Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

thuốc tránh thai có ảnh hưởng đến sức khỏe và sắc đẹp của chị em phụ nử......

• 7 Lượt chia sẻ
  • 9.65K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 63 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Thưa bác sĩ,em năm nay 22 tuổi đã có 1 cháu.Trước đây em dùng biện pháp đặt vòng nhưng không hợp nên đã lấy vòng ra.Em tính dùng thuốc để ngừa thai nhưng đều được mọi người khuyên là không nên dùng vì sợ tác dụng phụ của thuốc.Như em được biết khi nói đến thuốc ngừa thai các chị em thường nghĩ ngay đến những vấn đề như :
    -Dùng thuốc ngừa thai lâu dài sẽ ảnh hưởng đến tử cung gây vô sinh,hoặc giảm sinh lý
    -Dùng thuốc ngừa thai làm cho da nối mụn và nám da mặt
    -Vấn đề mà chị em đặc biẹt quan tâm đó là tăng cân sau khi dùng thuốc
    Nhưng với thuốc công nghệ mới bây giờ thì như thế nào???Có giảm được những yếu tố trên ko thưa bác sĩ?Và bác sĩ cho em hỏi thêm loại thuốc ngừa thai nào dùng tốt và được nhiều chị em tin dùng ??
    EM XIN CẢM ƠN BÁC SĨ........
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 58 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Chị ko tìm hiêu kĩ trước khi hỏi rồi , Tây nó dùng thuốc tt hàng ngày từ băt đầu dậy thì chị ah , hoàn toàn ko có vấn đê gì hết á . Riêng em thì em dùng thuốc tt lại thấy rất hợp , và hoàn toàn ko có vấn đề gì xấu xảy ra như giảm sinh lí hay nổi mụn hay tăng cân . Có điều em thấy em dùng thuốc tt V1 em to lên , có thời gian em ko dùng thì thấy V1 cứ nhão nhão và có vẻ nhỏ lại thấp xuống , chứ trước giờ em dùng thường xuyên thì V1 lúc nào cũng tròn căng cứng và cao , đặc biệt nhu cầu sinh lí vẫn cao ko hề bị giảm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 224 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

BTC cảm ơn bạn đã tham gia chương trình tư vấn Thuốc tránh thai và cân nặng của bạn

BTC sẽ chuyển câu hỏi của bạn đến ThS. BS. Hoàng Thị Diễm Tuyết - Phó Giám đốc Bệnh viện Từ Dũ, TP. HCM và phản hồi cùng bạn trong thời gian sớm nhất.

Chúc bạn luôn vui
    Thân mến,
    • 224 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Chào bạn,

Các mối lo ngại của em đều giống với đa số các chị em khác khi dùng thuốc tránh thai hàng ngày. Thuốc tránh thai hàng ngày không gây vô sinh, không giảm sinh lý. Em có thể chọn thuốc tránh thai hàng ngày loại chứa Drosperinone để tránh tăng cân và giảm mụn trứng cá.

Thân mến,
    ThS. BS. Hoàng Thị Diễm Tuyết - Phó Giám đốc Bệnh viện Từ Dũ, TP. HCM
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)