TIN TÀI TRỢ.

xin hỏi kinh nghiệm đi lấy hàng ở Trung Quốc

• 1 Lượt chia sẻ
  • 12.3K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cả nhà. chả là e đang muốn đi lấy ít hàng như: mũ thời trang cho cả trẻ em và phụ nữ, ít đồ lặt vặt trang sức mỹ ký, khăn mặt, đồ lót, mỹ phẩm.. về giao buôn nhỏ lẻ cho mấy chị ở chợ quê, e có con nhỏ và mối hàng giao cũng ít nên e ko thể đi Quảng châu đc. e nghe mọi ng nói là ở ngay Biên giới Trung Quốc có địa điểm bán buôn tên là Đũng vàng.Vậy anh, chị nào đã đi mua hàng hóa ở đây xin cho e kinh nghiệm và cho e biết tình hình ở đây với ạ. ở đây hàng hóa có đắt ko ạ, có nhiều hàng hóa ko ạ, mình thuê vận chuyển về có dễ dàng và đắt đỏ ko....tất tần tật.... dạ, vì là e vốn ít, e chỉ tính đi khoảng hơn 10tr đồng 1 lần thôi ạ, nếu mà chi phí hết nhiều thì e còn liệu chừng chơi bài khác ạ, e cảm ơn và rất mong đc mọi ng giúp e ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Híc với 10tr thì bạn không nên đi đánh hàng Trung Quốc. Vì chi phí đi lại đã mất của bạn tầm hơn 2tr trở lên cả đi và về rồi. Với số tiền đó bạn nên lấy hàng ở Hà Nội thôi. Bạn ra chợ đồng xuân ấy, chợ Hôm nữa có rất nhiều mặt hàng cho bạn lựa chọn. Chịu khó đi tham khảo giá một vài hàng rồi hãy mua như vậy sẽ được giá tốt nhất.
    Chúc bạn kinh doanh tốt.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Sang trung quốc mà ko biết tiếng trung bất tiện lắm , mà bạn đi buôn vốn ít như thế mà thuê phiên dịch thì lấy đâu ra lãi. Học tạm mấy câu cơ bản về mua bán quần áo, bạn ghi lại vào 1 quyển sổ tay cho dễ nhớ. http://www.youtube.com/watch?v=KRaANx0IJxw
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 năm
    • 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Một số kinh nghiệm sang trung quốc up cho cả nhà
    1/ Nguồn Hàng Trung Quốc

- Với mặt hàng thời trang quần áo,giày dép,túi xách,thắt lưng... thì Quảng Châu (chợ Bạch Mã,Đông Quảng,Xập Xám Thầu...) là nơi mua sắm lí tưỡng nhất (Nếu bạn cần đặt số lượng một mẫu hàng mà hàng nghìn cái thì vào Xưỡng - lúc đó thì Thẩm Quyến,Thái Bình là nơi lí tưỡng nhất)
    - Với mặt hàng Điện Tử,Điện Thoại Di Động thì Thẩm Quyến là sự lựa chọn hoàn hảo

2/ Đi Trung Quốc như thế nào ??
    * Trước tiên bạn phãi có Visa xin nhập cảnh Trung Quốc nhé,nếu ko có Visa thì đi bằng Giấy Thông Hành (giấy này bạn chỉ cần đưa CMND cho dịch vụ họ sẽ làm cho bạn 1 sổ Thông Hành đi lại qua Trung Quốc thời hạn 1 tháng....mình nói sơ thôi còn chi tiết sau dài dòng lắm)
    - Đi bằng máy bay trực tiếp
    - Đi Máy Bay ra Hà Nội - Đón xe lên Lạng Sơn - làm thủ tục tại cữa khẩu Hữu Nghị Quan (phía bên VN đóng 10 nghìn khi làm thủ tục,qua cột mốc ranh giới ChiNa đóng 3 nghìn cho bọn China,nhớ chuẩn bị tiền lẻ nhe,ai giàu có bo nó 10 nghìn cũng ko sao)
    + sau khi qua cữa khẩu là có ngay đội ngủ taxi,xe cóc chờ bạn để đưa bạn đến bến xe Bằng Tường (giá khoảng 20 tệ,2 người thì 30 tệ)
    + Đến bến xe Bằng Tường thì có phòng vé do người Việt Nam bán vé đi QUảng Châu,giá vé khoảng 300 tệ,đi - về đặt trước 550 tệ - A Hổ hoặc chị Hiền bán (nói tiếng Việt Nam nhé)
    * Đến Quảng Châu chỉ việc ra Chợ mua hàng..
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bác có kinh nghiệm j về hàng điện tử ko, em đang định buôn đồ này. KO biết buôn hàng điện tử có phải kiểm tra hàng kĩ ko, có bị lừa mua hàng đểu ko
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

MÌnh thấy hiện nay dịch vu order hàng Quảng Châu cũng nhiều mà, bạn chỉ cần đặt hàng thanh toán, sau khoảng 7-8 ngày bên cung cấp dịch vụ sẽ chuyển hàng về cho bạn, cách này đơn giản bạn tiết kiệm được chi phí đi lại...Trước mình từng order hàng tại www:idmuasam.com, mình thấy chất lượng và dịch vụ ở đây cũng ok, bạn tham khảo thêm nhé
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm trước em đi ké bà chị sang Quảng Châu xem hàng, công nhận là cái chợ Đồng xuân nhà mềnh nó chỉ là một góc chợ đên đấy thôi, mà hàng thì ngon lắm. Em học mấy câu ở trang (http://hoctiengtrungquoc.com.vn/tien...n-size-quan-ao) nên cũng mua dc lố 100 tệ 3 áo phông. Chắc sau chuyến này đầu tư một khóa chứ thuê phiên dịch tốn quá. hic
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vốn 10 tr thì không đủ đánh hàng đâu bạn, bạn nên order hàng trên các trang thương mại điện tử đi, như thế vừa tiết kiệm chi phí, vừa đỡ mất công. Bạn có thể lập 1 tk taobao rồi order hàng cho rẻ, xem link này thử https://www.taobaodanang.com/tin-tuc...quoc-2120.html . về hình thức vận chuyển, nếu bạn ở đà nẵng thì nên lựa chọn công ty Taobao Đà Nẵng cho uy tín nhé.