Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

2 nghi phạm thảm sát 6 người ở Bình Phước: Người yêu cũ nạn nhân thừa nhận chủ mưu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.46M Lượt đọc
  • 1.87K Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 354 Bài viết

• 740 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baochaubaochau Xem bài viết
    mình thấy nhà giàu VN sau này nên sắm mỗi nhà 5 e pit pull cho chết bọn giết người >"<
    Chuẩn. Nhưng nếu mà hung thủ là người thân quen. No biết có chó nó bả chết truoc r mơi hành động.
    M nghi hung thu cung co quan hệ hoặc có tay trong vs gdinh nạn nhân . Vì vậy mới biết đc vụ camera dang sưa y

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6,371 Bài viết

• 75,070 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đau lòng quá, thương nhất bé Na! Con còn quá bé bỏng, vậy mà chỉ qua một đêm thôi, đã mồ côi cả cha lẫn mẹ. Rồi đây con sống như thế nào, ai là người yêu thương chăm bẵm dìu dắt con đi trên bước đường đời? Nhìn ảnh con lem luốc ngồi ngoài sân, trên tấm tôn lợp nhà, cùng với một chị chắc là công nhân làm trong xưởng của cha mẹ con, không ai có thể cầm lòng. Bởi vì chỉ 1 ngày trước đó, chắc là con đã thơm tho sạch sẽ, đang được ẵm bồng âu yếm, cho ăn, ru ngủ trong căn nhà đầy đủ tiện nghi và ăm ắp tình thương của cha mẹ.
    Dù rằng cha mẹ con giàu có và để lại gia sản cho con đủ sống cả đời đi chăng nữa, vẫn không ai thay thế được sự yêu thương chở che và dìu dắt của cha mẹ.

Cứ mỗi lần đọc những tin ko vui về những người cha, người mẹ chẳng may bị tai nạn hoặc bị giết hại, bỏ lại con thơ bơ vơ, là mình chỉ muốn khóc, lòng thấy tái tê, cho dù họ ko phải người thân của mình. Bởi vậy, thường thì mình không dám vào đọc những topic như vậy, vì cứ bị ám ảnh, thương xót cho những đứa trẻ mồ côi và lo lắng vu vơ cho con mình. Haizzz, xã hội gì mà lắm chuyện bất an quá, nghèo, lo miếng cơm manh áo tối mặt tối mày thì con cái chết vì đuối nước, vì tai nạn ở nhà trẻ, bệnh tật; còn giàu có thì lại dễ làm mồi cho bọn trộm cướp dã man.

Bọn khốn nào gây ra vụ này, phải tử hình tất, từ thằng chủ mưu đến thằng thực hiện; phải mở phiên tòa đặc biệt, xử công khai và xử xong phải cho thi hành án ngay và luôn. Thật không thể chịu nổi.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,889 Bài viết

• 19,152 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ilovemyself Xem bài viết
    Có vẻ như tụi quỷ này ko muốn giết bà giúp việc nên mới ra tay vào ngày bà ta ko ở nhà. Vậy có thể là tụi cấu kết với bã, hoặc là tụi cn bị đuổi kg muốn ra tay với bã vì cũng là ng đi làm chung.
    Bà giúp việc này làm theo giờ sáng đến và tối về. Bà ấy ở với chồng con gần đó, chứ ko ở tại nhà chủ.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 1,312 Bài viết

• 3,228 Được cảm ơn

Mình nghĩ tụi nó qua Cam trốn hết rồi hoặc dân bên đó được thuê. Nhớ lại vụ bọn Cam đập đầu phu trầm mà thấy sợ quá!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7,124 Bài viết

