TIN TÀI TRỢ.

Xin ý kiến về mua đất không giấy tờ, mong các bố mẹ cho ý kiến!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 831 Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 329 Bài viết

• 423 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em định mua 1 mảnh đất không giấy tờ ở Mễ Trì, gần làng Phú đô, trên trục đường từ Cầu Diễn ra Đại lộ Thăng Long.
    Theo các bố mẹ thì có nên không ạ? Giá là 700tr cho tầm 125m2.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 96 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Liều ăn nhiều thôi bạn à, xác định 1 mất 1 được - mà có quy hoạch thủ đô rồi bạn đi xem xem khu mình mua thế nào rồi quyết.
    • 165 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

50-50
    có người mua lãi liền
    lại có người mua mất trắng
    Chúc may mắn:Laughing:
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 34 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

theo mình biết khu đấy k có giấy tờ. nhưng nếu những nhà xung quanh cạnh mảnh đất bạn mua mà xây nhà kiên cố 4,5 tầng thì cũng chẳng sợ đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 68 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

ko giấy tờ thời này chỉ có chết thôi.mua xong bán lai ngay theo kiểu chồng tiền còn may ra.Khuyên là không nên
    ...Từ bao lâu tôi đã yêu quê hương Việt Nam...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 46 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thông tin chị đưa ra hơi thiếu so với những gì cần đưa ra lời khuyên, thế nên theo tớ thì thế này:
    Bác mua để xây nhà: cần tìm hiểu xem có xây được nhà không? Xây được như thế nào? Điều này giúp bác giải quyết việc chỗ ở, chỗ cho thuê, chỗ kinh doanh để thu hồi vốn. Trước mắt sẽ chẳng thể thu hồi trong vòng 10 năm có thể bác kịp thu hồi vốn.
    Bác mua để bán: Bác có biết nhà kia tại sao muốn bán không? Không có giấy tờ thì cơ sở nào để hạn chế chanh chấp và khả năng thuyết phục được người khác mua chỗ đấy sau một vài năm. (chỗ đấy đông người hơn, xung quanh hình thành khu dân cư, tình hình thay đổi có lợi cho đất ấy....)
    Và cuối cùng quan trọng nhất thông tin quy hoạch, em chẳng thể nói thêm, xác định 50/50 trong thời điểm hiện tại nếu thấy có thể liều thì cũng mạnh dạn quyết thôi.
    • 46 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình có khu đất nằm trên mặt đường cao tốc Hòa Lạc- Hòa Bình.Dien tich 840m2, 2 mặt tiền,nằm ngay mặt đường cao tốc,sổ đỏ chính chủ, cơ hội tốt cho ai có tiền ít mà muốn đầu tư vùng ven Hà Nội. Mình đang cần tiền nên bán gấp.Giá 1ti2 có thương lượng.Bạn naof có nhu cầu alo mình nhé. Hà 0973212099
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,512 Bài viết

• 10,915 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngo.yeu Xem bài viết
    Em định mua 1 mảnh đất không giấy tờ ở Mễ Trì, gần làng Phú đô, trên trục đường từ Cầu Diễn ra Đại lộ Thăng Long.
    Theo các bố mẹ thì có nên không ạ? Giá là 700tr cho tầm 125m2.
    Mình biết một số người có đường đi nước bước nên mua loại đất này và làm được số đỏ, hihihi. Xung quanh nhà mình thấy khá nhiều. Nhưng còn nếu ko mạnh vì gạo bạo vì tiền, chả có quan hệ gì thì ko nên liều, hixx.
    Nếu được thì lãi to, nên có điều kiện cũng nên liều một phen.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

theo mình thì bạn nên tìm hiểu kỹ thông tin trước khi mua, có thể là lên địa chính phường, xem xác định nhà bạn định mua có bị dính quy hoạch không, và khả năng có làm được sổ đỏ, đất ở lâu dài không, chứ bạn ham rẻ mà mua nhầm đất bị dính quy hoạch là bạn mất trắng đó......