Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

5 người bị ngộ độc sau khi ăn kem Idea Tràng Tiền

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.09K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,844 Bài viết

• 1,791 Được cảm ơn

5 người bị ngộ độc sau khi ăn kem Idea Tràng Tiền

Thứ Ba, 5.10.2010 | 22:47 (GMT + 7)

(LĐO) - 22 giờ ngày 4/10, anh Nguyễn Việt Hoài, xóm 5 xã Cổ Nhuế, Từ Liêm, Hà Nội mua 20 que kem Idea Tràng Tiền ( do Cty TNHH Dịch Vụ & Thương mại Xuân Nga sản xuất) chiêu đãi cháu và mấy cô sinh viên thuê trọ. Đến 2h sáng, 5/8 người ăn kem đã phải vào cấp cứu tại Bệnh viện E vì đau bụng, nôn và tiêu chảy.

Trưa 5/10, tiếp chúng tôi tại nhà riêng, anh Hoài vẫn không khỏi bàng hoàng. Anh cho biết: May quá, cả 5 người đều đã xuất viện. Nếu có mệnh hệ gì thì tôi mang tiếng cả đời. Anh cho biết, tối qua bố của một cháu thuê trọ nhà anh xuống thăm con và uống rượu cùng gia đình. Sau khi tàn bữa, khát nước anh liền đi mua 20 que kem và mời tất cả mấy cô cậu sinh viên trọ ở nhà anh sang ăn. Đã có 8 người ăn kem trong đó có cả cô cháu của anh gần đó sang chơi cũng ăn. Đến 12h30, liên tiếp 4 cháu sinh viên chạy ra nhà vệ sinh nôn thốc nôn tháo, đứa nào cũng ôm bụng kêu đau. Đến 2h30 phút sáng, anh nhận được tin cô cháu gái ăn kem cùng cũng đang ở viện E cấp cứu vì những triệu chứng tương tự. Anh liền đưa cả 4 cháu ra viện E cấp cứu.
    kem215jpg-105612
    “Sáng nay, khi tôi gọi điện theo số điện thoại 04.22434838 ghi trên vỏ que kem phản ánh thì một người đàn ông trả lời điện thoại. Anh ta giằn giọng cho rằng, tôi định cạnh tranh nên tung tin xấu rồi cúp máy… Phải đến lần điện thoại thứ 2, nhân viên kia mới hẹn 10h sẽ cho người đến kiểm tra. Thế nhưng, đến 12h trưa, vẫn chưa thấy bóng dáng nhân viên của công ty đến. Hiện giờ, chúng tôi vẫn giữ vỏ kem và một que kem còn lại”- anh Hoài bức xúc cho biết.

Tại vỏ que kem anh Hoài còn giữ có ghi Cty TNHH Dịch vụ & Thương mại Xuân Nga ( nhà A5, Khu Khách sạn Bảo Sơn, Nguyễn Chí Thanh, Hà Nội). Địa chỉ sản xuất: số 10 ( KCN 2), Quang Minh, Mê Linh, Hà Nội. Ngày sản xuất: 18/08/2010 ngày hết hạn: 25/07/2011.
    kem212jpg-105612
    Trả lời qua điện thoại, một nhân viên xưng tên là Nguyễn Văn Sơn, nhân viên kinh doanh của công ty TNHH Dịch vụ & Thương mại Xuân Nga cho biết: Trước đó ngày 25/8, cũng có khách hàng ở Cổ Nhuế gọi đến bảo đau bụng khi ăn kem. Anh Sơn cho rằng, đây là hành vi quấy rối nên sẽ báo công an kiểm tra những số điện thoại gọi đến. Tuy nhiên, khi PV cho biết đã trực tiếp đến nhà bệnh nhân, và hỏi BS thì nhân viên này xuống giọng và khẳng định: Sẽ kiểm tra và đi lấy mẫu.

