Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

15 điều thay đổi khi bạn làm mẹ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.45K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 887 Bài viết

• 4,440 Được cảm ơn

Một điều hiển nhiên khi làm mẹ là bạn sẽ không còn giống như chính mình thời son rỗi. Có những điều trước đây, với bạn, là không thể tin nổi thì bây giờ nó là thực tế.

Khi trở thành một người mẹ, cuộc sống của bạn sẽ bị đảo lộn và suy nghĩ của bạn cũng có nhiều thay đổi đến bất ngờ. Khi làm mẹ, những điều trước đây bạn tưởng chừng như vô hại thì giờ lại khiến bạn sợ hãi vì lo rằng sẽ gây hại cho em bé. Bạn lại tin những điều “hoang đường” mà mình từng tin hồi còn bé (ví dụ như tin có cô tiên răng). Hay có lúc bạn sẽ được trải nghiệm cảm giác "tim như ngừng đập" khi em bé của mình bị ốm hay gặp nguy hiểm.
    Và còn rất nhiều những thay đổi khác nữa mà bạn không thể tưởng tượng hết. Dưới đây là 15 thay đổi và cũng là bài học được rút ra từ một bà mẹ.
    1f298c15dieuthaydoikhibanlamme
    Theo Tri thức trẻ
    hjhjhjhjhjhj

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,896 Bài viết

• 8,030 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Làm mẹ - Đấy là công việc tốt nhất mà mình làm được và được làm từ trước tới nay
    • 1,927 Bài viết

• 3,673 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không hay, không sâu sắc và lắm lỗi chính tả quá!
    Chẹp, thì không ký nữa!
    • 2,933 Bài viết

• 1,579 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đang làm mẹ-muốn làm mẹ của một đứa nữa
    BN8Gp7r7Wsp7uaQ3p7
    Không phải con thì ai mang những nụ cười trở lại,Không phải con mẹ phải biết sống làm sao,Đời là cơn bão lớn, còn mẹ bên con,Mẹ sẽ mãi bên con thiên thần của mẹ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 379 Bài viết

• 653 Được cảm ơn

Sắp xếp thứ tự hơi lộn xộn, câu từ trình bày chưa thực sự sâu sắc...dù sao cũng có 1 số ý có lý.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,377 Bài viết

• 6,098 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngày xưa chưa có con nhìn thấy trẻ con ị đùn trong giờ ăn cơm là nghĩ thầm Eo ơi kinh quá, thậm chí bỏ dở bát cơm, giờ là mẹ của hai con rồi vừa ngồi ăn cơm cạnh bô của con vẫn ngon )
    • 122 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thấy đa số ý cũng đúng.
    Mình thì thấy thay đổi nhiều nhất là câu số 7, lúc chưa lấy chồng đến nhà chị bạn có 2 nhóc chơi, ngủ ngon lành 1 giấc từ tối đến sáng. Sáng dậy chị nói: đúng là chưa có con nên ngủ có khác. Lúc đó cũng chẳng để ý lắm. Bây giờ thì ban đêm ngủ cứ lâu lâu là quay sang sờ xem con thế nào, con hơi ọ ọe 1 chút cũng biết, cúp điện hay con ôm thì khỏi nói.
    Bây giờ thì lại thèm được 1 đêm ngủ như lúc chưa có con, hihihi
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có phải ai cũng bị trĩ đâu nhỉ

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPad
    • 1,927 Bài viết

• 3,673 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi memeoconmeo Xem bài viết
    Thấy đa số ý cũng đúng.
    Mình thì thấy thay đổi nhiều nhất là câu số 7, lúc chưa lấy chồng đến nhà chị bạn có 2 nhóc chơi, ngủ ngon lành 1 giấc từ tối đến sáng. Sáng dậy chị nói: đúng là chưa có con nên ngủ có khác. Lúc đó cũng chẳng để ý lắm. Bây giờ thì ban đêm ngủ cứ lâu lâu là quay sang sờ xem con thế nào, con hơi ọ ọe 1 chút cũng biết, cúp điện hay con ôm thì khỏi nói.
    Bây giờ thì lại thèm được 1 đêm ngủ như lúc chưa có con, hihihi
    Sẽ đến lúc đó nhanh thôi. Trừ những ngày con bạn bệnh.
    Chẹp, thì không ký nữa!
    • 4,620 Bài viết

• 11,895 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thay đổi lớn nhất đối với mình là: Mình không được phép bỏ cuộc nữa. Cho nên sự cố gắng và sự điềm tĩnh là thay đổi lớn nhất và rõ ràng nhất.
    • 1,597 Bài viết

