Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

10 bức ảnh khiến dân mạng rơi nước mắt năm 2012

• 2 Lượt chia sẻ
  • 3.41K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7,816 Bài viết

• 29,503 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    10 bức ảnh khiến dân mạng rơi nước mắt năm 2012

Cậu học sinh quỳ trong lễ khai giảng, bé 2 tuổi khóc bên xác mẹ.... đã khiến cộng đồng không thể không rơi lệ.

1. Tình bạn chân thành của hai cậu bé

tinh-ban-2-cau-be

Trong ảnh là hai cậu bé chỉ chừng 5-6 tuổi, một cậu bé lành lặn và cậu bé không may bị bỏng toàn thân, da nhăn nheo, cháy khô và nứt nẻ. Cậu bé lành lặn cẩn thận cầm hộp nước sữa đưa tận miệng cho bạn uống một cách ân cần. Điều ý nghĩa nhất, gây xúc động nhất và có sức ám ảnh nhất đối với người xem bức ảnh có lẽ là là ánh mắt quan tâm, lo lắng của cậu bé dành cho người bạn bất hạnh của mình.

2. Cậu bé 2 tuổi khóc bên xác mẹ

cau-be-khoc-ben-me

Nhiều người rớt nước mắt thương cảm cho hoàn cảnh đáng thương của hai mẹ con cậu bé người Myanmar trong bức ảnh này. Mẹ cậu bé đã bị tai nạn trên đường tới bệnh viện thăm chồng và không may tử vong. Cậu bé chỉ biết ngồi bên mẹ khóc thét trong tuyệt vọng, trên tay vẫn còn cầm chiếc bánh mỳ, trong khi những người xung quanh chỉ biết đứng nhìn một cách đầy thương cảm.

3. Học sinh quỳ đất trong lễ khai giảng

hoc-sinh-quy-dat

Đó là những học sinh của trường Tiểu học Thành Sơn (huyện Khánh sơn, tỉnh Khánh Hòa). Vì cuộc sống khó khăn nên trong lễ khai giảng, các em chỉ đến trường với bộ quần áo nhàu nhĩ, lấm lem, nhiều em không có dép để đi và đặc biệt, các em không có ghế để dự lễ khai giảng, nên có em phải quỳ trên đất để được nhìn rõ hơn lễ khai giảng đang diễn ra phía trên.

4. Cậu bé ôm di ảnh mẹ thiệt mạng tại Nga

cau-be-om-di-anh-me

Ngày 11/09/2012 vừa qua đã xảy ra vụ hỏa hoạn kinh hoàng tại một xưởng may tại Nga khiến 14 công nhân Việt Nam thiệt mạng. Trong ảnh là cậu bé Nguyễn Ngọc Minh (10 tuổi, quê Nghệ An) khi đi nhận di hài của mẹ tại sân bay. Cậu bé ngồi gục trên sàn, một tay cầm di ảnh của mẹ, mộ tay ôm mặt khóc nức nở. Sau 5 năm xa cách, Minh “đón” mẹ về nước nhưng mãi mãi không được gặp mẹ nữa.

5. Bà cụ mù nép mình bên ghế đá kiếm tiền nuôi con

ba-cu-mu

Giữa đêm Hà Nội mưa lạnh, một bà cụ mù đã gần 90 tuổi ngồi khép nép bên ghế đá ở Hồ Gươm, trên người chỉ có bộ quần áo mỏng và chiếc áo mưa đã sờn rách. Cụ vừa tránh mưa vừa mong bán thêm được chút hàng để kiếm tiền nuôi những đứa con tàn phế và không nghề nghiệp.

6. Hai anh em mồ côi ngủ trên bậc cầu thang

ngu-cau-thang

Đây là hình ảnh hai em nhỏ mồ côi ôm nhau ngủ vội bên bậc cầu thang, quần áo đen bẩn, rách rưới, bên cạnh chỉ có một bình nước nhỏ. Nỗi mệt mỏi, nhọc nhằn còn hằn sâu trên khuôn mặt của hai em khiến người xem không khỏi xót xa.

7. Nghị lực sống của người đàn ông không tay, không chân

khong-tay-chan

Một người đàn ông không còn tay, không chân và chỉ có thể di chuyển trên tấm trượt. Hoàn cảnh của người đàn ông này khiến nhiều người thương cảm, nhưng nghị lực sống phi thường của anh khiến không ít người phải ngưỡng mộ.

8. Em nhỏ ăn thức ăn thừa trên đường

an-thua

Thêm một bức ảnh khiến nhiều người rơi nước mắt vì nỗi cực khổ của những em nhỏ lang thang, cơ nhỡ. Trong ảnh là một em nhỏ trong bộ quần áo cũ rách đang nhặt nhạnh thức ăn thừa mà người ta rơi vãi trên đường để ăn vội qua cơn đói khát.

