Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

2 nghi phạm thảm sát 6 người ở Bình Phước: Người yêu cũ nạn nhân thừa nhận chủ mưu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.46M Lượt đọc
  • 1.87K Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7,124 Bài viết

• 8,290 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chi tiết em bé 18 tháng thoát chết thật kỳ lạ. Nếu có cãi vã thì hẳn bé này đã phải tỉnh dậy và bọn sát thủ phải biết sự có mặt của bé. Nếu vào chỉ để giết thì cũng có thể vào từng phòng, khống chế từng người rồi giết luôn (giống vụ tiệm vàng Kim Sinh ấy). Nếu là bọn ăn trộm chẳng may bị phát hiện thì sẽ bất ngờ chém chứ không trói rồi mới giết, cũng không thể chuẩn bị dây từ trước.

Vụ này chắc chắn có tính toán kỹ lưỡng, nhưng nếu chỉ nguyên cướp của thì cần gì phải trói, rồi khống chế rồi mới giết nhỉ, không lẽ đang tra khảo để tìm gì đó không phải tiền. Tại sao túi tiền như vậy lại được để ở đầu giường con gái lớn, có ai lại đi giấu tiền thế nhỉ. Vụ này khó hiểu ghê.
    cVJSp7
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,675 Bài viết

• 4,668 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Bố em cũng nói nhìn cái cổng xây như vậy là không tốt ah...lúc đó em nói bố em mê tín, đúng bác gì phân tích đúng là vậy thật
    Một nụ hôn phá tan khoảng cách giữa tình bạn và tình yêu
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 494 Bài viết

• 267 Được cảm ơn

Xe tải 11 tấn bị ăn cắp trước thì phải, Đó có thể đầu mối phá án vụ thảm sát 6 người này. Vì có thể chúng thuộc cùng một nhóm trộm cướp.
    Xét “ Hiệu ứng con bướm” và bản chất hỗn độn(trẻ gái sẽ mách cô giáo về bất cứ tội lỗi nào của anh mà cô ấy phát hiện= phụ nữ đáng bị đánh)cũng đã được kinh nghiệm dân gian truyền tụng từ lâu. Đó là câu ngạn ngữ “Sai một ly đi một dặm”
    Tôi hỏi: Thế 8% kia cô bằng lòng à? 8% đối với cô nhưng là 100% đối với học sinh, 100% đối với gia đình học sinh, đối với dòng họ học sinh. Cô cứ thản nhiên như không, chỉ quan tâm đến 92% kia, còn 8% lờ đi. Cô giáo cứ nghĩ càng lâu lại...càng khóc
    • 807 Bài viết

• 4,121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhnguyetho Xem bài viết
    Vụ này chắc cũng vài trăm anh trinh sát mật toả ra khắp nơi tìm kiếm. E nghĩ chuyện phát tờ rơi có thể là để tìm kiếm thông tin thật hoặc là đánh lạc hướng mấy tên sát nhân. Công an Vn nghiệp vụ cũng k thua j ai đâu ạ, e nghĩ những vụ án sai là thuộc về mấy anh ở tỉnh,ở tỉnh hoặc huyện k phải ai cũng giỏi. chứ vụ này Bộ công an ra tay thì k đùa đc đâu. Gia đình và bạn bè e công an và bộ đội nhiều nên e cũng biết sơ sơ
    Tui nói thạt, ko phải họ ko giỏi, ko phải họ ko biết. Tất nhiên có nhiều vụ khó thật. Nhưng nói cho cùng, k phải họ ko biết, vậy thôi
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bà này thần kinh chắc có vấn đề. Nếu lao động có ích cho xã hội nghĩa là phải trực tiếp còng lưng ra xẻ gỗ như mấy anh công nhân, hay phải trực tiếp quét rác dọn đường như mấy chị lao công, ai ai cũng phải thế, thì cái xã hội này chắc vẫn còn ăn lông ở lỗ chứ chị chả lên đây mà giở giọng đạo đức được đâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweater. Xem bài viết
    Giàu là do bóc lột sức lao động của người khác mà giàu. Chứ cái loại ăn bám xã hội như tầng lớp trung gian, thì làm gì ra của cải vật chất mà bảo là làm giàu cho xã hội? Người đáng thương là những người công nhân, họ phải bán sức lao động với giá rẻ mạt cho những kẻ bóc lột như này. Của cải họ làm ra, họ không được hưởng, mà phải sống cơ cực trong nhà trọ tồi tàn, ăn cơm thừa canh cặn, trong khi bọn ăn bám trên lưng họ thì phè phỡn, siêu xe Audi, nhà biệt thự.