• 3,199 Được cảm ơn

Hãi lắm dzồi
    • 2,258 Bài viết

• 1,337 Được cảm ơn

Điều thay đổi lớn nhất với mình từ khi có con là mình lo lắng cho bản thân nhiều hơn trước rất nhiều. Mình ăn ngủ điều độ để giữ sức khỏe, ra đường mình đi rất chậm để cố gắng đảm bảo an toàn một cách tối đa, mình cẩn thận và dè dặt trong từng việc mình làm vì đơn giản, mình nghĩ các con mình rất cần mình.
    You're my honeybunch, sugarplum, pumpie umpy umpkin, you're my sweetie pie.
    You're my cuppycake, gumdrop, snookum snookums, the apple of my eyes.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,860 Bài viết

• 1,895 Được cảm ơn

Hihi sáng ni đóng bộ váy vớ xinh đẹp đi làm rồi, thấy anh cu è è trong võng, ẵm lên thì 1 bọc thúi ình, lại lui hui lau dọn rửa ráy bung bét hết ra, mất hẳn 10p, rồi lại chỉnh sửa bộ lệ lên xe đi làm! Ị ư? chuyện nhỏ ^_^
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 55 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Điều thay đổi lớn nhất ở mình là Sợ chết.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 748 Bài viết

• 1,825 Được cảm ơn

Hơn 1 năm nay ít cafe chém gió, ko lang thang shopping cả buổi, ko có những ngày cuối tuần vùi đầu vào quyển sách, ko picnic hay đổi gió Vũng Tàu, Cần Giờ. Hehehe nhưng mà 1 năm nữa thì ta sẽ trở lại, lợi hại hơn xưa
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 519 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

thay đổi lớn nhất là đi ngủ sớm như con và dậy sớm như con, lúc nào nó ngủ là phải tranh thủ ngủ ngay, không dám chơi bời, mà lúc nào cũng thèm ngủ thèm 1 giấc ngủ như thời chưa có con, nhưng mà tối nào không có con nằm cạnh lại không ngủ được, hehe, rắc rối quá
    • 6,371 Bài viết

• 75,073 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khi có bầu thì mình thấy cực kỳ hạnh phúc khi biết con lớn lên từng ngày.
    Đến khi con biết đạp biết máy rồi thì vui không thể tả, cảm giác có một em bé đang ngọ nguậy trong bụng mình mới tuyệt làm sao.
    Khi em bé ra đời, thoạt tiên mình rất lo vì cảm thấy mình vụng về quá, chưa có kinh nghiệm gì, trong khi các bà mẹ khác thì dường như cái gì họ cũng thông thạo!
    Thế nhưng cuối cùng việc làm mẹ lại dễ dàng hơn mình tưởng nhiều. Nói chung mình rất ít stress, không thấy vất vả gì, niềm vui lớn của mình là được chăm con và thấy con lớn lên từng ngày.
    Con mình không ị đùn, cứ đến giờ xi xi là bé ị, ăn ngủ có giờ giấc, không bao giờ quấy đêm; không ọc sữa không ói mửa, không bệnh vặt, không quấy khóc lè nhè... chỉ có cái không thích chơi 1 mình, lúc nào cũng phải có người chơi với bé.
    Từ khi có con, mình học được cách sống chung với nhiều người thành 1 đại gia đình: BMC, bác giúp việc, và bà con họ hàng. Đó là thay đổi lớn nhất. Hóa ra đó cũng là hạnh phúc.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,637 Bài viết

• 4,010 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi rongvang123 Xem bài viết
    Hơn 1 năm nay ít cafe chém gió, ko lang thang shopping cả buổi, ko có những ngày cuối tuần vùi đầu vào quyển sách, ko picnic hay đổi gió Vũng Tàu, Cần Giờ. Hehehe nhưng mà 1 năm nữa thì ta sẽ trở lại, lợi hại hơn xưa
    Ôi, giống mình. Ngày trước cuối tuần là cưỡi xe máy đi đây đi đó (một mình cũng đi), mấy chổ gần gần như: núi Dinh, Vũng Tàu, Bình Châu ... hoặc vùi đầu vào tiệm sách cũ, tìm được cuốn nào ưng ý thì ra quán cà phê võng nằm ngâm cứu cả ngày ...

Bây giờ đi đâu cũng chỉ mong nhanh nhanh mà về. Bao giờ, bao giờ ... mới trở lại như xưa đây
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)