9. Em nhỏ bị bỏ rơi trên lan can đường

em-bo-bi-bo-roi

Bức ảnh này có thể khiến bất cứ ai bật khóc. Một người mẹ nhẫn tâm nào đó đã bỏ rơi đứa trẻ và đặt trên bụi cây ven đường khi trên người chỉ quấn mảnh vải mỏng. Đáng thương hơn, em nhỏ đã bị côn trùng đã bò kín khắp người.

10. Hai chị em nghèo bên bãi rác

boi-rac

Bức ảnh không phải là một hoàn cảnh cụ thể ở Việt Nam, không phải là tác phẩm nghệ thuật được nhiều người khen thưởng. Tuy nhiên, ánh mắt cùng những cử chỉ buồn bã của hai đứa trẻ nghèo này đã ám ảnh nhiều người xem.

Hãy cảm ơn và trân trọng những gì mình đang có. Cuộc sống mà đôi lúc bạn than phiền, thực sự là một ước mơ lớn lao đối với những đứa trẻ như thế này. Suy nghĩ tích cực để làm những điều ý nghĩa cho cuộc sống của mình và những người xung quanh nhé!

http://kienthuc.net.vn/nghe-nhin/201...m-2012-887631/
    Muốn trở về giao diện cũ, các bạn bấm vào đây: https://www.webtretho.com/forum/f26/?styleid=50

Sống là động nhưng lòng luôn bất động
    Sống là thương nhưng lòng chẳng vấn vương
    Sống yên vui danh lợi mãi coi thường
    Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 29 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Nghẹn ngào, không biết nói gì.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,716 Bài viết

• 3,365 Được cảm ơn

Bức hình học sinh quỳ trong lễ khai giảng so với các bức hình còn lại ko thực sự ấn tượng
    2n6g8pk
    • 247 Bài viết

• 585 Được cảm ơn

nhìn bé sơ sinh bị kiến bu mà rùng mình ớn lạnh. thương những đứa trẻ vô tội quá. phát ảnh này cho những cô công nhân, cô sinh viên đang sống buông lỏng bản thân để họ suy nghĩ lại.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 308 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

cổ họng nghẹn cứng, không nói lên lời
    Avatar vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,950 Bài viết

• 1,469 Được cảm ơn

Không biết nói gì nữa...
    • 26 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

xem ảnh mà chảy nước mắt
    xã hội còn nhiều người khó khăn. cầu cho các số phận không may mắn đó sẽ có được hạnh phúc dù nhỏ nhoi nhât
    • 2,813 Bài viết

• 6,143 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    muốn khóc,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,588 Bài viết

• 5,240 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi .MeBeTeo. Xem bài viết
    nhìn bé sơ sinh bị kiến bu mà rùng mình ớn lạnh. thương những đứa trẻ vô tội quá. phát ảnh này cho những cô công nhân, cô sinh viên đang sống buông lỏng bản thân để họ suy nghĩ lại.
    Đứa trẻ nào trong ngày khai giảng cũng đều được cha mẹ sắm cho 1 bộ đồ mới. Còn bé đó bộ đồ chắc xin được của ai đó vì nó quá khổ so với thân hình của em. Đúng là so với những bức ảnh khác không thương tâm bằng nhưng xót xa chứ bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,176 Bài viết

• 3,606 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Năm 2012 sắp hết, nhìn lại thấy còn nhiều cảnh đau lòng quá .

Những hình ảnh trẻ em nhói tim hàng triệu người

(VnMedia) - Cậu bé bị bỏng toàn thân được bạn đưa đồ ăn, một em bé nhỏ xíu khóc lặng bên xác mẹ... những hình ảnh đã chạm đến trái tim của hàng triệu người trên thế giới.

http://vnmedia.vn/VN/nghia-tinh/chia...ieu_nguoi.html

Dù bạn là ai, đang làm gì, ở đâu, chắc chắn khi xem những hình ảnh này, bạn cũng sẽ phải rưng rưng ... nước mắt.

vnm_2012_736904

Tình bạn chân thành

vnm_2012_733949

Bức ảnh cảm động về tình bạn trong sáng được đăng tải trên Facebook khiến cộng đồng mạng thật sự xúc động và không tiếc lời cảm phục. Cậu bé ngồi dưới đất giữ hộp sữa cho cậu bạn bị bỏng toàn thân uống, cậu không hề tỏ ra sợ hãi trước thân hình bị tàn phá của bạn mình.

Nhưng điều ý nghĩa nhất và cũng gây xúc động nhất của bức ảnh chính là ánh mắt quan tâm, lo lắng của cậu bé dành cho người bạn bất hạnh như đang lo lắng cho người thân của mình.