• 8,282 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bọn này chắc không riêng vì tư thù, vì nếu tư thù thì giết hết không chừa một ai, ở đây bé Na đã thoát chết (có thể vì bé Na quá nhỏ không thể nhận diện được nên chúng tha). Sao thấy đau lòng quá.
    cVJSp7
    • 5 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ant9999 Xem bài viết
    Mới sáng sớm vào cơ quan mà muốn chửi thề. Thằng đồng nghiệp nó xem báo đăng tin vụ này. Nó phán 1 câu; AI BIỂU GIÀU QUÁ CHI CHO NÓ GIẾT.
    Nghe xong chửi nó: Ko lẽ giàu cũng là cái tội. Giàu người ta tạo công ăn việc làm, đóng góp cho XH. Cái thứ nghèo mạt hạng ko lo lao động làm giàu, đã vậy giết người cướp của ko lo chửi nó.
    - GIÀU ĐỂ NGƯỜI TA BIẾT LÀM GÌ, GIẤU ĐI.
    Má ơi, ko lẽ giàu phải ăn mắm ăn muối, nhà tranh vách lá, xong chết bao nhiều tiền vàng chôn theo mồ mả mới vừa lòng.
    Đấy là dân có trình độ mà còn suy nghĩ GIÀU NÊN BỊ GHÉT.
    Giàu bị ghét, nghèo bị khinh. Qua vụ mấy vụ án giết người có của như vậy, các gia đình có điều kiện nên trang bị an ninh tốt hơn. Eim cứ nghĩ đến mấy biệt thự/lâu đài trong phim hình sự Mỹ. Camara khắp nơi, có cả 1 đội bảo vệ.
    Cơ mà chưa đủ giàu cỡ đó thì mua penhouse trên chung cư sống cho nó an toàn.
    P.S: Chia buồn cùng gia đình.
    • 160 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi PANAN Xem bài viết
    Nhà này giàu có nhưng quá trông cậy vào công nghệ là camera, chuông báo động,... nhưng khi mấy thứ đó đã bị chính họ vô hiệu hóa (do sửa nhà) thì định mệnh oan nghiệt đã gõ cửa.

Nhiều người ở đây comments sao không nuôi chó! Nhưng cũng chính trên diễn đàn này trước đây nhiều người phát biểu là họ rất ghét nuôi chó, nào là mất vệ sinh, ị bậy nhà hàng xóm, cứ nhè chỗ sạch sẽ mà ị, thấy chó chỉ muốn bỏ nó vào nồi luộc,.......

Chủ nhà này có lẽ cũng thuộc loại người ghét nuôi chó. Đây là sai lầm lớn của cuộc đời ông ta. Nếu có tiếng chó sủa thì gia đình có đủ thời gian để gọi điện cấp cứu hay tìm cách đối phó. Với những gia đình này phải có ít nhất hai con chó canh giữ giống bẹc-giê hoặc bull

Tuy rằng, không hoàn toàn an toàn, bọn cướp có thể đánh bả chó. Nhưng ít nhất dấu vết bả chó có thể tố cáo chúng , các dấu vết trên xác chó cũng là thêm tư liệu để cảnh sát điều tra
    cho

510
    Nhà này có nuôi 2con chó nhé bạn, nhưng bị giết chết luôn rồi.
    :Rose: Tui mng x đông :Rose:
    f37ec2b74100c85e0c935c4a312c2bfe_35448301.streetlamp02
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7,124 Bài viết

• 8,282 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc trên 24h:

"Bé gái 18 tháng tuổi thoát nạn may mắn

Ông Mỹ và bà Nga có 3 người con, trong đó hai người con Linh và Anh cùng vợ chồng ông đều bị sát hại. Riêng người con gái út của vợ chồng ông là bé Na (khoảng 18 tháng tuổi) may mắn thoát nạn.Tiếp xúc nhanh với bà Loan, người giúp việc cho gia đình nạn nhân và là người đầu tiên nhìn thấy hiện trường, bà Loan cho biết, có thể cháu bé thoát nạn nhờ ngủ say. Bà Loan kể lại, khi thấy cảnh tượng kinh hoàng, bà la to lên thì cháu bé mới thức giấc, khóc ré. Lúc này, bà Loan mới biết cháu bé còn sống và nằm quấn trong đống chăn gối.Tên ở nhà của cháu bé may mắn thoát nạn là Na. Bà Loan vẫn thường ở lại nhà chủ qua đêm để chăm sóc cháu Na, nhưng trước đêm xảy ra thảm án, bà Loan có việc nên xin về."

