TIN TÀI TRỢ.

5 dấu hiệu tự biết bạn đang mang bầu một bé trai

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.37K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 202 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

(Phunutoday)- Hãy thử đoán xem em bé của bạn sẽ là một cậu bé lém lỉnh hay một cô bé đáng yêu trong tương lai chỉ bằng những dấu hiệu tự nhận biết sau.

Dấu hiệu qua thực phẩm

Nhiều bà bầu chia sẻ kinh nghiệm rằng nếu khi bầu bí bạn thích ăn đường, đồ ngọt và nhiều thực phẩm ngọt ngào khác bạn sẽ có nhiều khả năng có một bé gái hơn là một bé trai.

Ngược lại, nếu bạn thèm ăn mặn và các thực phẩm mặn có thể bạn đang mang bầu một bé trai.

Dấu hiệu qua ốm nghén

Ốm nghén là một triệu chứng bình thường của thai kỳ, nhưng nếu bạn ốm nghén nghiêm trọng vào buổi sáng và những triệu chứng ốm nghén này lại kéo dài toàn bộ thời kỳ mang thai của bạn, đặt bạn vào nguy cơ không nhận được đủ chất dinh dưỡng hàng ngày thì bạn có thể đang mang bầu một bé gái.

images531963_0

Ngược lại nếu triệu chứng ốm nghén ngắn hơn và bạn không bị ốm nghén nghiêm trọng vào mỗi sáng thì có thể bạn mang bầu một bé trai.

Dấu hiệu qua vị trí ngôi thai trong bụng bạn

Một số người tin rằng nếu bạn đang mang bầu với chiếc bụng bầu cao thì phần nhiều bạn đang mang bầu một bé gái. Nếu bạn đang mang một chiếc bụng bầu thấp, có nhiều khả năng là một cậu bé.

Hãy nhớ, vị trí em bé của bạn sẽ dần tụt xuống thấp trong thời gian cuối của thai kỳ, nên nếu cuối thai kỳ mà bụng bạn tụt xuống thấp thì đó không phải là dấu hiệu bạn đang mang bầu một cậu bé.

Dấu hiệu từ mụn trứng cá

Một số giả thuyết cho rằng: những bé gái thường “ ăn cắp” hình ảnh của mẹ chúng vì thế nếu bạn trở nên xinh đẹp, rạng rỡ hơn khi mang bầu tức là bạn đang mang bầu một bé gái.

Bên cạnh đó, nếu bạn trở nên xấu xí hơn, đặc biệt có nhiều mụn trứng cá khi mang thai thì bạn có nhiều khả năng mang bầu một bé trai.

Dấu hiệu qua siêu âm

Khi siêu âm, bạn và bác sĩ chuyên khoa sẽ nhìn thấy khá rõ bộ phận sinh dục của bé để từ bó bạn sẽ biết bạn đang mang bầu một bé trai hay gái.

Theo các bác sĩ chuyên khoa, phương pháp này chính xác khoảng 80 - 90 %. Tất nhiên, điều này phụ thuộc vào vị trí của bé trong bụng bạn nếu nhìn thấy rõ ràng được bộ phận sinh dục.

Một số trẻ sơ sinh dường như luôn muốn che giấu điều này và luôn nằm ở tư thế khiến bác sĩ và phụ huynh rất khó nhận biết chính xác được là trai hay gái.

Link: http://www.phunutoday.vn/lamme/conca...-trai-2089162/
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 391 Bài viết

• 645 Được cảm ơn

Bác sĩ bảo Cu tý của mẹ là chân lúc nào cũng dạng ra đấy nhé! con chả che bao giờ!
    Suốt ngày thấy con lục đục trong bụng mẹ, mẹ yêu con quá cơ!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,756 Bài viết

