TIN TÀI TRỢ.

Sử dụng thuốc tránh thai thế nào để đạt hiệu quả trong điều trị rối loạn kinh nguyệt?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.36K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,731 Bài viết

• 1,961 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào ThS. BS. Hoàng Thị Diễm Tuyết!
    Em tôi chưa có gia đình. Nó bị rối loạn kinh nguyệt vài 3 tháng mới có 1 lần, chữa trị ở bệnh viện phụ sản thì bác sĩ kê đơn thuốc có cả viên uống tránh thai. Sau khi uống đơn thuốc này thì em tôi mập lên trông thấy, da dẻ hồng hào, và có kinh đều đặn nhưng khi dừng thuốc một thời gian thì lại đâu vào đấy.
    Bác sĩ cho tôi hỏi:
    1. Việc dùng đơn thuốc có cả thuốc tránh thai trong việc điều trị rối loạn kinh nguyệt thường xuyên liệu có ảnh hưởng gì đến việc có con sau này không?
    2. Làm thế nào để việc sử dụng thuốc tránh thai trong điều trị bệnh rối loạn kinh nguyệt có tác dụng hiệu quả mà da dẻ vẫn đẹp hồng hào nhưng không làm tăng cân nặng?
    Chân thành cảm ơn bác sĩ!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 224 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

BTC cảm ơn bạn đã tham gia chương trình tư vấn Thuốc tránh thai và cân nặng của bạn

BTC sẽ chuyển câu hỏi của bạn đến ThS. BS. Hoàng Thị Diễm Tuyết - Phó Giám đốc Bệnh viện Từ Dũ, TP. HCM và phản hồi cùng bạn trong thời gian sớm nhất.

Chúc bạn luôn vui
    Thân mến,
    • 224 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Chào bạn,

Thuốc tránh thai có tác dụng chủ yếu là ngừa thai, tuy nhiên cũng thường được dùng để điều trị rối loạn kinh nguyệt. Trong điều trị rối loạn kinh nguyệt thường chỉ sử dụng vài tháng ( trung bình 3-6 tháng) là ngưng. Tuy nhiên nếu có dùng lâu cũng không gây vô sinh em nhé! Em có thể chọn loại thuốc ngừ thai thế hệ mới thành phần Progestine là Drosperinone để tránh tăng cân và có làn da xinh đẹp, chúc em thành công!

Thân mến,
    ThS. BS. Hoàng Thị Diễm Tuyết - Phó Giám đốc Bệnh viện Từ Dũ, TP. HCM