Vậy có thể không phải bọn chúng tha cho bé, mà có khả năng bố mẹ hoặc chị của bé nhanh trí quấn chăn kín người bé nên trong ánh sáng lờ mờ bọn chúng không phát hiện ra chăng?
    cVJSp7
    • 3,208 Bài viết

• 1,918 Được cảm ơn

Nghĩ tới cảnh các em bị trói, và biết mình sắp chết mà đau lòng ko cầm đc nước mắt dù mình và các em ko quen biết gì. Và AL lại là 1 cô bé rất đỗi xinh đẹp...
    Ở hiền thì sẽ gặp lành...
    Ta ơi, hãy luôn tin là như thế nhé

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 715 Bài viết

• 1,817 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu có bọn campuchia thì cũng có đứa ng việt nữa vì chúng yêu cầu bà vợ nói ng chở củi ko đến ngày hôm nay đó.
    • 715 Bài viết

• 1,817 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tụi này ra tay dã man như thế cảm tưởng như tụi nó tự tin kg ai tìm ra dc tụi nó đó.

Sao có 1 báo nói bình thường bà giúp việc ở lại, nhưng hôm đó bà về nhà bã mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,031 Bài viết

• 4,523 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Nghi ngờ ng giúp việc chính là đồng bọn.
    Tại sao lại có những điều trùng hợp đến khó tin đến vậy, trùng hợp hôm đó chị ta ko ở lại , trùng hợp bọn trộm biết tất cả hệ thống camera của tòa nhà, và 1ng phụ nữ bình tĩnh đến lạ lùng : đi khắp nhà quan sát và lên lầu để xem tất cả nạn nhân đã chết hết chưa mới đi báo cảnh sát ?
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • 715 Bài viết

• 1,817 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Qua vụ này tội phạm ở vn là tử hình hết. Gì mà ng ta đg là 1 đại gia doanh nghiệp tạo ra việc làm cho hàng trăm ng, bây giờ bỗng chốc thành tro bụi, vậy cn sống để làm gì nữa??!!

Tui đề nghị mấy ng mà có dòng họ giết ng, cướp bóc mà hay vào đây đọc thì kêu tụi nó uống thuốc rầy tử tự giùm tui nhe. Tui nói thế vì tui sợ tụi quỷ đụng đến nhà tui lắm, nên tui muốn tụi nó tử tự đi cho tui nhờ
    • 715 Bài viết

• 1,817 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao tui lại thấy chi tiết bà giúp việc đi khắp nhà khi có xác chết là bình thg mà. Nếu ng ta kg liên quan, thì ng ta đã sống với họ, nên nhìn thấy cảnh đó có gì mà ghê tởm ko dám đi lên lầu. Dù gì bã cũng như ng nhà phải đi khắp nhà xem thế nào chứ.

Chi tiết ko có camera vì dg sửa nhà, đâu phải 1 mình bã biết đâu, còn nhiều công nhân biết mà.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 444 Bài viết