Mấy người kia, lúc sống đã tận hưởng mọi lạc thú nhân gian rồi, có gì mà phải thương? Khi sống thì ăn hớt công sức lao động của người khác, không san sẻ của cải cho mọi người, bị vậy chẳng có gì đáng ngạc nhiên cả. Hãy nhìn lại xem, người giúp việc còn phải đi ở trọ. Những người công nhân thì mặt bủng da chì, gầy tong teo, trong khi công nhân chính là người tạo ra của cải vật chất. Mấy người kia thì quần là áo lượt, hưởng thụ mọi sang trọng. Tất cả nhờ vào sự tước đoạt công sức lao động của người khác đấy. Bây giờ có kẻ thế thiên hành đạo, cũng là một cách phân phối lại của cải xã hội thôi.

Đừng có thương người không phải lối. Hãy thương chính bản thân mình đi.
    Bà này thần kinh chắc có vấn đề. Nếu lao động có ích cho xã hội nghĩa là phải trực tiếp còng lưng ra xẻ gỗ như mấy anh công nhân, hay phải trực tiếp quét rác dọn đường như mấy chị lao công, ai ai cũng phải thế, thì cái xã hội này chắc vẫn còn ăn lông ở lỗ chứ chị chả lên đây mà giở giọng đạo đức được đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 179 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mong sớm tìm được hung thủ. Trong vòng 49 ngày những kẻ giết người ấy sẽ bị vong theo và ám ảnh.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,191 Bài viết

• 2,131 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sherlock Holmes với Conan vào đây cũng phải ngả mũ chịu thua trình phá án wtt.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,102 Bài viết

• 6,524 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chưa có thông tin gì cụ thể thì im bớt lại hóng thôi. Nói nhiều quá ko sợ khẩu nghiệp à? Lạy các mợ.
    l58m
    gvUWp7
    • 715 Bài viết

• 1,824 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Biệt thự to như thế, nhiều lúc tụi này chẳng cần leo vô, mà tụi nó đã đi vào trong núp đâu đó từ chiều tối rồi. Có a đồng nghiệp bị phun thuốc mê khi đang ngủ, a bảo nhà a kín, khó leo vào, mà ban đêm tụi nó phun thuốc mê vào toàn bộ mn ở 2 phòng, rồi mở khoá cửa dắt xe đi. A còn dặn tui buổi tối kiểm tra xem trong tủ, gầm giuong có thằng nào ở trỏng ko!
    • 715 Bài viết

• 1,824 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Biệt thự to như thế, nhiều lúc tụi này chẳng cần leo vô, mà tụi nó đã đi vào trong núp đâu đó từ chiều tối rồi. Có a đồng nghiệp bị phun thuốc mê khi đang ngủ. A bảo nhà a kín, khó leo vào, mà ban đêm tụi nó phun thuốc mê vào toàn bộ mn ở 2 phòng, rồi mở khoá cửa dắt xe đi. A còn dặn tui buổi tối kiểm tra xem trong tủ, gầm giuong có thằng nào ở trỏng ko! Mn nhớ kiểm tra mọi nơi trc khi đi ngủ nhe!
    • 105 Bài viết

• 727 Được cảm ơn

Án nghiêm trọng thế này suy đoán phân tích chứ có khẳng định ai là hung thủ đâu mà sợ khẩu nghiệp nhỉ? Mình nhớ 1 bộ phim về pháp chứng luôn nói mạnh dạn giả thuyết, cẩn thận chứng minh mới là tinh thần của pháp chứng.

Đã nhiều người nghĩ đến ai là người có thù hằn sâu sắc nhất với nạn nhân. Còn mình thì đang nghĩ ai sẽ là người có lợi nhất khi toàn bộ gia đình họ bị sát hại? Giả thuyết hung thủ muốn dụ ông cậu sang để giết thì chắc ông ấy cũng đoán được ai là người căm thù gia đình chị mình và mình đến mức đó. Còn giả thuyết lúc đó cô cháu gái muốn gọi ông cậu sang dàn xếp can ngăn (cô gái đã không kêu "cướp" và cũng chẳng kêu cứu, theo 1 số chị thì maybe lúc đó chưa căng thẳng đến mức cô ta nghĩ sẽ chết người) thì chắc ông ta cũng phải có mối quan hệ gì đó hoặc có sức ảnh hưởng với hung thủ? Hung thủ đã tán tận lương tâm, giết người không gớm máu thì để lại đứa bé để làm gì? Phải chăng có ai đó muốn chừa mạng sống của bé để giành quyền nuôi dưỡng và tiện tay tiếp quản cả cơ ngơi của ba mẹ bé?

