TIN TÀI TRỢ.

25 điều không cần thanh minh với ai

• 4 Lượt chia sẻ
  • 2.57K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 811 Bài viết

• 1,444 Được cảm ơn

http://vn.nang.yahoo.com/25-%C4%91i%...042019769.html

..25 điều không cần thanh minh với ai

Ngôi sao – 20 giờ trước
    ....Email0
    In ra.....Số người bạn từng 'quan hệ', sự trong trắng, đức tin hay việc bạn chưa biết chính xác mình muốn gì khi trưởng thành.

Haley(Dịch từ ThoughtCatalog)

1. Công việc của bạn. Thật vậy, ngay cả khi công việc ấy khiến vài người nghĩ rằng bạn đã hạ mình để làm nó và rằng "đó không phải là một công việc thực sự"... thì hãy tin rằng, trong thời đại ngày nay, khi bạn làm bất cứ việc gì để mưu sinh và kiếm được những đồng tiền chính đáng, bạn đã là người chiến thắng.

2. Những khoản nợ nần, dù là có hay không. Nếu bạn nỗ lực thoát khỏi những khoản nợ học phí, điều đó không có nghĩa rằng đời bạn là một chuỗi những ngày đau đầu vì tiền và bạn phải cảm thấy "xấu hổ" vì nó. Nếu bạn mắc nợ, điều đó không có nghĩa là tấm bằng của bạn vô dụng và rằng bạn phải xấu hổ vì bản thân vẫn đang cố tìm việc làm.

3. Những thứ bạn thích ăn hoặc lý do mà bạn mê mẩn chúng. Bất kể ai đó nói rằng những món ăn ấy thật nhàm chán hay họ nghĩ "ăn chúng như rơm" thì bạn đừng nên bận tâm.

4. Chuyện con cái, bạn chẳng cần thanh minh với ai về quyết định của bạn khi có hoặc không có con, thậm chí cả việc bạn không chắc chắn bạn muốn có hay không.

5. Suy nghĩ về chuyện hôn nhân không phải là nghĩa vụ - thậm chí ngày nào đó bạn thay đổi suy nghĩ này, bạn cũng không phải tự đánh giá mình kiểu "ồ, giờ mình mới trưởng thành" hay "ồ, đời mình đã sang trang mới". Không ai có quyền bảo bạn kiểu "Tôi đã nói với bạn rồi" về quyết định xây dựng gia đình của bạn.

6. Hoạt động tình dục hay khao khát trải nghiệm nó của bạn. Bất cứ ai cũng trải qua giai đoạn này khi ham muốn hoặc không, hay bị chối từ. Hãy cho bản thân thời gian cần thiết để tìm hiểu cẩn thận về nó.

7. Giới tính hiện tại của bạn.
    8. Mức thu nhập và khả năng kiếm tiền của bạn. Nếu bạn gặp vấn đề trong việc "chạy theo mức lương khủng" của bạn bè và không có khả năng tiêu nhiều tiền như họ, thì xin thưa, bạn chả có lý do gì để mạo hiểm ngân sách chỉ để "đánh bóng" hình ảnh bề ngoài.

9. Cơ thể bạn. Người duy nhất bạn cần nói về điều này (trong trường hợp thực sự cần) là bác sĩ của bạn, ngoài ra không ai có quyền "ném đá" việc trông bạn nên thế nào.

10. Việc bạn muốn hay không muốn đi hẹn hò vào cuối tuần, thậm chí nhiều tuần liên tục. Khoảng thời gian bạn dành ở trong bar hay các club hoàn toàn không tương quan với việc bạn hấp dẫn thế nào hay giá trị con người bạn ra sao.

11. Tình trạng quan hệ. Nếu bạn đang độc thân và rất hạnh phúc, điều đó thật tuyệt. Nếu bạn đang trong một mối quan hệ và bạn thấy vui, điều đó rất tuyệt. Tuy nhiên, nếu bạn chẳng nằm trong trường hợp nào kể trên và đang không cảm thấy hạnh phúc, hãy cứ thể mọi thứ tự nhiên, và không ai có quyền "nhúng mũi" vào "chỉnh sửa" đời bạn trừ khi bạn xin họ lời khuyên.

12. Số lượng bạn bè của bạn. Một người là đủ. Một trăm người cũng đủ. Và không cần phải giả vờ "nâng tầm" vị trí từ người quen thành "bạn" trong suy nghĩ của bạn chỉ để đủ "số lượng" hay đủ cấp độ nào đó. Một người bạn thực sự rất "hiếm có khó tìm" và ta không cần phải thi thố xem ai có nhiều nhất.

