TIN TÀI TRỢ.

Vì sao những thành phần "đội sổ" trong lớp luôn là người thành công nhất trong cuộc sống?

• 46.7K Lượt chia sẻ
  • 411K Lượt đọc
  • 131 Trả lời

• Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 54 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Sự thật thì chỉ đúng một phần thôi, những người đó luôn luôn học không ngừng, họ rất giỏi ở trường đấy, họ chỉ tự trào phúng mình ở một vài điểm thôi, một vài môn thôi. Đáng ra họ cần phải nói thêm về chặng đường tự học và trả giá sau này như thế nào, cái đó mới hay...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

" Bỏ Học" thì không ai có thể thành công được cả,chắc chắn luôn đó
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 31 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành công đòi hỏi sự đam mê, sự kiên trì, trí tuệ cảm xúc và kĩ năng có thể hiểu cũng như biết quý trọng thất bại
    ---
    Đây là mấu chốt của mọi vấn đề.
    • 74 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

k tin cho lắm
    • 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cái này còn tùy mà. Không thể khẳng định 100% như vậy được.
    • 72 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

có khi thành phần này nhiều mánh khóe do nghick ngợm có nhiều sáng kiến hay
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 68 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

hehe hy vọng mình sau này giống mấy ông kia
    Cung cấp Khẩu trang, găng tay y tế cho phòng khám, bệnh viện, trung tâm vật tư y tế... 0985459581
    • 64 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

chuẩn luôn, đồi khi chạy theo điểm số mà kiến thức thật chả có là bao vì quay cop miết trong đầu các em các cháu không có nhiều kiến thức lần kỹ năng thực hành là mấy
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 31 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Học nhiều thì phát triển nhiều về trí thông minh nhưng vẫn thiếu kĩ năng sống, thiếu kinh nghiệm sống, hoàn cảnh sống cũng ảnh hưởng đến đến việc thành công của mỗi người.
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bài viết này nói kô sai và kô phải để bảo thủ cho ai nhác học, theo tôi trên đời này chả có ai nhác học cả, họ chỉ tập trung ở những cái họ thích (đam mê) . Còn chuyện điểm số trên nhà trường là kết qủa của việc tập trung vào sách giáo khoa bao nhiêu mà thôi. Người điểm thấp nhưng ở nhà hay giúp đỡ bamẹ, phụ giúp kinh tế gia đình, người thân, đó là kết qủa huề vs những người học giỏi nhưng kô làm đc 1việc cho gia đình dù là rửa chén, quét nhà. Vậy như thế có đc gọi là người ngoan giỏi kô? cứ cho tất cả kết qủa trên là đúng với năng lực học trên trường nhưng họ đâu có ngồi trên trường học mãi và đc gia đình trợ cấp ăn học cả đời. Tuổi 22 ra truờng lấy làm cột mốc hay vạch đích đi, 23 tuổi mỗi người trong số chúng ta đã làm đc gì rồi? 1tấm bằng đại học? 1 công việc tạm ổn đến việc lương cao? tự mua đc xe máy để đi chưa? đã gửi đc bao nhiêu tiền về phụ giúp bố mẹ? với nhiều người đó là vạch xuất phát đường đời và với nhiều người đó là 1 dấu mốc để lại thành tích ấn tượng. Chắc hẳn đã nhìn ra đc 1kết qủa tương lai. Kô chuyện gì là vô tình hay tự nhiên cả, tóm lại động viên những người học kém kô nên nản lòng mà nhắm mắt làm ngơ, và trên đg đời ai giỏi thì nhìn là biết liền à. Người ta bỏ trường nhưng đâu nói bỏ bạn bỏ thầy hay bỏ học? chỉ là chuyển sang môn học mới mà trong sách giáo khoa nhà trường kô dạy thôi. Dạy hát đâu dạy làm ca sĩ, đang học 11 đoạt giải người đẹp chân dài nhảy lên học làm diển viên luôn ý, dạy nấu món, làm gỏi .v.v... đâu dạy ra mở nhà hàng? mà xác định làm chủ thì quán nhậu thì lấy bằng đại học quán nhậu đâu ra ? nên nhiều người bỏ trường để định hướng sớm cho tương lai của mình chứ lấy bằng đại học xây dựng, thú y rồi áp lực ngành nghề lại đi rửa xe, bưng phở rồi lúc đó mới định hướng thì 30 mấy tuổi là lập gia đình, mang niềm vui hạnh phúc đến gia đình? nếu mở bán phở thì nên đi bưng phở cho ngta và học kinh nghiệm, học việc ý rồi mở tiệm vừa rành để làm để quản lí lại tích góp đc ít vốn, chứ tấm bằng cấp đó là vốn để bạn đi buôn bán bát chén à? Học để làm chủ tương lai bản thân và gia đình chứ học là làm mướn đủ sống à? Nếu bạn giỏi thì nói với sếp tối nay ăn cưới say xỉn ngày mai mệt kô đi làm đc cho em nghỉ 1ngày nha sếp, nếu sếp bạn vui vẻ chấp nhận thì bạn là loại khá đấy, đừng để sếp nghĩ năng lực yếu rồi còn này kia nữa cho nghỉ luôn. Bạn đúng nói đúng vì bạn nhìn nhận ở góc độ cá nhân, người thông minh sẻ biết tính đến suy nghỉ ở góc độ của người khác. Tôi thì tôi chăm đọc sách báo đó có đc coi là việc học?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 44 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

đọc xong các comment của mn thấy nhiều TH thành phần đội sổ đúng là hơn ng.
    • 60 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

cũng đúng 1 phần. Đọc comment của các AC thấy hay quá.
    • 55 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Quan trọng là người ta biết mình có gì, cần gì và sẽ làm gì. Chứ không phải kiểu cứ đứng đầu rồi ảo tưởng sức mạnh.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

bỏ học ở trường chứ ko bỏ học
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 45 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Việc học ở trên trường lớp khác hẳn với trên trường đời, nếu chỉ đánh giá việc đội sổ kia để đánh giá cả quá trình thì không thể chính xác được. Người ta đánh đổi cả cuộc đời để đổi lấy thành công.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Theo mình nghĩ đúng là bằng cấp ko noi len tât cả, nhưng việc học tập ở trường lớp cg rất quan trọng. Biết vận dụng những kiến thức đã học vào cuộc sống sẽ giúp bạn thành công.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cái này chỉ là bài viết chia sẽ và truyền động lực thôi mà bạn
    • 44 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có 1 câu mà mình rất thích "Những người thất bại là những người k bơi theo dòng chảy của xã hội, nhưng những người thành công là những người dám đi ngược dòng chảy ấy". Những người thành công là người tự tìm ra được 1 lối đi cho riêng mình, nhưng đừng nên lấy những ví dụ như trên mà làm lý do cho sự học kém hay bỏ học rồi nghĩ sau này mình cũng là thiên tài như họ, vì trên đời này thiên tài chỉ là 1%, 99% còn lại là do nỗ lực của bản thân.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 31 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phamhoangvuong Xem bài viết
    Cái này còn tùy mà. Không thể khẳng định 100% như vậy được.
    thì chuyện thành công có bao giờ nói là 100% thành công có được là chính xác do cái gì đâu bác
    • 179 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em nghĩ do họ có đầu óc kinh doanh, tố chất kinh doanh sẵn có nên rất dễ thành công trong cuộc sống.
  • Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7