Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

40 món ăn ngon của thế giới mà chúng ta nên ăn thử một lần trong đời

• 284 Lượt chia sẻ
  • 31.6K Lượt đọc
  • 90 Trả lời

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,691 Bài viết

• 6,424 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Shengzen Xem bài viết
    Hôm assembly của term trước, lớp con bé cử vài em lên nói món ăn của nước mình. Con gái mình đi lên nói mẹ nó đến từ vn, thik ăn Phở và con bé chìa hình ra....mọi người gần như im lặng, sau đó đến con bé nhậT lên nói sushi, tụi nhỏ xôn xao, rất Đông đầu vàng la yummm, rùi I like ssushi ..... Cho nên theo cá nhân mình thì sushi chắc chắn phổ biến hơn phở rất nhìu và sushi cũng đc nhìu người iu thích hơn . Nên mọi người đừng thẩm du tinh thần nữa.....
    đi ăn phở mỗi lần tốn 7 đô, đi ăn sushi lần nào cũng trên 30 chục mà vẫn chưa thấy thõa thích nhất là sashimi, xếp hàng đợi có bàn cũng lâu hơn, đầu bếp sushi lương cäo gấp đôi đầu bếp nấu món VN là biết món đó được đại đa số người ngoại quốc thích.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,405 Bài viết

• 7,685 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JAL Xem bài viết
    Nói vậy thì 1 khách du lịch đến VN thưởng thức món chả giò đông lạnh cũng sẽ bảo rằng món chả giò không ngon như người ta mô tả đâu...

...
    Các mẹ có con nhỏ muốn con sau này hòa nhập nhanh với thế giới ngoài ngoại ngữ ra nên cho con tập ăn đa dạng phong phú các món trên thế giới để vứt đâu cũng sống được; chứ sống ở nước ngoài, đi du lịch mà lúc nào cũng khư khư thùng mì gói với nồi cơm điện và cá khô thì cái thế giới quan của nó cũng hơi khác thường đấy.
    Bạn này nói đúng nè. Mình nhớ có lần bà Tôn Nữ Thị Ninh phát biểu trên TV, bà ý sống nhiều năm ở NN mà, rằng người VN có 1 giới hạn, và tự giới hạn mình, vì không ăn đc đồ các nc khác nên khó hòa đồng. Vì khó thế nên cái tư duy cũng bó hẹp, không dám thử cái mới, hay chê bai những ai không giống mình.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,405 Bài viết

• 7,685 Được cảm ơn

Mình cũng rất thích phở, bún.... không những của MB mà mỳ quảng, bún cá.... ở miền Trung và MN nữa. Ra nc ngoài thì nên ăn đồ ăn của họ thì sẽ thấy mình thực sự ở NN chứ cứ ăn cơm với mỳ tôm thì phí lắm.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baoha_bking Xem bài viết
    Cái này là món phở bò gì đây bạn? Ăn ở đâu thế?
    Phở Bò nhập khẩu ở Phở 24 đó bạn, 49k/tô rất hài lòng
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 175 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoacsg Xem bài viết
    Không phải ai cũng ăn được Sushi, với lại nói về việc truyền bá văn hóa thì Nhật nó vẫn làm tốt hơn mà.

Anw, Phở là món dễ ăn và đủ dinh dưỡng, lọt vào top quá good rồi
    À, nói Gì thì nói cái top này m thấy ko thỏa mãn. Nếu nói món ăn đặc trưng cho từng nước thì Nói đến phở là nghĩ đến Vn. Còn Nói món ăn do thực khách bình bầu thì rõ ràng spring roll (chả giò vn) phải phổ biến hơn phở rồi. Nếu pạn nói sushi ko phải ai cũng ăn được thì món phở số ngừoi Tây ăn ko được chiếm lớn hơn Rất nhiều so với lượng ko ăn sushi .

P/s: có lần xã đi công tác, khoan business , gặp thằng Tây manager của 1 công ty mỏ. Nó khoe nó đã biết tự nấu nước dùng phở ở nhà rồi. Nó rất thích ăn phở.... Xã mình rất vui và tự hào, gặp ai cũng khoe hết....hihihi.... Mặc dầu xã đi vượt biên qua lúc 8, 9t..... Nói vậy để thấy Cái gốc V nó mãnh liệt như nào.......
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 9,112 Bài viết