Mong là công an sẽ mau chóng tìm ra hung thủ để gia đình họ có thể yên nghỉ
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 715 Bài viết

• 1,824 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Jemai Xem bài viết
    chưa có thông tin gì cụ thể thì im bớt lại hóng thôi. Nói nhiều quá ko sợ khẩu nghiệp à? Lạy các mợ.
    Bà có biết đây là forum kg. Kg viết, nói gì thì tồn tại diễn đàn làm gì. Lạy với chả lạy.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,676 Bài viết

• 3,416 Được cảm ơn

Cho em hỏi tí....... Gia chủ có họ hàng hay là đệ tử của cụ nào trên trung ương không nhỉ? Vì em thấy vụ án này nó có cái gì đó khang khác với nhiều vụ trọng án khác ạ.
    • 715 Bài viết

• 1,824 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bà chị sẽ nuôi đó. Kêu ổng qua gấp rồi ổng có gọi lại. Bà chị nói ko sao, ngủ đi mà. Đến giờ mà nhiều bà theo dõi thông tin mà giống trên mây quá vậy, cứ thắc mắc cú đt hoài.
    • 715 Bài viết

• 1,824 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Onami Xem bài viết
    Cho em hỏi tí....... Gia chủ có họ hàng hay là đệ tử của cụ nào trên trung ương không nhỉ? Vì em thấy vụ án này nó có cái gì đó khang khác với nhiều vụ trọng án khác ạ.
    Chắc gđ họ là doanh nhân có đóng góp cho địa phuong, lại bị sát hại sạch. Vụ án quá nghiêm trọng, man rợ, ko để lại dấu vết nhiều thì nhà nc phải quan tâm hơn. Chắc thế!
    • 29 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duclam6 Xem bài viết
    Nhà này tự mở cửa cho cướp vào nhà chứ chúng nó ko phải trèo tường đâu. Nên nhớ dân làm gỗ có chút phi pháp nên họ luôn giao dịch vào buổi đêm, có thể là xô xát trong cuộc trao đổi công việc dẫn đến giết cả nhà xóa dâu vết. Ông chú cũng chẳng có gì thấy lạ vì cuộc gọi lúc 3,4 h đêm vì nhà anh chị vẫn làm việc vào buổi đêm mà! Giải đáp thắc mắc cho mấy mẹ về việc buổi đêm cháu gọi mà ông chú cũng ko ra nhà chị ktra!
    Chỉ sợ làm ăn phi pháp dính đến 1 ông X nào đó , mọi việc sẽ phải chìm xuồng thôi!
    cơ, và nhà này có nuôi 2 con chó đấy các mẹ!
    ông ở BP ah mà biết nhà đó nuôi 2 con chó đừng có chơi trò không nói có
    ông đã tận mắt chứng kiến chưa hay nói bừa !
    vự này thực sự có lẽ bọn ác đang trốn trong rừng hoặc biên giới chuẩn bị tẩu thoát !
    chỉ có CA mới bắt được bọn ác này thôi !
    còn cái ông nhủ này chỉ tung tin vớ vẩn chứng tỏ ta đây !
    rất nhiều thành phần cơ hội tranh thủ , thấy tởm thật
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 364 Bài viết

• 2,414 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đồng ý với Táo.

Mình mua tòa nhà làm công Ty. Rất nhiều người khuyên mình ở cùng luôn cho tiện ( mình có nhà riêng ở quận khác rồi) và mình đã lấy lầu trên cùng làm chỗ ở cho gia đình. Mình ở được 6 tháng rồi nhưng thấy bất tiện quá vì không có riêng tư. Thế nên Hai vợ chồng mình mới quyết định mua một mảnh đất gần cty để ở cho thuận tiện việc đi lại nhưng đảm bảo sự riêng tư cần có cho 1 gia đình, tính xây để chuyển ra mặc dù tòa nhà cty mình cực Rộng.

Đúng là không nên ở và làm cùng 1 địa điểm phong thủy cũng không tốt mà sự bảo mật của cuộc sống riêng tư cũng không tốt.

