có lương Bang chủ. Ngoài ra, đi đến đâu thì đệ tử Cái bang lập tức đón rước, lo phần ăn, uống, ngủ nghỉ. Khi thôi chức Bang chủ để đi tìm sự thật và tiêu diệt Kẻ đại ác thì thỉnh thoảng đột nhập Huyện đường, lấy ngân khố hoặc tiền tham nhũng của quan huyện. Khi làm Nam Viện vương thì quá dư thừa rồi, không tính.

Dương Quá: cho đến trước khi ra khỏi Cổ mộ thì đều được nuôi: mẹ Mục Niệm Từ, gia đình Quách Tĩnh-Hoàng Dung, Toàn Chân giáo, Cổ mộ. Khi lang thang thì lúc làm thuê, lúc ăn cướp, lúc ăn xin và cuối cùng là nhận bổng lộc của Vua Mông Cổ. Khi là đại hiệp thì đa phần là cướp của quân Mông Cổ.

Trương Vô Kỵ: cho đến trước khi học xong nghề thuốc thì toàn được nuôi. Khi lang thang dẫn Bất Hối về Quang Minh đỉnh thì cơ bản là nhờ tiền Hồ Thanh Ngưu cho, còn sau khi lên làm Giáo chủ thì dĩ nhiên là Minh giáo lo tất cả chuyện ăn ở.

Quách Tĩnh: lúc nhỏ ở với mẹ thì có dân Mông Cổ chia cho thú săn được. Khi về Giang Nam thì có tiền vàng Đại Hãn, Hoa Tranh và mẹ cho. Còn sau này thì Hoàng Dung lo hết cho chồng. Tiền vàng đảo Đào Hoa nhà Hoàng Dung nhiều không kể xiết.

Lệnh Hồ Xung: thời nhỏ thì vợ chồng Nhạc Bất Quần nuôi như con đẻ, thậm chí còn cho chút bạc tiêu vặt. Khi đi lang thang thì giang hồ nghe tiếng là tự khắc mang đồ đến cho xài. Nói chung là về sau thì có Nhậm Doanh Doanh lo hết cho khoản tiền bạc.

Đoàn Dự: bố là Vương gia, giàu sụ. Khi đi lang thang hết tiền thì thường làm thơ, đàm đạo, thuyết khách, cũng có ăn bám nữa, như là ăn bám hội Mộ Dung Phục với Vương Ngữ Yến, không có tiền nhưng vẫn tinh vi mời Kiều Phong uống rượu…

Vi Tiểu Bảo: tiền lấy của Ngao Bái, tiền tham nhũng và hối lộ nhiều không kể xiết. Y còn cờ gian bạc lận rất giỏi nữa.

Nói chung, chuyện kiếm tiền sinh sống trong tiểu thuyết Kim Dung không thành vấn đề lắm vì trừ Vi Tiểu Bảo thì hầu hết các nhân vật đều chỉ cần sinh hoạt tối thiểu chứ không được miêu tả là làm giầu. Thời xưa tiêu tiền đồng bạc, xu nhỏ trong khi các nhân vật này thường đút bạc hoặc thậm chí vàng trong người. Khi thanh toán chỉ cần ghè chút xíu vàng là đủ ăn thoải mái.

Về trang phục trong phim chưởng: cái đó là hạn chế của phục trang và đạo cụ. Ngoài ra, còn liên quan đến hình ảnh nhân vật, nhất quán với một hình tượng.

Nghệ thuật nói chung vừa thật mà vừa không thật. Không thể tốn chữ hoặc tốn thời lượng phim cho các trường đoạn ít ý nghĩa. Ngay cả phim sitcom cũng không mô tả dài dòng một ngày làm chi tiết những gì. Cái đó là truyền hình thực tế.

Ê, bọn xì bam. Thế đã trả lời được chưa????

Bà ngoại này uống lộn thuốc hả chời? Hok biết tui có hiểu nhầm ý cao cả của ngoại hong chứ thấy ngoại viết hỏng vừa mắt xíu nào! Nhìn thấy tên chủ đề topic hong? Đây là đề tài để chị em 8 , đưa ra ý kiến cá nhân ai đẹp, ai "đốn tim" tụi tui chứ cần quái gì mà ngoại làm như thầy giáo khai sáng cho dân đen há há Mấy cái ngoại viết nói cũng chỉ là ý kiến cá nhân của ngoại. Ở còn hong ăn thua huống hồ gì tàn là chiện trong tỉu thiết hay trên phinh, nói cho vui thôi ngoại ơi
    1472952_455152651258174_702817447_n1526242_394446977354920_1107079274_n
    • 655 Bài viết

• 1,937 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tui k có bị ông nội nào đốn tim đốn phổi hết, nhưng mờ tui thấy thích nhân vật Lệnh Hồ Xung: tính hắn bề ngoài bất cần ngang ngược, ăn nói có phần bỗ bã bên trong lại trọng tình trọng nghĩa, có trước có sau. Thêm nữa tính hắn khoái hoạt, k màng tiểu tiết, k hay nói chuyện zăn hoa nhảm nhí kiểu quân tử Tàu cũng k quá nhu nhược - thiệt là đúng ý tui. Còn nhân vật nam mà tui ngán nhất chính là........TDDH Dương Quá
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,418 Bài viết

