Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

10 bà vợ thì đến 9 người chê chồng!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.68K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Chờ kích hoạt
    • 9 năm
    • 862 Bài viết

• 1,037 Được cảm ơn

Mình chả bao giờ chê chồng , ko vừa ý cái gì thì im lặng ko nói gì hết.
    Còn ko bao giờ đem chồng ra chê hay so sánh với bất kỳ ai, rất ghét đàn bà ngồi buôn dưa lê với nhau mà cứ so sánh chồng với người khác. Xấu chàng thì hổ ai thôi !
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 476 Bài viết

• 1,070 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quangdp Xem bài viết
    Con số của bạn đưa ra không có cơ sở, chưa có thống kê hay báo chí nào nói cả. 80% đàn ông có vợ ngoại tình, cứ cho tỷ lệ 1/3 là gái tân, 2/3 gái có chồng >> tỷ lệ chị em ngoại tình là 53%? Làm gì có chuyện thế.
    Có điều 90%+ đàn ông có vợ ngoại tình và hoặc với prosti.. thì có thể đúng đấy (dù cái này chưa có thống kê nhưng thực tế quanh tui và trừ tui ra thì thấy vậy hihihi...)
    Phần đông là Cave và Rau. Đa phần các ông xài chung hàng đó mà.
    Chém gió kiếm danh ảo trên Webtretho
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 75 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranthuy0101 Xem bài viết
    10 ông chồng thì tuy cả 10 ông không chê vợ nhưng cả 10 ông đều thích tòm tèm ở ngoài!
    chuẩn y.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,893 Bài viết

• 2,084 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rina08 Xem bài viết
    Còn ko bao giờ đem chồng ra chê hay so sánh với bất kỳ ai, rất ghét đàn bà ngồi buôn dưa lê với nhau mà cứ so sánh chồng với người khác. Xấu chàng thì hổ ai thôi !
    mẹ nó ơi, cái đo đỏ đấy là nguy hiểm lắm đó nhé, ko vừa ý mà ko nói ra thì các ông chồng ko đoán được đâu. Em mà ko vừa ý cái gì là em gào to lắm, nói để chồng biết mình ko hài lòng để chồng sửa hoặc theo ý mình hoặc cùng bàn bạc thêm. Im lặng nhiều khi là thiệt mình đấy ạ.
    Tớ cũng ko chê chồng, mà toàn chồng chê tớ. Nhưng mà chê tớ thì cũng như muỗi đốt inox, tớ vẫn cười hì hì, chẳng tự ái gì cả, thế nên chồng tớ thích chê tớ hay sao ý.
    • DrK
      Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,703 Bài viết

• 2,995 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rina08 Xem bài viết
    Lâu lâu đọc cái topic thấy chí lý. Trong cái WTT này chẳng hạn, 100 topic nói xấu, chê chông may ra mới được 1/2 topic là khen, nhưng cũng gài vào là đó là nhờ vợ huấn luyện.

Ko biết các bà ấy cho mình là thánh nữ hay sao ấy???
    • Chờ kích hoạt
    • 9 năm
    • 862 Bài viết

• 1,037 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 08062008 Xem bài viết
    mẹ nó ơi, cái đo đỏ đấy là nguy hiểm lắm đó nhé, ko vừa ý mà ko nói ra thì các ông chồng ko đoán được đâu. Em mà ko vừa ý cái gì là em gào to lắm, nói để chồng biết mình ko hài lòng để chồng sửa hoặc theo ý mình hoặc cùng bàn bạc thêm. Im lặng nhiều khi là thiệt mình đấy ạ.
    Tớ cũng ko chê chồng, mà toàn chồng chê tớ. Nhưng mà chê tớ thì cũng như muỗi đốt inox, tớ vẫn cười hì hì, chẳng tự ái gì cả, thế nên chồng tớ thích chê tớ hay sao ý.
    Trước tớ cũng hay gào lên lắm....nhưng giờ thì im lặng,nói như ko nói thì Thà im lặng còn hơn. Hai con người ko hiểu nhau, cách suy nghĩ khác nhau.... Nhiều vấn đề lắm,có nói thế nói nữa cũng như ko. Thà im lặng hoặc khi bình tĩnh lại gửi cho nhau 1 cái sms còn hơn là cãi nhau trước mặt con cái.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 272 Bài viết