• 1,944 Được cảm ơn

Nhiều bà bầu chia sẻ kinh nghiệm rằng nếu khi bầu bí bạn thích ăn đường, đồ ngọt và nhiều thực phẩm ngọt ngào khác bạn sẽ có nhiều khả năng có một bé gái hơn là một bé trai.
    Ngược lại, nếu bạn thèm ăn mặn và các thực phẩm mặn có thể bạn đang mang bầu một bé trai.
    Dấu hiệu qua ốm nghén
    Ốm nghén là một triệu chứng bình thường của thai kỳ, nhưng nếu bạn ốm nghén nghiêm trọng vào buổi sáng và những triệu chứng ốm nghén này lại kéo dài toàn bộ thời kỳ mang thai của bạn, đặt bạn vào nguy cơ không nhận được đủ chất dinh dưỡng hàng ngày thì bạn có thể đang mang bầu một bé gái.
    Nội nhiu đây là thấy mình ko giống, mình thèm chua, mặn, nghén vào chiều tối, buổi sáng là lúc khỏe nhất trong ngày...-> siu 5 lần 7 lượt đều là baby girl :LoveStruc:, giờ chờ đẻ ra là bít chính xác...:Laughing:
    • 2,084 Bài viết

• 1,170 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trời mình thấy hầu hết bạn mình ăn đồ ngọt thì là cong trai. Còn mình bầu bì ăn toàn đồ chua với mặn thì ra công chúa đây này.
    Nhưng vụ nghén thì có vẻ đúng. Vì mình nghén từ lúc chửa đến lúc đẻ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,638 Bài viết

• 449 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi occop Xem bài viết
    Bác sĩ bảo Cu tý của mẹ là chân lúc nào cũng dạng ra đấy nhé! con chả che bao giờ!
    Suốt ngày thấy con lục đục trong bụng mẹ, mẹ yêu con quá cơ!
    Yêu nhỉ mẹ Occop, bé nhà mình trước ở trong bụng chả bao giờ lục đục cả. Lúc đầu siêu âm bảo là gái, nên đặt là Vịt, sau lại là giai,hehe. Mình thì thấy mỗi người bầu bí một kiểu, chả áp dụng được cái trên đâu.
    Uparp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 518 Bài viết

• 492 Được cảm ơn

mình 2 lần bầu đều giống bố, một bé thích ngọt, một bé thích mặn, bầu béo lên ai cũng khen xinh ra, bầu cao, chả giống bài báo gì cả. Bạn mình có bầu bé cũng giống bố mà nghén khủng khiếp luôn. Đang lúc mất cân bằng giới tính lại thêm mấy cái bài này nữa thì...
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 517 Bài viết

• 985 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hic! 5 dấu hiệu trên mình chỉ đúng có 1 (siêu âm) còn lại cả trai, cả gái đều ... trật :Smiling: Hai lần y chang nhau: ăn chua, bụng nhọn, không nghén ... cứ tưởng "sao y" rồi, ai dè ... :Laughing:

"Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm ngày nữa để yêu thương"
    • 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

[QUOTE=meo_xu_beo;19921076](Phunutoday)- Hãy thử đoán xem em bé của bạn sẽ là một cậu bé lém lỉnh hay một cô bé đáng yêu trong tương lai chỉ bằng những dấu hiệu tự nhận biết sau.

Dấu hiệu qua thực phẩm

Dấu hiệu qua ốm nghén

images531963_0

Ngược lại nếu triệu chứng ốm nghén ngắn hơn và bạn không bị ốm nghén nghiêm trọng vào mỗi sáng thì có thể bạn mang bầu một bé trai.

Dấu hiệu qua vị trí ngôi thai trong bụng bạn

Một số người tin rằng nếu bạn đang mang bầu với chiếc bụng bầu cao thì phần nhiều bạn đang mang bầu một bé gái. Nếu bạn đang mang một chiếc bụng bầu thấp, có nhiều khả năng là một cậu bé.

Hãy nhớ, vị trí em bé của bạn sẽ dần tụt xuống thấp trong thời gian cuối của thai kỳ, nên nếu cuối thai kỳ mà bụng bạn tụt xuống thấp thì đó không phải là dấu hiệu bạn đang mang bầu một cậu bé.

Dấu hiệu từ mụn trứng cá

Một số giả thuyết cho rằng: những bé gái thường “ ăn cắp” hình ảnh của mẹ chúng vì thế nếu bạn trở nên xinh đẹp, rạng rỡ hơn khi mang bầu tức là bạn đang mang bầu một bé gái.

Bên cạnh đó, nếu bạn trở nên xấu xí hơn, đặc biệt có nhiều mụn trứng cá khi mang thai thì bạn có nhiều khả năng mang bầu một bé trai.