Trao đổi với PV về những trường hợp trên, BS chuyên khoa II Nguyễn Văn Hạnh, Phó trưởng khoa Hồi sức cấp cứu, BV E cho biết: Chưa thể khẳng định đây là ngộ độc gì, vì cần rất nhiều xét nghiệm mới cho ra kết luận cuối cùng. Tuy nhiên, 5 bệnh nhân này vào viện cùng một lúc với những triệu chứng tương tự nhau. Từ đầu năm tới nay Viện chưa tiếp nhận ca nào ngộ độc với số lượng nhiều như vậy. Rạng sáng ngày 5/10 vào lúc 2g30 liên tục có 5 bệnh nhân ở cùng một chỗ tại xóm 5 xã Cổ Nhuế được đưa vào cấp cứu trong tình trạng nôn, buồn nôn liên tục. Bệnh nhân đau bụng quặn, đi ngoài phân lỏng. 5 bệnh nhân này cùng ăn kem, sau khi ăn 2 giờ thì bắt đầu có dấu hiệu ngộ độc. Rất may đây chỉ là ngộ độc nhẹ, chúng tôi chỉ cần cho thuốc uống, truyền nước là bệnh nhân qua được.

BS Hạnh cũng cảnh báo: Gần đây các ca ngộ độc do ăn phải các loại thực phẩm không đảm bảo chất lượng có xu hướng tăng. Viện thường xuyên phải cấp cứu các trường hợp ngộ độc tiết canh, nộm sứa… Người tiêu dùng khi ăn nên kiểm tra kỹ xuất xứ loại thực phẩm, kiểm tra chất lượng thực phẩm bằng cảm quan, nếu có nghi ngờ thì bỏ ngay, không nên tiếc vì ngộ độc thực phẩm hết sức nguy hiểm.
    Phong Cầm
    http://www.laodong.com.vn/Tin-Tuc/5-...ang-Tien/15563
    Gái này nổi tiếng lẫn tai tiếng với nhiều điều xấu hơn điều tốt
    Cha Mẹ nợ Con trả. Con nợ Cha Mẹ vô can.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 334 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

Úi lần ra Hà Nội đầu tiên cách đây vài tháng mình và mấy người bạn cũng nhất định phải nếm thử cho biết kem Tràng Tiền . Đến nơi thấy trước hàng kem ôi thôi là rác ,nhiều lắm chắc lúc đó buổi tối rồi các vỏ kem cứ thế bay bay mỗi khi có xe chạy qua .Mỗi người mình cũng mua 1 cây và thưởng thức trên xích lô dạo quanh phố phường .Đến khi hỏi lại : kem ngon không ? không ai gật đầu .
    Diêm vương nói với một người đàn ông :ngươi thât là tốt bụng ,sống với vợ bao năm mà vẫn nhịn nhục cô vợ hung dữ nay ngươi chết ta ban cho ngươi một ân huệ .Người đàn ông bảo :con muốn dẫn vợ di du lịch .Ô ngươi thât là vĩ đại ta đồng ý thế ngươi muốn dẫn vợ đi đâu ? Dạ về VN ah, xuống đến sân bay là con ...ĐÁNH nó liền vì bao nhiu năm ỡ Mỹ con sợ bị bắt nên đã khg dám .
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 4,849 Bài viết

• 2,567 Được cảm ơn

nhắc đến kem tràng tiền xuống nhà xách 1 que lên chén :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 102 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Bạn Philip vớ vẩn, Đây là kem Idea Tràng Tiền chứ có phải kem Tràng Tiền đâu. Vớ vẩn quá. Kem Tràng Tiền luôn đông như thế bao năm nay. Nếu không ngon ko thể tồn tại lâu như vậy. Vớ vẩn hết sức.Chắc kem này ko hợp gu với bạn rùi. Thật tiếc.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,204 Bài viết

