TIN TÀI TRỢ.

5 mẫu đàn ông nên “cưới ngay, kẻo lỡ”

• 14.9K Lượt chia sẻ
  • 143K Lượt đọc
  • 86 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7,444 Bài viết

• 3,907 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Người đàn ông có một trong 5 đức tính dưới đây sẽ là ông xã hoàn hảo cho bạn, đừng ngần ngại gật đầu nếu anh ấy ngỏ lời nhé

1. Trách nhiệm

cp-131114-b05ac

Một người đàn ông có trách nhiệm sẽ là chỗ dựa vững chắc cho bạn suốt cuộc đời. Anh ấy sẽ nắm bàn tay bạn khi bạn gặp khó khăn, anh ấy không để bạn một mình với một núi việc nhà, cô đơn trong việc nuôi dạy con, đơn phương độc mã đối phó với cô em (bà chị) bên chồng. Người đàn ông sống trách nhiệm hiếm khi chỉ nghĩ tới bản thân mình, anh ấy sẽ biết cách hài hòa các “nhóm lợi ích” khi sống chung với bạn. Đây chính là yếu tố mấu chốt của một cuộc hôn nhân bền vững.

2. Hài hước, suy nghĩ tích cực

Cuộc sống sau hôn nhân không phải chỉ có màu hồng, đôi khi nó trở nên nặng nề và sự hài hước sẽ là chất keo hàn gắn những vết thương trong đời sống vợ chồng. Một người đàn ông hài hước sẽ làm cho bạn bật cười ngay khi định nổi giận, anh ấy cũng sẽ hóa giải những mâu thuẫn gia đình một cách đơn giản nhất, tới mức bạn cũng phải ngạc nhiên sao “chuyện chỉ có thế mà ầm ĩ”. Để hài hước được, người đàn ông của bạn trước hết phải là một người đàn ông thông minh. Còn gì lợi hơn khi lấy một người đàn ông thông minh lại hài hước.

3. Tôn trọng phụ nữ

Bạn sẽ chán ngắt nếu lấy phải một người đàn ông “đội vợ lên đầu” nhưng bạn cũng sẽ khủng hoảng nếu lấy phải một người đàn ông coi vợ “sâu sắc như cơi đựng trầu”. Sự thiếu tôn trọng đối phương luôn dẫn tới kết quả tệ hại là một cuộc sống chung đầy cãi vã. Tuy nhiên, một người đàn ông biết tôn trọng phụ nữ đúng nghĩa lại là người chồng lý tưởng, anh ấy sẽ là người bạn đời tốt của bạn, bạn sẽ luôn được trân trọng và có một cuộc hôn nhân viên mãn.

4. Có ý chí phấn đấu nhưng không cuồng vọng

Đàn ông thiếu ý chí tiến thủ là người bạc nhược, nhỏ nhen nhưng tham vọng quá lại là mẫu người sẵn sàng đem gia đình, thậm chí vợ, con để đánh đổi sự nghiệp, làm bàn đạp để thăng tiến. Một người đàn ông có ý chí phấn đấu, có chí tiến thủ đúng mực là người bạn đời bạn nên giữ bên mình.

5. Tinh tế, hiểu biết

Chung sống với đàn ông thiếu hiểu biết sẽ đem lại cho bạn một cuộc hôn nhân ngộp thở. Sự tinh tế, hiểu biết rất cần trong cuộc sống lứa đôi, một người đàn ông tinh tế, hiểu biết sẽ đem lại cho bạn một cuộc hôn nhân viên mãn, hạnh phúc.

http://dantri.com.vn/tinh-yeu-gioi-t...-lo-994462.htm
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 6 năm
    • 2,502 Bài viết

• 11,397 Được cảm ơn

đọc bài này hơi muộn
    • 174 Bài viết

• 524 Được cảm ơn

Muốn đọc một bài tương tự: 5 mẫu phụ nữ nên "cưới ngay, kẻo lỡ" để coi mình hoàn hảo cỡ nào 😁

Gởi từ ứng dụng Webtretho của pandakeita
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,226 Bài viết

• 2,055 Được cảm ơn

Vớ vẩn. Mình có đủ 5 điểm trên luôn. Tất nhiên là đôi khi vẫn có những khiếm khuyết chứ ko phải chỉnh chu lúc nào cũng vậy.
    Giờ vẫn chưa lấy được vợ đây này. Cho nên đôi lúc mình nghĩ phụ nữ họ chỉ chọn mẫu đàn ông: Nhiều tiền , Đẹp zai ... hai điều mà mình ko có
    Tôi yêu người,
    Không mượt mà như cỏ non mới cắt - Nhưng cũng xanh vì ánh sáng mặt trời,
    Như rừng thu còn khao khát bóng cây - Và biển lớn đang từng giây úp mặt.
    • 168 Bài viết

• 4,100 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Evans. Xem bài viết
    Vớ vẩn. Mình có đủ 5 điểm trên luôn. Tất nhiên là đôi khi vẫn có những khiếm khuyết chứ ko phải chỉnh chu lúc nào cũng vậy.
    Giờ vẫn chưa lấy được vợ đây này. Cho nên đôi lúc mình nghĩ phụ nữ họ chỉ chọn mẫu đàn ông: Nhiều tiền , Đẹp zai ... hai điều mà mình ko có
    Nói cho Bạn đỡ cảm thấy lẻ loi là R cũng có đủ 5 điểm trên (he he cho tự sướng phát nhe bà con ! ). Có luôn cả nhan sắc và tiền thì vừa đủ sài , nhưng vẫn chưa dzợ đấy thôi . Bạn hem phải là thằng đàn ông duy nhất nên đừng tủi thân hen !!!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,086 Bài viết

• 9,470 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghĩ là mình cũng có kha khá 5 tiết mục nêu trên, nhưng là do rèn luyện được sau khi cưới vợ. Chứ trước đó, tức là khi còn độc thân thì hết sức lông bông, các em chạy trối chết.