Dấu hiệu qua siêu âm

Khi siêu âm, bạn và bác sĩ chuyên khoa sẽ nhìn thấy khá rõ bộ phận sinh dục của bé để từ bó bạn sẽ biết bạn đang mang bầu một bé trai hay gái.

Theo các bác sĩ chuyên khoa, phương pháp này chính xác khoảng 80 - 90 %. Tất nhiên, điều này phụ thuộc vào vị trí của bé trong bụng bạn nếu nhìn thấy rõ ràng được bộ phận sinh dục.

Một số trẻ sơ sinh dường như luôn muốn che giấu điều này và luôn nằm ở tư thế khiến bác sĩ và phụ huynh rất khó nhận biết chính xác được là trai hay gái.}}}}

Hic. Cả 5 dấu hiệu trên với em chỉ đúng có 1 cái thôi. Em đang có bầu ở tháng thứ 6 rồi, 4 lần đi siêu âm ( có đổi bác sĩ khác rồi) nhưng vẫn là con trai.Thế nên em đặt tên là cu Tom rồi. He he.
    - Trước khi có bầu em nghiện đồ chua, cay, mặn. Đến khi có bầu thì em chia tay mấy thứ đó luôn, vì cứ ăn vào là phí cả công ăn. Toàn ăn bánh ngọt, hoa quả ngọt thôi ạ.
    - Ốm nghén : em nghén đến mức kinh khủng luôn, đến tháng thứ 5 mới có dấu hiệu thuyên giảm. Sáng trưa chiều tối em đều có thể " cho chó ăn chè" được. Cứ mỗi lần em ra khỏi nhà vệ sinh là chồng em mặt lại ngắn tũn ra rồi bảo" lại phí công anh đi mua rồi"
    - Còn vị trí ngôi thai thì em và mọi người xung quanh nhận xét là bụng em nhỏ gọn và nhô cao.
    - Em chẳng có cái mụn trứng cá nào. Dù trước khi có bầu, mỗi lần sắp thấy ... là lại có mấy cái suất hiện trên mặt rồi.Ai cũng bảo trông em xinh ra khi có bầu vì em gầy đi, da dẻ trắng trẻo, người trông thanh thoát hơn chứ không có dáng vẻ bà bầu lắm ngoài cái bụng nhô nhô lên thôi
    - Còn việc siêu âm thì mấy lần đầu em còn chưa dám khẳng định ( vì bé quá) nhưng lần cuối đi siêu âm em còn bảo bác sĩ vạch chân nó ra xem trai hay gái hộ em.hi hi. Thằng bé thương mẹ hay sao ý, nó dạng 2 chân ra, ngồi kiểu gác chân lên bàn. Bác sĩ bảo luôn " súng ống đây nhé, còn thắc mắc cái gì"
    Hi hi. em chia sẻ chút với các mẹ như vậy thôi. Mẹ nào có kinh nghiệm hay thi chia sẻ nhé
    Tom của bố mẹ hay ăn chóng lớn nhé[/SIZE][/SIZE][/B]
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,319 Bài viết

• 1,840 Được cảm ơn

MÌnh thì ngược lại hoàn toàn với 5 dấu hiệu trên :Battin ey: Khi mang bầu con gái đầu thì xấu cực, nghén 2 tháng rồi thôi. Giờ mang bầu bé trai lại xinh ra ( hí hí, tự khen chút), mặt mũi không bị nở nang như lần trước, giờ 7,5 tháng rồi nhưng vẫn nghén, mệt lắm, bụng thấp và nhọn ( cái này đúng).
    túm lại là mỗi người 1 triệu chứng , chẳng ai giống ai cả.
    5b4175fa4e

Mẹ ơi!!! Con yêu mẹ nhất trên đời

0a415a9520
    • 847 Bài viết

• 521 Được cảm ơn

Cả 2 lần mang bầu của mình đều nghén vật vã 9 tháng, nghén k ăn đc nên sợ con suy dinh dưỡng, muốn ăn k bị cảm giác muốn ói thì phải ăn độ thật chua, hoặc thật mặn, hoặc ngọt khé cổ may ra nó mới giữ đc trong bụng. Bụng mình lại gọn gọn tròn tròn nữa. Nhưng được cái cả 2 lần mang bầu đều xinh lên, da nhẵn thín, ai cũng khen, bảo em cứ mang bầu đi cho xinh (cũng k biết có phải khen cho mình vui k nữa). Mình thì tởn đến già cái vụ bầu bì sinh đẻ rồi.
    Các biểu hiện như vậy thì theo bài báo thì là bé trai hay bé gái?
    :Battin ey:
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 432 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

em chưa sinh nên chưa có tí kinh nghiệm nảo cả,giờ tìm hiểu để sau này còn nhận biết,hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 862 Bài viết

