TIN TÀI TRỢ.

10 điều đàn ông ghét nhưng phụ nữ thích

• 7 Lượt chia sẻ
  • 4.16K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 136 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Adam và Eva là hai nửa khác biệt nhau. Có những điều Eva thích nhưng Adam ghét và ngược lại. > Những lời khen chàng thích nghe
    Trang trí phòng tắm
    Những sản phẩm mà phụ nữ thường trang trí trong phòng tắm như xơ mướp, sáp thơm và dầu bạc hà, bàn chải xốp và bơ Shea … Ngược lại, đối với đàn ông thì họ chỉ cần hai thứ là bàn chải đánh răng và xà phòng.

Phụ nữ thích mua sắm nhưng đàn ông ghét

Mua sắm
    24 tiếng một ngày là không đủ thời gian để phụ nữ mua sắm. Chị em có thể đi ngắm nghía mọi cửa hàng quần áo và cuối cùng chọn được một cái áo ưng ý. Đàn ông thì hiếm khi dành nhiều thời gian đi mua sắm, họ sợ nhất là việc tháp tùng chị em đi hết cửa hàng này đến cửa hàng khác để thử quần áo.

Nói nhiều
    Phụ nữ nói nhiều là để họ giải tỏa mọi thứ trong lòng. Đàn ông thường than phiền: “Hai người phụ nữ và một con vịt là một cái chợ”. Tuy nhiên, khi chị em ngừng nói thì cánh mày râu còn sợ hơn nữa đấy.

Khóc lóc
    Khóc làm phụ nữ cảm thấy dễ chịu hơn. Khi vui hay buồn, phụ nữ đều khóc. Còn đàn ông khi thấy phụ nữ khóc là họ chẳng biết xử trí ra sao cả.

Giày dép
    Bao nhiêu giày dép với phụ nữ cũng không đủ vì đôi giày cao gót thì phù hợp với bộ váy này nhưng đôi bốt thì hợp với bộ kia. Đàn ông thì chỉ cần một đôi giày để đi là được rồi.

Chăm sóc gia đình
    Phụ nữ thích dành nhiều thời gian với gia đình mình còn đàn ông thì có vẻ không mấy thiện cảm với gia đình nhà vợ.

Hoa và sôcôla
    Phụ nữ thích được nhận sôcôla và hoa, nhất là hoa hồng. Đàn ông thì thích được tặng những thứ thực tế hơn như vé xem bóng đá hay một chiếc ti vi màn hình phẳng.

Phụ nữ cũng rất thích nhận hoa

Đời sống tâm linh
    Phụ nữ thích đi đến đền chùa hay nhà thờ, đàn ông hiếm khi đến những nơi ấy.

Phim truyền hình dài tập
    Phụ nữ thích xem phim truyền hình dài tập, nhất là những phim tình cảm lãng mạn, họ háo hức chờ đợi để xem tập tiếp theo. Đàn ông chỉ thích xem bóng đá và thời sự.

Trắc nghiệm
    Phụ nữ rất thích những bài trắc nghiệm về tình yêu, bản thân, cuộc sống…Đàn ông lại không hiểu tại sao phụ nữ mất thời gian vào mấy thứ đó.
    Gieo nhân nào thì sẽ gặt quả ấy, luôn là như vậy, cho dù bạn có “gieo nhân” theo cách nào!:Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,575 Bài viết

• 10,265 Được cảm ơn

Phim truyền hình dài tập
    Phụ nữ thích xem phim truyền hình dài tập, nhất là những phim tình cảm lãng mạn, họ háo hức chờ đợi để xem tập tiếp theo. Đàn ông chỉ thích xem bóng đá và thời sự.
    những cái trên thì gần đúng hết với em, cái này thì sai hoàn toàn, em vô cùng ghét những phim dài tập mà chỉ diễu đi diễu lại mấy bộ váy thời trang, mấy cảnh yêu đương, hiểu lầm, mưa dầm sụt sùi, ung thư sida.... em chỉ thích phim Mẽo, phim hành động, phim tình cảm hài hước. Không xem phim Việt Nam, vô cùng ghét phim đương đại của Khựa, không quan tâm phim Hàn.

