TIN TÀI TRỢ.

5 lý do vì sao bạn vẫn là cô nàng độc thân

• 95 Lượt chia sẻ
  • 13.3K Lượt đọc
  • 67 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 387 Bài viết

• 1,131 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    5 lý do vì sao bạn vẫn là cô nàng độc thân

ANTĐ - Bạn vẫn đang là cô nàng độc thân trong khi bạn bè mình đều đã có đôi? Dưới đây là những lời khuyên dành cho bạn để tìm được một nửa trong mơ.

1. Tình yêu không phải ưu tiên hàng đầu của bạn

Tuy bạn cũng có nghĩ đến việc hẹn hò nhưng lại không làm điều đó thường xuyên. Bạn dành nhiều thời gian và tâm trí để lo lắng về công việc, tập luyện để giữ gìn vóc dáng đẹp… Bạn thường biện minh rằng mình rất bận rộn, nhưng sự thật việc hẹn hò không phải việc bạn ưu tiên nhất trong cuộc sống của bạn.

docthan
    Ảnh minh họa

2. Thiếu niềm tin rằng mình có quyền yêu và được yêu

Bạn nghĩ rằng chỉ những cô gái xinh đẹp và đáng yêu mới xứng đáng tìm được một chàng trai tuyệt vời. Sự thực không phải vậy vì bạn cũng có quyền yêu và được yêu. Bạn cần tin vào bản thân nhiều hơn. Bạn cũng có những ưu điểm mà người khác không có và ai cũng có một nửa của mình. Chỉ là bạn chưa biết cách thể hiện điểm mạnh của bản thân mà thôi.

3. Bạn chỉ chú trọng đến tiêu chuẩn về nửa kia

Hãy chấm dứt việc đưa ra hàng tá những yêu cầu và tiêu chuẩn mà nửa kia cần đáp ứng. Bạn sẽ không bao giờ tìm được chàng trai đáp ứng đủ những tiêu chuẩn đó. Thay vào đó, hãy nghĩ điều gì là quan trọng trong mối quan hệ của bạn, chứ không chỉ những tiêu chí về một nửa hoàn hảo.

4. Viễn cảnh không đúng với thực tế

Bạn thường vẽ ra một bức tranh trong tâm trí rằng chuyện hẹn hò nên như thế nào. Nhưng điều này vô tình hạn chế bản thân bạn trong khuôn khổ đó. Và thực tế có thể không như mong muốn nên bạn rất dễ rơi vào thất vọng. Vì vậy, tốt nhất, bạn không nên mong đợi quá nhiều.

5. Chủ động tìm kiếm nửa kia

Nếu bạn thích đối phương là một người năng động, thích thể thao thì tại sao không thử đến các phòng tập. Nếu muốn tìm một nửa là người thích đọc sách, hãy năng đến những thư viện… Bạn cần hiểu được bản thân mình đang tìm kiếm điều gì. Đó chính là cách giúp bạn thay đổi tình trạng độc thân của mình.

Minh Minh
    Theo YT

http://www.anninhthudo.vn/Loi-song/5...an/501699.antd
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 469 Bài viết

• 1,335 Được cảm ơn

Mình biết nhiều em, các ẻm ế sưng sỉa nhưng vẫn tự cho là "đẳng cấp" của mình thì phải yêu anh nào đẹp chai, giàu, nhà HN cơ.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,372 Bài viết

• 2,915 Được cảm ơn

bài này đúng quá ta
    Bò Sữa

"Thế giới này trở nên bị tổn thương quá nhiều không phải bởi vì sự hung bạo của những kẻ xấu xa mà chính bởi vì sự im lặng của những người tử tế"
    -----------------------
    "The world suffers a lot not because of the violence of bad people but of the silence of good people"

Napoleon Bonaparte ( dịch lấy trong Wegreen Vietnam - fb )
    • 846 Bài viết

• 779 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Haiz... Lại Ê Sắc hả mọi người?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,598 Bài viết

