TIN TÀI TRỢ.

300 kg vải Việt bán lẻ hết sau 1 giờ tại Australia

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.69K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 745 Bài viết

• 3,703 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có bạn nào biết cho tui xin tý thông tin khi nào vải Việt lên Sydney và bán ở đâu. Chứ 300kg vải thế kia nếu gặp khách bán chắc chưa tới 1 tiếng đã hết hàng. Tui đã đoán trước là giá phải tầm trên dưới $14kg rồi mà. Nếu rẻ hơn thì mua nhiều hơn. Hê hê! Mùa này nho ngọt, rẻ, ăn mãi cũng chán. Cherry nhập Mỹ quả bé và chua, các loại quả hạch (đào, mận, mơ..) chưa ra hoặc trái mùa giá đắt, có vải Việt ăn là quá đúng thời điểm ròi!

Tui thì tui rất thích cái phong cách bày bán hàng của các sạp rau quả bên này, kể cả sạp rau quả trong các siêu thị lớn như Woolie, Coles, Harris Farm. Trông qua thì nó hơi quê nhưng nó phản ánh rất trung thực sự phóng khoáng, sự dồi dào của sản vật và sự thân thiện dễ dãi của người dân. Đôi khi mua đồ ở cửa hàng sang chảnh Thomas Dux tôi thấy không thoải mái vì hàng hóa bày quá ngăn nắp, quá thẩm mỹ, số lượng vừa đủ. Ở đâu quen đấy thôi. Nhưng phải công nhận Gấu nói đúng, xì-tai của các tiệm bán đồ Việt bên đây mang hơi hướng hoài cổ. Có lẽ khi họ ra đi hình ảnh quê hương lúc bấy giờ đã "frozen" trong trí nhớ và tiềm thức của họ, nên khi họ mở shop bên đây họ xếp đặt và trang trí shop của họ theo phong cách đã được mặc đinh từ trước. Cũng là một nét văn hóa rất đặc trưng của cộng đồng người Việt nơi đây.

@ Romeo sống ở đâu bạn? Ở quanh Sydney ổi tươi bán nhiều bạn, loại quả to có, quả nhỏ có. Hồi hôm đi đổ xăng ở trạm xăng gần Condell Park bắt gặp nguyên một cây ổi đào! Quả chín rụng đầy gốc. Thấy mình vác máy ảnh ra chụp mấy ông bà tây lại gần xong nhặt mấy trái ổi rụng ăn thử!!! Kêu tao thích ổi, mua ngoài hàng đắt phết!
    Just because it burns doesn't mean you're gonna die
    You've gotta get up and try and try and try!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 168 Bài viết

• 4,100 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Gauna
    . ...........
    Tui đánh chánh là ko có tư tình gì với thèng cha Romeo nha bà con. Tui thường hay nhắc ai là thường người ta nợ nần gì tui thì tui mới nhớ. Romeo, ông về vắt chân lên trán si nghĩ lại xem ông có thiếu nợ gì tui ko? Ở đó mà ăn dưa bở. Xiiiii.
    Gấu nỡ lòng nào đánh chánh vại. Gấu có ông Xã, xong rồi có Bé Ri, Rôca còn chưa thấy đau lòng bằng cái câu đánh chánh nì của Gấu. Eh … đường tình của Rôca sao lận đận. Hết bị con nhỏ cá Rô cho leo cây, giờ tới bị Gấu nhồi bóng. How cruel ! Phen này Rôca ở độc thân tới già ...

P/S: Hồi nào giờ Rôca ăn toàn trái vải chua (như Gấu ). Cái loại trái vải ngọt, nhiều thịt, hột nhỏ gì đó, chưa bao giờ thấy qua. Có vẻ giống như hàng xa xỉ phẩm, khó kiếm khó tìm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2