13. Việc bạn uống bao nhiêu khi đi chơi, việc bạn có tửu lượng cực khá hay lý do khiến bạn không thích đồ uống có cồn.

14. Thể loại nhạc bạn thích nghe.

15. Trình độ học vấn, kiểu giáo dục bạn có hoặc không có, hoặc việc bạn có ý định trở lại trường và hoàn thành nốt những gì bạn từng bắt đầu. Nếu bạn tiếp tục việc học hay bất kỳ điều gì bạn muốn, tốt thôi, nhưng đừng buộc mình làm những việc chỉ vì ai đó mong muốn, kỳ vọng bạn làm vậy.

16. Những điều bạn không thích. Nếu bạn không thích một cuốn truyện, bạn hãy bày tỏ điều đó. Nếu bạn thích một đoạn ghi âm tiếng bóng nổ, hãy thưởng thức nó, bởi nó khiến bạn thích thú. Tất cả điều đó đều tốt và cho đến khi nó không ảnh hưởng tới bất kỳ ai, thì bạn hãy cứ tiếp tục.

17. Trình độ nấu nướng của bạn, ngay cả khi bạn là một phụ nữ, người mà theo quan điểm của số đông là "nên" biết cách làm vài món ăn.

18. Việc bạn ở nhà nội trợ, chăm con, hoặc nếu bạn thuê ai đó để làm việc này bởi hầu hết thời gian bạn dành cho sự nghiệp. Trong cả hai lựa chọn trên, chẳng có cái nào nhiều hoặc ít hơn sự bình đẳng giới cả. Hãy tự tin làm điều bạn cho là đúng đắn.

19. Số người bạn từng "quan hệ".

20. Sự trong trắng. Không cần thiết phải thanh minh với bất kỳ ai về việc liệu bạn còn trinh trắng hay không, hay liệu bạn muốn chờ đợi đến khi kết hôn mới làm việc này.

21. Đức tin của bản thân. Việc bạn có tin vào Chúa hay không và điều bạn nghĩ về sự tồn tại của Chúa (miễn là bạn không áp đặt bất kỳ niềm tin của bạn vào cho người khác, nếu không chắc sẽ bạn sẽ gặp vài vấn đề. Tuy nhiên tôi tin tưởng rằng bạn đang khá tỉnh táo và sẽ không làm điều đó)

22. Những người bạn ủng hộ và lý do bạn làm điều đó. Nếu cảm thấy thoải mái hãy chia sẻ điều này. Nhưng đừng để một ai bắt bạn phải làm việc này.

23. Những việc xảy ra ở lần hẹn đầu tiên. Nếu bạn lỡ "vượt giới hạn" ngay vào buổi hẹn đầu, hay bạn đã hôn người ấy ở buổi gặp gỡ đầu, hoặc nếu bạn không muốn nắm tay họ vào lần gặp đầu... Bạn được quyền làm bất kỳ điều gì bạn muốn khi gặp đối tượng "tiềm năng".

24. Việc bạn hẹn hò trên các trang web trực tuyến.

25. Việc bạn chưa biết chính xác mình muốn gì khi trưởng thành, ngay cả khi nhiều người "mặc định" bạn đã trưởng thành. Nếu bạn đang cân nhắc việc quay lại trường, thay đổi nghề nghiệp, chuyển chỗ ở, xây dựng gia đình hay làm những công việc xã hội - tất cả mọi thứ đều tốt. Và không điều nào trong số kể trên cần phải được giải thích dài dòng về lý do tại sao điều đó tốt và mọi người nên tin vào bạn. Nếu bạn cần phải làm rõ lý do bạn hạnh phúc với một ai đó trong đời, có lẽ bạn nên tự hỏi bản thân tại sao lại quan tâm quá nhiều đến quan điểm của mọi người đến vậy.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 7,076 Bài viết

• 18,428 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đa số những điều này, nếu đem ra để tranh luận, thanh minh thì sẽ dễ dẫn đến chiến tranh nảy lửa, ví dụ như đức tin tôn giáo!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,763 Bài viết

• 4,288 Được cảm ơn

Bạn không cần thanh minh mọi thứ về bạn, vì đơn giản bạn đang sống cho chính mình chứ kg phải bất kỳ ai
    .......Khiêm tốn bao nhiêu chưa đủ,
    Tự kiêu một chút đã thừa........:Rose:
    • 1,473 Bài viết

