TIN TÀI TRỢ.

360 độ vẻ đẹp của Công nương Anh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.22K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 680 Bài viết

• 890 Được cảm ơn

Các mẹ đòi hỏi nhiều quá, công nương Diana là 1 cái bóng quá lớn nên đừng lấy nó ra để so sánh với Kate, mỗi người có 1 điểm mạnh riêng mà
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 239 Bài viết

• 588 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DiBongxinh Xem bài viết
    Mình thấy rằng vóc dáng mảnh dẻ, chân thon dài mới là vóc dáng thời thượng đối với thời trang.
    Công nương này có vóc dáng đẹp, nhưng cách ăn vận thì không thể trở thành biểu tượng thời trang bởi yếu tố an toàn và đi sau.

Mình thấy cỡ như Vic, Alexa Chung mới là những hình tượng thời trang tiêu biểu.

Khi bạn nhìn Vic, Alexa... , những màu sắc và kiểu dáng vừa có nét cổ điển vừa mới lạ đã cởi mở những cá tính phóng khoáng của người phụ nữ hiện đại, truyền cảm hứng cho một ngày mới mẻ, đó mới gọi là cuộc sống, đó mới thực sự thời trang

Ai lại đi so với nhà thiết kế hả bạn?Nhà thiết kế thì nhiệm vụ của họ là phải tạo ra những mẫu mới rồi. Còn nhiệm vụ của công nương là ăn mặc thanh lịch cổ điển đại diện cho hoàng gia.
    • 89 Bài viết

• 380 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhcao1989 Xem bài viết
    Ai lại đi so với nhà thiết kế hả bạn?Nhà thiết kế thì nhiệm vụ của họ là phải tạo ra những mẫu mới rồi. Còn nhiệm vụ của công nương là ăn mặc thanh lịch cổ điển đại diện cho hoàng gia.
    Với suy nghĩ của bạn, thì bạn nên coi Kate nên là "biểu tượng Hoàng gia Anh" mới logic, chứ không phải là biểu tượng thời trang nhé.

Về danh hiệu Biểu tượng thời trang, đã có những tiêu chí độc lập để xác định rồi.
    Việc đưa hình ảnh của Vic hay Alexa là để minh họa cho những tiêu chí đó, không phải so sánh.

Với thời trang của Kate "thanh lịch cổ điển đại diện cho Hoàng gia" , vậy hãy quy chiếu vào thực tế, hãy nhìn những bộ đồ mực thước, đơn sắc, với mái tóc dài dịu hiền "đi cùng năm tháng"
    ,công chúng có thể thấy được những đặc tính: kín kẽ, cẩn thận, và giáo điều của thế hệ quân chủ sống vương giả, nhưng lại phải kín đáo, mực thước, bởi ăn tiêu bằng tiền thuế của dân chúng.

Trước đây Hoàng gia Anh có được hình ảnh phóng khoáng, thời đại và được lòng công chúng qua hình ảnh của Diana. Vì sao:
    Vì thời trang của Diana vừa bật lên tính thanh lịch và quý phái
    Vừa mới mẻ, sống động

Đó mới là yếu tố để Diana - Công nương của Hoàng gia Anh trở thành biểu tượng thời trang

Mặc đồ thật chuẩn để miễn dịch với những lời chê là mặc đồ cho mình.
    Thứ "thời trang" chỉ để sống những ngày xưa cũ bình yên, không thể là Thời trang được.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,437 Bài viết

• 8,317 Được cảm ơn

Đồng ý với mẹ DiBongxinh nhưng tui cũng không cho Vic là biểu tượng thời trang lắm, dù Vic hẳn nhiên trên Kate một bậc.

Tui nghĩ Vic là một fashionista với một cái đầu tỉnh táo, một học trò khôn ngoan và biết nắm bắt xu hướng trong thời trang, có sáng tạo nhưng ở mức re-cycle, re-visit chứ chưa phải innovate. Kate Middeton thì ở mức là trò gương mẫu biết thực hành tốt các xu hướng.

Còn Kate Moss và Alexa Chung là trò ngổ ngáo nhưng thật sự outstanding, biết phá luật, tạo ra những điều hoàn toàn mới và quyết định các xu hướng.
    • 239 Bài viết

• 588 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DiBongxinh Xem bài viết
    Với suy nghĩ của bạn, thì bạn nên coi Kate nên là "biểu tượng Hoàng gia Anh" mới logic, chứ không phải là biểu tượng thời trang nhé.

