Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Vô hướng không biết đi đâu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 630 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị các mẹ
    Em có vấn đề mà nghĩ nát cả óc ko biết phải như thế nào, phải đăng ký cái nick để hỏi các chị các mẹ đã từng trải với ạ. Em quê ở Nghệ An, học ĐH ngành kế toán ở HN,ra trường đi làm ở HN cũng 3 năm rồi, nhưng cũng bấp bênh, chuyển đến 8-9 công ty, có những cty làm đúng chuyên ngành, có những cty cũng ko làm đúng chuyên ngành, thỉnh thoảng lại thất nghiệp. Đầu tháng nay em xin nghỉ làm hẳn, định về Vinh xin việc, nhưng ko có quan hệ hay tiền tệ nên nghe chừng cũng khó, em nộp hồ sơ vào các cty tư nhân nhỏ nhỏ. Nhưng về nhà thì bố mẹ căng thẳng và lo lắng quá, đâm ra hay buồn bực. Em cũng bắt đầu nản, với lại thấy mức lương ở Vinh cũng thấp hơn HN hay SG, trong khi giá cả ngang bằng hoặc đắt hơn tý. Bây giờ em lại định Nam tiến vào Sài Gòn lập nghiệp, nhưng con gái 1 thân 1 mình cũng thấy hơi liều.
    Có ai đó nói giúp em là nên cố gắng tự xin việc ở Vinh hay vào Sài Gòn hay lại ra lại HN ko ạ. Em cảm ơn nhìu nhìu

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 404 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Tinh thần tự lập rất cao nhưng vì chưa thành công nên đang miên man! Nếu đc giao lưu thì biết đâu mình có vài ý kiến có thể giúp đc!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hu hu các mẹ ơi em đã chân ướt chân ráo vào SG được hơn 1 tuần rồi ạ. Phỏng vấn có mỗi 1 cty đóng tàu nước ngoài, quy mô lớn. Được nhận vào làm kế toán 1 phần hành với mức lương 8,5tr nhưng chỉ hợp đồng ngắn hạn 6 tháng thay thế nhân viên nghỉ sinh. Cùng lúc đó ở HN lại có người quen giới thiệu vào làm ở 1 cty máy tính với mức lương thử việc 5tr, sau 3 tháng thử việc thì tăng lên, làm kế toán tổng hợp và lâu dài.
    Bây giờ em ko biết là quay về HN làm hay ở lại SG ạ. Có ai đó giúp em với. Hiện tại chỗ nào cũng giục đi làm ngay
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 404 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Hãy suy nghĩ xem mình cần gì? Thích gì? Khi đó mới có cơ sở để quyết định!
    • 1,462 Bài viết

• 5,024 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tốt quá rồi, nếu HN chắc chắn thì về HN, còn ko thì chiến đấu ở SG cũng đc, 6 tháng nhưng nếu bạn chứng tỏ đc năng lực thì họ cũng sẽ ko nhả bạn ra đâu. Bạn có kinh nghiệm 3 năm rồi thì đi học cả thi lấy chứng chỉ kế toán trưởng đi, đợi 2 năm nữa thi lấy cái chứng chỉ hành nghề nữa thì ok rồi.
    Ta đợi em và mùa thu cũng đợi
    Em giấu em sau nụ cười chợt vội
    Ta giấu ta - mưa lá ngang lời
    Có điều gì em mím ở vành môi
    Vành môi mảnh như trăng chiều cả thẹn

Ta buông rèm đêm, em đừng níu nắng
    Đừng thả giọt lòng
    lơ lửng
    hóa heo may…