• 818 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nk1010 Xem bài viết
    Bạn Philip vớ vẩn, Đây là kem Idea Tràng Tiền chứ có phải kem Tràng Tiền đâu. Vớ vẩn quá. Kem Tràng Tiền luôn đông như thế bao năm nay. Nếu không ngon ko thể tồn tại lâu như vậy. Vớ vẩn hết sức.Chắc kem này ko hợp gu với bạn rùi. Thật tiếc.
    Ngon thì ko ngon nhưng với người HN nó có ý nghĩa riêng. Nên ai ko hợp thì thôi xin cũng đừng chê bôi.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 217 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

nhưng hình như bây giờ Kem Tràng Tiền ko ngon như hồi xưa phải ko??Các bạn ở HN có thấy thế ko? Mình nhớ cách đây 10 năm có đi HN,phải nói là 1 ngày mình có thể ăn tới 4-5 cây kem (nhắc tới nhớ quá) nhiều khi sáng kem TT mới mở cửa là mình đã làm 1 cây rồi, rồi trưa chiều tối, ngày nào cũng vậy ( mình ở đó hơn 10 ngày) ăn ko biết chán. Nhưng vừa rồi có ăn kem TT của Đại lý trong SG, hic ko có vị như xưa nữa. hay tại đóng gói vô SG thì khác nhỉ??
    • 15 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

he he may mà mình k thích ăn kem
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,572 Bài viết

• 8,875 Được cảm ơn

ngon hay không ngon còn tùy khẩu vị của từng người, giống như mắm tôm có người mê đắm, có người sợ hãi. Tuy nhiên cụ thể trong trường hợp này thì cái kem Idea Tràng Tiền này đích thị là cố tình làm nhái kem Tràng Tiến để bán rồi. và thậm chí có bạn đọc tin ở đây mà còn nhầm là kem Tràng Tiền thì người dân nhầm lẫn là phải rồi. Kem mà đảm bảo thì đâu cần treo đầu dê bán thịt chó thế.
    Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy, ta có thêm ngày nữa để yêu thương
    • 189 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Thế mấy ông quản lý đâu sao lại để cái loại thực phẩm mất vệ sinh thế tồn tại,đã thế còn vô trách nhiệm đổ tội lung tung.Đề nghị cơ quan chức năng sớm đóng cửa cơ sở này lại.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 504 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giật cả mình, tưởng kem Tràng Tiền xịn hoá ra là lấy tên Tràng Tiền thôi.

Ih5Tp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 156 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi habum3105 Xem bài viết
    nhưng hình như bây giờ Kem Tràng Tiền ko ngon như hồi xưa phải ko??Các bạn ở HN có thấy thế ko? Mình nhớ cách đây 10 năm có đi HN,phải nói là 1 ngày mình có thể ăn tới 4-5 cây kem (nhắc tới nhớ quá) nhiều khi sáng kem TT mới mở cửa là mình đã làm 1 cây rồi, rồi trưa chiều tối, ngày nào cũng vậy ( mình ở đó hơn 10 ngày) ăn ko biết chán. Nhưng vừa rồi có ăn kem TT của Đại lý trong SG, hic ko có vị như xưa nữa. hay tại đóng gói vô SG thì khác nhỉ??
    Có thể là do bây giờ mình được ăn nhiều loại kem ngon hơn nên không còn thấy kem TT ngon như hồi trước nữa. Nhắc tới cũng nhớ kem TT quá.......nhớ cả kem Tam Hoàn nữa, huhu
    A9Bkp7

BJMVp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,011 Bài viết

• 1,761 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Kem này tớ ăn 1 lần rùi, lần đó về quê thèm ăn kem quá mới ra hàng mua, có 2,5K/ cái thì phải. Mình ko để ý kỹ nên cứ tưởng kem Tràng Tiền mẫu mới và đang thắc mắc sao giá lại rẻ vậy. Mua 1 cái đậu xanh, đi được vài bước bóc ra ăn thì kem đã nhão, cắn lên miệng thì mùi đậu xanh hôi ơi là hôi, cái này ko gọi là kem mà chỉ được gọi là bột đậu xanh làm lạnh thui ý, ăn phát tởn lun. Chả bù kem Tràng Tiền chính hiệu thì ngon thế. Hihi
    5K2Bp8

Chip chiu: NB: 3,8kg 1M: 5,1kg ; 2M: 6,1kg 61cm, 3M: 7kg; 4M: 7,7kg; 5M: 8,2kg; 6m3d: 8,5kg 71cm; 7m: 8,9kg , 8m: 9,4kg; 9m: 9,4kg; 9,5m: 10kg,14m:11,5kg