• 2,971 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emiuanhu Xem bài viết
    Đa số những điều này, nếu đem ra để tranh luận, thanh minh thì sẽ dễ dẫn đến chiến tranh nảy lửa, ví dụ như đức tin tôn giáo!
    Thế nên mới khuyên là không cần thanh minh
    I want to know what love is...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 811 Bài viết

• 1,444 Được cảm ơn

Dạo này đi đâu ai cũng hỏi "Chừng nào làm tập 2, sao lâu quá vậy?", lần nào mình cũng nói "Để kiếm đủ tiền đã!", thực ra thì lời thanh minh cũng chỉ là trả lời cho qua chuyện mà thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 651 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Nếu phải thanh minh tất cả những điều này thì chắc hẳn mình là người tồi tệ. Tiếc là mình sống cho riêng bản thân mình nên đến nay mọi thứ vẫn ổn. hì hì.
    Để gió cuốn đi................
    • 3,405 Bài viết

• 7,673 Được cảm ơn

Về vấn đề con cái: nhiều con hay ít con, hay không muốn có con... dường như phụ nữ VN có 1 niềm tin mãnh liệt và thú vui duy nhất là có 2 con, 2 trai, hoặc 1 trai 1 gái thì c/s mới có ý nghĩa, nếu không thì sẽ buồn chán lắm lắm.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,366 Bài viết

• 931 Được cảm ơn

mình cũng quan điểm sống cho bản thân mình nên chẳng phải thanh minh. Nhưng sống như mình lại bị người khác nói là mình vô tâm. Hị hị.
    • 3,841 Bài viết

• 9,209 Được cảm ơn

Trong cs cần có sự sẻ chia chứ ko phải là thanh minh nên những điều ko muốn nói thì ko cần nói và những điều muốn kể ko phải là thanh minh
    Rượu là thứ để say, nhưng hãy say thật ngọt ngào. Tình là thứ để “điên”, nhưng hãy điên thật êm ái.

https://www.webtretho.com/forum/f3740...cuo-i-1913101/

https://www.webtretho.com/forum/f233/.../#post33337468
    • 1,818 Bài viết

• 5,068 Được cảm ơn

Tớ ghét nhất bị hỏi những câu hỏi riêng tư:

Top những câu hỏi khó chịu - vô duyên hay đến từ một số đối tượng nhất định:

1. Bạn kiểu xã giao hay dò hỏi về thu nhập. Đa số những người này chỉ muốn dò la về thu nhập của mình để khoe mẽ về thu nhập cao hơn của họ (hoặc có thể chỉ là để chém gió về thu nhập của họ). Ồ có liên quan không khi một năm tôi chỉ gặp bạn vài lần, ăn uống cafe chia sòng phẳng, có bắt bạn phải chịu đồng nào của tôi không???

2. Lương lậu thế nào? (same same câu trên) nhưng là từ bạn bè bố mẹ hoặc bố mẹ của các bạn. Ôi thật là vô duyên. Nếu lương cháu thấp thì các bác có cho cháu đồng nào không???

3. Yêu thằng nào? Sắp cướp chưa? Bao giờ lấy chồng? Những câu hỏi rất vô duyên cũng đến từ bạn bè bố mẹ, bạn bè ĐH lâu năm gặp lại và đặc biệt là hàng xóm láng giềng. Ôi, những con người mà một năm chả gặp nổi mình 3,4 lần. Hàng xóm thậm chí là những kẻ vô duyên nhất. ĐI ra hỏi đi vào hỏi. Trong khi mình biết nếu mình ế chồng thì bọn đấy là sung sướng hỉ hả có nhiều chuyện để buôn bán thổi phồng nhất. Ghét nhất những kẻ không bao giờ lo lắng thực sự cho hạnh phúc của mình mà cứ hay tọc mạch vào những chuyện đó của mình> Một bà hàng xóm từng bị mình nói thẳng cho vì cái trò cứ dò la như vậy.

4. Bố mẹ cháu dạo này còn cãi nhau không? Ngủ chung không? Câu hỏi đến từ các bà vợ tọc mạch của các chú bạn của bố. Ô hay, vô duyên thế chứ. đúng là cái loại đàn bà chim lợn. Chả nhẽ lại bảo "Cô thích thì chui vào gầm giường nhà cháu mà hóng"

5. Sao hay đi chơi về muộn thế? TỐi qua đi đâu muộn thế? Bọn xóm giềng kền kền rất hay hỏi câu này. Chán thật, đi sớm về muộn lquan gì đến nhau cơ chứ. Rất hay dò la bố mẹ mình xem mình sao hay về muộn?hay đi chơi. Papa mình nói thẳng "Con tôi đi sớm về khuya là việc của nó, chưa bao giờ nó đi về mà ồn ào ảnh hưởng đến hộ gia đình nào trong khu này, nên yêu cầu đừng can thiệp, đừng hỏi".