Chị em nên phòng bị gậy chứ mấy thằng có các phẩm chất trên đa phần là đang có vợ hoặc đaã ly dị vợ rồi
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,424 Bài viết

• 7,581 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng có cả 5 đặc điểm trên, mà vẫn chưa lấy được vợ, vì mình là ... gái
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 632 Bài viết

• 2,023 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Evans. Xem bài viết
    Bao giờ anh khắc phục đc chiệu chứng 28s maraton đã về đích thì may ra có cô nhòm ngó đến anh. Thành thật chia buồn
    Quan Quan thư cưu
    Tại hà chi châu ...
    Yểu điệu thục mạng
    Quân tử hoảng hồn
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,086 Bài viết

• 9,470 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Riêng tiết mục đầu tiên là trách nhiệm thì mình nghĩ phải có gia đình rồi, đang sống cuộc sống hôn nhân và khi có con cái vào rồi rồi mới được thử thách và có thể cảm nhận được. Chứ còn độc thân thì rất ít ràng buộc và thực ra có thể sống vô trách nhiệm, sống không biết ngày mai.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • P_S
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 238 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ông bồ mình có đầy đủ các đức tính trên nên mình cũng rất muốn lấy làm chồng. Cơ mà hắn lại chưa muốn lấy vợ . Nói chung yêu phải chàng tinh tế và biết tôn trọng phụ nữ, thêm khoản gợi tình thì cũng khá thú vị
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,226 Bài viết

• 2,055 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thuc.Nu Xem bài viết
    Bao giờ anh khắc phục đc chiệu chứng 28s maraton đã về đích thì may ra có cô nhòm ngó đến anh. Thành thật chia buồn
    Cũng tùy thôi chị ơi. Tôi có thằng em, thấy nó bảo toàn 45 phút cho đến 1 tiếng. Nhưng cũng vì xấu trai và tiền chưa nhiều lắm nên giờ đã vợ con gì đâu. Tối nào cũng ngồi nhìn cái điện thoại cười hềnh hệch.
    Cám cảnh lắm chị ạ.
    Tôi yêu người,
    Không mượt mà như cỏ non mới cắt - Nhưng cũng xanh vì ánh sáng mặt trời,
    Như rừng thu còn khao khát bóng cây - Và biển lớn đang từng giây úp mặt.
    • 168 Bài viết

• 4,100 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Thuc.Nu Xem bài viết
    Đậm đậm: Nghĩa là gì vậy Bạn ? Có thể ai giải thích dùm ?
    • Thành viên tích cực 2015
    • 6 năm
    • 2,502 Bài viết

• 11,397 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi romeojuliet Xem bài viết
    Đậm đậm: Nghĩa là gì vậy Bạn ? Có thể ai giải thích dùm ?
    Bác đừng nói bác chưa vợ và con zin nên hem hiểu nha. Vại thì nguy hiểm thật
    • 168 Bài viết

• 4,100 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ant9999 Xem bài viết
    Bác đừng nói bác chưa vợcon zin nên hem hiểu nha. Vại thì nguy hiểm thật
    Trùi đất . Nhờ Bác Kiến9999 nói tới mấy chữ "chưa vợ hay còn zin" mà R đoán ra được . Công nhận người VN có những kiểu nói nghĩa đen/nghĩa bóng nghe sợ toát mồ hôi hột . Phew !!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,086 Bài viết

• 9,470 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    28S theo tôi đoán có lẽ là chưa đến chợ đã hết tiền chăng.

Còn làm tình 45-1h như bạn ở trên nói thì mình nghĩ cũng tùy. Nếu có cả khúc dạo đầu nữa thì vẫn quá dài. Hành sự không kể khúc dạo đầu chỉ nên kéo dài 10-20 phút thì cả 2 cùng sướng chứ lâu quá cũng chả hay ho gì đâu. Thà vừa phải mà chất lượng còn hơn là cứ cố cho kéo dài thời gian mà hiệu quả thấp thậm chí nhạt cả hứng
    ................
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 130 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Ex của mình có đủ Cả 5. Tiếc rằng anh ra đi quá sớm
    Người tốt thì không sống lâu

Gởi từ ứng dụng Webtretho của mekuphong
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 38 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Ban bao nhieu tuoi roai? Neu du tuoicuoi zo de tui cuoi luon haaaaa
    Nói cho Bạn đỡ cảm thấy lẻ loi là R cũng có đủ 5 điểm trên (he he cho tự sướng phát nhe bà con ! ). Có luôn cả nhan sắc và tiền thì vừa đủ sài , nhưng vẫn chưa dzợ đấy thôi . Bạn hem phải là thằng đàn ông duy nhất nên đừng tủi thân hen !!!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của huyentrangnna
    • 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình thì có đủ nhưng là nữ.hehe. chưa ai rước.
    • 161 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Bác RJ ở đâu VN zay? nhiều ce trên WTT còn FA lắm , cho bác 9.9đ tự tin
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm ngày nữa để yêu thương
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tdna Xem bài viết
    Mình nghĩ là mình cũng có kha khá 5 tiết mục nêu trên, nhưng là do rèn luyện được sau khi cưới vợ. Chứ trước đó, tức là khi còn độc thân thì hết sức lông bông, các em chạy trối chết.

Chị em nên phòng bị gậy chứ mấy thằng có các phẩm chất trên đa phần là đang có vợ hoặc đaã ly dị vợ rồi
    công nhận, bác nói chuẩn quá! Bảo sao mình toàn thích đàn ông đã có vợ =))
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5