Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Sử dụng thuốc tránh thai có ảnh hưởng gì đến việc sinh con không?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 7.88K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 64 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Chào bác sĩ.
    Tôi xin có câu hỏi như sau: Tôi muốn biết sử dụng thuốc tránh thai có an toàn về mặt sinh con như: không sinh được con nếu sử dụng thuốc lâu dài hay sinh con dị tật không? Và nếu dùng thì sẽ dùng loại thuốc nào là tốt nhất. Tôi xin cảm ơn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 224 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

BTC cảm ơn bạn đã tham gia chương trình tư vấn Thuốc tránh thai và cân nặng của bạn

BTC sẽ chuyển câu hỏi của bạn đến ThS. BS. Hoàng Thị Diễm Tuyết - Phó Giám đốc Bệnh viện Từ Dũ, TP. HCM và phản hồi cùng bạn trong thời gian sớm nhất.

Chúc bạn luôn vui
    Thân mến,
    • 3,690 Bài viết

• 2,147 Được cảm ơn

Mình cũng có chung băn khoăn này
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,790 Bài viết

• 5,660 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái này em thấy hình như chưa lý giải được hya sao ý, chị ở cty em uống 3 năm giờ muốn có con lại thì lại chưa thể.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,379 Bài viết

• 4,516 Được cảm ơn

MÌnh có bạn uống hơn 7 năm, ngưng thuốc chừng 6,7 gì đó thì có con đấy. Em bé vẫn xinh, và lanh lợi lắm
    • 224 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Chào bạn,

Các tiêu chí đánh giá các biện pháp tránh thai tạm thời bên cạnh hiệu quả và độ an toàn bao giờ cũng được đánh giá khả năng mang thai sau khi ngưng áp dụng biên pháp tránh thai. Thuốc ngừa thai được xem là biện pháp tránh thai hiệu quả, an toàn và phục hồi khả năng sinh sản tốt. Khả năng sinh sản có thể hồi phục ngay sau ngưng thuốc. Chống chỉ định thuốc tránh thai là dùng khi có thai nên không dùng khi đang có thai. Cho đến thời điểm này các nhà sản xuất đều ghi nhận thuốc không gây quái thai ở động vật, ở người không thể thực hiện được nghiên cứu. Có thể có thai ngay chu kỳ ngưng thuốc mà khp6ng phải chờ 3-6 tháng như khuyến cáo của các thuốc ngừa thai trước đây.

Thân mến,
    ThS. BS. Hoàng Thị Diễm Tuyết - Phó Giám đốc Bệnh viện Từ Dũ, TP. HCM