Đọc tin này mà mấy hôm nay mình down tinh thần ghê gớm, toàn bảo với chồng là cuôc sống Thật mong manh, sống nay chết Mai. Đau đớn ở chỗ toàn bộ gia đình đều chết hết, để lại 1 cháu bé đang cần cha cần mẹ. Rồi nay Mai lớn lên sẽ tủi thân và đau buồn ghê gớm khi nghĩ đến cảnh côi cút không cha không mẹ, không Anh em ruột thịt.

Thấy
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sweetapple Xem bài viết
    Ngoài lề tí: mình rất ko thích mô hình nhà xưởng và nhà ở của chủ nhân nằm cùng trên 1 diện tích và thông với nhau, như kiểu nhà và xưởng Quốc Anh này.

Lý do chủ yếu là về sự riêng tư và an toàn, an ninh. Nhà ở của người chủ rất nên thiết kế độc lập, tách biệt, cách xa nơi sản xuất và càng kín cổng cao tường càng tốt. Tránh sự dòm ngó ko cần thiết, trách sự so sánh, ghen tị ko cần thiết, tránh lộ thông tin cho những kẻ có dã tâm. Không phải cứ mình sống tốt, sống lương thiện là đảm bảo an toàn. Xã hội đầy rẫy những kẻ đầu trộm đuôi cướp, lười làm ham ăn; những kẻ GATO nghĩ ngắn, những đứa chỉ thích người khác gặp hoạn nạn. Đối với 1 kẻ có dã tâm, dù bạn đối xử tốt đến mấy thì cũng ko cải tạo được bản chất của nó, cũng giống như dã thú, bản năng tàn bạo của nó có thể nổi lên bất cứ lúc nào và nó sẵn sàng ăn thịt người nuôi nấng chăm sóc nó.
    Mình có cảm giác bất kỳ người ngoài nào (nhất là công nhân xưởng Quốc Anh) đều nắm rõ thói quen, lịch trình sinh hoạt cũng như mọi vấn đề trong nhà chủ. NGV cũng từng là công nhân trong xưởng và dĩ nhiên có quan hệ quen biết rộng rãi với công nhân trong xưởng. Mọi người lạ gì thói ngồi lê đôi mách của dân việt ta… trong nhà chưa tỏ ngoài ngõ đã tường, nhất là thói buôn chuyện nhà người khác. Quá thân thiết, thân thiện với người ngoài, ko sàng lọc đối tượng được phép tiếp cận ngôi nhà; nhà ở không được bảo vệ an toàn… tất cả đã góp phần tạo nên bi kịch. Trên báo đài đã từng đưa nhiều tin về việc NGV hoặc công nhân cũ đã tiếp tay hoặc tự tay tham gia vào việc giết người cướp của hoặc chỉ điểm thông tin cho bọn cướp; hoặc chí ít cũng làm tổn hại đến gia chủ (xâm hại con cái chủ nhà) v.v…

Sau vụ này mình hy vọng các chủ doanh nghiệp cẩn trọng hơn trong nhận thức và hành động để bảo vệ an toàn cho chính bản thân mình và gia đình. Cty mình làm thiết kế kiến trúc nên rất hay gặp phải trường hợp khách hàng đề nghị thiết kế công trình nhà ở kết hợp văn phòng làm việc cao tầng, nhà chủ ở tầng trên cùng, các tầng dưới là văn phòng cty của chính họ; hoặc kiểu nhà xưởng kết hợp biệt thự ở như cty Quốc Anh. Sếp mình (là người NN) nên ý thức của ông ấy về tính an toàn và riêng tư rất cao, thường khuyến cáo khách hàng về những bất lợi của mô hình này, nhưng KH Việt thường là… hổng có thèm nghe.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 364 Bài viết

• 2,414 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình không bà con ruột thịt mà nghĩ đến họ thấy đau buồn và xót xa quá, nước mắt cứ chảy và cổ nghèn nghẹn. Cầu mong anh chị và các cháu ra đi thanh thản phù hộ cho bé Na ở lại mạnh khỏe, vui vẻ ( Như tuổi của cháu, cháu bằng tuổi con gái út của mình và cũng tên Na)
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 29 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

tạo công việc cho 200 công nhân và lại còn đang làm đường cho khu đó nữa . cảm thấy tiếc
    mong CA sớm tìm ra thủ phạm để kẻ ác phải đển tội
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)