2m26d: Biết lẫy :Kiss:
    6m20d: Bò thành thạo :Rose::Kiss::LoveStruc:
    7m6d: Tự bám thành giường đứng lên, vỗ tay suốt ngày và luôn miệng "A pà A pà":LoveStruc::Kiss::Rose:
    7m24d: Lần đầu tiên mẹ nhìn và sờ thấy răng của con :Rose::LoveStruc::Kiss:
    8m23d: Con đã có thể tự leo lên giường của bà và nằm rất phởn chí:Kiss::Kiss::Kiss:
    9m20d: Con mọc tiếp chú răng xinh thứ 2
    11m: Con chập chững những bước đi đầu tiên
    • Thành viên webtretho
    • 10 năm
    • 3,400 Bài viết

• 9,635 Được cảm ơn

Chẳng biết nguyên nhân từ đâu nhưng làm kem nhiều cs sản xuất tư nhân làm bẩn lắm: nước thì nước giếng, còn chả thèm lọc, chả thèm đun sôi, sau đó đường hóa học, bột..chất bảo quản...toàn k rõ nguồn gốc xuất xứ.
    Ấy vậy mà hồi bé mỗi khi có được que kem 200 đồng là thích lắm, còn loại kem túi kem mút..
    EM vẫn đồng ý là kem tràng tiền ngon, lạnh thế này ra làm que kem thì thích nhể. hì hì
    #HOADONKHONGHA
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 810 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Kem tràng tiền mà có vỏ là ko bao giờ tớ ăn, tớ vẫn mua kem trong quầy và ko có bao bì ý, chả hiểu sao tớ thấy nó ngon hơn.
    Còn kem tràng tiền rởm bây giờ nhiều lắm, đợt trước nhà tớ mượn tạm nhà người quen ở trong khi sửa nhà thì nhà bên cạnh đấy sản xuất kem và đóng bao bì kem Tràng tiền, hỏi thì thấy bảo nhà đó cũng 1 trong số họ hàng của chủ kem TT:Laughing: Họ sản xuất thủ công nên chắc chắn VSATTP là ko ổn rồi.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 8,205 Bài viết

• 6,990 Được cảm ơn

Trong tủ lạnh nhà tớ lúc nào cũng có :Laughing: Mà rẻ lắm có 4k/cây đậu xanh à ! Đại lý gần nhà hông có bán kem cốm :RaisedEye

Kem Tràng Tiền ngon, nhưng có nhược điểm là nhanh chảy, người lớn ăn nhanh ko sao chứ trẻ con mừ mum thì chảy tùm lum à.
    • 1,204 Bài viết

• 818 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi habum3105 Xem bài viết
    Kem TT làm thủ công (ăn sẽ thấy có miếng măn, đó là do muối để dẫn nhiệt), chỉ nước đá và đường là nhiều nên nếu ăn kem "xịn" hơn đương nhiên sẽ thấy kem TT chả còn tí nào ngon nữa. Nhưng nó thuộc về 1 nét văn hóa, nhắc đến kem là người ta nghĩ ngay đến TT (còn Bò-Dê-Gà ở gần đó tiếng kém hơn).
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,011 Bài viết

• 1,761 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Cunbonghe Xem bài viết
    Kem tràng tiền mà có vỏ là ko bao giờ tớ ăn, tớ vẫn mua kem trong quầy và ko có bao bì ý, chả hiểu sao tớ thấy nó ngon hơn.
    Còn kem tràng tiền rởm bây giờ nhiều lắm, đợt trước nhà tớ mượn tạm nhà người quen ở trong khi sửa nhà thì nhà bên cạnh đấy sản xuất kem và đóng bao bì kem Tràng tiền, hỏi thì thấy bảo nhà đó cũng 1 trong số họ hàng của chủ kem TT:Laughing: Họ sản xuất thủ công nên chắc chắn VSATTP là ko ổn rồi.
    Tớ cũng thích ăn kem trong quầy và ko có bao bì hơn vì chắc chắn nó tươi mới hơn kem có vỏ, tớ nghĩ kem có vỏ chắc chắn phải cho chất bảo quản để dễ dàng vận chuyển và để được thời gian lâu hơn rùi. Hihi
    5K2Bp8