Em bé khóc thét vì gánh lúa nặng

vnm_2012_734555

Ai cũng biết trẻ em là tương lai của đất nước. Vậy mà ở nhiều nơi, các em vẫn đang phải sống một cuộc đời đầy cơ cực và nguy hiểm.

Cậu bé đã 7 tuổi nhưng suốt ngày chỉ nằm một chỗ

vnm_2012_735925

Câu chuyện ấy tưởng rằng chỉ có trong tiểu thuyết vậy mà nó lại là chuyện thường ngày của gia đình cậu bé nghèo ở thôn 2, xã Đắk Ui, huyện Đắk Hà, tỉnh Kon Tum. Cậu bé mới 7 tuổi đã phải sống mòn với kiếp đời thực vật chỉ vì thiếu canxi, thiếu ăn, thiếu thuốc.

Con người không có tính người chà đạp lên đứa bé

vnm_2012_734209

Tuy không có lời chú thích, bức ảnh được đưa lên mạng gợi nhiều suy nghĩ cho người xem. Vừa thương cho đứa bé vừa căm phẫn con người không có tình người nhỡ chà đạp lên đứa bé vô tội.

Em bé ruồi bâu đầy mặt

vnm_2012_735211

Hình ảnh này chỉ là một trong số nhiều trẻ em Pakistan phải sống trong lều tạm được dựng bên lề đường thuộc quận Nowshera. Khuôn mặt một em bé bị ruồi bám đầy, gây xúc động và ám ảnh cho toàn thế giới. Nhiếp ảnh gia Mohammad Sajjad nhớ lại: “Tôi đã chụp rất nhiều hình ảnh của trẻ em, bao gồm cả những người bị thương do bom đạn, nhưng tôi chưa bao giờ thấy một cậu bé trong tình trạng đáng thương đến như vậy”.

Một em bé được cứu sống sau trận động đất ở Himalaya gây xúc động

vnm_2012_735526

Em bé khóc bên xác mẹ

vnm_2012_734192

Hình ảnh em bé người Myanmar ngồi khóc bên xác mẹ, trên tay vẫn cầm chiếc bánh mì thật tội nghiệp. Mẹ em bị tai nạn và qua đời trên đường thăm chồng đang nằm viện.

Em bé Nhật Bản may mắn được tìm thấy trong đống đổ nát

vnm_2012_735632

------

Mình thật sự phẫn nộ với cái thằng quỷ đội lốt người dẫm lên em bé hình trên, ko biết xảy ra ở đâu nữa, ko thể tưởng tượng nổi. Ko biết ai có thể đứng yên chụp tấm hình đó .

Cả kẻ 2 lần đốt con trai 3 tuổi của mình ở Thanh Hóa nữa

nguoiduatin-chadotcon
    • 381 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

khung khiếp quá...cái thằng ác thú nào dẫm lên đứa bé nữa...mong những đứa trẻb ko phải chiu cdoi bat hạnh.thương các con..
    • 9,823 Bài viết

• 1,854 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cay khóe mắt............................
    • 1,175 Bài viết

• 1,007 Được cảm ơn

Lặng người.......................................
    30504562765_453f2b0996_o
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,440 Bài viết

• 23,925 Được cảm ơn

Khổ quá, đau đớn, mình nghẹn hết cả người...

Giá như tất cả những em bé khốn khổ đừng được sinh ra... Cái kiếp đời sao khốn nạn thế. Tương lai các em bé thế nào???
    f56bc6b8e03d0ea3025a3b97b539184d
    • 1,301 Bài viết

• 879 Được cảm ơn

nhìn tấm nào cũng muốn khóc.ôi bé bị người cha tàn độc đốt đến nỗi khuôn mặt biến dạng đến vậy sao.mong y học giúp bé chỉnh hình lại khuôn mặt.cũng cùng là kiếp người nhưng sao các con khốn khổ đến như vậy
    • 361 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Thật thương tâm.. Không thể nói đc lời nào nữa...
    • 1,175 Bài viết

• 1,007 Được cảm ơn

Ảnh thứ 9 và ảnh giẫm lên người đứa trẻ thực sự ám ảnh. Kéo chuột lên trên cùng thấy dòng chữ " Tất cả vì trẻ thơ và ảnh của các em bé " càng thêm thấm thía giá trị của cuộc sống.
    30504562765_453f2b0996_o
    • 23 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Cả kẻ 2 lần đốt con trai 3 tuổi của mình ở Thanh Hóa nữa

nguoiduatin-chadotcon
    [/QUOTE]
    chỉ biết rơi nước mắt vì thương e, xót xa cho số phận e thôi. e còn quá bé mà sao khổ quá vậy? ((((((((((((((((((((((( k giúp gì đc cho e, chỉ thầm cầu mong e sống khoẻ mạnh, có nghị lực để vượt qua mọi chông gai trong cuộc sống.