6. Các loại câu hỏi khó chịu khác đến từ mẹ chồng>

Ghét cái thói ngừoi Việt mình, hay trá hình thói Tọc mạch bằng mỹ từ "Quan tâm"
    • 688 Bài viết

• 607 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeoBeo487 Xem bài viết

1. Bạn kiểu xã giao hay dò hỏi về thu nhập. Đa số những người này chỉ muốn dò la về thu nhập của mình để khoe mẽ về thu nhập cao hơn của họ (hoặc có thể chỉ là để chém gió về thu nhập của họ). Ồ có liên quan không khi một năm tôi chỉ gặp bạn vài lần, ăn uống cafe chia sòng phẳng, có bắt bạn phải chịu đồng nào của tôi không???

2. Lương lậu thế nào? (same same câu trên) nhưng là từ bạn bè bố mẹ hoặc bố mẹ của các bạn. Ôi thật là vô duyên. Nếu lương cháu thấp thì các bác có cho cháu đồng nào không???

3. Yêu thằng nào? Sắp cướp chưa? Bao giờ lấy chồng? Những câu hỏi rất vô duyên cũng đến từ bạn bè bố mẹ, bạn bè ĐH lâu năm gặp lại và đặc biệt là hàng xóm láng giềng. Ôi, những con người mà một năm chả gặp nổi mình 3,4 lần. Hàng xóm thậm chí là những kẻ vô duyên nhất. ĐI ra hỏi đi vào hỏi. Trong khi mình biết nếu mình ế chồng thì bọn đấy là sung sướng hỉ hả có nhiều chuyện để buôn bán thổi phồng nhất. Ghét nhất những kẻ không bao giờ lo lắng thực sự cho hạnh phúc của mình mà cứ hay tọc mạch vào những chuyện đó của mình> Một bà hàng xóm từng bị mình nói thẳng cho vì cái trò cứ dò la như vậy.

4. Bố mẹ cháu dạo này còn cãi nhau không? Ngủ chung không? Câu hỏi đến từ các bà vợ tọc mạch của các chú bạn của bố. Ô hay, vô duyên thế chứ. đúng là cái loại đàn bà chim lợn. Chả nhẽ lại bảo "Cô thích thì chui vào gầm giường nhà cháu mà hóng"

5. Sao hay đi chơi về muộn thế? TỐi qua đi đâu muộn thế? Bọn xóm giềng kền kền rất hay hỏi câu này. Chán thật, đi sớm về muộn lquan gì đến nhau cơ chứ. Rất hay dò la bố mẹ mình xem mình sao hay về muộn?hay đi chơi. Papa mình nói thẳng "Con tôi đi sớm về khuya là việc của nó, chưa bao giờ nó đi về mà ồn ào ảnh hưởng đến hộ gia đình nào trong khu này, nên yêu cầu đừng can thiệp, đừng hỏi".

cám ơn rồi nhưng phải quợt lại phát nữa.
    quá chuẩn!
    Tọc Mạch với quan tâm chẳng liên quan quái gì đến nhau mà cứ hỏi với hỏi. bực cái bụng! săm soi tò mò, soi mói, buôn chuyện, đoán già đoán non, chung quy cũng chỉ muốn dìm thiên hạ cho mình nổi. Toàn mấy bà ngồi lê đôi mạch. mình ghét lê la hàng quán là vì thế =_= mà sao thiên hạ lắm người rảnh việc, tối ngày lê la rồi đủ thứ chuyện. nẫu cả người!
    • 231 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Góp thêm câu hỏi khó chịu:
    Chị chồng tớ hay hỏi hàng tháng chồng của tớ đưa bao nhiêu tiền .
    • 38 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hangmeo28 Xem bài viết
    Bạn không cần thanh minh mọi thứ về bạn, vì đơn giản bạn đang sống cho chính mình chứ kg phải bất kỳ ai
    Chuẩn không cần chỉnh nhưng cũng sửa lại tý. chỉ cần thanh minh với người nào thật sự giúp mình . ví dụ bạn có thể không cần thanh minh với ông cậu vì suy ra ông đấy **** giúp bạn gì cả nhưng có thể bạn sẽ phải thanh minh rất nhiều với anh bạn lớn tuổi vì anh đấy hào phóng cho bạn mượn 100 chai mua con Piaggio L X , mình chỉ thanh minh với những ai thật sự quan tâm và giúp đỡ mình. dạng còn lại coi không tồn tại
    • 209 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Vào top này gãi đúng chỗ ngứa, mình phải xả ra mới được. Sao người Vn mình rất thích hỏi những câu riêng tư thế nhỉ, mà để trả lời những câu như thế này là phải nói 1 lịch sử dài dằng dặc đằng sau câu hỏi đó, nên k thể nói trong 1-2 câu được, mà cũng không muốn nói. Mình ở VN, người yêu là người nước ngoài, hình như cứ người nước ngoài là đc ưu ái hỏi mấy câu "không thể trả lời nổi" luôn.