• 2,338 Được cảm ơn

1 ngày bình thường của gái ế

Sáng dậy đánh răng rửa mặt vệ sinh make up xong soi gương tự hỏi : Gương kia ngự ở trên tường, thế gian ai bằng được ta ? Xong tự trả lời hộ gương : Không cô chủ là nhất, cái gì cũng nhất không có bạch tuyết nào sánh bằng cả

Xong cái 7h20 đi làm, đôi khi buồn buồn phi ra Hoàng Hoa Thám vào Bách Thảo nhặt lá, đi ngắm các đôi vợ chồng sắp cưới người ta chụp anh xong rồi thèm

Trưa về cơ quan đi ăn cùng đồng nghiệp, xong chiều ngồi lôi đt ra buôn với bọn bạn học cũ hỏi thăm xem con đi học cấp 1 có vui không, có ngoan không, lớn chưa hôm nào họp lớp nhớ đưa các con đi để cho vui ( Thèm có con lắm rồi )

Tan sở không về nhà lại đi lang thang ra đường Phan Đình Phùng, gửi xe xong đi bộ ngắm đường phố 2 hàng cây lá rơi xào xạc lòng lại buồn man mác...

Tối về giúp gia đình cơm nước xong rồi ôm mẹ : Mẹ ơi con gái mẹ có xinh không có giỏi không ?

Mẹ trả lời : Xinh lắm, đẹp lắm, nhưng cho bố mẹ ăn kẹo đi chứ ???

Trả lời lại : Con cũng dễ tính lắm rồi ý, nhưng mà toàn gặp mấy thằng dở hơi thì làm sao mà yêu được, vớ bừa sao được hả mẹ ... Mẹ yên tâm con gái mẹ ế làm sao được....

...

Lên mạng vào fb check info, gặp mấy thằng bạn nói chuyện .... blah blah... Hỏi thăm xem tình hình vợ con thế nào ??? Tìm xem có anh nào được được thì hỏi thông tin ...

Mở HD tivi ra xem phim Thành Troy có anh Brad Pitt đẹp giai đóng vai Achellis....

Ngồi cầm 1 bông hoa, rồi hỏi : Liệu Brad Pitt có yêu mình không nhỉ ? Ngắt cánh hoa : Yêu, không yêu, yêu, không yêu .... lúc còn 1 dúm, ngắt cả cụm : Yê uuuuuuuuuuu

Đi ngủ chuẩn bị mai lại tuần tự như vậy, trước khi ngủ lại nghĩ đến anh Brad Pitt Xong tự nhủ : Đêm nay anh hiện lên trong giấc mơ của em nhé

.... Hết.

• Điều hành
    • 10 năm
    • 8,543 Bài viết

• 7,399 Được cảm ơn

• 1,223 Bài viết

• 692 Được cảm ơn

nguyên nhân chính: XẤU QUÁ!!!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,542 Bài viết

• 3,263 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Little_baby_1985 Xem bài viết
    nguyên nhân chính: XẤU QUÁ!!!
    :d nồi nào úp vung đấy mà
    Gái xấu cũng có đầy zai xấu ý
    Trộm nghĩ,bố mẹ cùng" gu" trên,tội cho đứa con
    Fire,fire fireman
    Anh sẽ xóa tan ngọn lửa trong em,anh sẽ lạnh như một que kem...
    Anh sẽ là người hùng của em
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,838 Bài viết

• 1,519 Được cảm ơn

chẳng có ma nào theo chứ sao nữa
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 485 Bài viết

• 2,823 Được cảm ơn

mod ơi mod quả là vui tính đấy nhóe.em tính đi tính lại thì e dính ở lí do thứ 2 và lo sợ viễn cảnh giống như mod cảnh báo.bây giờ tụi teen teen nó ăn gì mà sao bé tí mà xinh cao ngon dễ sợ.đến e là đàn bà e còn thấy thích huống chi các anh zai.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 361 Bài viết

• 556 Được cảm ơn

Mình là cái số 1.
    • 1,975 Bài viết

• 5,231 Được cảm ơn

Số một, yêu đương còn không được iem đặt lên đến vị trí thứ ba chứ nói chi thứ nhất
    • 1,223 Bài viết