• 28,720 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Hôm assembly của term trước, lớp con bé cử vài em lên nói món ăn của nước mình. Con gái mình đi lên nói mẹ nó đến từ vn, thik ăn Phở và con bé chìa hình ra....mọi người gần như im lặng, sau đó đến con bé nhậT lên nói sushi, tụi nhỏ xôn xao, rất Đông đầu vàng la yummm, rùi I like ssushi ..... Cho nên theo cá nhân mình thì sushi chắc chắn phổ biến hơn phở rất nhìu và sushi cũng đc nhìu người iu thích hơn . Nên mọi người đừng thẩm du tinh thần nữa.....
    Có gì mà thẩm du? Sushi dễ chế biến, được bán phổ biến hơn thì nhiều người biết hơn. Quan trọng là hầu hết những người nước ngoài đã từng nếm món phở đều khen ngon và nhớ mãi nhưng không phải ai cũng bắt chước mà làm được phở. Mới giơ cái ảnh lên, vài đứa trẻ con nước ngoài không biết (mà trẻ con nước ngoài thì chả mấy đứa được ăn phở cả) mà đã vội tự ti thế rồi!!!
    If you don't love yourself, you will always be chasing people who don't love you, either.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoacsg Xem bài viết
    Phở Bò nhập khẩu ở Phở 24 đó bạn, 49k/tô rất hài lòng
    Quán nào thế mẹ nó

Cơm sườn cũng ngon mà sao k thấy có nhỉ :-
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Văn hóa sushi Nhật chắc lâu đời và được truyền bá tốt hơn Việt Nam.

Nếu tính ra sushi cũng không phải dễ làm hơn Phở đâu nếu xét 1 cách khắt khe

57861642.photo2
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,446 Bài viết

• 687 Được cảm ơn

Nhìn bánh bao Thượng Hải, Dimsum mà thèm quá, Sing thi phải nhắc tới Cháo Ếch nhỉ chẹp chẹp, ko phải tự sướng chứ Phở mình đúng là nhất Chồng Con mình có thể ăn nó hàng ngày, về thăm nhà mà anh tự mình đến quán ăn ngta biết ý luôn, quán Phở Hiền Văn Hiến khen ngon, anh chê Phở Hòa ko đậm đà. Bạn bè Chồng đến nhà là toàn đc mời phở
    Tôi la ai chẳng bao giờ hiểu nổi , tui đang A phút chốc hóa thành B. Nhược điểm của tôi là nóng tính & ưu điểm là võ công cao
    • 2,037 Bài viết

• 2,565 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi contraiyeuquicuame Xem bài viết
    Bạn này nói đúng nè. Mình nhớ có lần bà Tôn Nữ Thị Ninh phát biểu trên TV, bà ý sống nhiều năm ở NN mà, rằng người VN có 1 giới hạn, và tự giới hạn mình, vì không ăn đc đồ các nc khác nên khó hòa đồng. Vì khó thế nên cái tư duy cũng bó hẹp, không dám thử cái mới, hay chê bai những ai không giống mình.
    china korea japan cũng vạy thôi mà bạn, có điều họ ko ăn đc thì thoai chứ họ ko ỏm tỏi chê bai như vietnam
    • 748 Bài viết

• 1,830 Được cảm ơn

Cá nhân mình thấy món fish & chip là món chỉ ăn khi ko còn gì để ăn thôi, có khác gì mấy món fastfood của McDonald đâu mà ca ngợi.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 9,112 Bài viết

• 28,720 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Phải công nhận cái list này thật vớ vẩn.
    If you don't love yourself, you will always be chasing people who don't love you, either.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,290 Bài viết

• 7,171 Được cảm ơn

Nhiều bạn có đọc kĩ bài báo không mà cứ phán như đúng rồi vậy. Đây là danh sách "40 món ăn ngon của thế giới không nên bỏ qua", tức là ngon và nên ăn cho biết huơng vị của từng quốc gia, chứ không phải là "40 món ăn phổ biến nhất thế giới" hay "40 món ăn ngon nhất thế giới". Thứ tự cũng là ngẫu nhiên chứ có phải theo thứ hạng đâu mà kêu dân ta tự sướng .

Sushi tất nhiên là phổ biến hơn phở ở nước ngoài, vì Nhật là cường quốc có ảnh hưởng sâu rộng còn Việt Nam chẳng là cái gì trên trường quốc tế. Cơ mà theo mình được biết thì sushi cũng không dễ làm đâu, chế biến cá sống sao cho tuơi lâu và không bị tanh hình như cũng phức tạp lắm.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

À, nói Gì thì nói cái top này m thấy ko thỏa mãn. Nếu nói món ăn đặc trưng cho từng nước thì Nói đến phở là nghĩ đến Vn. Còn Nói món ăn do thực khách bình bầu thì rõ ràng spring roll (chả giò vn) phải phổ biến hơn phở rồi. Nếu pạn nói sushi ko phải ai cũng ăn được thì món phở số ngừoi Tây ăn ko được chiếm lớn hơn Rất nhiều so với lượng ko ăn sushi .