- Con bạn bằng tuổi mình, cũng yêu người nước ngoài, cứ gặp mình là lại hỏi "định bao giờ cưới đấy?, phải cưới mà ràng buộc đi chứ". Mình bực quá nghĩ bụng nó cũng bằng tuổi mình, lại còn nhăng nhít nay anh này mai anh kia, mình không hỏi nó thì thôi cứ thấy cái mặt mình nó lại khuyên bảo là nên cưới đi. Lâu lâu nó còn hứng lên hỏi "1 tháng người yêu cho bao nhiêu tiền", "làm có sướng không, 1 tuần mấy lần" ặc ặc.

- Mấy người, cũng quen người nước ngoài, cũng chưa cưới, thế mà cứ đụng cái mặt mình lại tò mò hỏi "bao giờ e với bạn trai cưới nhau đấy".

- Hôm trước bà giúp việc thì hỏi "sao em không bảo bạn trai em mua vé máy bay cho bố mẹ e đi sang nước anh ấy chơi đi". Mình đã lờ lờ đi không muốn trả lời rồi, bả còn cố gặng hỏi. Mình bực quá xẵng giọng "đấy là việc của em, không cần chị phải gợi ý", mà bả còn không hiểu, vẫn cố nói "này, con bé hàng xóm nhà chị lấy chồng Mỹ thế là chồng nó mua vé cho bố mẹ nó đi đấy". Tức không thể chịu nổi.

Vấn đề ở VN mình là nhiều khi không muốn trả lời, không muốn giải thích nhưng cứ bị gặng hỏi, hoặc bị hỏi đi hỏi lại nên không thể không nói gì được.
    • 101 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Ghét nhất là người Việt hay quan tâm quá mức về ngoại hình. Sao dạo này để béo thế hay gầy thế? Còn ai mới lấy chồng thì đi đâu cũng bị hỏi có gì chưa? Nếu chưa có sẽ bị hỏi đủ lí do. Chán!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 604 Bài viết

• 1,517 Được cảm ơn

Ghét nhứt câu hỏi "đi làm lương bao nhiêu?", kể cả người thân hay không thân cũng đều ngại ko muốn trả lời, cảm giác như có người ngó vào túi mình, vạch túi ra cho người khác xem.
    • 1,742 Bài viết

• 4,222 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi contraiyeuquicuame Xem bài viết
    Về vấn đề con cái: nhiều con hay ít con, hay không muốn có con... dường như phụ nữ VN có 1 niềm tin mãnh liệt và thú vui duy nhất là có 2 con, 2 trai, hoặc 1 trai 1 gái thì c/s mới có ý nghĩa, nếu không thì sẽ buồn chán lắm lắm.
    Được đào tạo từ lúc sinh ra là phụ nữ thì phải có gd, có chồng con, k thì chán lắm, thế là mọi phụ nữ đều phấn đấu thế, ng khác thế thì số ít quá nên cô đơn lắm.
    Ng việt trong quan niệm con cái có một số sự ích kỷ: để có chỗ dựa tuổi già, để có động lực sống, để đỡ lạc lõng, đỡ buồn.
    Lắm lúc chán cách sống của ng Việt kinh, máy móc sao đó
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,372 Bài viết

• 2,915 Được cảm ơn

rảnh rỗi sinh nông nỗi đó mà
    Bò Sữa

"Thế giới này trở nên bị tổn thương quá nhiều không phải bởi vì sự hung bạo của những kẻ xấu xa mà chính bởi vì sự im lặng của những người tử tế"
    -----------------------
    "The world suffers a lot not because of the violence of bad people but of the silence of good people"

Napoleon Bonaparte ( dịch lấy trong Wegreen Vietnam - fb )
    • 1,526 Bài viết

• 7,103 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeoBeo487 Xem bài viết
    ......