Chip chiu: NB: 3,8kg 1M: 5,1kg ; 2M: 6,1kg 61cm, 3M: 7kg; 4M: 7,7kg; 5M: 8,2kg; 6m3d: 8,5kg 71cm; 7m: 8,9kg , 8m: 9,4kg; 9m: 9,4kg; 9,5m: 10kg,14m:11,5kg

2m26d: Biết lẫy :Kiss:
    6m20d: Bò thành thạo :Rose::Kiss::LoveStruc:
    7m6d: Tự bám thành giường đứng lên, vỗ tay suốt ngày và luôn miệng "A pà A pà":LoveStruc::Kiss::Rose:
    7m24d: Lần đầu tiên mẹ nhìn và sờ thấy răng của con :Rose::LoveStruc::Kiss:
    8m23d: Con đã có thể tự leo lên giường của bà và nằm rất phởn chí:Kiss::Kiss::Kiss:
    9m20d: Con mọc tiếp chú răng xinh thứ 2
    11m: Con chập chững những bước đi đầu tiên
    • 75 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Kem tràng tiền ăn phải mua phải đứng chờ, hơi lộn xộn. Tớ thì thà đi ra hàng kem ngồi ăn cho thoải mái hơn, chờ đợi xếp hàng thì đơn giản, nhưng mà chờ đợi bị xô đẩy thì tớ chẳng chịu được. Chưa kể mấy bà mậu dịch viên mặt nhìn khinh khỉnh, cáu nét văn hóa gì đó trên báo chí chắc là ko hợp gu tớ rồi.
    • 3,538 Bài viết

• 11,016 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beety Xem bài viết
    Tại vỏ que kem anh Hoài còn giữ có ghi Cty TNHH Dịch vụ & Thương mại Xuân Nga ( nhà A5, Khu Khách sạn Bảo Sơn, Nguyễn Chí Thanh, Hà Nội). Địa chỉ sản xuất: số 10 ( KCN 2), Quang Minh, Mê Linh, Hà Nội. Ngày sản xuất: 18/08/2010 ngày hết hạn: 25/07/2011.
    Đây là kem Tràng Tiền rởm, bán đầy rẫy ở những hàng tạp hoá có trưng biển Kem Tràng Tiền, chứ mua tại Tràng Tiền và cơ sở Láng Hạ thì không có loại kem và nhãn kem như thế này, cơ sở sản xuất cũng chỉ duy nhất một địa chỉ Tràng Tiền. Báo mạng VTC không tìm hiểu kỹ ngọn ngành, đưa tin lên kiểu này khác gì giết doanh nghiệp!
    Ai hay ăn kem Tràng Tiền "xịn", nhìn cái vỏ là biết ngay, loại này cảvỏ cả tên nghe đều lạ hoắc!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,785 Bài viết

• 4,504 Được cảm ơn

cách đây 5 năm mình ra HN công tác lần đầu tiên, mọi ng ở vp dắt mình đi ăn kem Tràng Tiền, cái cảnh chen lấn, rác vứt lung tung, và k hiểu sao kem thì mau tan chảy, và thật sự cá nhân mình vẫn k thấy ngon, mặc dù mình là người mê các món ăn ngoài Bắc lắm, mình thích ăn Phở (có thể ăn 2 tô 1 lúc- và đã từng ăn rồi.. hi hi ), thích bún thang, miến ngan, và cái món thịt luộc chấm muối chanh.. chẹp chẹp rồi còn cả món miến lươn ở quán Đông Thịnh đối diện chợ Hàng Da, tháng vừa rồi mình ra công tác 4 hôm thì 4 buổi tối mình đều có mặt ở quán này ăn lần lượt các món...haizzzza.. thèm quá..
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2