• 6,133 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HayDeMuaRoi Xem bài viết
    mình vote cho Trương Vô Kỵ, chủ yếu do thích Đặng Siêu hehe, cái mặt đẹp trai vừa phải, hiền hiền đần đần nhìn đã thấy yên tâm, đáng tin, dễ dạy rồi. Chả thế mà làm to đến đâu về nhà cũng vẽ chân mày cho vợ, ngoan thấy yêu.
    Hôi đi! Trương Vô Kỵ hổng ai qua được anh Lương Triệu Ví hết trơn hết trọi á. Cái đó khỏi bàn cãi. Anh Vĩ thời đó có cái mặt vừa vừa ngơ ngác lại vừa ưu tư, vừa u sầu lại vừa chân thành, đa cảm. Lột tả rất đúng hoàn cảnh một Trương Vô Kỵ sớm gặp nghịch cảnh, bơ vơ côi cút nhưng có một trái tim nhân hậu....
    Tui cũng không coi phim nhiều lắm, kiếm hiệp thì hồi nhỏ mê cặp Yến Thanh - Lý Sư Sư, tiếp nagy sau đó là cặp Lương Triều Vỹ - Lê Mỹ Nhàn diễn hợp vai, cuốn hút gì đâu....
    Ah hồi đó cũng ấn tượng anh Trịnh Thiếu Thu mặc đồ trắng, tác phong đĩnh đạc, cầm cây quạt oánh ì xèo...
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 832 Bài viết

• 2,478 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguoihattinhca Xem bài viết
    Bà ngoại này uống lộn thuốc hả chời? Hok biết tui có hiểu nhầm ý cao cả của ngoại hong chứ thấy ngoại viết hỏng vừa mắt xíu nào! Nhìn thấy tên chủ đề topic hong? Đây là đề tài để chị em 8 , đưa ra ý kiến cá nhân ai đẹp, ai "đốn tim" tụi tui chứ cần quái gì mà ngoại làm như thầy giáo khai sáng cho dân đen há há Mấy cái ngoại viết nói cũng chỉ là ý kiến cá nhân của ngoại. Ở còn hong ăn thua huống hồ gì tàn là chiện trong tỉu thiết hay trên phinh, nói cho vui thôi ngoại ơi
    Em Tình trật tự cái coi. Anh trả lời bọn xì bam chứ mắc mớ gì đến em? Cũng là bá láp cho dzui chứ công đâu mà khai sáng cho bọn dân đen? Có trả lương hơm?
    ---------------------------------------

...mênh mông, thăm thẳm... biết đâu là tận cùng đây

...
    • 9,583 Bài viết

• 16,084 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lonelywhale Xem bài viết
    Em Tình trật tự cái coi. Anh trả lời bọn xì bam chứ mắc mớ gì đến em? Cũng là bá láp cho dzui chứ công đâu mà khai sáng cho bọn dân đen? Có trả lương hơm?
    Ơ Vậy là em đã hiểu nhầm anh rồi Cho em xin lỗi nha! Muah Mình có lỗi thì mình phải xanh lỗi Dzậy mới lịch sựu
    • 1,720 Bài viết

• 2,500 Được cảm ơn

Eh cưng! Chị thích Trác Nhất Hàn Mà chị thắc mắc là mấy ảnh sao có bộ đồ mặc quài, vậy có hôi hong ta
    Trác Nhất Hàng trừ giây phút cuối đời ra còn cả đời không xứng với Luyện Nghê Thường.
    • 1,418 Bài viết

• 6,133 Được cảm ơn

Ơ Vậy là em đã hiểu nhầm anh rồi Cho em xin lỗi nha! Muah Mình có lỗi thì mình phải xanh lỗi Dzậy mới lịch sựu
    Dzẹo trai thấy ới.....
    • 9,583 Bài viết

• 16,084 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi conyeumelammeoi Xem bài viết
    Dzẹo trai thấy ới.....
    Hỏng lẽ dẹo gái má

Nhắc mới nhớ, tui ưng bà Liện Nghê Thường ghê luôn Vừa giỏi vừa đẹp,chung tình , giống ..tui nên tui chịu
    • 1,418 Bài viết

• 6,133 Được cảm ơn

Hỏng lẽ dẹo gái má

Nhắc mới nhớ, tui ưng bà Liện Nghê Thường ghê luôn Vừa giỏi vừa đẹp,chung tình , giống ..tui nên tui chịu
    Bà đang nói với tui hay tự quẳng cáo với mấy anh trên này vậy má! Dzẹo liên tục mọi lúc mọi nơi
    • 9,583 Bài viết

• 16,084 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi conyeumelammeoi Xem bài viết
    Bà đang nói với tui hay tự quẳng cáo với mấy anh trên này vậy má! Dzẹo liên tục mọi lúc mọi nơi
    Cả 2
    • 1,900 Bài viết

• 1,810 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi blackrider89 Xem bài viết
    Trác Nhất Hàng trừ giây phút cuối đời ra còn cả đời không xứng với Luyện Nghê Thường.

mấy mẹ nhắc em mới nhớ ,hồi đó coi tự hỏi cha TNH gì mà đệ tử võ đang yếu đuốikinh ,nhu nhược ,thà LNT yêu cái ông gì ác ác cho rồi
    • 710 Bài viết

• 2,845 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Mình vẫn bồ kết anh Dương Quá nhất. Hehe. Trong truyện Anh có thích nước Mỹ không cũng có câu : "vừa gặp DQ lỡ dở một đời" ch́ứng tỏ bên ấy cũng đánh giá cao hình tượng này. M̀á́̀
    Mà trong các truyện của KD mình cũg thích nhầ́t truyện TĐĐH. Hehe
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3