• 692 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hababy22000 Xem bài viết
    :d nồi nào úp vung đấy mà
    Gái xấu cũng có đầy zai xấu ý
    Trộm nghĩ,bố mẹ cùng" gu" trên,tội cho đứa con
    Nhưng gặt nỗi là trai xấu nó đòi vợ nó phải vòng 1 như Elly Trần, chân dài tới nách, mặt đẹp, còn zin 100%, con tiểu thư nhà giàu thế mới chít chứ!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 435 Bài viết

• 809 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Little_baby_1985 Xem bài viết
    Nhưng gặt nỗi là trai xấu nó đòi vợ nó phải vòng 1 như Elly Trần, chân dài tới nách, mặt đẹp, còn zin 100%, con tiểu thư nhà giàu thế mới chít chứ!
    Đó là trai xấu đại gia rồi. Trai nghèo và xấu như mình chắc ko dám đòi hỏi cao vậy đâu
    • 1,422 Bài viết

• 1,235 Được cảm ơn

"......2. Thiếu niềm tin rằng mình có quyền yêu và được yêu

Bạn nghĩ rằng chỉ những cô gái xinh đẹp và đáng yêu mới xứng đáng tìm được một chàng trai tuyệt vời. Sự thực không phải vậy vì bạn cũng có quyền yêu và được yêu. Bạn cần tin vào bản thân nhiều hơn. Bạn cũng có những ưu điểm mà người khác không có và ai cũng có một nửa của mình. Chỉ là bạn chưa biết cách thể hiện điểm mạnh của bản thân mà thôi. ....."

Tớ thì lại bị nguyên nhân này
    • 1,223 Bài viết

• 692 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 7phu Xem bài viết
    Đó là trai xấu đại gia rồi. Trai nghèo và xấu như mình chắc ko dám đòi hỏi cao vậy đâu
    nó có phải đại gia gì đâu...mà mơ cao lắm...mình gặp nhiu bạn ko phải đại gia mà lúc nào cũng đòi trèo cao....rút cuộc cũng phải đành lấy ng hợp với nó thôi!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 3,076 Bài viết

• 4,487 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 7phu Xem bài viết
    mấy bạn giai xấu gia cảnh tầm thường mà lúc nào cũng ôm mộng gái xinh mặt đẹp dáng cao có nhà phố
    nhiều bạn giai vô duyên mà ko nhận ra khuyết điểm gặp nàng nào cũng chê ỏng eo nữa
    • 167 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Muathu_80 Xem bài viết
    "......2. Thiếu niềm tin rằng mình có quyền yêu và được yêu

Bạn nghĩ rằng chỉ những cô gái xinh đẹp và đáng yêu mới xứng đáng tìm được một chàng trai tuyệt vời. Sự thực không phải vậy vì bạn cũng có quyền yêu và được yêu. Bạn cần tin vào bản thân nhiều hơn. Bạn cũng có những ưu điểm mà người khác không có và ai cũng có một nửa của mình. Chỉ là bạn chưa biết cách thể hiện điểm mạnh của bản thân mà thôi. ....."

Tớ thì lại bị nguyên nhân này
    Chị mùa thu vẫn đang độc thân ư? Hixx. Em cũng dính nguyên nhân đó.
    Hơn nữa, như mấy link smod đưa ra, em rất thiếu niềm tin vào cuộc sống gia đình.
    sigpic1758348_1
    • 2,542 Bài viết

• 3,263 Được cảm ơn

Zai xấu,kết cấu tốt còn châm trước được,chứ mấy zai đã xấu,kết cấu còn lởm nữa thì...ối ời ơi
    Kiểu như số phận sắp hay sao.Ông anh mik quen lùn,kiểu cổ quái ý,nhưng mà giàu lém,giỏi giang...trước kén chọn lá ngọc cành vàng,này nọ.Thế nào mà vớ phải 1 chị "băm",xấu,đầu đầy tóc bạc =))
    Mấy chị e cứ trêu nhau,chắc bà kia mả táng hàm rồng
    Fire,fire fireman
    Anh sẽ xóa tan ngọn lửa trong em,anh sẽ lạnh như một que kem...
    Anh sẽ là người hùng của em
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hay còn gọi là ê sắc
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4