1. Bạn kiểu xã giao hay dò hỏi về thu nhập.

2. Lương lậu thế nào?
    2 câu này bạn/.bác nào hỏi là mình nói luôn: Luơng ít lậu nhiều, ít hơn nhiều nhà khác mà chắc chắn nhiều hơn con nhà bác (mình ác thật ý, toàn nói vống lên để mấy bà chim lợn đó về đay nghiến con cái các bà ý rồi lấy mình ra làm guơng so sánh, hehe)
    3. Yêu thằng nào? Sắp cướp chưa? Bao giờ lấy chồng?
    Hồi chưa cưới thì hay bị hỏi, bao giờ cho ăn kẹo/ăn cỗ: Trả lời luôn, thích thì cháu mời kẹo/mời cỗ luôn chứ cần gì bao giờ. Ng hỏi nói lại, ko, tao thích ăn keọ cưới/cỗ cưới, trả lời luôn, cháu cưới chắc gì đã mời ăn mà lo
    Được bà nội tớ, có mấy bà hàng xóm chim lợn cứ hỏi bao giờ đến lượt cháu bà, bà nội đốp luôn, cháu tôi cưới chắc gì đã mời các bà mà các bà lo. Keke, mình đanh đá di truyền.

Sau khi cưới xong thì chửa đẻ luôn, nhưng tập 1 chưa lớn đã bị hỏi bao giờ tập 2, đẻ đaí thế nào, nói luôn, đẻ thì mới 1 lần mà đaí thì ngày nào cũng vài bãi.

4. Bố mẹ cháu dạo này còn cãi nhau không? Ngủ chung không?
    Ko bị hỏi câu này mà hồi bé bị hỏi bố mẹ cho ăn gì blah blah, đặc biệt có bà còn nói, mẹ mày lấy quần bò rách của bố mày rồi may lại thành cái quần bé cho mày mặc. Con bé 4 tuổi vênh mặt lên, vâng, nhà chaú mặc quần bò rách còn hơn nhà bà ko có quần trâu mà mặc. Giờ về thăm hàng xóm cũ vẫn nghe câu chuyện đó, kèm theo câu bình luận, đứa nào ghê gớm nó ghê gớm từ bé.

5. Sao hay đi chơi về muộn thế? TỐi qua đi đâu muộn thế? Ở biệt lập, cửa nhà này cách cửa nhà kia 10-15m nên chả ai quan tâm đến ai. Nhưng bà nội tớ hay lê la đi chơi công viên nên các bà hàng xóm hay hỏi han qua bà nội tớ, được cái đồng chí bà tớ còn ghê gớm hơn tớ nên về nghe kể lại là mình yên tâm.
    Mẹ chồng tớ hỏi câu nào mà tớ ko muốn trả lời là tớ bảo, vâng, bất kể câu hỏi là gì (may mà mama tử tế ko hỏi con dâu ăn kít ko, chứ lúc mà ko muốn nói chuyện là mẹ bảo gì cũng vâng ngay mà ko thèm nghe mama nói gì).
    Nhan sắc có hạn, lựu đạn vô biên.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,719 Bài viết

• 25,492 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ôi dào, cái nạn "quan tâm trá hình" này tớ cũng chịu đựng phát ớn lên rồi, mấy bà dì làm chung cơ quan mẹ, mấy ông bác bạn già của ba, nguyên dòng họ nội ngoại ... là đủ cho mình vâng dạ ỏn ẻn đưa đẩy mệt vãi linh hồn ( cũng vì không muốn mất lòng ba mẹ nên giữ thể diện chút) chứ có đứa bạn còn tệ hơn, cái thân nó chả có người yêu mà đi ... bắt em cưới chồng, em đập cho 1 trận "Bà có giỏi bà lấy bà đẻ đi rồi bà mới có tư cách bảo tôi. Mà cũng chả có tư cách đâu, chỉ là đủ kinh nghiệm để chia sẻ cho tôi thôi, còn tôi muốn hay không là việc của tôi".
    Em phản ứng đến mấy lần, sau này nó mới thôi gàn gàn kiểu đó. Chị em chúng mình giờ phải động viên nhau cứng rắn lên để tập cho ngừoi Việt xấu xí chúng ta làm quen với lịch sự phương Tây dần đi, bảo đảm lũ F1 của chúng mình sẽ biết ơn tụi mình lắm đó, hí hí
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2