• 536 Được cảm ơn

10 sếp hết 10 người chưa bằng lòng nhân viên
    10 nhân viên hết 10 người phàn nàn sếp
    10 bà mẹ hết 10 bà mắng con
    10 đứa con hết 10 đứa ấm ức bố mẹ
    ..... tức là chê chứ gì?
    Chê khác với bêu rếu, nói xấu.
    Không ai hoàn hảo cả, có cái tôi biết hơn anh và có lĩnh vực anh giỏi hơn tôi, có cái không cần nói tôi cũng biết nhưng cũng có cái nói hoài mà ... chả hiểu, vậy thì chê để biết mà cố gắng, không = hết thì cũng hơn là mù tịt. Cứ hình dung chúng ta toàn khen nhau, trên khen dưới, dưới khen trên, vợ khen chồng, chồng khen vợ ... toàn khen thôi thì có mà ... lụn bại!
    vc mình thường cười những cái dở tệ của nhau (cười có phải là chê không?)

"Tâm sinh tính, tâm sinh tướng"!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,264 Bài viết

• 3,392 Được cảm ơn

mình thì rất yêu chồng, nên chẳng bao giờ thấy chàng có điểm xấu gì, chỉ thấy chồng mình rất đáng yêu thui (ga tô với chông tí tẹo vì biết chồng hay vào đây xem vợ cm gì hì hì)
    You give to make a life.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 242 Bài viết

• 1,107 Được cảm ơn

Mình cũng có lúc không vừa ý với chồng, nhưng nhìn tổng thể thì chồng mình cũng ổn lắm. Có những lỗi nho nhỏ thì mình cũng bỏ qua cho luôn. Thế là cả nhà đều vui, không xét nét chồng thì chồng cũng chẳng xét nét mình.Đấy gọi là dễ người dễ ta. Cho chọn lại mình cũng thuộc số người vẫn chọn chồng mình, những người mình tiếc nhìn thế thôi... ở trong chăn mới biết chăn có rận.
    Bạn mình vãn bảo mình cậu tin chồng như thế nếu cậu phát hiện ra chuyện gì... thì sao? Ôi giời sao phải lo xa thế, đến lúc đấy thì hẵng hay, cứ biết hiện tại sống vui vẻ, theo ý mình thích và bình yên là được rồi.
    Biển ngàn đời vẫn xanh
    Vẫn dạt dào sóng vỗ
    Vẫn mặn mòi muôn thuở
    Ẩn giấu bao sóng ngầm
    • 1,120 Bài viết

• 1,545 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Elber Xem bài viết
    Người ta có câu xấu chàng hổ ai, các bà vợ chê chồng thì cũng nên nghĩ là người nghe họ cười chồng bạn 1 thì họ cười bạn 2, vợ chồng là một, chồng em áo rách em thương, chông người áo gấm thêu hoa mặc người, tôn trọng chồng, bảo vệ chồng cũng chính là tự bảo vệ các bà vợ đấy
    À lúi, A Páo thấy hay chê nhưng mà có bà nào chịu nhả ra đâu.
    Cái bụng A Páo thương cái bụng Thỷ Dung mất rồi
    • 243 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

e thì là em chán chả buồn chê nữa
    • 733 Bài viết

• 2,147 Được cảm ơn

Mình năm trong nhóm đa số , hic ... chả lấy gì vui . Nhưng cái tật xấu hay chê bai khó bỏ quá đi . haiza .
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2