Về danh hiệu Biểu tượng thời trang, đã có những tiêu chí độc lập để xác định rồi.
    Việc đưa hình ảnh của Vic hay Alexa là để minh họa cho những tiêu chí đó, không phải so sánh.

Với thời trang của Kate "thanh lịch cổ điển đại diện cho Hoàng gia" , vậy hãy quy chiếu vào thực tế, hãy nhìn những bộ đồ mực thước, đơn sắc, với mái tóc dài dịu hiền "đi cùng năm tháng"
    ,công chúng có thể thấy được những đặc tính: kín kẽ, cẩn thận, và giáo điều của thế hệ quân chủ sống vương giả, nhưng lại phải kín đáo, mực thước, bởi ăn tiêu bằng tiền thuế của dân chúng.

Trước đây Hoàng gia Anh có được hình ảnh phóng khoáng, thời đại và được lòng công chúng qua hình ảnh của Diana. Vì sao:
    Vì thời trang của Diana vừa bật lên tính thanh lịch và quý phái
    Vừa mới mẻ, sống động

Đó mới là yếu tố để Diana - Công nương của Hoàng gia Anh trở thành biểu tượng thời trang

Mặc đồ thật chuẩn để miễn dịch với những lời chê là mặc đồ cho mình.
    Thứ "thời trang" chỉ để sống những ngày xưa cũ bình yên, không thể là Thời trang được.

mình nói Kate la biểu tượng thời trang bao giờ? Mình chỉ nói cô ấy ăn mặc đẹp vàthanh lịch thôi
    • 89 Bài viết

• 380 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhcao1989 Xem bài viết
    mình nói Kate la biểu tượng thời trang bao giờ? Mình chỉ nói cô ấy ăn mặc đẹp vàthanh lịch thôi

Bạn nói điều này chứng tỏ rằng bạn đã không hiểu lầm Kate là Biểu tượng thời trang như báo chí giật tít.

Mình đưa ra những tiêu chí về thời trang là để các mẹ đừng đọc nhiều báo khen Kate quá lại nhầm Đại diện Hoàng gia thành Biểu tượng thời trang Hoàng gia.

@gwen83: Mình đồng ý với phân tích của bạn về 3 đại diện của Thời trang Anh.
    Với bài mình viết ở trên, mình đã chỉ ra những tính chất cần phải có của Thời trang, chứ mình chưa định lượng những tính chất đó. Ví dụ Thời trang phải thể hiện tâm hồn khoáng đạt một cách tinh tế, đây là định tính; còn yếu tố biến tấu ở mức độ nào mới là sáng tạo, thì là định lượng.

Ở điều kiện của Kate, với vóc dáng như Kate, bất cứ cô gái nào cũng có thể nghĩ ra cách ăn mặc mực thước như vậy để thể hiện tính chất "thanh lịch, cổ điển". Thật nhàm chán, cô gái thượng lưu cần "một cái gì đó" thu hút hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 197 Bài viết

• 493 Được cảm ơn

Mấy má đòi hỏi quá mà ko nhìn lại william xem đầu thì hói mặt thì xấu lấy đc kate là may phước rồi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 89 Bài viết

• 380 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chem_gio Xem bài viết
    Mấy má đòi hỏi quá mà ko nhìn lại william xem đầu thì hói mặt thì xấu lấy đc kate là may phước rồi
    Ronaldinho răng vẩu mắt trố mà đầy gái tóc vàng ngực bự đeo bám - là may phước rồi
    • 257 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Mình ko thấy cô này đẹp tí nào. Nhăn nheo quá
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 414 Bài viết

• 1,006 Được cảm ơn

Mình chẳng thấy gầy. Mình thích dáng người cao và mảnh mai như thế này. Dáng Kate trông lại mạnh khỏe vì da hơi nâu và có 1 chút cơ bắp. Chỉ có điều là vẻ mặt Kate có vẻ hơi mêt mỏi, có lẽ vì khóe miệng hơi trễ. Đồ Kate mặc không phải toàn hàng hiệu quá sang trọng nhưng thanh lịch, và cho mình cảm giác là người bình thường như mình cũng dùng được, không cần phải là đại gia, giới nghệ sỹ hay hoàng tử công chúa.
    "I disapprove of what you say, but I will defend to the death your right to say it" (The Friends of Voltaire, Evelyn B. Hall)
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3