p.s: à em cũng không thích xem bóng đá, nhưng thời sự thì có quan tâm.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,869 Bài viết

• 5,281 Được cảm ơn

Sự khác biệt quan trọng nhất mà tác giả không nói tới là: Phụ nữ thì ghét phụ nữ còn đàn ông thì lại thích
    Bác nay tuy đã Dà dồi
    Dà dồi nhưng vẫn vui tươi

"Tất cả chỉ là thư giãn"
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 233 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cunngo299 Xem bài viết
    Đời sống tâm linh
    Phụ nữ thích đi đến đền chùa hay nhà thờ, đàn ông hiếm khi đến những nơi ấy.
    Bây giờ thì điều này không đúng nữa rồi.
    • 817 Bài viết

• 1,446 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,814 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muthongbi Xem bài viết
    Bây giờ thì điều này không đúng nữa rồi.
    Chồng mình còn siêng đi chùa hơn mình đấy!
    WE LOVE BA BÍCH
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 880 Bài viết

• 3,301 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi amanda. Xem bài viết
    những cái trên thì gần đúng hết với em, cái này thì sai hoàn toàn, em vô cùng ghét những phim dài tập mà chỉ diễu đi diễu lại mấy bộ váy thời trang, mấy cảnh yêu đương, hiểu lầm, mưa dầm sụt sùi, ung thư sida.... em chỉ thích phim Mẽo, phim hành động, phim tình cảm hài hước. Không xem phim Việt Nam, vô cùng ghét phim đương đại của Khựa, không quan tâm phim Hàn.

p.s: à em cũng không thích xem bóng đá, nhưng thời sự thì có quan tâm.
    em cũng giống chị
    em không ưa phim Hàn tý nào cả
    Phim Mỹ, phim Nhật luôn là lựa chọn hàng đầu
    Thời sự luôn là việc mỗi ngày vào buổi sáng. ^ ^
    • 136 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Đây là nói chung đa số con gái, còn các bạn là những girl cá tính rùi:Smiling:
    Gieo nhân nào thì sẽ gặt quả ấy, luôn là như vậy, cho dù bạn có “gieo nhân” theo cách nào!:Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,007 Bài viết

• 11,883 Được cảm ơn

Hoa và sôcôla
    Phụ nữ thích được nhận sôcôla và hoa, nhất là hoa hồng. Đàn ông thì thích được tặng những thứ thực tế hơn như vé xem bóng đá hay một chiếc ti vi màn hình phẳng.
    Mình không phải là pn chắc? :Crying:. Chỉ đúng mỗi cái đoạn này vì mình thích hoa, nhưng không thích sôcôla, vả lại ai mà tặng mình cái màn hình phẳng thì rõ là mình thích hơn hoa và sôcôla nhiều :cool:
    • 4,392 Bài viết

• 9,505 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vncat Xem bài viết
    Mình không phải là pn chắc? :Crying:. Chỉ đúng mỗi cái đoạn này vì mình thích hoa, nhưng không thích sôcôla, vả lại ai mà tặng mình cái màn hình phẳng thì rõ là mình thích hơn hoa và sôcôla nhiều :cool:
    Nếu chuyện này thì đàn ông cũng thích luôn, bạn không đọc tiêu đề à.
    “Tình Yêu” có 7 chữ thì “Phản Bội” cũng 7 chữ.
    “Sự Thật” có 6 chữ thì “Dối Trá” cũng vậy.
    “Bạn Bè” có 5 chữ thì thì “Kẻ Thù” cũng thế
    “Cười” có 4 chữ thì “Khóc” cũng không thua
    “Yêu” có 3 chữ thì thì “Hận” cũng có bấy nhiêu.
    Phải chấp nhận thôi vì cuộc đời luôn có 2 mặt của nó.