• 1,419 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoamoclan99vn Xem bài viết
    Nhưng vụ nghén thì có vẻ đúng. Vì mình nghén từ lúc chửa đến lúc đẻ.
    Không hẳn đâu chị, em nghén từ lúc có bầu tới giờ nè mà bác sỹ bảo là giống ba kìa. Chờ xem sao.
    • 2,043 Bài viết

• 1,998 Được cảm ơn

Tớ cũng thâý đúng mỗi vụ nghén thôi. Đứa đầu con gái nghén dặt dẹo, nghỉ làm 1 tháng và không đi nổi. Đứa thứ 2 con trai thì cũng nghén nhưng vẫn đi làm đầy đủ không nghỉ buổi nào.
    [
    • 5,434 Bài viết

• 3,995 Được cảm ơn

Mấy dấu hiệu trên đều ko đúng với mình, hihi
    Ít ra là khi mình bầu bé gái đầu tiên thì xấu òm, mũi to như quả cà chua lộn ngược, mặt thì nổi mụn tùm lum, tóc xơ cứng lắm
    Giờ bầu bé 2 là bé trai thì mặt mũi mịn hẳn, nhẹ nhõm, tóc thì mượt.
    • 1,250 Bài viết

• 2,601 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Óe, mẹ em bầu em ăn đồ ngọt như gì, ăn 1 lúc hết 1kg kẹo lạc, lúc nào cũng thèm ngọt
    Sao lại tòi ra kon thị mẹt thế này?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 297 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đúng hoàn toàn 4 dấu hiệu khi mang bầu con trai đầu (trừ vụ trứng cá, mình k mọc 1 cái mụn nào từ khi mang bầu, da dẻ rất chi là ngon nghẻ :-) ). Lần có bầu thứ 2 này cũng vẫn đúng với 4 dấu hiệu đó, và vẫn là con trai (theo siêu âm).
    • 3,405 Bài viết

• 7,673 Được cảm ơn

Thấy dấu hiệu này và ăn mặn là đúng với mình. Hồi có bầu mình xấu hơn con gấu, da đen sạm từ đầu tới chân.
    • 2,876 Bài viết

• 1,709 Được cảm ơn

Chả đúng tẹo nào.
    Tớ mang bầu 2 lần, 1 trai 1 gái, triệu chứng y sì nhau và mẹ chả có cái mụn trứng cá nào hết.
    Kể ra cũng hơi khác tý tẹo: con gái thời gian nghén ít hơn ( mà chả phải do gái hay trai, mà do mẹ đã hiểu tại sao hồi bầu bé trai bị nghén thê thảm thế nên đến bé này đổi thuốc, đổi thời gian uống nên tránh được, đồng thời bầu bé gái lúc đó kinh tế khá hơn, tẩm bổ tốt hơn nên nôn/ói ít hơn, hé hé).
    Giờ cứ nghĩ đến mang bầu lại sợ (mặc dù vẫn thèm có thêm con, he he), nuôi dù có vất mấy vẫn thấy sướng hơn mang bầu :Smiling:
    Mã vạch hàng hóa TQ bắt đầu bằng các số: 690, 691, 692, 693, 694, 695. Mã Đài Loan là 471
    • 379 Bài viết

• 648 Được cảm ơn

Trai, gái thì sao nè !!! Bài viết làm cho mấy mẹ, người thì hy vọng, người thì buồn, mặc dù chưa có kết quả gì. Hãy để cho người mẹ của tự nhiên quyết định đi các mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 545 Bài viết

• 544 Được cảm ơn

Tớ thì đúng 1 dấu hiệu là siêu âm: tớ thèm ăn ngọt, không nghén, bụng cao, không có mụn trứng cá ---> vẫn con trai tập 1 và tập 2
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2