P/s: có lần xã đi công tác, khoan business , gặp thằng Tây manager của 1 công ty mỏ. Nó khoe nó đã biết tự nấu nước dùng phở ở nhà rồi. Nó rất thích ăn phở.... Xã mình rất vui và tự hào, gặp ai cũng khoe hết....hihihi.... Mặc dầu xã đi vượt biên qua lúc 8, 9t..... Nói vậy để thấy Cái gốc V nó mãnh liệt như nào.......
    Thím có lầm không nhỉ, phở mới phổ biến hơn chứ, đi khắp các vùng miền rồi, quán bán phở nhiều hơn hẳn quán bán chả giò, còn ở nhà nấu nướng thì không nói vì phở khó nấu hơn chả giò nhiều lần.

Cơ mà mình không thích ăn phở, khoái ăn hủ tíu hay mì Quảng hơn. Đặc biệt là mì Quảng, ngày nào cũng ăn được, không ngán
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn ơi, bạn có hể bổ sung những địa điểm bán các món này ở mỗi nước để mọi người tham khảo với...thanks bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi juliahuynh Xem bài viết
    bạn ơi, bạn có hể bổ sung những địa điểm bán các món này ở mỗi nước để mọi người tham khảo với...thanks bạn
    Mình chỉ biết địa chỉ món phở thôi, mấy món kia lạ quá mình ko biết, nếu muốn ăn phở ngon và sạch sẽ thì bạn ghé phở hai tư trên đường Lý Tự Trọng nhé
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VNGVL Xem bài viết
    Mình chỉ biết địa chỉ món phở thôi, mấy món kia lạ quá mình ko biết, nếu muốn ăn phở ngon và sạch sẽ thì bạn ghé phở hai tư trên đường Lý Tự Trọng nhé
    em cũng hay ăn ở đây, sợ nhất ăn loại phở cho nhiều mì chính xong đau đầu
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,570 Bài viết

• 22,907 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mấy món châu Á bên trên mình ăn hết rồi, còn mấy món Âu thì mới ăn được các loại pizza, pasta, speghetti, fish chip, fast foods các thể loại, và nhiều món Tây ngon miệng khác nhưng không có trong list trên. Cá nhân mình vẫn thấy đồ ăn Thái Lan là hợp khẩu vị nhất.

Mình cũng rất thích đồ ăn châu Âu và Mỹ nên chắc chắn khi đi du lịch bên đó sẽ đỡ lo khoản không hợp khẩu vị.

Đi ăn mình sợ nhất ăn ở food courts vì kiếm đỏ mắt mới ra món mình yêu thích, nhưng vô nhà hàng thì món nào cũng muốn ăn. Bởi vậy nghèo mà phải xài sang cho cái khoản ẩm thực.
    English is tough stuff

Dearest creature in creation,
    Study English pronunciation.
    I will teach you in my verse
    Sounds like corpse, corps, horse, and worse.
    I will keep you, Suzy, busy,
    Make your head with heat grow dizzy.
    Tear in eye, your dress will tear.
    So shall I! Oh hear my prayer.
    Just compare heart, beard, and heard,
    Dies and diet, lord and word,
    Sword and sward, retain and Britain.
    ...
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 302 Bài viết

• 540 Được cảm ơn

Các bác cứ thích phở 24 chứ tuần vừa rồi e mới đi ăn lại. Dạo này chán thế, ăn chả vừa miệng tý nào cả . Mà rõ đắt, gấp đôi bình thường roài
    • 31 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi GroupMy Xem bài viết
    Các bác cứ thích phở 24 chứ tuần vừa rồi e mới đi ăn lại. Dạo này chán thế, ăn chả vừa miệng tý nào cả . Mà rõ đắt, gấp đôi bình thường roài
    Phở 24 chỉ là đi mời khách cho sang chảnh thoai, chứ ăn phở, mình cứ thích tạt ngang ngửa dọc đường, ngon mà rẻ. Phở Cồ Cử chỗ gần Xưởng Phim chỗ trường Chu Văn An này, phở Thìn Bờ Hồ này, phở anh em 295 Đội Cấn này... mạn bò hồ có mấy quán nữa nhưng mà chả nhớ tên, chẹp chẹp, nghĩ đến mà thèm
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5