• 1,198 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ilovemyself Xem bài viết
    Có vẻ như tụi quỷ này ko muốn giết bà giúp việc nên mới ra tay vào ngày bà ta ko ở nhà. Vậy có thể là tụi cấu kết với bã, hoặc là tụi cn bị đuổi kg muốn ra tay với bã vì cũng là ng đi làm chung.
    Không rõ chị giúp việc này có quan hệ thân thiết lâu năm gì với gia đình nhà chủ không nhưng mình biết có những người giúp việc mang nặng ân tình tốt đẹp với nhà chủ, coi chủ nhà như người thân người ơn của mình. Có thể khi chứng kiến cảnh tượng hãi hùng của vợ chồng và người con, chị chợt nghĩ đến còn những đứa bé con khác của vợ chồng chủ nhà nên mới quên hết sợ hãi mà chạy lên lầu tìm các cháu. Vì lúc ấy trong nhà chỉ có 2 người lớn là 2 vợ chồng, còn lại toàn mấy cháu bé còn nhỏ tuổi. Cái này giống như là xuất phát từ tình cảm-tình thương bộc phát khi chứng kiến cảnh tượng người mình thương yêu bị sát hại, mang tính chất linh tính, dự cảm, khó giải thích lắm.

Dĩ nhiên đứng dưới góc độ cơ quan điều tra thì phải đề cao nghi ngờ còn giải thích kiểu của mình chỉ là 1 phương án chưa có đáp án đúng hay sai thôi. Trước hết cần phải xem lịch sử quan hệ của chị này với gia đình thế nào thì mới suy luận tiếp được.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 303 Bài viết

• 463 Được cảm ơn

giờ này chắc bên CA bắt gần hết rồi / nên giả bộ tung tin chưa tìm ra hung thủ để bắt cho đủ trọn chứ ca này quá dể có khó ghì
    • 715 Bài viết

• 1,817 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thì việc bà ta chạy lên lầu, mình thấy hết sức bình thường mà. Chứ sao lại cho là thần kinh thép gì ở đây khi bà ta đã làm ở đây, có thể coi như ng nhà nếu bà ta kg liên quan gì vụ án này.
    • 715 Bài viết

• 1,817 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao lại dễ hả nàng????
    • 8,187 Bài viết

• 8,779 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi myle1910 Xem bài viết
    Không rõ chị giúp việc này có quan hệ thân thiết lâu năm gì với gia đình nhà chủ không nhưng mình biết có những người giúp việc mang nặng ân tình tốt đẹp với nhà chủ, coi chủ nhà như người thân người ơn của mình. Có thể khi chứng kiến cảnh tượng hãi hùng của vợ chồng và người con, chị chợt nghĩ đến còn những đứa bé con khác của vợ chồng chủ nhà nên mới quên hết sợ hãi mà chạy lên lầu tìm các cháu. Vì lúc ấy trong nhà chỉ có 2 người lớn là 2 vợ chồng, còn lại toàn mấy cháu bé còn nhỏ tuổi. Cái này giống như là xuất phát từ tình cảm-tình thương bộc phát khi chứng kiến cảnh tượng người mình thương yêu bị sát hại, mang tính chất linh tính, dự cảm, khó giải thích lắm.

Dĩ nhiên đứng dưới góc độ cơ quan điều tra thì phải đề cao nghi ngờ còn giải thích kiểu của mình chỉ là 1 phương án chưa có đáp án đúng hay sai thôi. Trước hết cần phải xem lịch sử quan hệ của chị này với gia đình thế nào thì mới suy luận tiếp được.
    Mình cũng suy nghĩ như bạn đây. Lúc hoảng loạn lo lắng sợ hãi tột cùng thì phản ứng của mỗi người khác nhau. Chị giúp việc từng làm công nhân trong xưởng, rồi được chọn làm vú em giúp việc nhà thì chắc chắn là mối quan hệ với chủ nhà rất tốt. Nên tình tiết hoảng loạn la hét chạy khắp nhà tìm người thân không vội kết luận là dàn cảnh diễn kịch được.

Nhưng phỏng vấn người chồng bảo tối hôm trước vợ về nhà trễ hơn và sáng hôm phát hiện sự việc đi làm sớm hôn thì hơi có bất thường.

Nhưng cứ chờ công an điều tra thẩm vấn xem.
    • 854 Bài viết

• 3,054 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thông tin bắt một nghi can theo tôi đoán có thể là bà giúp việc.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)